Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับพี่แอ๊ดเหวี่ยงกีต้า  (อ่าน 8208 ครั้ง)

satapat

• member
คิดยังไงกับพี่แอ๊ดเหวี่ยงกีต้า
« เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 21:49:50 »
คิดยังไงกับพี่แอ๊ดเหวี่ยงกีต้าส่วนตัวคิดว่าไม่น่าทามลยนะคับจิงไหมผมเสียดายจังถ้าไม่อยากได้ก็เอามาไห้ผมก็ได้ไคอยากทำเอามาไห้ผมนะ555 ;)

Ignite

• member
  • ดูโง่เเต่ก้อเท่
Re: คิดยังไงกับพี่แอ๊ดเหวี่ยงกีต้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 22:02:25 »
ไม่ควรครับ หมดความน่าเคารพไปเยอะครับ
ระบบคือหัวใจ

TKCN

• member
Re: คิดยังไงกับพี่แอ๊ดเหวี่ยงกีต้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 22:11:01 »
สงสารกีตาร์ครับ T^T

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
    • ร่มพระคุณบริการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 22:13:13 »
ช่างมัน  ก็แค่ศิลปินโมโห
ทำตัวแบบ จุด จุด จุด . . .
มันไม่ดี น่าหมดความเคารพ -
แต่ก็อย่าไปเอาเป็นเยี่ยงอย่างละกัน

ปล. แต่บทเพลงเพราะไพเราะเหมือนเดิม ;)
facebook.com/byrt21

FilM AcousTic North Gear

• member
  • Guitar is part of our lives...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 22:17:49 »
ดังแล้วลืมตัวครับ ผมเคยชื่นชอบมากครับเห็นเป็นไอดอลด้วยซ้ำตอนนี้ หมดความศัทธราไปแล้วครับ พอทำอะไรผิดแล้วก็โยนความผิดให้ แบล๊คอัพ !!! แย่จริงๆ รายการที่น้าแอ๊ดโยนกีต้าร์ทิ้ง
คนเค้าดูกันทั้งประเทศน่าจะเกรงใจคนที่อวุโสกว่าบ้าง มีคำหนึงที่ผมได้ยินแล้วยิ่งช้ำใจไปอิก (ท่าเป็นสมัยหนุ่มๆผมคงลงไปต่อยแล้ว)ที่เด็กช่างทำตัวเป็นเด็กเดนยกพวกตีกันเพราะได้ทัศนคติมาจาก น้า แอ๊ด คาราบาว นี้เหละครับผมว่า
ผมยาว ใส่รองเท้าเก่า

apinan14

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 22:26:21 »
สงสัยมันไม่ฟังเพลงของมันเอง  " ทุกชีวิตดิ้นรน ค้นหาแต่จุดหมาย  ใจในร่างกายกลับไม่เจอ "  แถมยังมีดีเจ วินิจ  คอยยกหำให้อีก เหอ.......เซ็งเลยตรูๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• member
  • Guitar is part of our lives...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 22:27:17 »
สงสัยมันไม่ฟังเพลงของมันเอง  " ทุกชีวิตดิ้นรน ค้นหาแต่จุดหมาย  ใจในร่างกายกลับไม่เจอ "  แถมยังมีดีเจ วินิจ  คอยยกหำให้อีก เหอ.......เซ็งเลยตรูๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

555+ +1000000

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 22:29:22 »
ถ้าผมเห็นดีด้วยกะน้าแอ๊ด จะโดนสังคมประนามไหมนี่
:)

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 22:30:47 »
เฉยๆ ไม่เกี่ยวกะเรา เค้าทำไรก็ทำไป ยังไงคนที่จะเสีย ก็คือเค้าเอง

Ignite

• member
  • ดูโง่เเต่ก้อเท่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 22:33:20 »
เหอะๆ
ระบบคือหัวใจ

K@Y

• member
  • เคครับ :)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 22:37:57 »
อย่าไปสนใจเลยครับ

boatza555

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 22:40:20 »
รู้สึกเสียดายกีต้าร์ครับ

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
    • ร่มพระคุณบริการ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 22:46:59 »
เฉยๆ ไม่เกี่ยวกะเรา เค้าทำไรก็ทำไป ยังไงคนที่จะเสีย ก็คือเค้าเอง
ความเห็นดีครับ ให้เต็ม 10 ครับ (นานนนนนนนนนน เห็นที..............)  ;D
facebook.com/byrt21

nhoy

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 22:49:31 »
คิดยังไงกับพี่แอ๊ดเหวี่ยงกีต้าส่วนตัวคิดว่าไม่น่าทามลยนะคับจิงไหมผมเสียดายจังถ้าไม่อยากได้ก็เอามาไห้ผมก็ได้ไคอยากทำเอามาไห้ผมนะ555 ;)
ผมเคยเล่นดนตรีอยู่บนเวที แล้วซาวด์เอ็นจิเนียหละหลวมในหน้าที่ครับ ผมพยายามส่งสัญญาณให้แต่เขาขาดความสนใจ ทำให้ผมไม่มีสมาธิที่จะร้องเพลงที่เล่นอยู่ในขณะนั้นเลยครับ ผมจึงพอจะเข้าใจอารมณ์ของคนที่อยู่บนเวทีครับ  แต่ถึงจะอย่างไรก็ตามผมก็ไม่เห็นด้วยกับการกระทำของคุณแอ๊ดครับ

Beatles Beatles

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 22:54:48 »
คน เรามีอารมโกรธโมโหกันได้ครับ เเต่ พี่เเอ๊ดเป็นศิลปินรุ่นใหญ่ การเเสดงออกการวางตัวสำคัญ ทำยังไงก็ได้อย่างนั้นครับ ดีไม่ดีภาพมันออกมาให้เห็นเเล้ว

hellostop

• member
    • freenovelbooks-and-bargain
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 23:36:59 »
ผมว่าศิลปินไม่ต้องเสแสร้ง ศิลปินมันต้องยังงี้แหละ คิดไรมากไม่รู้คนไทย

ปล.เป็นความเห็นส่วนตัวหน่ะครับ อะไรคิดว่าดีก็เอาเป็นแบบอย่าง อะไรคิดว่าไม่ดีก็ไม่ต้องครับ จบ ^^
ดนตรีไม่มีดีหรือไม่ดีหรอก มีแต่ชอบไม่ชอบเท่านั้น

MUI

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 00:30:15 »
รอดูผลฉลองสามสิบปีละกัน

TuiHY

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 01:43:14 »
คาราบาวเป็นวงที่ผมชอบมากๆวงนึง ฟังตั้งแต่เด็ก แต่เริ่มเสื่อมศรัทธาตั้งแต่เห็นเขาเคลื่อนไหวทางการเมืองซะเต็มที่ แล้วก็ไปแต่งเพลง เอามาขายให้คนฟัง
เอาการเคลื่อนไหวทางการเมืองเป็นตัวโปรโมทอัลบัม ขายดิบขายดีกันไปจนโดนจับทางได้ พอยุคทักษิณมา ขานี้แรง น้าแอ๊ดคงไม่กล้ายุ่งมาก ก็เงียบไปเลย
แต่งเพลงด่าไม่ออก ไม่งั้นแกอาจโดน...ไปนานละ เห็นตอนแกทุ่มกีต้าร์แล้ว..หมดเลย แกถือเป็นผู้หลักผุ้ใหญ่คนนึง แต่หมดละ หมดศรัทธาละ อย่าคิดว่าคนที่
เห็นแกทำแบบนี้จะคิดได้ทุกคนว่าควรหรือไม่ควรเอาเป็นเยี่่ยงอย่าง คนที่ไม่ทำตามมีเยอะอยู่แล้ว แต่คนที่เห็นและยอมรับก็มีโอกาสทำตามในอนาคตเหมือนกัน
นั่นแหละ ตัวอย่างที่ไม่ดี อาจไม่เลียนแบบการทุ่มกีต้าร์ แต่เลียนแบบการไม่คุมอารมณ์ ไม่คุมสติ คิดแค่ว่า นี่แหละ "ศิลปิน" อารมณ์ของศิลปินมันต้องอย่างนี้
ตายห่ากันพอดีครับ เก็บกีต้าร์ไปทุ่มที่บ้านก็ไม่มีใครว่าหรอก แต่ทุ่มกีต้าร์ออกทีวี แล้วมาชี้แจงแบบโทษโน่นๆนี่ๆไปด้วย มันต่างอะไรกับพวกที่โดนขัดใจแล้ว
เอาปืนยิงแม่งเลย มันก็พวกคุมอารมณ์ไม่ได้เหมือนกันนั่นแหละ อารมณ์ศิลปิน คือการถ่ายทอดอารมณ์ศิลปะ อารมณ์พริ้วไหว อ่อนไหว เข้มแข็ง ไม่ใช่ความเถื่อน
หรือก้าวร้าว ไม่ใช่ทำตามอารมณ์ทุกๆอารมณ์แล้วบอกว่า ข้าคือศิลปิน ตลกครับ ...

aneng

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 05:05:44 »
ช่างแกเถอะน้าแกรวย...พวกเราใครอย่าให้แกยืมกีตาร์ฺไปเล่นละกัน...ดูในสาระแนห้าวเป้งซิ..มอไซด์ฮัลเล่ยังจุดไฟเผาเล่นกันเลย..แกชอบเอาสะใจ..มุขเดิมๆติดเป็นนิสัยแล้ว...เมื่อ20ปีก่อนหนังเสียงเพลงแห่งเสรีภาพของคาราบาวตอนจบ..ก็เผาบ้าน..เกิดทันดูกันไหมเนี่ย ว้าารู้อายุเราหมดเลย.ว่าเราแก่.. ;D

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 06:23:19 »
คาราบาวเป็นวงที่ผมชอบมากๆวงนึง ฟังตั้งแต่เด็ก แต่เริ่มเสื่อมศรัทธาตั้งแต่เห็นเขาเคลื่อนไหวทางการเมืองซะเต็มที่ แล้วก็ไปแต่งเพลง เอามาขายให้คนฟัง
เอาการเคลื่อนไหวทางการเมืองเป็นตัวโปรโมทอัลบัม ขายดิบขายดีกันไปจนโดนจับทางได้ พอยุคทักษิณมา ขานี้แรง น้าแอ๊ดคงไม่กล้ายุ่งมาก ก็เงียบไปเลย
แต่งเพลงด่าไม่ออก ไม่งั้นแกอาจโดน...ไปนานละ เห็นตอนแกทุ่มกีต้าร์แล้ว..หมดเลย แกถือเป็นผู้หลักผุ้ใหญ่คนนึง แต่หมดละ หมดศรัทธาละ อย่าคิดว่าคนที่
เห็นแกทำแบบนี้จะคิดได้ทุกคนว่าควรหรือไม่ควรเอาเป็นเยี่่ยงอย่าง คนที่ไม่ทำตามมีเยอะอยู่แล้ว แต่คนที่เห็นและยอมรับก็มีโอกาสทำตามในอนาคตเหมือนกัน
นั่นแหละ ตัวอย่างที่ไม่ดี อาจไม่เลียนแบบการทุ่มกีต้าร์ แต่เลียนแบบการไม่คุมอารมณ์ ไม่คุมสติ คิดแค่ว่า นี่แหละ "ศิลปิน" อารมณ์ของศิลปินมันต้องอย่างนี้
ตายห่ากันพอดีครับ เก็บกีต้าร์ไปทุ่มที่บ้านก็ไม่มีใครว่าหรอก แต่ทุ่มกีต้าร์ออกทีวี แล้วมาชี้แจงแบบโทษโน่นๆนี่ๆไปด้วย มันต่างอะไรกับพวกที่โดนขัดใจแล้ว
เอาปืนยิงแม่งเลย มันก็พวกคุมอารมณ์ไม่ได้เหมือนกันนั่นแหละ อารมณ์ศิลปิน คือการถ่ายทอดอารมณ์ศิลปะ อารมณ์พริ้วไหว อ่อนไหว เข้มแข็ง ไม่ใช่ความเถื่อน
หรือก้าวร้าว ไม่ใช่ทำตามอารมณ์ทุกๆอารมณ์แล้วบอกว่า ข้าคือศิลปิน ตลกครับ ...

+ให้เป็น 1000000000000 ครับน้า โดนมากๆ