Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: จะเล่นกีต้าร์ โชว์ที่โรงเรียน ช่วยหน่อยครับน้าๆ !!  (อ่าน 2785 ครั้ง)

staryu

• member
พอดีช่วงอาทิตย์หน้า ผมกับเพื่อนรวม3คนคน ( ร้อง1,ตีคาจอน1,กีต้าร์1 )
จะเล่นแนวๆ acoustic ครับ  แล้วผมก็ไม่รู้ว่าจะเล่นเ้พลงไรดี T^T

รบกวนน้าๆ แนะนำเพลงหน่อยครับ  :'(
" Always learning new song  song will be your teacher"

TOM1869

• member
Re: จะเล่นกีต้าร์ โชว์ที่โรงเรียน ช่วยหน่อยครับน้าๆ !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 03:26:27 »
เล่นเพลงที่เราร้องได้ดี ก่อนครับ  เพลงที่เราถนัดดีที่สุดครับ
Line id: 081-8718003

kaizer123

• member
Re: จะเล่นกีต้าร์ โชว์ที่โรงเรียน ช่วยหน่อยครับน้าๆ !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 03:41:45 »
เหมือนผมเลยครับ! ผมส่วนมากจะเล่นเพลงไทยที่ฮิตๆดังๆไม่จำเป็นต้องใหม่ครับ ที่ผมเคยเล่นผ่านๆมาก็ เบา เบา-Singular ของขวัญ-Musketeer  หยุด - Groove rider
ตัวสำรอง - Calories blah blah ประมาณนี้นะครับ :D

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 04:51:40 »
สู้ๆ ;)

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 16:03:09 »
เล่นเพลงที่เราเล่นและร้องได้เนียนที่สุดสิครับ.............

ASDFasdfASDF

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 18:23:36 »
ถ้าเล่นโชว์ไม่ประกวด พี่ว่าหาเพลงที่คิดว่าคนดูสามารถร้องร่วมไปกับเราได้ครับ  ส่วนตัวสำหรับพี่ไม่ต้องร้องเล่นเนียนมากครับ

สำคัญอยู่ที่ว่าคนฟังสนุกไปกับเราหรือเปล่า  รู้จักเพลงเรามั้ย  ถ้าเล่นเพลงเทพคนฟังก็จะแค่กลุ่มเทพ(คนเล่นกีต้าร์ด้วยกันเอง)

แต่ถ้าคนดูทั่ว ๆ ไปเค้าจะเบื่อคับ  แต่ถ้าน้องเป็นตัวของตัวเองไม่สนใจใครอยากเล่นเพลงที่ชอบก็ตามสบายครับ :)

Phongphak

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 19:18:28 »
จะรอดูที่ร.ร.ครับพี่โซ่  ;D ;D ;D ;D ;D

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 20:02:15 »
ลองดูลิสท์เพลงของ room39 ในยูทูบครับ กระแสกำลังแรงเลย
:)

Kamen_Rider

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 02:47:56 »
เล่นเพลงที่เราเล่นบ่อยที่สุดครับ เล่นได้เนียนที่สุด เป็นเพลงที่เล่นแล้วเป็นร้อย ๆ รอบครับ พอขึ้นเวทีแล้วทุกอย่าง อาจผิดพลาดได้ แต่ถ้าเป็นเพลงที่ซ้อมนาน ๆ บ่อย ๆ มันผิดพลาดแล้วจะกลับมาได้ง่ายและไม่ตกใจมาครับ ไม่ต้องกลัวว่าใครจะว่ามันเล่นบ่อยจัง (ว่ะ) เพราะอีก 98% ไม่เคยฟังน้าเล่นครับ เอาใจช่วยนะครับ

RaTtaWitZ

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:19:44 »
เพลงที่เราฝึกเล่นบ่อยที่สุดครับ เพราะแม้ว่าเราจะฝึนฝนดีเพียงใด แต่หากไม่เคยผ่านการแสดงแล้ว

ความตื่นเต้น จะทำให้ความผิดพลาดมาเยือนได้ง่ายๆ ครับ อิอิ