Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งบทเพลงพระราชนิพนธ์ให้แล้วครับกับบทฝึก ใครจะเอาไปฝึก็ลงชื่อ ส่งต่อไป  (อ่าน 34095 ครั้ง)

Martin-Lee

• member

Mook :)

• member

Martin-Lee

• member

SURACHART2554

• member

company

• member

*o.NicKy.o*

• member
อนุุญาตรับด้วยคนนะครับ [email protected] ขอบคุณมากๆ ครับผม :D ;D

PASTRY

• member
แบ่งเวลาให้ได้ บังคับตัวเองให้ได้ แล้วจะสำเร็จ

monitorlizard

• member
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=1315557281
ขอด้วยครับ...ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
[email protected]

*o.NicKy.o*

• member
ส่งให้แล้วค่ะ^^

ขอบคุณมากๆ ครับป้าแพน  :D

• member
ขอด้วยครับ...ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ส่งให้แล้วค่ะ

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
น้อง ป้ามุข ไปไหนเนี่ย  รอตั้งนานแล้ว
ไม่เห็นมาสอนซะทีนึง
เล่นโดมิโน่แบบนี้ก็ดีหมือนกัน  ส่ง ต่อ ไปเรื่อยๆ
ขออภัยค่ะน้า redtopup ที่มาช้า พอดีไปสอบ เพิ่งกลับมาถึงเดี๋ยวนี้เองค่ะ
การอัพโหลดนะคะ  เว็บนี้ โหลดเร็ว ฟรี และง่ายค่ะ

1.เข้าเว็บ www.mediafire.com
2.คลิกป้ายสีเขียว ที่มีคำว่า upload files with drag and drop
จะเห็นหน้าต่างแบบนี้โผล่ขึ้นมา

*น้าสามารถเลือการใช้งานได้ 2 แบบ
1.กรอบสีฟ้าซ้ายมือ ที่มีคำว่า drag and drop files here
น้้าสามารถ เปิดโฟลเดอร์ แล้วลากไฟล์มาวางที่กรอบนี้ได้เลย
2.กรอบสีฟ้าด้านขวา น้าคลิกที่กรอบขวา ก็จะสามารถเข้าไปเลือกไฟล์ เหมือนกับการฝากไฟล์ ฝากรูปทั่วไป
(วิธีการ ทั้งสองแบบ น้าสามารถเลือกได้หลายไฟล์)

3. เลือกเลือกเสร็จ ก้จะได้หน้าต่างแบบนี้

4.คลิกที่  ป้ายสีเขียว คำว่า Begin uploading files เพื่อทำการอัพโหลด

5.เมื่ออัพโหลดเสร็จแล้ว จะได้ลักษณะแบบนี้

ให้คลิกคำว่า share ด้านท้ายของชื่อไฟล์

ก็จะได้หน้าต่างแบบนี้

ให้คัดลอกลิงค์ ในกรอบ Sharing URL มาแปะไว้ในบอร์ดเรา เป็นอันเสร็จพิธี

เมื่อผู้อัพโหลด คลิกลิงค์ ก็จะเข้าสู้หน้าดาวน์โหลด รอเพียง 2-3วินาที มันก็ขึ้นคำว่า Click here to start download from MediaFire.. ให้เราคลิก เพื่อทำการดาวน์โหลดได้เลยค่ะ

ปล.เพิ่มเติมนะคะ เพื่ออำนวยความสะดวกแกผู้ดาวน์โหลด
ถ้าเราก็อปปี้ลิงค์ ที่ช่อง sharing url มาวางเลย จะได้ลักษณะแบบนี้
http://www.mediafire.com/?jb2myg9tz8k8fib
ซึ่งถ้าเราอัพโหลดหลายไฟล์ เค้าอาจจะงง ว่าไฟล์ไหน คือไฟล์อะไร

ให้วางลิงค์ในฟรอมนี้นะคะ
[*url=วางลิงค์ดาวน์โหลดที่นี่]พิมพ์ชื่อไฟล์[/url]
ตอนใช้ฟรอมนี้ไม่ต้องใส่ * หน้า url ข้างหน้านะคะ ที่ใส่เพราะ ป้องกันไม่ให้มันเป็นลิงค์ น้าๆจะได้เห็นกัน

โอว.......แอดว๊านซ์!!!
ผมก็เพิ่งรู้ว่างี๊เอง.....แหะๆ
ปกติแปะยูทูบได้ก็ดีใจแล้ว
ขอบคุณป้ามุกคร๊าบบบบบบบบบ

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage

chachacha

• member
  • ชอบเล่นกีต้าร์
ไม่รู้ยังทันหรือเปล่า แนวคลาสสิค พอดีของด้วยครับ [email protected]

LAMUR

• member
ยังทันมั้ยคับเนี่ย  [email protected]
รบกวนด้วยนะคับ

TKCN

• member

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
จะมีใครส่งให้ผมมั่งครับ ฮิฮิ

ขอเพิ่มวัตถุดิบให้สมองซีกขวาด้วยคนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

R@ck Shit

• member
  • For friends

• member
Re: ส่งบทเพลงพระราชนิพนธ์ให้แล้วครับกับบ
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 21:23:40 »
รบกวนด้วยครับ [email protected]
ไม่รู้ยังทันหรือเปล่า แนวคลาสสิค พอดีของด้วยครับ [email protected]
ยังทันมั้ยคับเนี่ย  [email protected]
รบกวนด้วยนะคับ
ขอด้วยคนครับ ^^
จะมีใครส่งให้ผมมั่งครับ ฮิฮิ

ขอเพิ่มวัตถุดิบให้สมองซีกขวาด้วยคนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^
ขอด้วยครับ

ส่งให้แล้วนคะ
แต่ [email protected] เมล์นี้ ไม่สามารถส่งให้ได้ คาดว่าคงไม่ได้ใช้เป็นเวลานาน

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
ได้รับแล้วครับ กำลังดูดอยู่ ฮิฮิ ขอบคุณคุณ redtopup และน้องมุกมากครับ ^^

boatza555

• member
ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยส่งนะครับ