Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับการบริการของร้าน นครหลวงการดนตรี มั่งคับ  (อ่าน 25920 ครั้ง)

The Mahogany

• member
mc
แล้ว music collection สาขาบางกะปิหละคะ เค้าเปลี่ยนคนรึยัง คนขายหน้าตาเหมือนไม่อยากขาย

แถวลาดพร้าว-บางกะปิ มีร้านกีต้าร์ดีๆบ้างมั้ยคะ น้าๆช่วยแนะนำที

music collection บางกะปินี่เหนือคำบรรยายจริง ๆ ครับ มีคนสรรเสริญไว้เยอะเลย 555+

pach

• member
ฟอร์จูนบริการดีจริง แต่สาขาพาราก้อนก็โอเคอยู่ แต่มีครั้งนึงไปดูกีตาร์แล้วมีเด็กเข้าไปลองกีตาร์กันอยู่นานมาก เหมือนเล่นโชว์มากกว่า พี่คนขายเขาก็บึ้งๆไปเหมือนกัน แต่ที่เราเจอมาก็ผ่านมาตั้งปีแล้วนะ

pinman

• member
ตั้งแต่อ่านกระทู้กีตาร์ ทั้งกีตาร์ไทยและที่นี้ พึงเห็นกระทู้นี้เป็นกระทู้แรกที่ต่อว่าร้านนี้ ผมว่าในบรรดาร้านขายกีตาร์ผมว่านครหลวงบริการดีที่สุดแล้วนะ พนง.ก็ยิ้มแย้มแจ่มใสและให้บริการดี ขนาดบอกว่ายังไม่ซื้อยังเอาตัวแพงๆ มาให้ลองเล่น

pinman

• member
mc
แล้ว music collection สาขาบางกะปิหละคะ เค้าเปลี่ยนคนรึยัง คนขายหน้าตาเหมือนไม่อยากขาย

แถวลาดพร้าว-บางกะปิ มีร้านกีต้าร์ดีๆบ้างมั้ยคะ น้าๆช่วยแนะนำที

music collection บางกะปินี่เหนือคำบรรยายจริง ๆ ครับ มีคนสรรเสริญไว้เยอะเลย 555+

เคยเจอเช่นกันสาขานี้ พนง.มัวแต่นั้งเล่นกีตาร์ไม่สนใจลูกค้า

Traveler

• member
Taylor Taylor Taylor (Swift) 555555

คุณกบ ไม่ใช่ว่าเขาจำได้หรือจำไม่ได้ ต่อให้แต่งตัวโทรมก็ไม่ได้ผลครับ มันมีรอยอยู่ที่พื้นครับ

รอยตีนกาเหรอครับพี่ตู่ อิอิ ..  ;D
เปล่า แถวบ้านผมเขาเรียกหล่อลากดิน ครับ ;D ;D
สว้สดีครับ แฟนคลับคนหล่อเมืองพิจิตร   หล่อใหญ่ Bluemoon คือ Presenter ของ Veelah ตัวจริงครับ ผมน่ะตัวปลอม ;D ;D ;D

iTui

• member
เมื่อเร็วๆ นี้ไปนครหลวงฯ พารากอนมา 2 ครั้งติดๆ กัน พนักงานขายน่ารักมาก ใจดีมากครับ  ไปก้มๆ เงยๆ ดูของในตู้ แกรีบเปิดกระจก "....ลองตัวไหนดีคะ?"
ยังไม่ทันได้เตรียมใจเลย  ตอนนั้นก็มีน้องๆ วัยรุ่น 4-5 คนมาโชว์พาวฯ อยู่เหมือนกัน (ลองกีต้าร์ด้วยปาก เสียงดังอิ๊บเอ๋ง)  เลยฟังไม่ได้เลยว่าเสียงกีต้าร์ที่เราลองเป็นไง  ต้องขอกลับไปตั้งหลักก่อน
พนักงานขายก็ใจดีครับ ยิ้มๆ แล้วบอกให้แวะมาลองใหม่อีก   เยี่ยมครับ

สำหรับ MC เดอะมอลล์บางกะปิ  ก็เจอเต็มๆ  ไม่รู้เค้าอบรมการขายให้พนักงานขายก่อนให้ทำงานหรือเปล่า?  กำ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
เข้ามาแวะดู  คนบ้านนอกอย่างผมนี้หาร้านขายกีต้าร์ ย๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
รักเธอนะ....กีต้าร์

kiddada

• member
  • aloha my name is new :)
นครหลวงดีสุดเท่าที่เคยได้สัมผัสมาแล้วครับ ดีจริงๆๆ แต่เป็นเรื่องธรรมดา มนุษย์ก็คือมนุษย์ ยังไงต้องมีบางจังหวะ หรือบางช่วงที่ใครโชคไม่ดีไปเจอ
แต่ยังไงก็ต้องเอาโดยรวม 80 เปอ ที่ได้สัมผัสก่อน ส่วนตัวผม 100 เปอร์เซนที่ไป นี่ บริการเยี่ยมจริงๆครับผม
:)จุดพอใจอยู่ที่ไหน เราเท่านั้นที่รู้:)

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ร้านนี้ ผมก็เจอครับ ผมแต่งตัวเซอร์ๆเข้าไป บริการไม่ดี หน้างอด้วย
อาจจะเป็นเพราะผมเป็นไวรุ่น แต่งตัวเซอร์ๆ เค้าเลยไม่อยากต้อนรับ
ผมว่า การบริการ ไม่หน้าแบ่งแยกนะครับ การแต่งตัว หรือวัยอายุ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

natchanan

• member
 พี่ดานครหลวงฟอร์จูน ใจดีมากครับ ถ้าใครกล้าๆกลัวๆการเข้าร้านกีต้าร์แนะนำเลยครับว่าให้ไปสาขานี้
mc ก็มีหลายสาขาที่น่าประทับใจครับ  เอสพลานาด ก็โอเคนะครับ โดยเฉพาะพี่คนที่ผมยาวๆ
mc ท่าพระ ก็ใจดีมากเหมือนกันครับ สาขานี้คนน้อยด้วยครับ ลองได้เต็มที่เลย
mc บางกะปิ อืม...ปล่อยให้เขาอยู่คนเดียวไปเถอะครับ ถ้าเป็นไปได้อย่ารบกวนเวลาเขาเลย555(สำหรับพนักงานชายท่านนึงนะครับ ส่วนท่านๆอื่นผมว่าก็โอเค)

TMosaic

• member
ผมเคยแวะเข้าไปสาขา เซ็นทรัลปิ่นเกล้า รู้สึกว่าเค้าบริการไม่ดีเลย คนขายหน้างอตลอดเวลา แถมยังพูดจาแบบไม่ง้อลูกค้าอีกด้วย เหมือนประมาณว่ากูไม่แคร์ ท่านอื่นๆมีประสบการณ์กันแบบไหนมั่งคับ แชร์กันหน่อย ขอบคุณคับ  :P

ผมไปมาเดือนก่อน เจ้เค้าให้หยิบมาลองเองเลยที่ปิ่นเกล้าผมถามว่าของลองเล่นได้ไม๊ครับเค้าบอกว่าได้..แล้วผมก็ถามกลับไปอีกว่าหยิบเองเลยหรอ(ปกติเค้าจะบอกว่าชอบตัวไหนลองเลย)เจ้แกเล่นเงียบไปแทบไม่เป็น วันนี้ไปที่พาราก้อนมาบริการได้ดีที่เดียวเลยครับชอบๆเป็นกันเองดี

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
เปล่า แถวบ้านผมเขาเรียกหล่อลากดิน ครับ ;D ;D
สว้สดีครับ แฟนคลับคนหล่อเมืองพิจิตร   หล่อใหญ่ Bluemoon คือ Presenter ของ Veelah ตัวจริงครับ ผมน่ะตัวปลอม ;D ;D ;D

:o สำนวนวัยรุ่น(ในอดีต)มากเลยครับพี่ 5555555555555+  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Romeoy2k

• member
    • www.eg-ultimate.com

MC เดอะมอล์บางกะปิ ยัง แย่เหมือนเดิมเคยหลุดไป ทีนุงแฟนอยากซื้อของ ตะวันนา เราก้ออยากได้ คาโป้สักอัน ไม่มีใครมาสนใจขายสักคน เราก้อเลยหยิบมาเลย จ่ายตังกลับบ้านเพราะคิดว่า มันมีแบบเดียวกลับมาบ้านใส่ไม่พอดีกับ กีตาร์ ตายหล่ะหว่า แคทตาล๊อคที่แนบมาด้วย มันมี 4 รุ่น ของเราได้รุ่นที่ใช้กะ กีตาร์คลาสสิคมา เหอๆ..

วันรุ่นขึ้นโทรไปถาม บอกมีของเข้ามาเปลี่ยนได้เลย เออดีเฮะไม่เห็นเหมือนที่เค้าว่า่กันเลย พอไปถึง พนักงานเดินไปดูของบอกไม่มี อ้าวแล้วเรียก กรูมานี่ไม่ได้ดูของเลยใช่มั้ย...(**//*4=wo4kX)  ??? ??? ??? สรุปต้องรออีก 2 วันของมาส่งใหม่ Sadddddddd

handyman

• member
ผมเคยแวะเข้าไปสาขา เซ็นทรัลปิ่นเกล้า รู้สึกว่าเค้าบริการไม่ดีเลย คนขายหน้างอตลอดเวลา แถมยังพูดจาแบบไม่ง้อลูกค้าอีกด้วย เหมือนประมาณว่ากูไม่แคร์ ท่านอื่นๆมีประสบการณ์กันแบบไหนมั่งคับ แชร์กันหน่อย ขอบคุณคับ  :P
ความคิดตรงกับผมเลยครับ สาขาปิ่นเกล้าถ้าไม่จำเป็นผมไม่อยากเข้าเลยครับ บางทีไปซื้อสาย ที่จะไปซื้อสาย musiccollection ราคาแพงกว่าผมก็ซื้อที่ mcครับ นอกจาก ที่ mcหมด ผมถึงจะจำเป็นต้องเข้าไป
แต่เคยไปที่สาขาฟอร์จูน ต่างกันมาก ครับ

nco4433

• member
กล่าวโดยสรุปแล้ว ร้านนี้ดีเยี่ยมยอดสุโค่ยประทับใจเหนือคำบรรยายกิ๊บเก๋กู๊ดที่สุดของที่สุดในประเทศชาติไทยแล้วครับ โดยเฉพาะสาขาเจ๊ดา อิอิ..

มีหลายเรื่องที่ฮา ๆ น่าประทับใจ เช่น ไปร้านทีไร เจ๊ดาแกจะต้องหยิบตัวโน้นตัวนี้มาให้ลองให้จงได้ วันไหนบอกมาดูเฉย ๆ แกก็จะหยิบมายัดใส่มือ บังคับให้ลองจนได้ บางวันแกก็ชวนกินข้าว บางวันแกก็ฝากให้เฝ้าร้านหน่อยจะไปเข้าห้องน้ำ บางทีผมก็ลองแป๊บเดียวตามมารยาท เพราะจะไปธุระต่อ แกบอกอย่าเพิ่งไปดิ ลองแปบเดียวจะไปรู้เรื่องอะไร เครื่องดนตรีมันต้องลองนาน ๆ  อีกอย่างนึงที่สำคัญคือข้อมูลแกปึ๊กมากครับ ไม่ว่าจะถามอะไรยากขนาดไหน แกตอบได้หมด มีร้านไหนในโลกเป็นแบบนี้มั่งครับ เกิดมา ผมก็เพิ่งเคยเจอที่นี่แหละ  ;D

ปล. วันนั้นพนักงานที่เซนปิ่นคนนั้นอาจจะท้องเสีย /เพิ่งทะเลาะกะสามี/ประจำเดือนไม่มา/ปวดฟัน ก็เป็นไปได้ครับ  :D
มีงี้ด้วยเหรอครับ...เกิดมาไม่เคยพบเคยเจอ

R@ck Shit

• member
  • For friends
สอดเเนม

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
กล่าวโดยสรุปแล้ว ร้านนี้ดีเยี่ยมยอดสุโค่ยประทับใจเหนือคำบรรยายกิ๊บเก๋กู๊ดที่สุดของที่สุดในประเทศชาติไทยแล้วครับ โดยเฉพาะสาขาเจ๊ดา อิอิ..

มีหลายเรื่องที่ฮา ๆ น่าประทับใจ เช่น ไปร้านทีไร เจ๊ดาแกจะต้องหยิบตัวโน้นตัวนี้มาให้ลองให้จงได้ วันไหนบอกมาดูเฉย ๆ แกก็จะหยิบมายัดใส่มือ บังคับให้ลองจนได้ บางวันแกก็ชวนกินข้าว บางวันแกก็ฝากให้เฝ้าร้านหน่อยจะไปเข้าห้องน้ำ บางทีผมก็ลองแป๊บเดียวตามมารยาท เพราะจะไปธุระต่อ แกบอกอย่าเพิ่งไปดิ ลองแปบเดียวจะไปรู้เรื่องอะไร เครื่องดนตรีมันต้องลองนาน ๆ  อีกอย่างนึงที่สำคัญคือข้อมูลแกปึ๊กมากครับ ไม่ว่าจะถามอะไรยากขนาดไหน แกตอบได้หมด มีร้านไหนในโลกเป็นแบบนี้มั่งครับ เกิดมา ผมก็เพิ่งเคยเจอที่นี่แหละ  ;D

ปล. วันนั้นพนักงานที่เซนปิ่นคนนั้นอาจจะท้องเสีย /เพิ่งทะเลาะกะสามี/ประจำเดือนไม่มา/ปวดฟัน ก็เป็นไปได้ครับ  :D
มีงี้ด้วยเหรอครับ...เกิดมาไม่เคยพบเคยเจอ

เกิดมา ผมก็เพิ่งเคยเจอที่นี่แหละครับ 55555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
    • ร่มพระคุณบริการ

ลองมาที่นครหลวง ฟอร์จูน ชั้น3 ดิ.....ครับ..
+1 บริการดีมาก มาก ครับ
facebook.com/byrt21

Mubintmin

• member
สาขาเซ็นปิ่นผมว่าแล้วแต่อารมณ์แก เป็นผู้หญิงมีอายุหน่อย อวบ ๆ ผมหยิก ๆ เคยเห็นแรงที่สุดก็คำว่า"ไม่ให้ลองแล้วค่ะ ขี้เกียจเช็ดแล้ว" แต่บางวันไปก็ดี

ปล.ผมไม่เคยขอลองนะครับ วันนั้นไปซื้ออะไรสักอย่างเนี่ยแหละ เพราะกีตาร์ในนครหลวงไม่ใช่สเป๊ก ส่วนมากสุดรักอยู่เวิ้งทั้งนั้น

taylor814aura

• member
สาขานี้ก็เคยไปลองอยู่นะครับ ก็ยังไม่ถึงกับย่ำแย่ แต่สู้สาขาฟอร์จูนไม่ได้ เสียดายบ้านไกลไปหน่อยไม่งั้นจะหาเรื่องไปลองมันทุกวันเลย ^^ ลองข้ามไปลองที่ music collection ดูครับ สาขานี้เค้าก็บริการดีนะผมไปลองบ่อย ๆ เหมือนกัน รอจังหวะเหมาะ ๆ จะหิ้วเทเลอร์กลับบ้านซักตัว อยู่ชั้นเดียวกันเลยครับแต่คนละฝั่ง
Taylor Taylor Taylor

อย่ายุสิครับ คนยิ่งกำลังมีกิเลสอยู่ เดี๋ยวก็ได้ขโมยเงินเมียไปซื้อกันพอดี - -"

5555
๘๑๔CE เหรอ..อย่าเลย..๙๑๔เลยครับ..ไม่มีพลาสติค.มีแต่ Genuine ทั้งตัวครับ