Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: การจับคอร์ดในเช่น Cm Dm Em ปกติจับแบบทาบหมดหรือไม่ทาบ  (อ่าน 4709 ครั้ง)

mccartney

• member
หรือว่าต้องเลือกใช้ตามอารมของเพลง แล้วคิดว่ามันให้อารมณ์ต่างกันมั้ย

Mook :)

• member
ถูกต้อง ต้องทาบ
หรือแล้วแต่ถนัด

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
แล้วแต่กีตาร์ ถ้าสายแข็งๆก็ไม่ทาบครับ ผมมืออ่อน ^^
:)

wichian

• member
ทาบมันทำไมครับ มันเจ็บนิ้ว มันแล้วแต่เพลงที่จะเล่นมากกว่าครับ
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

hornybunny

• member
  • น้าหมาส้มสมหวังครับ
ไม่ทาบครับ เล่นทีละสามสี่สายล่างก็พอ ตูเหนื่อย

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
สำหรับผมแล้วแต่โน๊ตที่ต้องการครับ ถ้าเล่นโน๊ตแค่ 3-4 สายล่าง ก็ไม่จำเป็นต้องทาบ แต่ถ้าตีคอร์ด ส่วนใหญ่จะทาบครับ

nai chic

• member
    • www.facebook.com
สำหรับผมแล้วแต่โน๊ตที่ต้องการครับ ถ้าเล่นโน๊ตแค่ 3-4 สายล่าง ก็ไม่จำเป็นต้องทาบ แต่ถ้าตีคอร์ด ส่วนใหญ่จะทาบครับ
ตามน้าสนทยาครับ..แล้วแต่เราต้องการโน๊ตอะไรครับ..แต่ส่วนตัวถ้าไม่ตีคอร์ดแรงๆผมจะไม่ทาบนะครับ..เมื่อยมือเปล่าๆ

CHOPPER_F

• member
ถ้าตีคอร์ด ก็ทาบค่ะ แต่ถ้าฟิงเกอร์ ก็แล้วแต่เพลง ^^
☆--» Mini ShoPPeR ♫~*

em4ik

• member
ทาบครับ แต่ถ้าเมื่อยก็ไม่ทาบ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
ทาบสิครับ........เทห์ดี.......

free_053

• member
คอร์ดนอกไม่ทาบส่วนมากจะทาบคอร์ดชุดที่สอง(คอร์ดช่วงกลาง)และชุดที่สาม (คอร์ดช่วงคอลึกๆ)

นัทEASYNATURAL(THEเกรียน)

• member
  • (คนจะรักเหตุผลไม่เคยมี )
ส่วนใหญ่ผมชอบนาบ..เอ้ยทาบครับ ผมรู้สึกว่าเสียงมันครบดี แต่ถ้าเล่นมาหลายๆเพลงติดกัน บางทีเมื่อยมือก็ไม่นาบ...อุ๊ยไม่ทาบครับ.... ;D
***ค้อห้ายข้ามคืนนี้มีแต่ราวอยู่เคียงต้ายแสงดาว***