Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: +++รบกวนสอบถามเกี่ยวกับไม้หน้า+++  (อ่าน 691 ครั้ง)

kornmanu

• member
+++รบกวนสอบถามเกี่ยวกับไม้หน้า+++
« เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 01:59:16 »
ถ้าชอบเล่นตีคอร์ด สตรัมมันส์ๆ ระหว่าง (Top Solid spruce หลัง มะฮอก) กับ (Top solid มะฮอก หลังมะฮอก) อันไหนเหมาะสมกว่ากันครับ

บอมศักดิ์

• member
  • มือใหม่ ขอความกรุณาชี้แนะด้วยครับ ^^!
Re: +++รบกวนสอบถามเกี่ยวกับไม้หน้า+++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 07:39:38 »
สตรัมมันส์ๆ น้าลองหาฟังbหน้าสปรูซ หลังโร้สวู้ด น่าจะโดนใจมากกว่านะครับน้า ^^
- BoMSuK71 -

nhoy

• member
Re: +++รบกวนสอบถามเกี่ยวกับไม้หน้า+++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 11:56:30 »
ถ้าชอบเล่นตีคอร์ด สตรัมมันส์ๆ ระหว่าง (Top Solid spruce หลัง มะฮอก) กับ (Top solid มะฮอก หลังมะฮอก) อันไหนเหมาะสมกว่ากันครับ
ในกรณีถ้าต้องเลือกเฉพาะที่น้า kornmanu ได้กำหนดไว้นั้น ผมเลือก Solid Spruce Top ครับ