Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามถึงน้าๆ ที่มีกีต้าร์มากกว่า 1 ตัวครับ .. อีกตัวเอาไปทำอะไร  (อ่าน 12786 ครั้ง)

Montra

• member
บอกไปเลยว่า  **จะอนุญาตให้มีกีตาร์ได้หลายตัว  หรือจะให้มีสาวๆ หลายคน**  คริ คริ

เคยตอบตรงคำถามบ้างมั๊ยนี่ตู  555+
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!

เคยตอบตรงคำถามบ้างมั๊ยนี่ตู  555+

นาน ๆ ครั้งครับ อิอิ..
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

nhoy

• member
คือผมมีไฟฟ้าตัวนึงครับ

ในใจอยากซื้อโปร่งไว้ตัวนึง
แต่พอซื้อโปร่งมา
กีต้าคงเป็นหมาหัวเน่า

อยากทราบ น้าๆ ว่า
สำหรับคนที่มีมากกว่า 1 ตัว
ตัวที่เหลือเอาไว้ทำไรครับ
สะสม
เก็บอย่างเดียว
แล้วมีวิธีการรักษาตัวที่ไม่ได้เล่นยังไง

ขอบคุณครับ
อิอิ
สวัสดีครับน้า mermirud กีต้าร์หลายตัวแต่ละตัวก็มีบุคคลิกของมันแตกต่างกันไปครับ บางตัวก็ตีคอร์ดดี บางตัวก็ปิ๊กกิ้งดี แต่ทุกตัวล้วนมีคุณค่าตามที่เราเสาะหามาครับ  สำหรับผมแล้วผมจะมีกีต้าร์ที่ราคาไม่แพงเป็นตัวที่ใช้บ่อยครับทำเพลงแกะเพลงไปตามเรื่อง แต่เมื่อต้องใช้แสดงผมก็จะเลือกตัวที่เหมาะกับเพลงที่ผมจะเล่นในวันนั้นครับ ส่วนตัวที่สะสมและเป็น hi-end ก็จะเล่นน้อยหน่อยแต่ต้องนำออกมาเล่นบ้างครับเพื่อการพัฒนาของเสียง  ตัวที่นานๆ ผมเล่นทีผมจะลดสายลงครึ่งเสียงครับเพื่อบรรเทาแรงดึงของสายกีต้าร์ เมื่อจะเล่นผมจะใช้ capo คาดที่ fret แรกครับแล้วเล่นตามคีย์ปกติ แต่ที่สำคัญแทบทุกตัวเล่นเสร็จผมเก็บใส่กล่องเสมอครับ และให้ความสำคัญและรักกีต้าร์ทุกตัวที่ผมมีครับ
ผมชอบน้า nboy ตอบกระทู้ครับ
ขอบคุณครับ น้า niece

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
แขวนอยู่ 5   ตัว ใช้ทุกตัว โปร่ง2 คลาสสิค1 เทเล1 เซมิ1 เอาไว้เล่นหากินบ้าง เอาไว้อัดบ้างไว้ฝึกบ้างแต่ที่จำเป็นต้องใช้จริงๆก็สามครับ

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
มีกีต้าร์หลายตัว  แต่มีเธอเพียงคนเดียวนะจ๊ะ...อิอิอิ

• member
โชคดี ที่ผมมีกีตาร์น้อย   ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

MUI

• member
โชคดี ที่ผมมีกีตาร์น้อย   ;D

.................................................................................

บ่อเจื้อ บ่อเจื้อ เน้อ.....

• member
 :D เจื้อพ๋มเต๊อะ  ;D

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
เก็บไว้ครับ บางตัวที่ได้มามันมีคุณค่าทางจิตใจ แม้เล่นมันน้อยแต่ก็ไม่ทิ้งมันครับ :)
+1 ^^
MUGEN_guitar_SHOP

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ผมจะจับทุกตัวนะ แต่ไม่ทุกวัน เดี๋ยวมันน้อยใจ......อิอิ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
เอาไว้ให้แฟนบ่นเล่นน่ะครับ.............

gazz

• member
ผมกะว่าจะมีอีกตัว พอแล้วครับ
2 ตัวก็กรอบแล้ว อิอิ

Sgt Pepper

• member

พอเร้อออออออออออ!!!!!  อิอิอิ

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover

พอเร้อออออออออออ!!!!!  อิอิอิ

แต่ก่อนผมก็คิดแบบนี้แหละครับ แต่พ่ายแพ้แก่กิเลสทุกครั้งไป ฮิฮิ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
เรื่องเสียงผมก็ว่าต่างครับ แต่มีหลายตัว มันจะมีประโยชน์ต่างกันด้านอื่นๆด้วย
เช่น ตัวมีรอยเยอะๆ เอาไว้ลุยไหนลุยนั่น
ตัวสวยๆเอาไว้เล่นอวดสาว เสียงดีไม่ดีชีไม่เเคร์
ตัวเสียงดีๆเอาไว้เล่นกล่อมตัวเองนอน
บางตัวเอาไว้เช็ด บางตัวเอาไว้ดม

เมียด่าเมื่อไรค่อยหยุดซื้อครับ
:)

Montra

• member
เรื่องเสียงผมก็ว่าต่างครับ แต่มีหลายตัว มันจะมีประโยชน์ต่างกันด้านอื่นๆด้วย
เช่น ตัวมีรอยเยอะๆ เอาไว้ลุยไหนลุยนั่น
ตัวสวยๆเอาไว้เล่นอวดสาว เสียงดีไม่ดีชีไม่เเคร์
ตัวเสียงดีๆเอาไว้เล่นกล่อมตัวเองนอน
บางตัวเอาไว้เช็ด บางตัวเอาไว้ดม

เมียด่าเมื่อไรค่อยหยุดซื้อครับ

น้าแก  **เกียมัว**   เอิ๊ก ๆ ๆ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ไอดอลผมเลยครับ เดวิด เกียมัว

DAVID GILMOUR - SHINE ON YOU CRAZY DIAMOND - ACOUSTIC VERSION

555+
:)

Sgt Pepper

• member
ไอดอลผมเลยครับ เดวิด เกียมัว

DAVID GILMOUR - SHINE ON YOU CRAZY DIAMOND - ACOUSTIC VERSION

555+

อันนี้ฮาาาาาาาาาาา!!!!!!!!!

redtopup

• member
ผมมี แต่ กีต้าร์คลาสสิค ครับ มี 3 ตัว
ตัว ที่ แข็งที่สุดเล่นยากที่สุด ก็คือกีต้าร์ยี่ห้อ จีนแดง อ่านไม่ออกเหมือนกัน  เอา ไว้ที่ออฟฟิต เล่นตอนว่างๆ ตอนเที่ยง  เอาไว้ซ้อม ดี มากๆ เพราะ มันเล่น ยากมากๆ ทั้งแข็ง สายก็ห่างมาก สายก็หนืดมากๆ  เสียงก็ฮ่วยสุดๆ  เอาไว้เล่นบทฝึกอย่างเดียวเลย 
อีก  ตัว เสียงดี ขึ้นมาหน่อย  จริงๆเสียงดีกว่ามาก กว่าตัวแรกหลายเท่า  เอาไว้ เวลาไปเที่ยว ต่างจัวหวัด  ตัวนี้ ไม่ ค่อยได้เล่นเลย  จะขายก็เสียดายเพราะ อายุมัน ก็ เกือบจะ ครบ 15 ปี แล้ว เป็น ฮิราเดะ รุ่น  h-4  ซื้อ ต่อ เขามาอีกที ตอนมันอายุได้ 4 ปีกว่าๆ 
อีก ตัว คือ ตัวที่ดีที่สุดสำหรับผม ก้ เป็นของคนไทยทำ   เอา ไว้ ซ้อม ตอนกลางคืน ในห้องนอน 
ตั้ง ใจว่า จะซื้อ กีต้าร์ โปร่งไฟฟ้า อีกตัว เอาไว้ ตีคอรท์ เวลา ไป เฮฮากับเพื่อน 
108 Music คุณกุ๊ นักสะสมกีต้าร์ Part1/3

เห็นแบบนี้แล้ว หนาวเลยครับ  เป็นเงินเท่าไหร่เนี่ย 
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

kiddada

• member
  • aloha my name is new :)
โชคดี ที่ผมมีกีตาร์น้อย   ;D
==; ของน้ากบแถวบ้านผมเรียก คลังแสงขีปนาวุธ พร้อมรบทุกสถานการณ์
:)จุดพอใจอยู่ที่ไหน เราเท่านั้นที่รู้:)