Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่ามีเพลงไหนใช้กีตาร์คลาสสิค เล่นมั้งครับ??  (อ่าน 783 ครั้ง)

(¯`°.•°•.★AuMJM★ .•°•.°´¯)

• member
ผมเล่นออกงาน ใช้กีตาร์คลาสสิค เพลงเดียว ครับ tear in heaven ของ ลุง Eric
เลยอยากหา มีเพลงอื่นครับ ที่ใช้ กีตาร์คลาสสิค ในการเล่น
1 คนดู ต่อ 1 exp.

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
ผมมี cort CEC5อยู่ตัวนึงครับ เล่นอารมณ์อุ่นๆเพราะมากๆครับ กีตาร์สายเอ็นเวลาออกแอมม์แล้วมีเสนห์ไปอีกแบบครับ

joketara

• member
หมายถึงเพลงแนวฟิงเกอร์สไตล์ที่เล่นด้วยสายเอ็นใช่หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็
เพลง Signe-eric clapton   เพลง Cavatina-John Williams(คลาสสิคเพราะดี) หรือถ้าชอบป๊อบเก่าๆของไทยมีหนังสือของยามาฮ่า เค้าเรียบเรียงเป็นกีตาร์คลาสสิค เพราะดีครับ น่าจะหาซื้อได้ที่สยามกลการ

กฤษณ์

• บุคคลทั่วไป
ถามว่าเพลงไนใช้กีตาร์คลาสสิคเล่นไม่ใด้ยากกว่านะครับ

กลุ่มเพลง bossa นี่ของแท้เขาเล่นด้วยกีตาร์คลาสสิคทุกเพลงครับ ตอนนี้ผมเห็นเพลงไทยที่นิยมเล่นกันก็เป็นจังหวะ bossa นี่ครับ

ต้นฉบับในยุค '60s ครับ

FRANK SINATRA & ANTONIO CARLOS JOBIM Medley bossa nova 1967

RAGGAE  ก็เล่นใด้ครับ

Jason Mraz - I'm Yours [video] Live From Amsterdam

JAZZ นี่สบายมากเลย

Martin Taylor and Earl Klugh

ที่เล่นไม่ใด้ก็คงเป็นเพลงมั้งครับร้อคโหดๆครับ