Untitled Document
  • www.Facebook.com/AcousticThai
  • Music Acumen
  • Theera Music
  • Music Collection
  • Acoustic Shop

• Music Support Shop
  • Learning from The Best เรียนกีต้าร์คลาสสิคกับแชมป์โลก
  • Freedom UKe จำหน่ายกีตาร์ราคาเบาๆ
  • สนใจลงโฆษณา โทร 083-189-6789

Untitled Document
  • ร้าน Peterson Gallery Piano (BlueRidge Guitar / Lowden Guitar)
  • Hong Seng Music
  • Lucky Music
  • Vee Music (Guitars & Accessoires) รังสิต-ปทุมฯ
  • I Music Extra
  • ร้าน "Big Boy Guitars" รัชดาซอย 4
  • นครหลวงการดนตรี / Takamine Ovation
  • Citara House Of Guitar ร้านกีตาร์ย่านวงเวียนใหญ่

ผู้เขียน หัวข้อ: - Tanglewood - กีตาร์ที่คนอังกฤษ เลือกเล่นมากที่สุด (Review TW130ASM Slot Head)  (อ่าน 65271 ครั้ง)

Yuranan46

• member
    • THAIBREWHOME
ผมอธิบายไม่ถูกเองครับ มันติดตรงเหล็กที่กั้นระหว่างเฟลท10กับ11ครับ พนง.ที่ร้านเค้าก็บอกเล็กน้อยนะ และผมก็คิดว่าเล็กน้อย แต่คือเข้าใจมั้ยครับว่าบางทีเราซื้อของมาก็อยากได้ของกลับเลย ไม่ใช่ต้องมาน่ังแก่นั่งฝน วิ่งหาช่างซ่อม กว่าจะได้เล่น .. ถ้าผมอยากให้ช่างโมให้เองก็ว่าไปอย่าง
ผมเอากีตาร์เข้าไปที่ร้านแล้ว ถ้าแก้ปัญหาเบื้องต้นเองไม่ได้ก็ควรเปลี่ยนสินค้าให้นะครับ จะได้ไม่ต้องวิ่งไปๆมาๆ เสียเวลาเสียค่ารถอีก สรุปผมซื้อกีคาร์6,800 แต่เสียค่ารถอีกสองร้อย และเสียเวลาที่รอเคลมอีกหลายวันมันไม่แฟร์สำหรับลูกค้าครับ ดูอย่างเครื่องใช้ไฟฟ้าเวลามีปัญหา เค้ายังต้องเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ไม่เอาไปซ่อมให้ลูกค้าเลยครับ...แค่บ่นนะครับ
ขอบคุณน้าspringwalz มากครับที่เข้ามาแนะนำ

mawmeow

• member
tangerwood ดูเงียบไปจังครับยังนำเข้ามาขายอยู่รึเปล่าครับหรือเหลือแค่ในสต๊อกครับ

springwaltz

• member
  • Vet Med
ผมอธิบายไม่ถูกเองครับ มันติดตรงเหล็กที่กั้นระหว่างเฟลท10กับ11ครับ พนง.ที่ร้านเค้าก็บอกเล็กน้อยนะ และผมก็คิดว่าเล็กน้อย แต่คือเข้าใจมั้ยครับว่าบางทีเราซื้อของมาก็อยากได้ของกลับเลย ไม่ใช่ต้องมาน่ังแก่นั่งฝน วิ่งหาช่างซ่อม กว่าจะได้เล่น .. ถ้าผมอยากให้ช่างโมให้เองก็ว่าไปอย่าง
ผมเอากีตาร์เข้าไปที่ร้านแล้ว ถ้าแก้ปัญหาเบื้องต้นเองไม่ได้ก็ควรเปลี่ยนสินค้าให้นะครับ จะได้ไม่ต้องวิ่งไปๆมาๆ เสียเวลาเสียค่ารถอีก สรุปผมซื้อกีคาร์6,800 แต่เสียค่ารถอีกสองร้อย และเสียเวลาที่รอเคลมอีกหลายวันมันไม่แฟร์สำหรับลูกค้าครับ ดูอย่างเครื่องใช้ไฟฟ้าเวลามีปัญหา เค้ายังต้องเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ไม่เอาไปซ่อมให้ลูกค้าเลยครับ...แค่บ่นนะครับ
ขอบคุณน้าspringwalz มากครับที่เข้ามาแนะนำ
ผมว่าน้าลองทำเองมั้ยครับ กีตาร์แฮนเมดจากยุโรปของผมยังเป็นเลยครับน้าผมเลยลองทำเองเมื่อนานมาแล้ว
เอาเทปกาวแปะฟิงเกอร์บอร์ดไว้ก่อนกันไว้เวลาตะใบหรือขัดเฟรตให้ต่ำลงมาจะได้ไม่กินเนื้อฟิงเกอร์บอร์ด
ค่อยๆทำใจเย็นๆขัดๆเช็คๆไปเรื่อยๆ มันเป็นปัญหาปกตินะครับน้าไม่อยากให้ซีเรียสมากว่าซื้อมาแล้วจะต้อง
เป็นดังใจเราทุกอย่างผมเจอปัญหานี้เเล้วผมก็เฉยๆนะครับลองทำเองไม่ต้องหิ้วกีตาร์ไปหาช่างให้เหนื่อยด้วย
กล้วถ้าน้าเปลี่ยนกีตาร์ตัวใหม่แกะกล่องแล้วเจอแบบนี้ซัก3เฟรตยังอยากเปลี่ยนอยู่มึ้ยครับ เค้ามาอยู่กับเราเเล้ว
การโมไม่เห็นจะแปลกนะครับผมว่า ลองซื้อซัดเดิ้ลมาแต่งเองเพิ่มเลยครับไหนๆจะขัดเฟรตและลองทำเอง
ได้กระสบการณ์ดีนะครับ เผื่อซื้อใหม่เเล้วเจอปัณหาหรือกีตาร์ของเพื่อนๆน้ามีปัณหาจะได้หาทางออกเบื้องต้น
ให้ตัวเองได้นะครับ ผมว่ามันสนุกดีนะสำหรับผมไม่ซีเรียสเลย โชคดีนะครับน้า

Yuranan46

• member
    • THAIBREWHOME
ผมว่าน้าลองทำเองมั้ยครับ กีตาร์แฮนเมดจากยุโรปของผมยังเป็นเลยครับน้าผมเลยลองทำเองเมื่อนานมาแล้ว
เอาเทปกาวแปะฟิงเกอร์บอร์ดไว้ก่อนกันไว้เวลาตะใบหรือขัดเฟรตให้ต่ำลงมาจะได้ไม่กินเนื้อฟิงเกอร์บอร์ด
ค่อยๆทำใจเย็นๆขัดๆเช็คๆไปเรื่อยๆ มันเป็นปัญหาปกตินะครับน้าไม่อยากให้ซีเรียสมากว่าซื้อมาแล้วจะต้อง
เป็นดังใจเราทุกอย่างผมเจอปัญหานี้เเล้วผมก็เฉยๆนะครับลองทำเองไม่ต้องหิ้วกีตาร์ไปหาช่างให้เหนื่อยด้วย
กล้วถ้าน้าเปลี่ยนกีตาร์ตัวใหม่แกะกล่องแล้วเจอแบบนี้ซัก3เฟรตยังอยากเปลี่ยนอยู่มึ้ยครับ เค้ามาอยู่กับเราเเล้ว
การโมไม่เห็นจะแปลกนะครับผมว่า ลองซื้อซัดเดิ้ลมาแต่งเองเพิ่มเลยครับไหนๆจะขัดเฟรตและลองทำเอง
ได้กระสบการณ์ดีนะครับ เผื่อซื้อใหม่เเล้วเจอปัณหาหรือกีตาร์ของเพื่อนๆน้ามีปัณหาจะได้หาทางออกเบื้องต้น
ให้ตัวเองได้นะครับ ผมว่ามันสนุกดีนะสำหรับผมไม่ซีเรียสเลย โชคดีนะครับน้า

สรุป ร้านแก้ให้แบบขอไปที ฝนเฟรตกีตาร์ผมลง ซึ่งหลังจากออกจากร้านมิวสิคซิตี้ไปแล้ว ผมเลยเอาเข้าไปหาช่างจงที่ท่าน้ำนนท์ ถามให้แน่ๆไปเลยว่ามันจะแก้ปัญหายังไง
ช่างจงบอกต้อง รี-เฟรตใหม่ เพราะฟิงเกอร์บอร์ดมันเป็นลูกคลื่นเล็กๆ ไม่เท่ากัน และต้องใช้เวลาทำ ช่างจงเลยแก้ปัญหาในส่วนที่เป็นปัญหาไปก่อน เกิดผมเล่นไปในระดับหนึ่งแล้วไม่พอใจค่อยเอามาทำรีเฟรตใหม่ ซึ่งผมก็โอเคตามนั้น ผมไม่ต้องการอะไรมากแค่อยากให้ร้านมีความรับผิดชอบกับสินค้าหน่อยแค่นั้น มิวสิคซิตี้ร้านดีเลยในความคิดผม พนักงานโอเค อัธยาศัยดี แต่ขอติเรื่องนี้เรื่องเดียวครับ

jah_ball

• member

สรุป ร้านแก้ให้แบบขอไปที ฝนเฟรตกีตาร์ผมลง ซึ่งหลังจากออกจากร้านมิวสิคซิตี้ไปแล้ว ผมเลยเอาเข้าไปหาช่างจงที่ท่าน้ำนนท์ ถามให้แน่ๆไปเลยว่ามันจะแก้ปัญหายังไง
ช่างจงบอกต้อง รี-เฟรตใหม่ เพราะฟิงเกอร์บอร์ดมันเป็นลูกคลื่นเล็กๆ ไม่เท่ากัน และต้องใช้เวลาทำ ช่างจงเลยแก้ปัญหาในส่วนที่เป็นปัญหาไปก่อน เกิดผมเล่นไปในระดับหนึ่งแล้วไม่พอใจค่อยเอามาทำรีเฟรตใหม่ ซึ่งผมก็โอเคตามนั้น ผมไม่ต้องการอะไรมากแค่อยากให้ร้านมีความรับผิดชอบกับสินค้าหน่อยแค่นั้น มิวสิคซิตี้ร้านดีเลยในความคิดผม พนักงานโอเค อัธยาศัยดี แต่ขอติเรื่องนี้เรื่องเดียวครับ

ผมเคยเป็นกับกีต้าร์ Walden travel ไซส์ 3/4 ช่างตีความว่าเฟรทเป็ฯเฟรท แบบถูกจึงเป็นลูกคลื่นต้องรีเฟรทใหม่เช่นกันครับ
ผมจึงตัดสินใจปล่อยดีกว่าเก็บครับ รีเฟรทก็จะครึ่งราคากีต้าร์แล้ว

แต่โดยส่วนตัวผมชอบร้านนี้นะครับ บริการดีมากๆๆ  ส่วนงาน China เกรดปกติทั่วไปคงต้องเลือกกันแบบเจาะๆเลย เพราะ ผมว่า QC ไม่เข้มเลยปล่อยงานง่ายไปครับ

Sky_1984

• member
ลองให้แน่ใจตั้งแต่ก่อนจ่ายเงินจะดีที่สุดครับ..ความเห็นส่วนตัว..ผมเข้าไปร้านนี้หลายครั้งบริการน่าประทับใจครับ..และสมมุติว่าถ้าเจอเรื่องดังกล่าวด้วยตัวเองก็จะทำความเข้าใจซะว่าราคากับคุณภาพจะเป็นของคู่กันเสมอครับ

uncle nok

• member
Tanglewood TW73 Vintage Sunburst มีรุ่นนี้ไหมครับ ราคาด้วยครับ

uncle nok

• member
Tanglewood Premier TW133 นี่ก็อีกรุ่นครับ ราคาด้วยครับ

jakkavoot

• member
ผมอยากได้รุ่นที่เป็น All Solid ทรงอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ทรง D และไม่เอาภาคไฟฟ้า ราคาไม่เกิน 20,000 บาท ผมจะเข้ากรุงเทพอาทิตย์หน้านี้แล้ว กรุณาตอบด่วน ขอบคุณครับ

Peeaek

• member
ได้มาตัวนึง รุ่น top solid tw40  เอามาเปลี่ยนสาย dad เบอร์12เสียงดีกว่าตัวละ30000อีก ของเดิม elixer เสียงแหลมไป  คุ้มครับตัวนี้ หมื่นกว่าบาท

drrewatt

• member
tanglewood tw155st ของผมซื้อจาก music city ไม่มีปิ๊กการ์ดแฮะ เทียบกับรุ่นที่รีวิวของเมืองนอกมีทุกตัว เค้าลด cost หรือยังไงครับ ลายที่ soundhole ก็ไม่เหมือน ถามเป็นความรู้ครับ

supakris

• member
รอ TW1000 อยู่นะครับ

intensity

• member
ที่ร้านมีรุ่นนี้มั้ยครับ

http://www.tanglewoodguitars.co.uk/products/acoustic/java/TWJPE.html

jhon

• member
เชียงใหม่มีตัวแทนจำหน่ายไหมครับ

yootapong

• member
เชียงใหม่มีตัวแทนจำหน่ายไหมครับ
น้า jhon ร้าน freedomuku music ถ.สามล้าน ใกล้ ปณ.พระสิงห์ ครับ

Keng Dvibhadr

• member
Re: - Tanglewood - กีตาร์ที่คนอังกฤษ เลือกเล่นมากที่สุด (Review TW130ASM Slot Head)
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 19:36:48 »
สอบถามครับ ไม่ทราบว่าทางร้านมีกีต้าร์รุ่น TW170 SS จำหน่ายรึเปล่าครับ เป็นทรง OM

พอดีเห็นในเว็ปไซต์ของทาง Tanglewood แล้วสนใจมากๆเลยครับ

Davy

• member
  • ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ไม่ทราบว่า กีต้าร์ Tanglewood TW1000 HSR มีกระเป๋าหรือ Hardcase แถมมาด้วยบ้างรึเปล่า

คือผมไปเจอในเวปนอกเค้าบอกแถมมาด้วยครับ ถ้าไม่มี ร้านช่วยแนะนำ Hardcase ดีๆสวยๆให้ด้วยครับ ผมว่าจะไปถอยสิ้นเดือนนี้ล่ะ

เก็บตังมา 3 เดือน แหะๆ เสียงรุ่นนี้ยังหลอนผมอยู่ในหัวอยู่เลย ><

นนท์เสนา

• member

boomoneboom

• member
ยังหามือหนึ่งได้จากร้านไหนบ้างครับ

win_gibson

• member
น่าลองมากๆครับ