Untitled Document
  • www.Facebook.com/AcousticThai
  • Music Acumen
  • Theera Music
  • Music Collection
  • Acoustic Shop

• Music Support Shop
  • Learning from The Best เรียนกีต้าร์คลาสสิคกับแชมป์โลก
  • Freedom UKe จำหน่ายกีตาร์ราคาเบาๆ
  • สนใจลงโฆษณา โทร 083-189-6789

Untitled Document
  • ร้าน Peterson Gallery Piano (BlueRidge Guitar / Lowden Guitar)
  • Hong Seng Music
  • Lucky Music
  • Vee Music (Guitars & Accessoires) รังสิต-ปทุมฯ
  • I Music Extra
  • ร้าน "Big Boy Guitars" รัชดาซอย 4
  • นครหลวงการดนตรี / Takamine Ovation
  • Citara House Of Guitar ร้านกีตาร์ย่านวงเวียนใหญ่

ผู้เขียน หัวข้อ: - Tanglewood - กีตาร์ที่คนอังกฤษ เลือกเล่นมากที่สุด (Review TW130ASM Slot Head)  (อ่าน 62247 ครั้ง)

Music City

• member
Re: - Tanglewood - กีตาร์ที่คนอังกฤษ เลือกเล่นมากที่สุด
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 23:07:17 »
ทางร้านยังไม่ได้มีโปรผ่อน 0% ครับคุณ Poomjai39
ยังไงถ้าว่างเมื่อไหร่ ลองแวะมาทดลองกีตาร์ก่อนนะครับ

คุณ JEERASIN ครับในครั้งนี้เราได้นำเข้ากีตาร์ All Solid มา 1 รุ่นครับคือรุ่น TW15NS
ราคาอยู่ที่ประมาณหนึ่งหมื่นสี่พันกว่าบาทครับ ตอนนี้มีกีตาร์แล้วที่ Music City สามารถแวะมาทดลองเล่นได้เลยครับ
สำหรับรุ่นอื่นๆ คงจะได้นำเข้ามาในล๊อตถัดไปครับ

คุณ F ครับ ในล๊อตนี้ยังไม่มี TW1000N กับ TW1000HSR เข้ามาครับ เนื่องจากราคาค่อนข้างสูง ประมาณสองหมื่นบาทอัพครับ
ในล๊อตหน้า ผมอาจจะนำเข้ารุ่นใดรุ่นหนึ่งเข้ามาครับ ยังไงก็ขอความเห็นพี่ๆเพื่อนๆด้วยนะครับ ถ้ามีรุ่นไหนที่สนใจ อยากให้สั่งเข้ามา
หรือจะมาสอบถามราคาคร่าวๆก่อน ถ้าราคาน่าสนใจ ค่อยบอกให้ผมสั่งเข้ามาก็ได้ครับ

ขอบคุณครับคุณ Folk-man ดีใจที่ชอบ Tanglewood ครับ

rivulatus

• member
Re: - Tanglewood - กีตาร์ที่คนอังกฤษ เลือกเล่นมากที่สุด
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 23:10:30 »
หัวกีตาร์น่าคบหาหน่อย 555

Music City

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 23:12:04 »
Tanglewood เป็นกีตาร์ที่ดีไซน์ในโทน Vintage ครับคุณ rivulatus ;D
ถ้าคนที่ชอบแบบ vintage คงจะชอบหัวกีตาร์แบบนี้ครับ

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 23:23:30 »
 สวยงามครับ...แอบไปลอง..ซะหน่อย...

wongsathornp

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 00:17:16 »
วันนี้เดินเข้าไปในร้านมา ตั้งใจจะไปสอย Walden G700ce แต่ดันมีคนซื้อตัวสุดท้ายตัดหน้า 55
แล้วก็เหลือบไปเห็น Tanglewood ที่แขวนไว้สวยงามสะดุดตามาก เฮียเจ้าของร้านก็เลยแกะของใหม่ที่เพิ่งเข้ามาให้ลอง
เจ้า Tanglewood TW170 AS CE  พอดีดแล้วเสียงพุ่งเตะหูมากครับ แถม pickup B-Band T55 มาอีก เลยต้องรีดเงินจากธนาคารมาซื้อทันทีเบย สวยถูกใจมากครับ

Poomjai39

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 02:08:27 »
สนใจตัวออลโซลิดมากเลยครับ tw15ns ฝรั่งชมกันเกรียวกราวเลยครับ

น้าต๋องหาของดีๆมาตลอดเลยนะครับ

อาจจะขอเข้าไปลองก่อนนะครับ กรอบจริงๆครับช่วงนี้ :)

zeropoint

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 10:03:40 »
อยากลอง tw1000 h sr จังเลยครับ อยากให้นำเข้ามาจัง

bomb_club

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 10:51:40 »
สวยงามน่าลองมาก ๆ

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 12:35:21 »
สวยงามน่าลองมาก ๆ

แล้ว TS-1E ของป๋า ล่ะครับ จะเอาไปไว้ที่ไหน

Music City

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 16:03:42 »
ว่างเมื่อไหร่ขอเชิญครับช่างเอก ;D

ดีใจที่ชอบกีตาร์ Tanglewood TW170 AS CE ครับคุณ wongsathornp :D
ผมหยิบออกมา ก็ว่าสวยเสียงดีเช่นเดียวกันครับ

TW15NS ถือเป็นรุ่น All Solid ที่ Tanglewood ประสบความสำเร็จที่สุดครับ เปิดดูรีวิวต่างประเทศทุกรีวิว ให้คะแนนสูงมาก
ดังนั้น ตอนที่ผมเลือกจะลองสั่ง all solid จึงสั่งรุ่นนี้เข้ามานำร่องก่อนครับ
ดีใจที่คุณ Poomjai39 สนใจครับ ถ้าว่างเมื่อไหร่ ขอเชิญเข้ามาลองดูนะครับ :D

TW1000 HSR ผมจะนำเข้ามาในล๊อตหน้าเดือนกรกฏานะครับคุณ zeropoint
ตอนแรกก็กังวลว่าราคาประมาณ 2 หมื่นบาท อาจจะสูงไปนิดครับ
ยังไงรอสัก 3-4 เดือน จะนำกีตาร์รุ่นนี้เข้ามาแน่นอนครับ

ขอบคุณที่สนใจกีตาร์ Tanglewood นะครับคุณ bomb_club
ถ้าว่างเมื่อไหร่ ขอเชิญเข้ามาลองที่ Music City นะครับ

คืนวันนี้ ผมจะอัพเดทกีตาร์ไซส์เล็ก และกีตาร์ Slot Head นะครับ
ต้องขอโทษที่ล่าช้านะครับ วันนี้มีงานเข้ามาเยอะมากเลยครับ เพิ่งได้นั่งทำงานที่โต๊ะเดี๋ยวนี้เองครับ

OldiesHunter

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 16:14:02 »
รอดูครับ

AlvareZ

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 20:02:36 »
TW15NS ราคาตอนนี้เท่าไหร่ครับ แล้วมีที่เป็นคัทอเวย์ไหมครับ
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้

Music City

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 00:19:50 »
ขอโทษที่มาอัพเดทดึกนะครับ
มีงานและเรื่องเข้ามาหลายเรื่องวันนี้ครับ เพิ่งจะเข้าเวปมาได้ ต้องขอโทษอีกครั้งนะครับที่ทำให้ต้องรอ
เดี๋ยวผมจะอัพเดทกีตาร์ไซส์เล็กนะครับ

TW15NS ราคาลดแล้วอยู่ที่ หนึ่งหมื่นสี่พันสองร้อยสี่สิบบาทครับคุณ AlvareZ
ในเดือนนี้ไม่มีตัว cutaway เข้ามาครับ

Music City

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 01:22:40 »
คืนนี้ผมได้อัพเดท กีตาร์ไซส์เล็ก และกีตาร์ Slot Head แล้วนะครับ

และได้ทำการแจ้งรายการกีตาร์ที่เข้ามาของแต่ละกลุ่มที่หน้าแรกในส่วนที่ผมยังไม่ได้ทำรายละเอียดด้วยครับ

สำหรับพี่ๆเพื่อนๆที่สนใจ และอยากทราบสเปคและราคาคร่าวๆ ก่อนที่ผมจะโพสต์ลงใน 1-2 วันข้างหน้า
ก็สามารถทำได้โดยการเข้าไปดูสเปคและราคากีตาร์แต่ละตัว ที่มีอยู่ในเวป Tanglewood ครับ

http://www.tanglewoodguitars.co.uk/products/acoustic.html

กีตาร์รุ่นเยอะ อาจจะดูยากสักหน่อยนะครับ แต่ถ้าเจอรุ่นแล้ว ราคาจะอยู่ล่างสุดในสเปคครับ
ราคาจะเป็น Pound อังกฤษ ซึ่งโดยเฉลี่ยประมาณ 48 บาทครับ
สำหรับราคาเมืองไทย ก็ง่ายๆเลยครับ แทนที่จะ คูณด้วย 48

คูณด้วย 24 ก็พอครับ คูณได้เท่าไหร่ ก็ราคาคร่าวๆที่จะขายในเมืองไทยครับ
อาจจะบวกลบนิดหน่อยนะครับ ไม่เป๊ะเท่าไหร่ แต่ก็คงจะพอได้ไอเดียครับ
ราคานี้ผมพออยู่ได้ครับ ก็หวังว่าพี่ๆเพื่อนๆจะชอบครับ

nhoy

• member
เป็นแบรนด์หนึ่งที่น่าสนใจมากครับ
ขอบคุณทาง Music City ที่กรุณาแนะนำให้ทราบกันครับ

guitarhaha

• member
อะโห... คูณด้วย 24 ครึ่งนึงของราคาตั้งที่โน่นเลย ตั้งราคาได้แบบว่าสุดๆ จริงๆ สงสัยต้องมามองแบรนด์นี้ซะมั่งละ

juk-cri

• member
 ;D น้าต๋อง...ครับ  ผมสนใจตัว  TW 133 ASM (Parlour) ครับ  เข้าใจว่าน่าจะเป็น ไซค์เล็ก นะครับ
ยังไงถ้าพร้อมแล้ว  ขอรายละเอียด ด้วยนะครับ /คงต้องใช้วิธีโอนเงินและส่ง ตจว.เหมือนเดิม ครับ.. ;D
ออ. รุ่นนี้มีนมีถุงหรือเคสอะไรใส่มา หรือเปล่าครับ

SaMsOnIzE

• บุคคลทั่วไป
เห็นแบบนี้ ผมคงต้องหาโอกาสไปลองบ้างแล้ว...อยากทราบว่ามีรุ่นไหนที่มี Nut width 45mm บ้างครับ ส่วนใหญ่จะเห็น 43mm ครับ

Poomjai39

• member
มีงานและเรื่องเข้ามาหลายเรื่องวันนี้ครับ เพิ่งจะเข้าเวปมาได้ ต้องขอโทษอีกครั้งนะครับที่ทำให้ต้องรอ
เดี๋ยวผมจะอัพเดทกีตาร์ไซส์เล็กนะครับ

TW15NS ราคาลดแล้วอยู่ที่ หนึ่งหมื่นสี่พันสองร้อยสี่สิบบาทครับคุณ AlvareZ
ในเดือนนี้ไม่มีตัว cutaway เข้ามาครับ

ไม่ทราบ TW15ns มาพร้อมฮาร์ดเคส ถุง หรือ มาแต่ตัวเปล่าๆครับ :D

AlvareZ

• member

ขอคุณครับ คงต้องขอเก็บเงินพักนึง จะแวะไปอุดหนุนครับ แล้วเจ้า tw15ns นี่ all solid ใช่ไหมครับ
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้