Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำกีต้าร์หน่อยครับงบ 12000+- นิดหน่อยครับ (พอดีได้งบเพิ่มเลยตั้งไหม่)  (อ่าน 1989 ครั้ง)

sdmspy

• member
อยากได้กีต้าร์ตัวที่ 2 ครับ ไม่เอาภาคไฟฟ้าครับ
ผมเล็ง Veelah V5,V56 ไว้
ผมจะเล่น Fingerstyle,Strum ครับ

ไครมีความเห็นดีๆ แนะนำด้วยครับ ผมมือใหม่

เปนตาเบิ่ง

• member
    • มีเดียซอฟท์
ผมมี Veelah V56 GACE ครับ

คุ้มมากๆ ครับ ตัวนี้...เสียงดีเลยครับ ออกแอมป์เยี่ยม

แต่มันจะเกินงบไปหน่อย...(กัดฟันเพิ่มงบอีกนิดเลยครับ)

sdmspy

• member
ซื้อที่ไหนคับผมหาทรง GA ไม่ได้เลย

เปนตาเบิ่ง

• member
    • มีเดียซอฟท์
ผมซื้อมาตั้งแต่ปีที่แล้วครับ

ลองดูที่นี่ครับ น่าจะมี โทรไปสอบถามได้เลยครับ  อ.พารวย  เค้าใจดี
http://musicsupportshop.com/index.php?route=product/category&path=36

sdmspy

• member
ขอบคุณมากครับ
โทรถามแล้วไม่มีทรง GA T^T หรือจะเอาทรง OM ดี

sdmspy

• member
ไปถอย Veelah V5 OMCE มาแล้วครับ ^^ เสียงดี งานดี คิดว่าคุ้มแล้วครับ ราคานี้

guitarhaha

• member
ที่ท่านได้มาก็แจ๋วมากละครับ ลองหักปรี+กล่อง ดูสิ ราคากีต้าร์เหลือไม่ถึงหมื่นด้วย

sdmspy

• member
ครับลองหักดูแล้ว ราคาน่าคิดจิงๆ

K@Y

• member
  • เคครับ :)
crafter t035 ครับไม่ก็ลองดู cort