Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Audio interface อัดเสียง ทำเพลง ทำสปอต ทำไมราคาพันกว่าบาทเอง!  (อ่าน 17162 ครั้ง)

ฟ้าฉายไมโครโฟน

• member
    • FARSHINE
ผมลองแล้วครับ
มันทำได้สารพัดประโยชน์ จริงๆ  ตั้งแต่ใช้ทำSound ห้อง ร่วมกับSpectrum Analyzer
หรือ ไม่ว่าจะอัดเสียงกีตาร์ โดยการต่อเข้าโดยตรง
เสียบไมโครโฟน
หรือจะอัดเสียงผ่านมิกเซอร์ 

แล้ว interface ผ่านทาง USB port
มันคุ้มมากเลยครับ

น้องๆ ที่พึ่งหาเงินได้ แล้วอยากลองทำเพลงที่บ้าน ไม่อยากเสียเงินหลายพัน

ราคาแค่1,500.-  พร้อมส่ง พร้อมทดสอบ ลงไดร์เวอร์ พร้อมแนะนำกระบวนการในการอัดเสียง การมิกซ์เสียง
ดีไม่ดี อาจได้ Software ในการทำเพลงฟรีอีก!

ราคานี้ แค่ค่าน้ำมันรถก็ไม่คุ้มแล้ว

สนใจโทรคุยได้ตลอด  081 407 0082

โฉมหน้าของมัน
大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
Re: Audio interface อัดเสียง ทำเพลง ทำสปอต ทำไมราคาพันกว่าบาทเอง!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 00:25:02 »
ใช้งานก็แสนง่ายดาย
มีกีตาร์ตัวเดียว ทำเพลง เดโม ได้แล้ว ทุกวันนี้

ไม่ต้องไปซื้อ 8แทร็ค เหมือนสมัยก่อนให้ยุ่งยากเปลืองเงิน

เสียบตรงเข้าไปเลยกีตาร์

大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
Re: Audio interface อัดเสียง ทำเพลง ทำสปอต ทำไมราคาพันกว่าบาทเอง!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 00:27:44 »
แล้วก็จัดการ สร้างแทร็ค ใน DAW (Digital Audio workstation)
ผมติดเรียกว่า Software sequencer
อันเดียวกันนั่นแหละครับ  ง่ายมากๆ  ผมลองแล้ว
ก่อนซื้อ ก็ลองให้ดู  ใช้ไม่ได้ก็ไม่ต้องซื้อ
大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 00:29:28 »
อัดที่ห้องนั่งเล่น ได้เลย ใช้ไฟเลี้ยงจาก USB
大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 00:31:32 »
ใครอยากจะเอาไปดัดแปลง ทำอะไรก็ได้ ประโยชน์เยอะมากๆ
ต่อจาก Master L,R สำหรับ Record รวมก็ได้

大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 00:36:49 »
ขอบคุณครับ ที่คลิกเข้ามาอ่าน และขอบคุณพี่ น้อง หลายๆคน ที่โทรเข้ามาพูดคุย
ทดลองก่อน  ก่อนที่จะบอกว่า เสียงดี หรือไม่ดี

大家好,我叫意風泰國人

★ hemp ★

• member
  • ไม่หล่อ ... แต่อร่อย ^ ^
    • acoustic ministry
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 07:19:39 »
Audio Interface ขนาดกระทัดรัด ราคาเบาๆ เฮียแฟรงกี้จัดเต็ม ^^

★Acoustic Ministry★

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 08:13:46 »
Audio Interface ขนาดกระทัดรัด ราคาเบาๆ เฮียแฟรงกี้จัดเต็ม ^^

พี่เฮมป์ วันนั้นมีน้องๆที่เป็นสาวกบ้านพระราม2 เข้ามาคุยกับผม ที่ออฟฟิศ
บอกชอบเข้าไปที่นั่น กีตาร์เยอะ
พอดีผมเข้าไปช่วยดูสายสัญญาณในห้องซ้อมของเพื่อนๆเค้า ก็เลยได้คุยกัน
น่ารักดีครับ คุยสนุก
大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 13:29:37 »
สายไมโครโฟน พร้อมบัดกรี
บัดกรี งานต่องาน ใหม่สดเสมอ พร้อมทดสอบ 100% ก่อนส่งงาน
1. สายCanare เมตรละ 120.- ,Neutrik XLR  หัวละ 150.-  พร้อมบัดกรีเข้าหัว
2. สาย Amphenol  เมตรละ 60.-,Neutrik XLR  หัวละ 150.-  พร้อมบัดกรีเข้าหัว
3. สาย Dynacom เมตรละ 50.-,Neutrik XLR  หัวละ 150.-  พร้อมบัดกรีเข้าหัว

4.ฟองน้ำ Wind screen หลากสี อันละ 60.-

5.ราคาแจ๊ค พร้อมบัดกรี

6.หัวแจ๊คขนาดจัมโบ้   สำหรับสายเบอร์ใหญ่

7.หัวแจ๊คแบบงอ

[/url

8.หัว RCA

[url=http://image.ohozaa.com/view2/ww3cCTcCvrFaCo1F]
大家好,我叫意風泰國人

elinoy

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 13:35:54 »
เห็น wind screen แล้วหิวเลยสีน่ากินมากๆ เหอๆ
อมยิ้ม

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 15:53:52 »
เห็น wind screen แล้วหิวเลยสีน่ากินมากๆ เหอๆ

ต้องซื้อไปต้มกินครับ อร่อย
大家好,我叫意風泰國人

Rockplayboy

• member
  • สิ่งที่แน่นอนที่สุดในชีวิต คือความไม่แน่นอน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 18:09:42 »
สนใจครับพี่แฟร๊ง ผมป้องที่พาพี่ไปห้องซ้อมเพื่อนนะครับ ซื้อแล้วสอนใช้ด้วยใช่ไหมครับ สนใจมากๆครับ
สิ่งที่แน่นอนที่สุดในชีวิต คือความไม่แน่นอน

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 18:59:09 »
ต้องสอนครับ ขายแล้วปล่อยคนซื้อเผชิญชะตากรรม

ไม่ใช่แนวทางของผมครับ

大家好,我叫意風泰國人

peterr

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 19:12:02 »
น่าสน จิงครับ น้าแฟรงค์ดูแลก่อนและหลัง นอกจากนี้ของแท้มั้่นใจได้เลย คอนเฟิมครับ

Rockplayboy

• member
  • สิ่งที่แน่นอนที่สุดในชีวิต คือความไม่แน่นอน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 02:12:21 »
พี่แฟรงค์หมายถึงผมเองครับน้าเฮม ^^ ถ้าสอนผมเอาตัวนึงครับ ผมจะได้มีประสบการณ์ใหม่ๆเพิ่มขึ้นเวลาทำเพลงสักที อยู่ในกะลามานานแล้ว จิงๆอยากเรียนวิธีทำเพลงคร่าวๆจากโปรแกรมกับพี่ด้วยครับ มีเปิดคอร์สสอนผมสักคอร์สไหมครับ เอาห้องซ้อมจั๊มเป็นที่เรียนก็ได้ครับ

พี่เฮมป์ วันนั้นมีน้องๆที่เป็นสาวกบ้านพระราม2 เข้ามาคุยกับผม ที่ออฟฟิศ
บอกชอบเข้าไปที่นั่น กีตาร์เยอะ
พอดีผมเข้าไปช่วยดูสายสัญญาณในห้องซ้อมของเพื่อนๆเค้า ก็เลยได้คุยกัน
สิ่งที่แน่นอนที่สุดในชีวิต คือความไม่แน่นอน

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 07:03:19 »
พี่แฟรงค์หมายถึงผมเองครับน้าเฮม ^^ ถ้าสอนผมเอาตัวนึงครับ ผมจะได้มีประสบการณ์ใหม่ๆเพิ่มขึ้นเวลาทำเพลงสักที อยู่ในกะลามานานแล้ว จิงๆอยากเรียนวิธีทำเพลงคร่าวๆจากโปรแกรมกับพี่ด้วยครับ มีเปิดคอร์สสอนผมสักคอร์สไหมครับ เอาห้องซ้อมจั๊มเป็นที่เรียนก็ได้ครับ

สอนได้ครับ อยากรู้เรื่องอะไร ทั้ง Live sound, Studio ถ้าผมมีโอกาสและเวลา
大家好,我叫意風泰國人

Ampol.K

• member
ALTO UI-1 ยังมีของอยู่ไหมครับ

Rockplayboy

• member

ผมมีตัวนี้อยู่ ซื้อจากพี่แฟรงค์นี่เอง พอดีเขยิบไปรุ่นที่สูงกว่า เลยไม่ได้ใช้ สนใจติดต่อไลน์ middleway ได้นะครับ จะส่งรูปให้ดู

Ampol.K

• member

ผมมีตัวนี้อยู่ ซื้อจากพี่แฟรงค์นี่เอง พอดีเขยิบไปรุ่นที่สูงกว่า เลยไม่ได้ใช้ สนใจติดต่อไลน์ middleway ได้นะครับ จะส่งรูปให้ดู

เดี๋ยวทักไปครับ

nontaphat

• member
ยังมีของอยู่รึเปล่าครับ