Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบ Yamaha เพราะอะไรครับ  (อ่าน 24001 ครั้ง)

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
Re: ชอบ Yamaha เพราะอะไรครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 13:22:29 »
L-5E ของผม มีตุ้มขึ้น เกาผ่านแอมป์ทีไร อลังการณ์งานสร้าง

รักเธอนะ....กีต้าร์

npas

• member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 16:08:41 »
L-5E ของผม มีตุ้มขึ้น เกาผ่านแอมป์ทีไร อลังการณ์งานสร้าง

สวยครับ มีภาคไฟฟ้า ครบเครื่องเลย กีตาร์อายุขนาดนี้ใส่สายขนาดเบอร์12 ไหวไม๊ครับน้า  เพราะผมเคยไปซื้อสายกีตาร์ แล้วคนขายถามผมว่า เอาไปใส่กีตาร์ใหม่หรือกีตาร์เก่า ถ้ากีตาร์เก่า เขาแนะนำให้ใส่ ไม่เกินเบอร์10 เพราะกลัวว่าสะพานสายจะหลุด เนื่องจากกาวหมดสภาพ จริงหรือเปล่าครับ

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 17:04:20 »

สวยครับ มีภาคไฟฟ้า ครบเครื่องเลย กีตาร์อายุขนาดนี้ใส่สายขนาดเบอร์12 ไหวไม๊ครับน้า  เพราะผมเคยไปซื้อสายกีตาร์ แล้วคนขายถามผมว่า เอาไปใส่กีตาร์ใหม่หรือกีตาร์เก่า ถ้ากีตาร์เก่า เขาแนะนำให้ใส่ ไม่เกินเบอร์10 เพราะกลัวว่าสะพานสายจะหลุด เนื่องจากกาวหมดสภาพ จริงหรือเปล่าครับ
อาจเป็นบางตัวนะครับ แต่ ผม ใส่สาย เบอร์ 12 ไปสอง รอบแล้วครับ
ยังไม่มีผลเสียใดๆ มีแต่ผมดีของเสียงเพิ่ม ขึ้นเมื่อเปลี่ยนสายใหม่

เคยลงขาย ครับ แต่ไม่มี น้าๆสนใจเลย พอเปลี่ยนสาย Martin Life span + หมุด Pin น้าตะวัน เหมือนได้กีต้าร์ใหม่เลยครับเก็บไว้เล่นเองดีกว่า  ภาคไฟฟ้า ของ Yamaha รุ่นนี้ เคาะตรงไหนก็มีเสียง แปลกดีครับ  ได้ซาวด์ Yamaha ทั้งเสียงเปล่า และออกแอมป์

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 09:24:05 »
สงสัยว่า L5e น้าหำจะโดนผมสอยนะ เตรียมตัวๆ ^^
MUGEN_guitar_SHOP

npas

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 11:11:47 »
ผมใช้ตัวนี้อยู่    ;D ;D ;D
[youtube]
[MV]เธอยัง... - POTATO Piano&Guitar Version. By Bedroom Studio
[/youtube]

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 13:16:39 »
น้า Hum กีต้าร์ท้าวสามปม มีตุ่มสามตุ่ม เจอเข็มกลัดแปลงร่างของผมหน่อยประไร

ลืมตอบ เดี๋ยวถูกด่า ชอบเพราะมันคือขวัญใจนักเรียนครับ
โดน CPX เก ทับ ไม่ยอมๆ

Traveler

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 14:05:46 »
น้า Hum ตัวนี้เจ้าเงาะเลย และดันถอดรูปไม่ได้ซะด้วย แต่ถ้าจะฟังต้องหลับตาหรือหันหลังฟังครับ ว่าจะส่งไปประกวดไอ้พวกรายการ Got Talent อะไรทั้งหลาย เพราะเห็นชอบเอาอะไรที่ขี้ริ้วมาเซอร์ไพรส์คนดูอยู่เรื่อย 5555555

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 15:29:31 »
น้า Hum กีต้าร์ท้าวสามปม มีตุ่มสามตุ่ม เจอเข็มกลัดแปลงร่างของผมหน่อยประไร

ลืมตอบ เดี๋ยวถูกด่า ชอบเพราะมันคือขวัญใจนักเรียนครับ
โดน CPX เก ทับ ไม่ยอมๆ
cpx ตัวไหนครับน้าตู่ หัวอลังการมาก

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 15:42:59 »
ตัวกลางครับตั้ม

สวยงามมากครับน้าตู่ ผมพึ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก สุดยอด

Traveler

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 15:46:44 »
เมื่อก่อนมันหล่อมากถึงมากที่สุด เหมือนโดนกลั่นแกล้ง ถ้าไม่ขึ้นฝ้าผมว่ามันต้องเป็นที่ถวิลหาของหลายๆคนครับ ตอนนี้มันเลยถูกสาปให้ขี้เหล่ แต่เสียงไม่ขี้เหล่ไปด้วยนะครับ
เคยให้น้องเอาขึ้นไปเล่นบนเวที มีแต่คนเข้ามาถามครับ

Traveler

• member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 15:50:28 »
และถ้าอยากเห็นประสิทธิภาพของพี่น้องตระกูลนี้ ไปหา Concert Scorpion Acoustic มาดูนะครับ

elinoy

• member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 16:00:52 »
คงเพราะเป็นเจ้าแรกที่เปิดตลาด automatic มั้งครับ เรื่องเดียวกันป่่าวหว่า
อมยิ้ม

• member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 16:02:59 »
และถ้าอยากเห็นประสิทธิภาพของพี่น้องตระกูลนี้ ไปหา Concert Scorpion Acoustic มาดูนะครับ
concert นี้ล่ะครับที่ทำให้ผมเริ่มมองหายามาฮ่ามาใช้แทนทาคาที่บ้าน รูปทรงสวยมากตระกูลนี้

• member
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 16:56:51 »
ว้าวววววว สุโค้ยเลยครับน้าตู่ สวยๆทั้งนั้น

• member
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 19:12:07 »
อย่าลืม fino นำเด้อ น้าตู่

wat12

• member
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 22:10:21 »
ชอบเพราะสิ่งนี้ด้วยครับ

Yamaha L series handcrafted Acoustic (factory tour)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

FridayPOR

• member
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 16:01:22 »
^
^
^
L series รุ่นไหนครับสวยมาก
Cultivate a big heart-but a small ego
ทำใจให้กว้าง วางตนให้เล็ก

FridayPOR

• member
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 16:05:22 »
กำลังสนใจ FG-180 ป้ายแดงที่ลงในบอร์ดซื้อ-ขาย อยู่ตอนนี้ ขอคำแนะนำหน่อยครับว่าคุ้มค่าไหมกับค่าตัวประมาณ 20000
Cultivate a big heart-but a small ego

nhoy

• member
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 17:09:00 »
กำลังสนใจ FG-180 ป้ายแดงที่ลงในบอร์ดซื้อ-ขาย อยู่ตอนนี้ ขอคำแนะนำหน่อยครับว่าคุ้มค่าไหมกับค่าตัวประมาณ 20000
ใช่ของน้าตะวันหรือเปล่าครับ  ถ้าใช่ รูสึกว่าน้าตะวันจะมี FG180 อยู่สองตัวตอนนี้  ใช้ได้เลยครับ เป็น FG180 รุ่นที่ญี่ปุ่นผลิตส่งออกจำหน่ายต่างประเทศ   ตัวหนึ่งเปลี่ยนลูกบิดเป็นแบบทิวลิปครับ เสียงดีมากผมได้ลองแล้วครับ   อีกตัวหนึ่งทุกอย่างเดิมๆ ครับ เข้าใจว่าอย่างนั้น   ตัวหลังนี่รู้สึกว่าจะแพงกว่าเล็กน้อย สภาพดีเลยครับ   ลองคุยกับน้าตะวันแกดูซิครับ

FridayPOR

• member
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 08:56:16 »
ใช่ของน้าตะวันหรือเปล่าครับ  ถ้าใช่ รูสึกว่าน้าตะวันจะมี FG180 อยู่สองตัวตอนนี้  ใช้ได้เลยครับ เป็น FG180 รุ่นที่ญี่ปุ่นผลิตส่งออกจำหน่ายต่างประเทศ   ตัวหนึ่งเปลี่ยนลูกบิดเป็นแบบทิวลิปครับ เสียงดีมากผมได้ลองแล้วครับ   อีกตัวหนึ่งทุกอย่างเดิมๆ ครับ เข้าใจว่าอย่างนั้น   ตัวหลังนี่รู้สึกว่าจะแพงกว่าเล็กน้อย สภาพดีเลยครับ   ลองคุยกับน้าตะวันแกดูซิครับ
ไม่ใช่ครับ เป็นกระทู้นี้ครับ
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=3075.0
กะจะให้เพื่อนช่วยเข้าไปดูให้หน่อย ผมอยู่ต่างจังหวัดคงไม่ได้ไปลองเอง