Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับการบริการของร้าน นครหลวงการดนตรี มั่งคับ  (อ่าน 25907 ครั้ง)

lekhaew

• member
ผมสนับสนุนด้วย กับการลองกีตาร์แบบมีมารยาทนะครับ

จากที่ผมใช้บริการร้านนี้มา 3 สาขา ทั้ง ปิ่นเกล้า เซ็นทรัลเวิร์ล และฟอร์จูน

ผมว่า ร้านก็ให้บริการในระดับน่าพอใจนะครับ (เช่น ให้ลองกีตาร์ได้)

ที่นี้ในเรื่องการลองกีตาร์ อยากรณรงค์ให้ลองกีตาร์แบบสุภาพด้วย เช่น บอกพนักงานทุกครั้งที่ขอลอง หรือใ้ห้พนักงานหยิบให้

และเล่นด้วยความระมัดระวัง เพราะกีตาร์ที่หลายๆ ท่านได้ลองนั้น ราคาแต่ละตัวก็หลักหมื่นขึ้นซะส่วนมาก
Applause, Antonio Sanchez s-20, Taka ED55SC, Morris W30, FG-360

nhoy

• member
ผมก็เคยไปลองกีต้าร์ที่สาขาปิ่นเกล้าครับ พนักงานขายแกออกจะนิ่งๆ ครับ แต่เมื่อขอให้แกหยิบกีต้าร์ให้ลอง แกก็หยิบให้นะครับ ถามอะไรแกก็ตอบ แต่เหมือนกับเป็นคนพูดน้อยน่ะครับ และแกก็ยิ้มนะครับ  ทั้งนี้คงเป็นที่บุคคลิกของแกเป็นอย่างนั้นกระมังครับ

k-spure

• member
ผมก็เคยไปที่ปิ่นเกล้า ผมว่าก็พอได้นะ แกคงเป็นคนไม่ค่อนพูดมั้งครับ

แต่ยืนยันว่า mc ที่ the mall บางกะะปิิ ไม่ค่อยดี (ความจริง เลวเลยแหละ...อยู่ในวงเล็บ ถือว่าไม่ได้พูดนะ)

ผมเคยไปเดินดูกีต้าร์กันแฟน ไม่รู้ยังไง แฟนผมไปบอกมันว่า "มาดูก่อนนะค่ะ"  .... มันบอกว่า "ดูกี่ทีราคาก็ไม่ลดหรอก"

สงสัย เขาให้ดูของทีเดียว แล้วต้องซื้อเลย เลยไม่เคยเข้าอีกเลย  เกรงใจมัน

จำได้ว่า เคยมีคนมาโพสในนี้แหละ ว่าไปดูกีต้าร์รุ่นนึง carfter มั้ง แล้วร้านเขาไม่มี เขาเลยบอกว่า "สั่งเลย กีต้าร์ระดับนี้ ไม่ต้องลอง" เอาเข้าไป

aneng

• member
เขาน่ะบริการดี..แต่ผมน่ะไม่มีตังส์ซื้อ...ไปลองจนจำหนังหน้าได้แล้ว..พูดก็พูดเถอะถ้าเป็นร้านแถวหลังกระทรวงคงโดนถีบออกมาแล้วจะมะครับ..พี่น้อง 8)

sparroo2

• member
ที่ สาขา พารากอนอ่ะครับ บริการสุดยอด ดีมากเลยครับ

ohm_pea

• member
กล่าวโดยสรุปแล้ว ร้านนี้ดีเยี่ยมยอดสุโค่ยประทับใจเหนือคำบรรยายกิ๊บเก๋กู๊ดที่สุดของที่สุดในประเทศชาติไทยแล้วครับ โดยเฉพาะสาขาเจ๊ดา อิอิ..
อ้า.....อย่าบอกว่าพี่เป็น......... อิอิ ผมว่าบริการเขาก็มาตรฐานนะ
1 เราแต่งตัวยังไง
2 เวลาขอลองต้องระวังย่าใส่นาลิกา ระวังเข็มขัด
3 อ้า.......ไปสาขาพารากอน สิครับ สาวเยอะดี
จันทาร ดีกว่า จันไร

madoadza

• member
กล่าวโดยสรุปแล้ว ร้านนี้ดีเยี่ยมยอดสุโค่ยประทับใจเหนือคำบรรยายกิ๊บเก๋กู๊ดที่สุดของที่สุดในประเทศชาติไทยแล้วครับ โดยเฉพาะสาขาเจ๊ดา อิอิ..

มีหลายเรื่องที่ฮา ๆ น่าประทับใจ เช่น ไปร้านทีไร เจ๊ดาแกจะต้องหยิบตัวโน้นตัวนี้มาให้ลองให้จงได้ วันไหนบอกมาดูเฉย ๆ แกก็จะหยิบมายัดใส่มือ บังคับให้ลองจนได้ บางวันแกก็ชวนกินข้าว บางวันแกก็ฝากให้เฝ้าร้านหน่อยจะไปเข้าห้องน้ำ บางทีผมก็ลองแป๊บเดียวตามมารยาท เพราะจะไปธุระต่อ แกบอกอย่าเพิ่งไปดิ ลองแปบเดียวจะไปรู้เรื่องอะไร เครื่องดนตรีมันต้องลองนาน ๆ  อีกอย่างนึงที่สำคัญคือข้อมูลแกปึ๊กมากครับ ไม่ว่าจะถามอะไรยากขนาดไหน แกตอบได้หมด มีร้านไหนในโลกเป็นแบบนี้มั่งครับ เกิดมา ผมก็เพิ่งเคยเจอที่นี่แหละ  ;D

ปล. วันนั้นพนักงานที่เซนปิ่นคนนั้นอาจจะท้องเสีย /เพิ่งทะเลาะกะสามี/ประจำเดือนไม่มา/ปวดฟัน ก็เป็นไปได้ครับ  :D

โอ้วว อยากเจอบริการแบบนี้มั้งจังเลยครับ :D
พยายามบอกตัวเองไว้เสมอว่าอยากเก่ง ต้องมั่นซ้อมหนัก

kiddada

• member
  • aloha my name is new :)
มีอยู่ทีหนึ่งผม ไปบอกเจ๊ดาว่า มีแต่คนชมว่าบริการดี แต่เล่นมุขซะไปไม่เป็นเลย แกบอกแอร์ที่ร้านพี่มันเสียบ่อย คนเข้ามาเลยรู้สึกว่าอบอุ่นเวลาได้มา :)
:)จุดพอใจอยู่ที่ไหน เราเท่านั้นที่รู้:)

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!

มีหลายเรื่องที่ฮา ๆ น่าประทับใจ เช่น ไปร้านทีไร เจ๊ดาแกจะต้องหยิบตัวโน้นตัวนี้มาให้ลองให้จงได้ วันไหนบอกมาดูเฉย ๆ แกก็จะหยิบมายัดใส่มือ บังคับให้ลองจนได้ บางวันแกก็ชวนกินข้าว บางวันแกก็ฝากให้เฝ้าร้านหน่อยจะไปเข้าห้องน้ำ บางทีผมก็ลองแป๊บเดียวตามมารยาท เพราะจะไปธุระต่อ แกบอกอย่าเพิ่งไปดิ ลองแปบเดียวจะไปรู้เรื่องอะไร เครื่องดนตรีมันต้องลองนาน ๆ  อีกอย่างนึงที่สำคัญคือข้อมูลแกปึ๊กมากครับ ไม่ว่าจะถามอะไรยากขนาดไหน แกตอบได้หมด มีร้านไหนในโลกเป็นแบบนี้มั่งครับ เกิดมา ผมก็เพิ่งเคยเจอที่นี่แหละ  ;D

ปล. วันนั้นพนักงานที่เซนปิ่นคนนั้นอาจจะท้องเสีย /เพิ่งทะเลาะกะสามี/ประจำเดือนไม่มา/ปวดฟัน ก็เป็นไปได้ครับ  :D

โอ้วว อยากเจอบริการแบบนี้มั้งจังเลยครับ :D

ไปสาขาฟอร์จูน จะได้เจอทันทีครับ  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
มีอยู่ทีหนึ่งผม ไปบอกเจ๊ดาว่า มีแต่คนชมว่าบริการดี แต่เล่นมุขซะไปไม่เป็นเลย แกบอกแอร์ที่ร้านพี่มันเสียบ่อย คนเข้ามาเลยรู้สึกว่าอบอุ่นเวลาได้มา :)

555555555555+ มุขของเจ๊แกสมวัยจริง ๆ 555555555555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com