Untitled Document
  • www.Facebook.com/AcousticThai
  • Music Acumen
  • Theera Music
  • Music Collection
  • Acoustic Shop

• Music Support Shop
  • Learning from The Best เรียนกีต้าร์คลาสสิคกับแชมป์โลก
  • Freedom UKe จำหน่ายกีตาร์ราคาเบาๆ
  • สนใจลงโฆษณา โทร 083-189-6789

Untitled Document
  • ร้าน Peterson Gallery Piano (BlueRidge Guitar / Lowden Guitar)
  • Hong Seng Music
  • Lucky Music
  • Vee Music (Guitars & Accessoires) รังสิต-ปทุมฯ
  • I Music Extra
  • ร้าน "Big Boy Guitars" รัชดาซอย 4
  • นครหลวงการดนตรี / Takamine Ovation

ผู้เขียน หัวข้อ: - Tanglewood - กีตาร์ที่คนอังกฤษ เลือกเล่นมากที่สุด (Review TW130ASM Slot Head)  (อ่าน 59660 ครั้ง)

Music City

• member
ขอบคุณน้า nhoy ที่กรุณาให้ความสนใจกีตาร์ Tanglewood ครับ :)
ถ้าน้า nhoy ได้มีโอกาสมาทานข้าวแถวเซ็นทรัลพระราม 9 ผมขอเรียนเชิญมาทดลองเล่นกีตาร์ดูนะครับ

ยินดีครับคุณ guitarhaha
ทางร้านของเรา มีนโยบายขายเครื่องดนตรี ในราคาที่เราพออยู่ได้ครับ
ก็หวังว่าลูกค้าจะชอบสินค้าที่เรานำเข้ามาครับ

คุณ juk-cri ครับ TW133ASM พร้อมจัดส่งได้เลยครับ ถ้าคุณ juk-cri สนใจโทรมาบอกผมได้เลยครับ
รุ่นนี้ไม่มีถุงให้ครับ

คุณ SaMsOnIzE ครับ กีตาร์ Tanglewood จะเป็นคอนเซปต์กีตาร์คอเล็กเล่นสบายครับ ส่วนใหญ่จะเป็น nut width 43 และ 44 mm ครับ ตอนนี้ยังไม่มีรุ่น 45 mm ครับ

TW15NS เป็นกีตาร์ที่มาเฉพาะตัวครับคุณ Poomjai39
ไม่ได้มาพร้อม Hardcase หรือถุงกีตาร์ครับ
แต่ผมกำลังจะทำ Promotion ถ้าซื้อ TW15NS พร้อมกล่อง Crossrock สีใดก็ได้ ผมจะคิดในราคารวม 16000 บาทครับ
จากปกติถ้าซื้อแยก 16520 บาทครับ

TW15NS เป็น All Solid ครับคุณ AlvareZ

OldiesHunter

• member
  เมื่อ บ่ายสี่โมงกว่าๆ ผ่านไปที่ Music City พระราม 9 ได้เข้าไปลอง  Slot Head รุ่นTW 130 ASM  งานดีเสียงดีราคาย่อมเยาครับ เกือบใจอ่อนรูดบัตรไปแล้วแต่นึกขึ้นได้ว่ามารถใต้ดิน   แต่จริงๆแล้ว  อยากรอรุ่นที่เป็น Dreadnaught -TW 138 SD ASM ตัวที่อยู่ใในคลิปมากกว่า เพราะผมมี Slot Head ไซส์ OM, OOO ถึง 4 ตัวแล้ว อยากได้ Dreadnaught มารวมใน Slot Head Collection บ้าง  รบกวนน้าต๋องสั่มามาล็อตหน้าสักหน่อยได้ไหมครับ หากราคาสวยงามแบบนี้ ผมจองตัวนึงแน่ๆ  และรับรองคงมีเพื่อนๆไปสอยมาด้วยแน่ๆครับ

SALAMANDER

• member
สุดยอดเลยครับ ไปลองมาเย็นนี้

ถ้าเอา เสียง หารด้วย ราคา =  Tanglewood ได้เยอะที่สุดแล้วครับ ในราคาแค่นี้

ขอบคุณน้า Poomjai39 ที่กรุณามาเป็นเซลล์แนะนำให้ผมครับ คนนี้ขอมูลแน่นจริงๆ

ลังเลเลยครับ ว่า จะ ขาย Crafter ไปเล่น Tanglewood ดีรึป่าว

ปล.หลายท่านอาจจะไม่คุ้นหู ซึ่งที่จริงยี่ห้อนี้มีมานานแล้วครับ, Tanglewood นี่ถือเป็นกีตาร์ครูผมเลยครับ เคยเอาของเพื่อนฝรั่งมาหัดเล่นเมื่อ

ประมาณ 8 ปีที่แล้ว มันหิ้วมาจากบ้านมันที่อังกฤษเลย แล้วก็หิ้วกลับไปแล้วเช่นกัน T^T

Poomjai39

• member
สุดยอดเลยครับ ไปลองมาเย็นนี้

ถ้าเอา เสียง หารด้วย ราคา  Tanglewood ได้เยอะที่สุดแล้วครับ ในราคาแค่นี้

ขอบคุณน้า Poomjai39 ที่กรุณามาเป็นเซลล์แนะนำให้ผมครับ คนนี้ขอมูลแน่นจริงๆ

ลังเลเลยครับ ว่า จะ ขาย Crafter ไปเล่น Tanglewood ดีรึป่าว

ยินดีครับ ขอบคุณน้า salamander ด้วยัรีบ ผมพึ่งหัดเล่นได้น้ามาช่วยเล่นแบบจัดเต็มได้ฟังเสียงครบๆครับ

ขอบคุณน้าต๋องมากด้วยครับ มาดูแลแนะอย่างดีเลยครับ

ทราบจากน้าต๋องว่านำเข้ามา 30 กว่ารุ่นเลยครับ ผมได้ร่วมลองกับน้า salamander ไป 3-4 รุ่น ประทับใจมากครับ

รุ่น tw15ns ออลโซลิดนี่ถ้าเบิร์นดีๆผมว่าพอฟัดกะ taylor 310 ได้เลยครับ แค่วันนี้แกะออกจากกล่องมาใหม่ๆก้เสียงมาแนวกรุ๊งกริ๊งสดใสมีเบสมาหน่อยๆแล้วครับ

อีกรุ่นที่น้า salamander ทดสอบ ทรงโฟล์ค ทอปแบคโซลิด เองเคิลแมน / มาฮอก นี่ก้เสียงหวานเกินราคามากครับ

และอีกตัวที่อึ้งคือ กีตาร์ไม้หน่าฮิมาลัย ที่มาพร้อมฮาร์ดเคส นี่เสียงพุ่งคุ้มเกินราคาไม้หน้าสวยงามมากครับ

น้าต๋องขายของดีราคาถูกขนาดอย่างนี้ รับรองลูกค้าไม่หนีไปไหนแน่นอนครับ นับผมได้คนนึงครับ

รอผมกู้ ผบทบ ได้จะรีบไปอุดหนุนนะครับ :)

Music City

• member
ครับคุณ OldiesHunter เดี๋ยวล๊อตหน้าผมจะสั่ง TW138 SD ASM เข้ามาแน่ๆครับ

ยินดีที่แวะมาทักทายกันวันนี้ครับคุณ SALAMANDER คุณ Poomjai39
ดีใจที่ชอบกีตาร์รุ่นต่างๆ ของ Tanglewood ครับ
หวังว่า ผบทบ จะอนุมัตินะครับ ;D

รายละเอียดของกีตาร์ในกลุ่มอื่นๆ ขอเวลาสักวันสองวันนะครับ
ช่วงนี้มีเรื่องและงานเข้ามาอย่างหนักเลยครับ ต้องขอโทษที่ต้องให้รอนะครับ

kangaroo

• member
มีรุ่นนี้มั้ยครับ TVC kao S หรือ TVC kao C ราคาเท่าไหร่ครับ
หรือรุ่น TW170 AS CE NS ราคาเท่าไหร่ครับ
ถ้าไม่มีสั่งได้มั้ยครับ ขอราคาด้วย

SALAMANDER

• member
น้าต๋องครับ มี ออลโลหิต เอ้ย ออลโซลิต ทรง OM หรือ Folk แบบไม่เคลือบ ไม่ไฟฟ้า ราคาไม่แรง ไม่แพงเกิน 1.5 หมื่น เข้ามามั้ยครับ

แล้วไม่ได้เข้ามา ล๊อตหน้าจะสั่งเข้ามั้ยครับ เพราะคิดว่ากำลังจะขายคราฟเตอร์รับประทานแล้วครับ นอนหลอนกับเสียงก้องในหูทั้งคืนเลย

Music City

• member
พี่ kangaroo ครับ TVC KOA S และ KOA C ราคาประมาณหนึ่งหมื่นสามพันบาทครับ
ล๊อตนี้ผมยังไม่ได้นำเข้ามาครับ
ถ้าพี่สนใจรุ่นไหน พี่บอกผมได้เลยนะครับ ล๊อตหน้าจะนำเข้ามาครับ
TW170AS CE มีเข้ามาล๊อตนี้ครับ ผมเข้าใจว่าน่าจะเป็น Solid Top/Solid Back นะครับ
ราคาอยู่ที่หนึ่งหมื่นสองพันสองร้อยสี่สิบบาทครับ

คุณ SALAMANDER ครับ ถ้าเป็น All Solid Tanglewood เขาจะเน้นที่ทรง D ครับ
รุ่นที่เป็น OM All Solid ราคาหมื่นกว่าๆรู้สึกว่าเขาจะไม่มีครับ
จะมีแต่ที่เป็น Solid Top หรือ Solid Top/Back ครับ ถ้าวันไหนว่างแวะเข้ามาดูอีกครั้งสิครับ เดี๋ยวจะแกะกล่องให้ดูครับ

SALAMANDER

• member
ตัวนี้ ถ้าสั่งมาราคาประมาณเท่าไร่ครับน้าต๋อง

http://www.tanglewoodguitars.co.uk/products/acoustic/sundance/05_TW70.html

http://www.tanglewoodguitars.co.uk/products/acoustic/heritage/TW70HSRE.html

Music City

• member
โอ ใช่ครับคุณ SALAMANDER ผมลืมตัวนี้ไป TW70
ตัวนี้ถ้าสั่งเข้ามาคงอยู่ระหว่าง หนึ่งหมื่นห้าพัน ถึงหนึ่งหมื่นหกพันบาทครับ

ตัว TW70 HSR E น่าจะอยู่ที่สองหมื่นกลางๆครับ

SALAMANDER

• member
คือตั้งแต่ที่เพื่อนผมมันหิ้วกีตาร์ครูของผมกลับอังกฤษไป ผมก็พยายามจะหาซื้อเจ้า Tanglewood นี่มานานแสนนานล่ะครับ ฮ่า ๆ ๆ

แต่หาซื้อไม่ได้ ในใจคิดว่ากีตาร์โนเนมรึเปล่าว่ะ แต่เสียงมันดีมาก แล้วถ้าไม่ดีจริงมันคงไม่หิ้วไป-กลับ ENG-THA-ENG

ตอนนี้อารมอยากครอง ออล โลหิต สักตัวนืง ถ้าน้าต๋องสั่งมานี่ จะเข้าเดือนไหนครับ คิดถึงเสียงสำเนียงกีตาร์ครูสุดๆ

ไม่ทราบว่าล๊อตนี้น้าต๋องได้นำ TW70 เข้ามาด้วยมั้ยครับ ถ้าไม่ได้นำเข้ามา  ล๊อตหน้ารบกวนนำเข้า TW70 เข้ามาให้หน่อยนะครับ Want มากๆ

ส่วน TW70 HSR E นี่คงสู้ราคามันไม่ไหว อิอิ

ปล.จะตั้งกระทู้ขายปลาคราฟไว้รอ ฮ่าๆๆๆ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
  เมื่อ บ่ายสี่โมงกว่าๆ ผ่านไปที่ Music City พระราม 9 ได้เข้าไปลอง  Slot Head รุ่นTW 130 ASM  งานดีเสียงดีราคาย่อมเยาครับ เกือบใจอ่อนรูดบัตรไปแล้วแต่นึกขึ้นได้ว่ามารถใต้ดิน   แต่จริงๆแล้ว  อยากรอรุ่นที่เป็น Dreadnaught -TW 138 SD ASM ตัวที่อยู่ใในคลิปมากกว่า เพราะผมมี Slot Head ไซส์ OM, OOO ถึง 4 ตัวแล้ว อยากได้ Dreadnaught มารวมใน Slot Head Collection บ้าง  รบกวนน้าต๋องสั่มามาล็อตหน้าสักหน่อยได้ไหมครับ หากราคาสวยงามแบบนี้ ผมจองตัวนึงแน่ๆ  และรับรองคงมีเพื่อนๆไปสอยมาด้วยแน่ๆครับ

พี่อ้วนครับ ไอตัว เดรทน็อท สโลป ดี  สล็อทเฮด  น่าสอยเป็นอย่างยิ่งครับ  สงสัย ต้องมีเรื่องให้ เสียตังค์อีกแล้วครับ......อิอิ

SALAMANDER

• member
เจอมาในเว็ป ทำไม มันไม่เหมือนกันอ่ะครับ หรือว่าเปลี่ยนรูปแบบ แล้วอันไหนรูปแบบปัจจุบันอ่ะครับ

ตัวนี้เจอที่หน้าเวป ของ tanglewood.uk  = http://www.tanglewoodguitars.co.uk/products/acoustic/sundance/05_TW70.html

ส่วนตัวนี้เจอในเวป tanglewoodguitars.com = http://tanglewoodguitars.com/detail.php?id=86

Poomjai39

• member
น้า salamander จัดหนักแล้วนะครับ 555

รบกวนถามด้วยคนครับ

1.ทรง ดี ที่เป็นโซลิดทอปแบคมีหลายรุ่นมั้ยครับ รบกวนน้าต๋องแนะนำเผื่อเป็นทางเลือก

เสปคเช่นทอปเองเคิ้ลแมน แบคมาฮอก

หรือไม้หน้าสปรูซ แบค โรสวูดประมาณนี้อะครับ

2.ตัวที่น้า salamander ลองทรงโฟลค์เคลือบเงา ทอปแบคโซลิด คือรุ่นไหนหรอครับ ราคาเท่าไหร่ และตัวที่มีไฟฟ้าคัตหรือ/ไม่คัตอเวย์ ราคาเท่าไหร่ครับ
พอดีเพื่อนอยู่ ตจว สนใจครับ

วันที่ไปที่ร้านตาลายครับ รุ่นเยอะมาก

ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ทราบว่าน้าต๋องงานยุ่งมาก รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

toyzzz

• member
ถ้าซื้อกีต้าร์กับทางร้านแล้วต้องการเปลี่ยนสายและเซ็ตอัพไปเลย ทางร้านมีบริการตรงนี้ด้วยไหมครับ ถ้ามี เสียค่าใช้จ่ายหรือไม่ อย่างไรครับ

SALAMANDER

• member
น้า salamander จัดหนักแล้วนะครับ 555

รบกวนถามด้วยคนครับ

1.ทรง ดี ที่เป็นโซลิดทอปแบคมีหลายรุ่นมั้ยครับ รบกวนน้าต๋องแนะนำเผื่อเป็นทางเลือก

เสปคเช่นทอปเองเคิ้ลแมน แบคมาฮอก

หรือไม้หน้าสปรูซ แบค โรสวูดประมาณนี้อะครับ

2.ตัวที่น้า salamander ลองทรงโฟลค์เคลือบเงา ทอปแบคโซลิด คือรุ่นไหนหรอครับ ราคาเท่าไหร่ และตัวที่มีไฟฟ้าคัตหรือ/ไม่คัตอเวย์ ราคาเท่าไหร่ครับ
พอดีเพื่อนอยู่ ตจว สนใจครับ

วันที่ไปที่ร้านตาลายครับ รุ่นเยอะมาก

ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ทราบว่าน้าต๋องงานยุ่งมาก รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

ตาลายจริงๆครับ ฮ่าๆ ลองไปเยอะจนจำรุ่นไม่ได้เลยทีเดียว

แต่เสียงดีทุกตัวนะ เล่นง่ายด้วย

ไว้ถ้าน้าต๋องนำ TW70 เข้ามาเมื่อไร่จะชวนน้า Poomjai39 ไปลองเป็นเพื่อนด้วยนะครับ

เผื่อจะได้กีตาร์กลับบ้านกันคนละตัว อิอิ

Music City

• member
ครับคุณ SALAMANDER ล๊อตหน้าจะสั่ง TW70 เข้ามานะครับ
แต่คงต้องรอนิดนึงนะครับ น่าจะเป็นประมาณเดือนกรกฏาครับ
เพราะปกติ Tanglewood สั่งแล้วต้องรอประมาณ 3-4 เดือนครับ

ตัว TW70 ที่จะส่งมาที่เมืองไทยและทั่วโลก จะเป็น ดังในเวป tanglewoodguitar.co.uk ครับ
ในเวป .co.uk จะเป็นเวปอย่างเป็นทางการของ Tanglewood ครับ

ส่วน tangerwoodguitar.com จะเป็นเวปของดีลเลอร์ Tanglewood อเมริกาครับ
รูปของเวป อเมริกา ถ้าดูจาก dot inlay ผมเข้าใจว่าเขาลงรูปรุ่น TW70 HSR ครับ

กีตาร์ Tanglewood ที่อเมริกา จะมีจุดเดียวที่ต่างจากกีตาร์ที่ขายในอังกฤษและทั่วโลกครับ
คือโดยปกติ ถ้าไม่ใช่กีตาร์ตัวเล็กบางรุ่น หรือ Slot Head ที่โลโก้บนหัวกีตาร์ เป็นตัว T
กีตาร์รุ่นอื่นๆ โลโก้บนหัวกีตาร์ จะเป็น Tanglewood เต็มคำครับ
แต่ดีลเลอร์ที่อเมริกา เขาชอบตัว T ตัวเดียวครับ ดังนั้นเขาเลยขอ Tanglewood UK ให้ใส่โลโก้บนหัวกีตาร์ Tanglewood ทุกรุ่น จะเป็นตัว T ตัวใหญ่ตัวเดียวครับ
ปล ผมว่า Logo ตัวเต็ม Tanglewood ดูสวยคลาสสิคกว่าเยอะครับ ;D

Music City

• member
คุณ Poomjai39 ครับ ทาง Tanglewood เขาไม่ค่อยได้ผลิตกีตาร์ Dreadnought ที่เป็น Solid Top/Solid Back มากนักครับ เท่าที่ผมเข้าใจ จะมีรุ่น TW40D AN รุ่นเดียวครับ ซึ่งราคาอยู่ประมาณหนึ่งหมื่นสองพันบาทครับ รุ่นนี้ผมยังไม่ได้สั่งเข้ามาครับ ถ้าคุณ Poomjai39 สนใจ ผมก็จะสั่งเข้ามาในล๊อตหน้าครับ

กีตาร์ตัวที่คุณ salamander เล่นเมื่อวาน คือรุ่น TW170 AS ครับ ราคาอยู่ที่เก้าพันสามร้อยยี่สิบบาทครับ
รุ่นนี้จะมีรุ่น cutaway ไฟฟ้า คือรุ่น TW 170 AS CE ซึ่งมีภาคไฟฟ้าเป็น B-Band T55 ซึ่งเป็นรุ่นที่ใหญ่กว่ารุ่น B-Band T35 ซึ่งใส่ในกีตาร์ Walden ครับ ราคาอยู่ที่ หนึ่งหมื่นสองพันสองร้อยสี่สิบบาทครับ

คุณ FOTOBEER ครับ ถ้าวันไหนว่างแวะมากรุงเทพ อยากขอเชิญแวะมาลองกีตาร์รุ่นใหม่ๆดูนะครับ ;D

คุณ toyzzz ครับปกติ ถ้าซื้อกีตาร์ที่ร้าน Music City เราจะบริการเซทอัพให้โดยพนักงานที่ร้านก่อนออกจากร้านครับ
แต่แน่นอนว่า การ set up ด้วยพนักงานที่ร้านอาจจะไม่เนี๊ยบเท่ากับช่างนะครับ แต่ก็ทำให้เล่นได้ง่ายขึ้นระดับนึงครับ
แต่โดยปกติกีตาร์ Tanglewood จะถูก setup มาแล้วครับ เขาจะมีแผ่นบอกมาเลยครับว่า สาย1 สาย 6 เฟรต 1 เฟรต 12 ห่างกี่ mm ครับ
แต่ยังไง เราก็จะตรวจเช็คให้อีกครั้งครับ ถ้าต้องการให้เปลี่ยนสายด้วยเลย ก็สามารถบอกได้เลยครับ

ninebat

• member
TW 70 เฝ้ารอเหมือนกันครับ อยากลองทรง OM บ้าง

SALAMANDER

• member
ครับคุณ SALAMANDER ล๊อตหน้าจะสั่ง TW70 เข้ามานะครับ
แต่คงต้องรอนิดนึงนะครับ น่าจะเป็นประมาณเดือนกรกฏาครับ
เพราะปกติ Tanglewood สั่งแล้วต้องรอประมาณ 3-4 เดือนครับ

ตัว TW70 ที่จะส่งมาที่เมืองไทยและทั่วโลก จะเป็น ดังในเวป tanglewoodguitar.co.uk ครับ
ในเวป .co.uk จะเป็นเวปอย่างเป็นทางการของ Tanglewood ครับ

ส่วน tangerwoodguitar.com จะเป็นเวปของดีลเลอร์ Tanglewood อเมริกาครับ
รูปของเวป อเมริกา ถ้าดูจาก dot inlay ผมเข้าใจว่าเขาลงรูปรุ่น TW70 HSR ครับ

กีตาร์ Tanglewood ที่อเมริกา จะมีจุดเดียวที่ต่างจากกีตาร์ที่ขายในอังกฤษและทั่วโลกครับ
คือโดยปกติ ถ้าไม่ใช่กีตาร์ตัวเล็กบางรุ่น หรือ Slot Head ที่โลโก้บนหัวกีตาร์ เป็นตัว T
กีตาร์รุ่นอื่นๆ โลโก้บนหัวกีตาร์ จะเป็น Tanglewood เต็มคำครับ
แต่ดีลเลอร์ที่อเมริกา เขาชอบตัว T ตัวเดียวครับ ดังนั้นเขาเลยขอ Tanglewood UK ให้ใส่โลโก้บนหัวกีตาร์ Tanglewood ทุกรุ่น จะเป็นตัว T ตัวใหญ่ตัวเดียวครับ
ปล ผมว่า Logo ตัวเต็ม Tanglewood ดูสวยคลาสสิคกว่าเยอะครับ ;D

OMG ต้องรอถึง เดือนกรกฏา เลย T^T  จัด Airfreight มาเลยครับ อิอิ

ปล.ผมกลับชอบ โลโก้บนหัวกีตาร์ เป็นตัว T มากกว่าอ่ะ อิอิ เข้าทางเบย