Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ช่วยแนะนำกีตาร์โปร่งไฟฟ้า งบไม่เกินหมื่นทีครับ มือใหม่ครับ  (อ่าน 2048 ครั้ง)

Fook_ChaingMai

• member
ก่อนอื่นขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เพิ่งมาใหม่ มีอะไรก็แนะนำผมด้วยละกันครับ ผมกำลังหากีตาร์โปร่งไฟฟ้าในงบไม่เกินหมื่นครับ พี่ๆ หล่อ ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ  ;D

SALAMANDER

• member
เล่นแนวไหนครับน้า

เน้นคอร์ด หรือ ปิ๊กกิ้ง fingerstyle

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
walden/crafter/dolce หลายยี่ห้อเลยครับ ลองไปลองดูก่อนถูกโฉลกอันไหนก็เลือกอันนั้นเลยครับ

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
walden / tangerwood / dolce / veelah โปร่งไฟฟ้า ไม่เกินงบ งานเนียนหน่อยก็ Tangerwood

Fook_ChaingMai

• member
เล่นแนวไหนครับน้า

เน้นคอร์ด หรือ ปิ๊กกิ้ง fingerstyle

มีแบบควบคุมทั้งสองไหมครับ คือผมเล่นทั้งสองอ่ะครับ  :)

guitarhaha

• member
เห็นชื่อแล้วผมเดาว่าท่านน่าจะอยู่เชียงใหม่ หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ลองไปดูที่ร้านพลมิวสิค ตรงก่อนถึงตลาดอนุสารนะครับ มี Walden หลายรุ่นให้ชม
นอกจาก Walden แล้วลองไปดู Music Collection ร้านอยู่ตรงข้าม รร.โปลิเทคนิคลานนา แถวๆ ก่อนจะถึง Lotus ตลาดคำเที่ยง จะมี Crafter
ให้ลองหลายรุ่น ลองเลือกรุ่นที่ไม่เกินหมื่นดู(ร้านเค้าจะมีป้ายราคาติดไว้) ส่วนตัวผมถนัดทรง G นะครับเหมาะสำหรับการเล่นหลายรูปแบบ จริงๆ อยู่ที่
ความถนัด สรีระ และความชอบของแต่ละบุคคลด้วย ต้องไปลอง

nhoy

• member
ก่อนอื่นขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เพิ่งมาใหม่ มีอะไรก็แนะนำผมด้วยละกันครับ ผมกำลังหากีตาร์โปร่งไฟฟ้าในงบไม่เกินหมื่นครับ พี่ๆ หล่อ ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ  ;D
ยินดีต้อนรับนะครับ
จากงบดังกล่าว และเป็นโปร่งไฟฟ้า ลองดู Walden G740CE และ Veelah V1-DCE ครับ

Peerarak

• member
  • เป็นเสียงแห่งสุข
เชียงใหม่นี่ลอง sigma dm1st ที่ miw ช้างคลานด้วยครับ

องค์ชาย เชียงราย

• member
    • http://www.facebook.com/chatchay.zaa
ผมแนะนำลองเข้าไปร้าน miw ถนนช้างคลานคั๊บ ร้านนี้แอร์เย็นสบาย บริการประทับใจ ให้คำแนะนำลูกค้าดีด้วย

วันนั้นผมก็เข้าไปลองมา งบไม่เกินหมื่นแนะนำ ลองดู Fender ถ้าจำไม่ผิดน่าจะรุ่น CD-100CE คั๊บ ไม้สีด้านๆสวยงาม เสียงดีเล่นง่าย pickup เป็น Fishman ลองต่อแอมป์ดูเสียงแจ๋วเลย ตัวนี้ผมน่าจะจำไม่ผิดราคาอยู่ 9,000ถ้วนครับ

*คือวันนั้นผมแทบตัดสินใจไม่ถูกเลยทั้งสองตัวมันก้ำกึ่งมาก แต่สุดท้ายก็หักใจไปเอา Walden ที่ร้านพลมิวสิค แต่ในใจก็ยังเสียดาย Fender ตัวนั้นอ่ะคับ ถ้าได้เข้าไปลองรับรองไม่ผิดหวังแน่นอนครับที่ร้านเค้าบริการดี