Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนกับกีตาร์  (อ่าน 2770 ครั้ง)

Sert

• member
Re: แฟนกับกีตาร์
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 21:34:05 »
เรียนน้า Sert  ครับ ยังไงเราก็ผิดวันยังค่ำครับ เพราะผิดแล้ว แฟนเค้าจะมีความสุขครับ ถ้าถูกเมื่อไหร่ รับรองมี งอล ครับ

น้า fongvin_kla  ครับ น่าอิจฉาจังครับ :) :) :)

จริงๆ อย่างน้าว่าเลยครับ   ต้องไม่ให้งอนจริงๆ ครับ  ตอนตามง้อเดี๋ยวจะลำบาก  เหอ เหอ  รักเมียให้ผูก รักกีตาร์ให้เก็บ (ซื้อได้แต่ห้ามเอามาเล่น เหอ เหอ)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 21:11:07 »
ตั้งแต่ผมได้ crafter glxe-4000 rs ก็หัดเล่นแนวฟิงค์เกอร์สไตล์ มาพักนึงครับ ปัญหาคือ แฟนผมค่อนค้างไม่ค่อยชอบเสียงกีตาร์ (ที่ผมเล่นเท่าไร)
คงเพราะผมเล่นแต่เพลงเดิมๆเพลงเดียวกะเอาให้มันคล่องๆ ฟังแล้วเพลินหูแบบไม่ติดขัดจึงหัดเพลงนี้มา เป็นเดือนครับ วันล่ะ15-30 นาทีอย่างมากเพราะ แฟนจะบ่น ส่วนพออยู่คนเดียว บ้างครั้งมันก็ไม่ค่อยได้อารมย์ในการเล่นครับจะเล่นเฉพาะเวลาอยากเล่น เพราะส่วนตัวผมมันจะค่อยค้างหัดได้ไวกว่าตอนไม่อยากเล่น   แต่อารมย์มักจะมาพร้อมๆกับตอนแฟนอยู่นั้นสิครับคือปัญหา   แล้วผมจะเล่นเก่งขึ้นได้ไหมนี้ครับ    T_T  :'( :'( :'( :'(
ผมแค่ระบายความในใจครับ ขอโทษน้าๆที่กวนสายตาครับ    :-[ :-[ :-[ :-[ :-[
เรียนน้า sasdam
GLXE-4000RS เป็นกีต้าร์ที่เสียงดี งานดี น่าเล่นมากครับ ในส่วนนี้ยินดีกับน้า sasdam ด้วยนะครับ
สำหรับเรื่องแฟนบ่น ก็ขอให้นึกเสียว่านั่นเป็นกำลังใจให้เราเกิดความมุมานะซิครับ
ในกรณีที่เล่นคนเดียว แล้วไม่ได้อารมณ์ ถ้ามีโอกาสมาเล่นกับผมก็ได้ครับ ขอต้อนรับด้วยความยินดีเลยครับน้า sasdam :D

chatree

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 14:52:03 »
วันๆเลยได้แต่นั้งดูเว็ปกีตาร์ ฟังเพลง ดูคริปสอนเล่นกีตาร์  T_T
อย่าว่าแต่เล่นเลย บางทีแค่ดูคลิปสอนเล่นกีตาร์ ผมยังโดนบ่นเลยครับน้า
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง

jomarnjamorn

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 15:28:33 »
ของผม มาเล่นให้ฟังเลยครับ ไม่ค่อยได้เล่น ให้เค้าเล่นให้ฟังดีกว่าครับ อิอิ

อิจฉาน้า fong vin มากครับ อยากเล่นกะแฟนบ้างอะครับ ทุกวันนี้ผมเล่นได้แค่กีตาร์ เอาอย่างอื่นมาเล่นไม่ได้เช่น ไวโอลิน sax แบบว่าเธอบอกเสียงดังรำคาญ เหนื่อยใจ
S.Yairi
K.Yairi
Dove

Satiwas

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 10:40:08 »
แฟนผมเป็นผู้สนับสนุนที่ดีครับรวมถึงแม่ผมด้วย แต่เมื่อหัดเล่นแรกๆประมาณ ยี่สิบปีที่แล้ว แม่วผมชอบแซวว่า เล่นเพลงอะไรอยู่ล่ะลูก ทำไม่ มันดัง สึ่งตึง สึ่งตึง สึ่งตึง อย่างงันเล่า 55555

jewaros

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 12:36:17 »
555 ของผมไม่มีปัญหาตอนกับแฟนกับลูกเท่าไร ก็ต่างคนต่างทำกิจกรรมแฟนผมก็เล่น line pop ลูกก็ดูการ์ตูน เราก็เล่นไม่ดังมาก
แต่ปัญหาของผมคือเวลาจะซื้อกีตาร์เพิ่มอีกอ่ะครับ เค้าไม่เข้าใจว่าจะมีไปทำไมหลายตัว ฟังดูแล้วเสียงมันก็เหมือนกันทั้งนั้นไม่เห็น
จะแตกต่าง ก็แก้ปัญหาโดยการบอกราคาแบบไม่เต็มอ่ะ งั้นคราวหน้าอาจจะอดได้ นี่เสาร์นี้ก็ว่าจะไปถอย walden g740ce
เอาแบบไม่ให้ตั้งตัวเลยซื้อเลยไม่บอกล่วงหน้าด้วย 555

Mod Folk

• member
    • http://www.modguitartutor.com/
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 12:44:47 »
ผมว่ารวมตัวกันตั้งเป็นชมรมเกรงกลัวเมียแห่ง Acousticthai เลยดีกว่าครับ 555+
ดนตรีเป็นสิ่งสวยงาม

Sert

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 15:26:20 »
ผมว่ารวมตัวกันตั้งเป็นชมรมเกรงกลัวเมียแห่ง Acousticthai เลยดีกว่าครับ 555+

ผมสมัครคนแรกครับน้ามด

fongvin_kla

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 19:06:03 »
แต่ก่อนเล่นกีตาร์นึกถึงหน้าเมีย ปัจจุบันเล่นกีตาร์คิดถึงแล้วใจมันหวิวๆ ไม่รู้ทำไม อิอิ

pisit-f310

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 20:47:25 »
  :) สวัสดี พี่ๆน้าๆทุกท่านในบ้านไม้หลังนี้ด้วยครับ ได้อ่านแล้วเข้าใจความรู้สึกเจ้าของกระทู้เลยครับ (หัวอกเดียวกันครับ ;D