Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆ หน่อยครับ เกี่ยวกับ Spec กีตาร์  (อ่าน 520 ครั้ง)

kungfu

• member
อยากถามพี่ ๆ หน่อยครับว่ามีกีตายี่ห้อไหน ทรง D ที่มีสเปคไม้ใกล้เคียงกับ walden d710
คืออยากได้ไม้หน้าเป็น solid spruce กะ หลังเป็น rosewood เผื่อเป็นทางเลือกครับ

ปล ช่วยแนะนำด้วยนะครับว่าราคาประมาณเท่าไหร่

nhoy

• member
Re: ถามพี่ๆ หน่อยครับ เกี่ยวกับ Spec กีตาร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 22:08:28 »
กีต้าร์ทรง D สเปคเช่นนี้มีโดยทั่วไปในหลายๆ แบรนด์ครับ เดี๋ยวรอน้าๆ มาแนะนำตลอดจนบอกราคาให้นะครับ

♬ Kassi ♬

• member
Re: ถามพี่ๆ หน่อยครับ เกี่ยวกับ Spec กีตาร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 23:14:40 »
มีครับ แต่แพงกว่า D710 ครับ หลายรุ่น เช่น washburn