Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เพลงที่หัดเล่นกีตาร์เป็นเพลงแรก มีเพลงอะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 9504 ครั้ง)

guitar hunter

• บุคคลทั่วไป
รักคุณเท่าฟ้า ครับ คอร์ดง่ายๆ แต่ลืมไปแล้ว

MUI

• member
เหอเหอเหอ...เล่นเป็นทีเดียวสามเพลงเลยครับ
คาราวาน - หมายเหตุจากหมู่บ้าน
เปิบข้าว เสียงต้นฉบับ
Roland AC-33 vs แอมป์ขอทาน

sornsorn

• member
โรงเรียนของหนูครับ
 เห็นเพื่อนเล่นงานดนตรีตอนมอต้นสุดจะไพเราะ พอทางโรงเรียนพอไปทัศนศึกษา แล้วแวะไปเที่ยวด่านแม่สอด เลยได้กีต้าร์พม่ามาตัวละ 200 บาท มาถึงบ้านไปซื้อหนังสือโปรปิ๊กกิ้ง เลยจัดโรงเรียนของหนูในเล่ม กว่าจะจบเพลงเกือบเดือน วันนี้ตัวละ200ยังอยู่เลยเก็บอย่างดี พอเดี๋ยวนี้ลองจับดู ไม่น่าเชื่อเราจะเล่นมันได้ สายก็สูง แข็งก็แข็ง นึกถึงอดีต  เฮ้อ!!  :( แก่  ;D

Lue BL

• member
เรื่อยๆมาเรียงๆนกบินเฉียงไปทั้งหมู่ ครับ

yod69

• member
เพลง บ้าน  ครับ
บ้าน-พงษ์สิทธิ์ คำภีร์.mp4

ขอบคุณเพลงนี้ที่ทำให้เล่นกีต้าร์เป็น

SMIL3Chai

ผมเพลง
น้ำตามดแดง คับ

:D :D :D พ่อฟังบ่อยผมก็เลยจัดซะเลย

น้ำตามดแดง - จ่าหลอย เฮนรี่

ssakuma60

• member
เก็บไว้นานๆ ของ พี่เสื้อ ธนพล -0-

Sunshine_Girl

• member
เพิ่งหัดมั่วๆ เองไปเมื่อกี้ มาตอบว่า Puff the magic dragon ค่ะ 555

จริงๆ ตอนแรกเล่น intro every breath you take จนจบอินโทร ปรากฏว่าช่วงเริ่มเนื้อมันเริ่มยากอะค่ะ (T_T) เลยแอบหนีไปเล่น Puff ที่จริงมันก็แอบยากสำหรับมือใหม่ง่อยๆ เลยตัด tab คู่เสียงทิ้งแบบมักง่ายสุดๆ (ฮา) ถึงกระนั้นก็ยังถูไถแบบสะดุดจังหวะเต่าอืดหัวคะมำ แต่แค่นี้ก็ดีใจมากกกกค่ะ แบบว่า เพิ่งหัดเล่นเมื่อวันก่อน มั่วสุดๆ เจ็บนิ้วมากก  :'( 555

Puff the magic dragon lived by the sea~~~~

Peter Paul & Mary - Puff the Magic Dragon

warshake

• member
น่าจะเป็นเดือนเพ็ญครับ 555

thepgesorn

Zombie เวอร์ชั่นอะคูสติก ของผมเองครับ....คู่กับสุรา ต้มกลั่นหลังบ้านผมเอง....ยี่สิบปีเห็นจะได้ครับ....

jazzinblue

สาวเชียงใหม่ ของลุงจรัล ครับ  :)
C Am Dm G7

hs3ade

• member
ภาคแรก เล่นกีต้าร์เพื่อนเป็นเพลงของวงชาตรี คุณนราธิป กาญจนวัฒน์ ชื่อเพลงแฟนฉัน เล่นกีตาร์ได้สักพักก็หยุดเล่นไปร่วม 30 ปี กลับมาเล่นภาคสองเมื่อต้นเดือน กพ.56 นี่ครับเพลงแรกในภาคสองคือ หนุ่มพเนจร ของคาราวาน ครับ

time

เปลี่ยนแปลง ของพี่สามารถกับเรียนและงานพี่ปู อิอิ คอร์ดง่ายสุด Em D

calcaneus

• member
ดาว พอส

ck25918

• member
Street of London คร๊าฟ

Doraemon

• member
♫ ฉันเคยสัญญามั่น ว่าใจนั้นจะไม่รักใคร แต่เธอทอดทิ้งฉันไป....
ชื่อเพลงอะไรจำไม่ได้เหมือนกัน รู้แต่ว่าเล่นตามหนังสือเรียนกีตาร์เบื้องต้น
สูตรสำเร็จ C Am Dm G7

kaerk

• member
นิ้วก้อย lift กะ oil

taylor414

• member
    • http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=51223.msg633344
ปูไข่ไก่หลง
█รับฝากกีต้าร์ครับ█

MUI

• member
♫ ฉันเคยสัญญามั่น ว่าใจนั้นจะไม่รักใคร แต่เธอทอดทิ้งฉันไป....
ชื่อเพลงอะไรจำไม่ได้เหมือนกัน รู้แต่ว่าเล่นตามหนังสือเรียนกีตาร์เบื้องต้น
สูตรสำเร็จ C Am Dm G7

+++

ชื่อเพลง...Long หลง ครับ