Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ประทับใจ นครหลวงการดนตรีเซ็นทรัลปิ่นเกล้าครับ ++  (อ่าน 6702 ครั้ง)

Thor

• member
  สืบเนื่องจากที่ผมได้Ovation cc44sมาแล้วแอคชั่นมันสูงไปนิด แต่ไม่มีประแจขันคอมาด้วย
 ใช้ที่มีอยู่มันก็ใส่ไม่เข้า เลยมาสอบถามในบอร์ดนี้ว่าทำไงดี
 ท่านนึงกรุณาแนะนำมาว่าให้ไปที่ตัวแทนจำหน่ายคือนครหลวงการดนตรีดู มีแน่นอน

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาได้มีโอกาศไปเซ็นทรัลปิ่นเกล้า เลยแวะไปถามดู
 คุณพนักงานผู้หญิงพูดจาต้อนรับดี ผมก็บอกความต้องการไป
 เธอก็ถามรุ่นที่ผมใช้ เเล้วก็เปิดลิ้นชักหาแล้วก็หยิบขึ้นมา1ตัว

ผมถามว่าเท่าไหร่ครับ เธอบอก "ไม่ขายค่ะ"
  ใจผมหล่นไปที่ตาตุ่ม แล้วคิดว่าตูจะไปหาจากที่ไหนได้วะเนี่ย
  แล้วเธอก็บอกต่อว่า "ไม่ขายแต่ให้ฟรีค่ะ"
  ผมบอกอีกทีว่าขายหน่อยเถอะ ไม่ได้ซื้อของอื่นเลย รู้สึกเกรงใจ เธอก็ยังยืนยันว่าให้ฟรี

ของแบบนี้มันแจกฟรีก็ได้ หรือจะขายเอาเงินเข้ากระเป๋าตัวเองก็ได้
  จะขายซัก100บาทผมก็ซื้อ เพราะมันต้องใช้
  ของเล็กน้อยแต่ได้ใจไปแบบเต็มๆเลยครับ

ท่านใดรู้จักหรือไปที่นั่นบ่อยๆฝากชมและขอบคุณเธออีกครั้งด้วยครับ

TOM1869

• member
นครหลวงสาขาเซ็นทรัล ปิ่นเกล้า เป็นสาขาที่ผมเข้าไปลองกีต้าร์บ่อยกว่า สาขาอื่น จน เกรงใจ ต้องซื้อของอะไร ติดไม้ติดมือมาสักอย่าง  พนักงานที่นี่ เป็นกันเอง และมีใจรัก กีต้าร์มากครับ
Line id: 081-8718003

nantfa

• member
เคยไป ขอลองกีต้าร์ ตัวละ 60000  ยังหยิบให้ ลองเลย สาขาเนี้ย ... ใจดีมาก

ว่าเเต่โอเวชั่นเนี่ย ทำไมเขาไม่ทำรู Truss rod ที่มีหกเหลี่ยม ขนาดเท่าชาวบ้านชาวช่องเขาซักที

จะขันเเต่ละที  ลำบ้ากกกก ลำบาก

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

nhoy

• member
  สืบเนื่องจากที่ผมได้Ovation cc44sมาแล้วแอคชั่นมันสูงไปนิด แต่ไม่มีประแจขันคอมาด้วย
 ใช้ที่มีอยู่มันก็ใส่ไม่เข้า เลยมาสอบถามในบอร์ดนี้ว่าทำไงดี
 ท่านนึงกรุณาแนะนำมาว่าให้ไปที่ตัวแทนจำหน่ายคือนครหลวงการดนตรีดู มีแน่นอน

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาได้มีโอกาศไปเซ็นทรัลปิ่นเกล้า เลยแวะไปถามดู
 คุณพนักงานผู้หญิงพูดจาต้อนรับดี ผมก็บอกความต้องการไป
 เธอก็ถามรุ่นที่ผมใช้ เเล้วก็เปิดลิ้นชักหาแล้วก็หยิบขึ้นมา1ตัว

ผมถามว่าเท่าไหร่ครับ เธอบอก "ไม่ขายค่ะ"
  ใจผมหล่นไปที่ตาตุ่ม แล้วคิดว่าตูจะไปหาจากที่ไหนได้วะเนี่ย
  แล้วเธอก็บอกต่อว่า "ไม่ขายแต่ให้ฟรีค่ะ"
  ผมบอกอีกทีว่าขายหน่อยเถอะ ไม่ได้ซื้อของอื่นเลย รู้สึกเกรงใจ เธอก็ยังยืนยันว่าให้ฟรี

ของแบบนี้มันแจกฟรีก็ได้ หรือจะขายเอาเงินเข้ากระเป๋าตัวเองก็ได้
  จะขายซัก100บาทผมก็ซื้อ เพราะมันต้องใช้
  ของเล็กน้อยแต่ได้ใจไปแบบเต็มๆเลยครับ

ท่านใดรู้จักหรือไปที่นั่นบ่อยๆฝากชมและขอบคุณเธออีกครั้งด้วยครับ

ขอชื่นชมและปรบมือให้ในความมีนำ้ใจของพนักงานนครหลวงการดนตรีเซ็ลทรัลปิ่นเกล้า ครับ :) :) :)
ผมเองเคยเข้าไปลองกีต้าร์ทั้ง Ovation และ Takamine ในหลายๆ สาขาของนครหลวงการดนตรี ก็พบกับบริการที่ประทับใจเช่นกัน
แม้กระทั่งท่านเจ้าของเอง ก็พูดคุยด้วยอัธยาศัยไมตรีที่เป็นกันเองมากๆ ครับ

s.lucky

• member
นครหลวงฯ บริการดีทุกสาขาที่ผมเคยผ่านไปใช้บริการครับ.... ประทับใจมาก
Acoustic Only...!

BABOOEAT

• member
ไปใช้บริการบ่อยครับ ใกล้บ้านเลย
คอนเฟิร์มว่าบริการดีมากครับ สาขานี้

บอมศักดิ์

• member
  • มือใหม่ ขอความกรุณาชี้แนะด้วยครับ ^^!
บริการดี มีชัยไปกว่าครึ่งจริงๆครับ สุดยอดไปเลยคับ... ^^
- BoMSuK71 -

Marzaro

• member
  • ก็คนมันรักกีต้าร์โปร่ง^^
สาขาปิ่นเกล้า ผมก็ไปแวะบ่อยครับ บริการดีอยู่ครับ

Dog Never Lie

• member
ผมว่าดีทุกสาขานะ แต่มีซีค่อนอาจจะดูว่าย่อนกว่าสาขาอื่นไปหน่อยแต่ก็คือว่าดี ส่วนสาขาอื่นดีมาก
It's my...

Sunshine_Girl

• member
Re: ++ ประทับใจ นครหลวงการดนตรีเซ็นทรัลปิ่นเกล้าครับ ++
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 03:02:22 »
เคยกระดึ๊บๆ ไปเหล่นครหลวง CTW สองสามครั้ง ไม่กล้าเข้าร้านเพราะเล่นไม่เป็น พี่เค้าก็มองๆ แล้วยิ้มให้ จนวันนึงพี่เค้าเปิดประตูพอดี ก็บอกว่าลองได้นะคะ แอบนึกในใจ เล่นไม่เป็นค่า 555

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
Re: ++ ประทับใจ นครหลวงการดนตรีเซ็นทรัลปิ่นเกล้าครับ ++
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 07:56:16 »
พี่ผู้หญิงอ้วนๆ รึป่าวคับ :)
ผมเห็นแกประจำ แกจะยิ้มแย้มให้กับทุกคน 55

taehee

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 22:21:37 »
เคยไปแต่ที่ฟอร์จูนบริการดีเหมือนกัน

shinobi neng28

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 20:44:07 »
ซีคอนก็บริการดีครับ เคยไปลองอยู่ แต่มิวสิคคอลเล็คชั่นบริการไม่ได้เรื่องโดยเฉพาะเดอะมอลล์บางกะปิ ห่วยแตก แต่เซ็ลทรัลบางนาบริการดี

Sert

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 21:51:20 »
อ้าว  งงเลย  มีแบบนี้สองกระทู้นึกว่าตอบผิดที่ แหะ แหะ  อีกอันชมสาขาฟอร์จูน

ร้านนี้ผมประทับใจตั้งแต่พี่ผู้หญิง(ไม่ทราบชื่อ) คนคุมร้านที่เซ็นทรัลเวิลด์เมื่อประมาณซักสิบกว่าปีที่แล้ว(หรืออาจจะยี่สิบปี เมื่อก่อนเป็น Zen) ผมทำงานแถวๆ นั้นแล้วไปลองโอเวชั่น
กับเพื่อนๆ ครั้งแรกที่เข้าร้านนี้ประทับใจพี่ผู้หญิงคนนี้มากๆๆๆๆ  พี่แกบอกว่างๆ มาอุดหนุนกันนะคะ หรือไม่ซื้อก็มาลองกีตาร์ได้  ตอนผมเข้าไปพักเที่ยงไปรับทานข้าว
เลยเดินผ่านแล้วแวะไปลองกะเพื่อนๆ   เพราะประทับใจพี่เค้าโอเวชั่นตัวแรกก็ได้มาตอนเงินเดือนออกขนาดเดือนนั้นได้โอทีเยอะแล้ว แทบต้มมาม่ารับทานเลยครับ
สมัยทำงานใหม่ๆ นะครับ เงินเดือนออกซื้อกีตาร์ พอจะสิ้นเดือนเงินหมดก่อนประจำ แหะ แหะ หามาด้วยน้ำพักน้ำแรงจริงๆ ครับ