Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยให้คะแนนระหว่าง martin drs1 กับ yamaha a3r ขอความเห็นน้าๆหน่อยครับ  (อ่าน 16312 ครั้ง)

momo9507

• member
เห็นมีร้านในเวปกีต้าร์ไทยขายถูก จำลิ้งค์ไม่ได้ลองไปหาดูเอง

Mee

• member
 ;Dจัดไปเลยครับ AC3R คุ้มและเสียงดีกว่าครับ เชียร์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Lersak

• member
ขอบคุณทุกท่านมากๆๆเลยครับ. แต่ผมก็ยังไม่มีข้อมูลว่า a3r กับ ac3r ตัวไหนเสียงดีกว่ากัน และตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

momo9507

• member
อยู่ที่แนวการเล่นครับ
ชอบตีคอร์ด a3r
ชอบฟิงเกอร์สไตล์ ac3r
จริงๆตอนแรกผมจะซื้อ ac3r แต่ว่ามี taylor 314ce อยู่แล้ว 2ตัวนี้แนวเสียงมันเหมือนกัน ก็เลยสอยa3r มาแทน

-San!M-

• member
  • เรียนรู้ทุกอย่างเปรียบเสมือนน้ำที่ไม่มีวันเต็มแก้ว
เชียร์ YAMAHA อีกคนครับ
ไปลองได้เลยครับ A3R และ AC3R เสป็กเหมือนกันครับ ต่างกันที่รูปทรง
ผมว่าเป็น all-solid ที่คุ้มกับราคาที่ขายครับ A Series เป็น made in china ทั้งหมด
เสียงออกแอมป์ดีครับ Pu เจ๋ง เสียงเปล่าก็ดีครับ งานเนี๊ยบดี ทัชชิ่งเล่นง่ายครับ คอเล็กไปนิดนึง ต้องลองเองแล้วแต่คนชอบ
ถ้าจะให้ติก็คงติที่น่าจะมีเคสคู่ตัว เหมือนในอเมริกา คงจะดูดีมากๆ เลยครับ

รายละเอียดอื่นๆ ลองศึกษาดูตามนี้ครับ

http://acousticthai.net/yamaha-a-series-guitar.html

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=22921.0

รีวิว กีต้าร์โปร่ง Yamaha A series Model A3R
Yamaha Guitar A series รุ่น A3R by AcousticThai.Net

Pu. System-63 SRT
Yamaha AC3R Acoustic-Electric Guitar / System-63 SRT Demo @ Austin Bazaar - Presented by Carl Tosten

ปล.ตอนนี้ก็ใ้ช้ AC3R อยู่เหมือนกัน เชียร์มากไป ขอ อภัยครับ อิอิ ต้องลองด้วยตัวเอง
*ผมรัก เสียงกีตาร์*

hs3ade

• member
ลองเช็คของก่อนนะครับว่ามีหรือไม่ ซีรีย์ a3 ที่ลงท้าย r ของขาดอยู่ช่วงหนึ่ง ข่าวว่าของเข้าเมื่อกลางเดือนธันวา ไม่มากนัก ผมเองก็รอของอยู่ แต่บังเอิญเปลี่ยนใจ ปีใหม่ได้งบเพิ่มจะไปลอง dcpa4 rosewoods ก่อน ส่วนร้านผมตระเวนสืบมาบ้าง คงไม่เหมาะที่จะลงบนเว็บ ยังไงทิ้ง mail ไว้จะ mail ไปบอก ถ้ามีที่อื่นได้ต่ำกว่าก็สอยที่อื่นครับ ส่วนงาน ยามาฮ่าจะจัดต้นกุมภา นี้ ผมว่าราคาบริษัทไม่ต่ำกว่าดีเลอร์ ไม่งั้นดีเลอร์ตายทั้งประเทศแน่

ponduro

• member
ลองเช็คของก่อนนะครับว่ามีหรือไม่ ซีรีย์ a3 ที่ลงท้าย r ของขาดอยู่ช่วงหนึ่ง ข่าวว่าของเข้าเมื่อกลางเดือนธันวา ไม่มากนัก ผมเองก็รอของอยู่ แต่บังเอิญเปลี่ยนใจ ปีใหม่ได้งบเพิ่มจะไปลอง dcpa4 rosewoods ก่อน ส่วนร้านผมตระเวนสืบมาบ้าง คงไม่เหมาะที่จะลงบนเว็บ ยังไงทิ้ง mail ไว้จะ mail ไปบอก ถ้ามีที่อื่นได้ต่ำกว่าก็สอยที่อื่นครับ ส่วนงาน ยามาฮ่าจะจัดต้นกุมภา นี้ ผมว่าราคาบริษัทไม่ต่ำกว่าดีเลอร์ ไม่งั้นดีเลอร์ตายทั้งประเทศแน่
ขอด้วยครับ [email protected]

hs3ade

• member
ponduro ส่งให้แล้วนะครับ

momo9507

• member
กระทู้นี้ สาวกyamaha เยอะ
เมื่อก่อนพูดจริงๆไม่ชอบยี่ห้อนี้เลย แต่พอได้ yamaha a3r มาครอง ต้องขอเป็นสาวกyamaha ด้วยคน อิอิ...

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
เลือก อย่ามาห้าวครับ เอ้ยยย yamaha ครับ 5555

Lersak

• member
ขอบคุณจริงๆครับ ทนไม่ไหวแล้วครับ มันดีขนาดนี้มีแล้วก็อยากมีอีกครับ คิดเสียว่าซืัอยามาทานครับ ไม่งั้นอาการป่วยไม่หาย ไม่รู้คนอื่นๆเป็นอย่างผมป่าว

Lufy2012

• member
Yamaha อีกเสียงครับ ตอนนี้ผมใช้ A3R อยู่ เสียงเนี้ยถูกใจมากครับ
Action สูงไปนิด แต่ปรับคอแล้วก็โอเค  แต่Size คอค่อนข้างเล็ก เล่นง่ายดี แต่ก็ไม่ค่อยชิน ไม่เข้ากับมือเท่าไหร่ครับ

Lersak

• member
ถ้าอยากเล่นได้หลายๆแนว น้าๆคิดว่า a3r กับ ac3r ตัวไหนน่าจะดีกว่า และคุ้มกว่ากันครับ