Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ประเด็นเก่า อีสานมี้ตติ้ง สอบซ่อม แอบซุ่ม ครับ  (อ่าน 140965 ครั้ง)

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
Re: ขอเปิดกระทู้ใหม่ แต่ประเด็นเก่า อีสานมี้ตติ้ง ครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 06:37:03 »

จัดไป  จัดหนัก  อย่าให้เสีย...  กลัวอย่างเดียว  อากาศร้อน

Finger Picking Style

TOM1869

• member
Re: ขอเปิดกระทู้ใหม่ แต่ประเด็นเก่า อีสานมี้ตติ้ง ครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 09:01:48 »
ลูกชายผม สอบเข้า ม.1 ครับ
Line id: 081-8718003

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 11:48:08 »

น้าหมอ ลูกแกะ  ทัศนาวิวัฒน์  ได้แจ้งให้ผมทราบ ว่า  " ขอขอบคุณ  และเจอกัน วันที่  27 เม.ย.  ครับ "

น้าหมอ  Request  ไว้  (จากที่ได้เคยเจอกัน)  ว่า  อยากมีโอกาส พบกับน้า ๆ ทุก ๆ ท่าน บ้าง

และอยากคุยเนื้อหา ในบางเรื่อง กับ น้าโว่  และท่านอาจารย์พารวย  เกี่ยวกับ เรื่อง กีต้าร์  ประมาณนี้ ครับ

น้าหมอ ลูกแกะ เล่นกีต้าร์เก่ง  ทฤษฎีแน่น  เป็นคนขอนแก่น  แต่ทำงานที่ จังหวัด ตราด

หากน้า ๆ อยากทราบวิธีการเล่นกีต้าร์ ที่ถูกต้อง ก็คุยกันเอาเอง  น้าหมอ เป็นคนน่ารัก มีอัธยาศัย ไมตรี ดีมาก ๆ ครับ

โดยเฉพาะ แนวทางการเล่น กีต้าร์คลาสสิค  ยิ่งเข้าทาง น้าหมอ เลยครับ  หรือ Finger Picking Style ก็เก่งกว่าผม เยอะ ครับ

Traveler

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 12:30:07 »
 ยินดีต้อนรับคุณหมอลูกแกะครับ
 บลู ชวน เส มาด้วยอีกคน ใกล้ๆบ้านแค่นี้เอง  ผมน่ะของเก๊ ชอบพาชาวบ้านเข้าป่าเข้าพง มาคุยเรื่องจักรยานและกีต้าร์กับพี่นริศ (Tom1869) ก็ได้นะ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 14:14:51 »
สรุปรายชื่อ ด้านล่างล่ะกันครับ

ขอกำหนดวันเป็นวันเสาร์ ที่  27  เดือน เมษายน  ครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 20:18:58 »
ลงชื่อครับน้าทอม
:)

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 21:47:59 »
โอเค   ตกลงวันที่ 27 เมษาฮาวายใช่มั้ย
จะได้สั่งปิดโรงแรมไว้รอ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 22:44:54 »
สรุปรายชื่อ ด้านล่างล่ะกันครับ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 23:04:25 »
การเดินทางสำหรับท่านที่ มาจาก  กทม.สะดวกมากโดยรถโดยสารนครชัยแอร์ ใช้เวลาเดินทาง 6 ชม.รวดเดียว ไม่จอดพัก ที่นั่งกว้าง มี บริการดีๆ ตลอดทาง   รถออกจาก  กทม. ทุก ชม.  ใครจะใช้ บริการ ต้องจอง ล่วงหน้าน่ะครับ

http://www.nakhonchaiair.com/runway.php

Tom Bluenen

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 08:16:23 »
 บลู ชวน เส มาด้วยอีกคน ใกล้ๆบ้านแค่นี้เอง  ผมน่ะของเก๊ ชอบพาชาวบ้านเข้าป่าเข้าพง มาคุยเรื่องจักรยานและกีต้าร์กับพี่นริศ (Tom1869) ก็ได้นะ
ขอบคุณครับพี่ตู่ ว่าแต่นักจักรยานนี่ชอบเล่นกีต้าร์กันหลายท่านเลยนะครับ :)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 09:16:13 »
เค้าก็อยาก ไปนะ ตะเอง   แต่ ไม่รู้ ว่า เค้าจะ ขอ วีซ่า ไปได้หรือเปล่า......มิมิ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 10:08:00 »
เค้าก็อยาก ไปนะ ตะเอง   แต่ ไม่รู้ ว่า เค้าจะ ขอ วีซ่า ไปได้หรือเปล่า......มิมิ

มากันทั้งบ้านเลยครับน้าเบียร์.........

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 10:20:54 »

ก็ทำเรืิองเสนอขออนุญาติลากิจไปหากิ๊กที่ขอนแก่นเดี๋ยว ผบทบ.ก็อนุมัติเองลาคร้าบ......หุ หุ หุ
noomxman

Traveler

• member
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 10:27:40 »
ขอบคุณครับพี่ตู่ ว่าแต่นักจักรยานนี่ชอบเล่นกีต้าร์กันหลายท่านเลยนะครับ :)

สัจธรรมน่ะบลู  พวกเราตอนยังไม่แต่งงาน ออกไปแรดปั่นจักรยานได้ทุกวี่ทุกวัน  พอแต่งงาน จะมีคำถามว่าออกไปปั่นอะไรกันนักหนา ก็เลยหันมานั่งเล่นกีต้าร์ที่บ้าน พอเล่นกีต้าร์ พอบ้าเข้าเส้นก็ซื้อแหลก ก็โดนคำถามอีกว่าซื้ออะไรนักหนาเต็มบ้าน อยากจะตอบไปเหมือนกันว่าถ้าไม่ให้สะสมกีต้าร์ก็จะไปสะสมอย่างอื่นแล้ว 555  โอ้ย สบายใจได้ระบาย ไม่งั้นอกแตกตาย

มากันทั้งบ้านเลยครับน้าเบียร์.........

ตามที่น้าต่อ แนะนำ   
รายนี้ก็เหมือนกัน จะไปไหนก็ต้องขออนุญาต  เมียนะ ไม่ใช่ แม่  555   โอ้ยโล่งเลย ได้นินทา 5555

คนโฉดอีกคนก็แนะนำดีจังเลย  ตกลงจะไปกะเขาหรือเปล่า 

tao

• member
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 11:02:28 »
วันนี้ผมก็จะทำเรื่องเสนอให้ ผบ.ทบ. สักหน่อย อิอิ...

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 11:21:46 »
วันนี้ผมก็จะทำเรื่องเสนอให้ ผบ.ทบ. สักหน่อย อิอิ...

ทำดีๆล่ะ........

suksawatdeeclub

• member
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 12:58:52 »
สุขสวัสดีครับน้าทอมและน้าๆทุกท่านครับ ผมขออนุญาตจองที่นั่งไว้สองที่นะครับ (เอาไว้นั่งฟังเสียงกีต้าร์เพราะจากน้าๆ) ส่วนที่นอนผมมีแล้วครับ อิอิ (บ้านอยู่ขอนแก่นครับ แต่มาทำงานที่ปราจีนบุรีครับ) ขอบคุณครับ

• member
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 13:29:14 »
สุขสวัสดีครับน้าทอมและน้าๆทุกท่านครับ ผมขออนุญาตจองที่นั่งไว้สองที่นะครับ (เอาไว้นั่งฟังเสียงกีต้าร์เพราะจากน้าๆ) ส่วนที่นอนผมมีแล้วครับ อิอิ (บ้านอยู่ขอนแก่นครับ แต่มาทำงานที่ปราจีนบุรีครับ) ขอบคุณครับ

แน่ใจนะ .. ที่บอกว่า  " เอาไว้นั่งฟังเสียงกีต้าร์เพราะจากน้าๆ "  เพราะ ที่ผ่านมา คนที่เคยมางานนี้ ก็พูดแบบนี้ ทั้งนั้น

แต่พออยู่ในงานจริง ๆ  เห็นกีต้าร์ กริ๊บ ๆ วางกองกันเป็นขยะ  มักจะรู้สึกมีอาการแพ้ คันมือ คันปาก น้ำลายย้อย อยากร้องเพลง ออกอาการขึ้นมาทันที

จนต้องระงับอาการ  ด้วยการ ไปหยิบกีต้าร์ หลาย ๆ ตัว ขึ้นมาลองสัมผัส  ลองเล่น  แหกปากร้องเพลง ระงับอาการกัน ถึงจะหายคัน

ถ้าแน่ใจ ว่า ไม่กลัวจะเกิดอาการแพ้ คันมือคันไม้  ก็ต้องเก็บตัว ออกกำลังกาย ให้แข็งแรง มีน้ำอด น้ำทน พร้อมยืนระยะ ให้ดี

เพราะ โรคนี้ ที่ผ่านมา ระบาดตั้งแต่แดดร่ม ลมตก ตลอดไปทั้งคืน กว่าจะหยุดระบาด ก็เกือบพระอาทิตย์ขึ้น จนพระออกมาเดินบิณฑบาตร โน่น แระ ...

suksawatdeeclub

• member
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 13:45:09 »
น้ากวางครับ ผมชักจะเริ่มไม่แน่ใจแล้วครับ อิอิ มิตติ้งกทม.(บ้านน้าเบิร์ต)ครั้งโน้น ผมก็นั่งฟังเงียบๆนะครับ ได้ลองกีต้าร์ไม่กี่ตัวครับ (เพราะความเกรงใจ) แต่ครั้งนี้ถ้าน้ากวางและน้าๆอนุญาต ผมจะขอลองให้เป็นบุญมือและบุญหูสักหน่อยนะครับ อิอิ
มินิอคูสติคมิทติ้งเบิร์ทเองครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 13:56:40 »

คนโฉดอีกคนก็แนะนำดีจังเลย  ตกลงจะไปกะเขาหรือเปล่า 

ใจหนะอยากไปแทบใจจะขาดครับแต่กายจะไปใด้หรือเปล่ายังไม่รู้เลยครับท่านพี่  ถ้าใด้ไปจะแหนบ

เจ้ากีต้าร์  noomxman #1 ไปด้วยครับน่าจะเสร็จแล้วเบิร์นทันพอดี

noomxman