Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องกีต้าร์สักหนนะครับ ผมมีปัญหาเรื่องความรัก วอนน้าๆ ป้าๆ ช่วยแนะผมที  (อ่าน 21337 ครั้ง)

aneng

• member
ขออนุญาติ..เสือกหน่อยนะครับอดไม่ได้จริงๆเรื่องครอบครัวชาวบ้านเนี่ย.จะด่าก๊ยอม..มีภาคสองจนได้ปากเหี้ยประกาศิตจริงๆตู..บอกแล้วมันไม่จบ..ผู้หญิงนะได้คืบจะเอาศอก...อย่าจำนานขอให้ลืมไวๆ..ฟูมฟายไปก็เสียฟอร์มลูกผู้ชาย.ไม่เคยมีใครไม่เคยอกหักหรอก..นาตาลียังเป็นหม้าย..สวยขนาดนั้น..ไทเกอร์วู๊ด..18หลุมเซฟพาร์ตลอด.เจอหลุม19ระเบิดทรายเข้าไปตกน้ำแตกพลั่กๆ..เมียแม่งทิ้งเลย..เพรียบพร้อมซะขนาดนั้น..เราคนธรรมดาไม่เจอก็บ้าแล้ว..ข้างหน้ามีอีกเพียบ..ผู้หญิงเกิดมามากมาย.ใช้ไม่ทันแล้วคร๊าบน้องDokdiao ผมไม่รู้จะกินยาโด๊บอะไรแล้ว..กระชายดำกระเจี๊ยวแดงอะไรของมันไม่รู้...ถ้าฉุกเฉินเอาน้องมุกไปก่อนก็ได้.ยกให้.ซิงชัวส์หน้าตาอย่างนี้..ฟันเหยิน.นมย้อย.พุงห้อย.ตูดบาน...ครบเครื่องเรื่องผู้หญิงเลยรับรอง.. ;Dอย่าเครียดนะตัว..กระเทยยังมี..หากโลกนี้ไร้ซึ่งอิสตรี..ที่ใดมีรักที่นั่นมีตุ๊ด.. :-* :-*

หมอก

• member
ลองมองรอบๆตัวคับน้า... จะเห็นว่ามีคนที่เจอแบบนี้เยอะ ทั้งชายหญิง... แต่พอผ่านไปจะทำให้เราแข็งแรงขึ้นครับ... เม้นท์หลายท่านก็เคยเจอ หลายท่านยังไม่ตายและมีความสุขดีครับ...
เดี๋ยวพอน้านิ่งๆ สักพัก ทำตัวให้ดี มีคุณค่า มีความสุข ....ก็จะเจอสาวใหม่ง่ายๆอย่างไม่น่าเชื่อ...
แต่ถ้าน้าจมดิ่งก่ะความเศร้า ตัวเองไม่ดูแล แล้วใครจะดูแลครับ คนที่รักเป็นห่วงเราก็เสียใจ ส่วนคนที่เราคิดถึงเค้าก็มีทางเลือกของเค้า...
... ผ่านมาได้แล้วน้าจะเป็นอมตะอีกขั้น... สู้เว้ย!!! ^^

ohm_pea

• member
อ้า....ต้องเคลียร์ครับ แต่ถ้าเกิดต้องเลิกรากัน เสียใจได้ แต่อย่าเสียชีวิต ของของเรามันต้องเป็นของ ของเรา ถ้ามันไม่ใช่ มันก็ไม่ใช่ ปล่อยวางได้จะดีมากๆๆๆ (ถ้าทำได้ก็คงไม่มีคำว่าทุกข์๗ ผมเคยตกอยู่ในสภาพที่ทรมานแบบคุณมาก่อน ตอนนั้นแย่มากๆๆ กินเหล้าทุกวันจนเกือบเพี้ยน ตอนนี้เริ่มดีขึ้น บางครั้งก็ทุกข์เหมือนกัน เราก็หาเรื่องอื่นทำ อย่าคิดถึงมัน ทำได้มันจะไม่ทุกข์
จันทาร ดีกว่า จันไร

Dokdiao

• member
ขอบคุณทุกท่าน ที่เข้ามาแสดงความเห็นนะครับ ตอนนี้ ผมดีขึ้นมากแล้ว เพราะคําแนะนําจากเพื่อนๆในเว็บแห่งนี้  และเพื่อนของผมเอง     ยอมรับครับว่าผม อาการแย่จริงๆ เมื่อรู้ความจริงทุกอย่าง  มันเกินรับได้จริงๆครับ 

น้าๆ  ครับ โดยเฉพาะผู้ชายอย่างเราๆ จะรับได้ไหมครับ หากผู้หญิง คนที่เรารักจริงๆ กลายเป็นผู้หญิงที่ทํางาน  (อาชีพอะไร  ผมไม่ขอบอกนะครับ) ในเวลากลางคืน   

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

Traveler

• member
น้องเอ๊ย น้องสาวเขาจะทำงานอะไรก็อย่าไปว่าเขาเลยนะ ช่างมันเหอะ ถ้ารับไม่ก็ไม่ต้องรับ แค่นั้นล่ะครับ สังคมเดี๋ยวนี้มันเปลี่ยนไปเยอะจนตามไม่ค่อยทัน ทำใจให้สบาย ไหนๆก็ลูกศิษย์หลวงพ่อโต ช่วงนี้ก็สวดมนต์ภาวนา จะได้ไม่ฟุ้งซ่าน  แล้วก็แผ่เมตตาให้เขาด้วยนะ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
คนเรา ต้องผ่านการอกหักครั้งแรกครับ ความรักมันถึงจะสมบูรณ์แบบ เพราะ ความรักครั้งแรกนั้น มันสวยงามเกินไปสำหรับโลกใบนี้ครับ
ผมเจ็บมาหลายครั้งแล้ว เจ็บขนาดที่ว่า กลายเป็นคน เบลอๆ ไปเลย รับความจริงไม่ได้ (นี่ขนาดเป็นความรักครั้งที่ 2 แล้วนะ ยังหนักขนาดนี้ แต่ครั้งต่อๆมา ไม่หนักเท่าไหร่)
น้าต้องผ่านเหตุการครั้งนี้ไปให้ได้ครับ คิดซะว่า เราแค่เสียคนไม่ดีไปหนึ่งคน แต่เค้าเสียคนที่รักเค้ามากๆไปหนึ่งคน ซักวัน เราต้องเจอคนที่ดีกว่าครับ
เรายอมเสียคนนี้ไป เพื่อเปิดโอกาศให้กับคนที่ดีกว่าคนนั้นครับ คนเรามีเวรกรรมต่างกันครับ ถ้าน้าหลุดพ้นจากผู้หญิงคนนี้ได้ ก็เท่ากับน้าหมดกรรมในครั้งนี้แล้วครับ
ดนตรี กีตาร์ เสียงเพลง เป็นทางออกที่ดีที่สุดครับ เล่นมันเข้าไปเถอะกีตาร์ ชอบอะไร รักอะไร ก็เอาเวลาที่หายไป เอากลับมาอยู่กับมันให้มากที่สุด
รับรอง พอน้าทำใจได้ น้าจะเก่งขึ้นมาอีก อย่างน้อย 1 ขั้น ที่ฝีมือผมพัฒนา ก็เพราะสิ่งเหล่านี้แหระครับ ที่เรียกว่าความรัก
เหล้าเบียร์ กันมันเข้าไปเถอะ มันไม่ตายหรอก ถ้าเรารู้จักกิน "ถ้ากินเหล้าแล้วมันตาย ก็ยังดีกว่าอยู่อย่างตายทั้งเป็น"

ถ้าซักวัน น้าผ่านมันไปได้ น้าจะคิดแบบผม "เราไม่น่าไปเสียเวลากับผู้หญิงแบบนี้เลย" เราเสียโอกาศ ที่คนดีๆ จะเข้ามาในชีวิต ในช่วงเวลานั้นไป
แล้วสิ่งต่างๆที่เราทำลงไป ที่เราอ้อนวอน ที่เราง้อเค้า ให้เค้ากลับมา จนแทบจะกราบตีน มันจะกลายเป็นเรื่องโง่ๆในสายตาเราไปในทันที
แล้วถ้าเราผ่านมันไปได้ น้าก็จะมีเรื่องพวกนี้ไว้คุยในวงเหล้า เพราะในวงเหล้า มันหนีเรื่องความช้ำรักไม่พ้นหรอก...

สุดท้าย ผมขอให้น้า ดอกเดียว โชคดีครับ... ยินดีต้อนรับ ^ ^''
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

aneng

• member
อ้างถึง
น้าๆ  ครับ โดยเฉพาะผู้ชายอย่างเราๆ จะรับได้ไหมครับ หากผู้หญิง คนที่เรารักจริงๆ กลายเป็นผู้หญิงที่ทํางาน  (อาชีพอะไร  ผมไม่ขอบอกนะครับ) ในเวลากลางคืน   

แบบหนูปล่าวผู้หญิงกลางคืนผู้ชายกลางวัน..ผิดกาลเทศะ อีกแล้วหนูขอโทษ..ทำเซเว่นมั้ง..ถ้าไม่ได้ชั่วร้ายแบบย่องเบาก็อภัยเถอะ..เขาอาจจะขมขื่นในใจทำด้วยความจำเป็น..คนเรากลับตัวได้แค่อาชีพ..ดูพี่เหน่งกับน้องTraveler ซิเป็นตุ๊ดกันตั้งแต่อยู่อนุบาลยังกลับใจได้เลย..รักแท้ต้องมีก๊อกสอง..ไป.ไปหาก๊อกสองกันดีกว่า..อย่าจมน้ำตาอยู่เลยคนดี.. :-* :-*

Traveler

• member
พี่ป๋าเหน่ง อย่างเราสองคนเนี่ยพอจะจับคู่ออกอัลบั้ม Duo แข่งกะพวก Boy Band เกาหลีได้ไหม บรรจงแต่งสักเพลงให้ฮิตติดลมบนไปเลย แค่นั้นพอ
ถ้าคิดว่าได้ มะ คิดชื่อไว้ให้แล้ว กวนจังมึง กับ กวนซอนทีน พี่ป๋าเหน่งจะเอาชื่อไหนให้เลือกก่อน

ผิดที่ผิดทางอีกแล้วว่ะ ป๊ะกลับบ้านบางแคเรา  :-[ :-[

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ขอบคุณทุกท่าน ที่เข้ามาแสดงความเห็นนะครับ ตอนนี้ ผมดีขึ้นมากแล้ว เพราะคําแนะนําจากเพื่อนๆในเว็บแห่งนี้  และเพื่อนของผมเอง     ยอมรับครับว่าผม อาการแย่จริงๆ เมื่อรู้ความจริงทุกอย่าง  มันเกินรับได้จริงๆครับ 

ความรักเป็นเรื่องของคนสองคนครับ
แต่ถ้าแต่งงาน เป็นเรื่องระหว่างสองครอบครัวครับ
ถ้าเรารัก และพ่อแม่เรารับได้ ไม่น่าเป็นปัญหาครับผม
:)

aneng

• member
อ้างถึง
พี่ป๋าเหน่ง อย่างเราสองคนเนี่ยพอจะจับคู่ออกอัลบั้ม Duo แข่งกะพวก Boy Band เกาหลีได้ไหม บรรจงแต่งสักเพลงให้ฮิตติดลมบนไปเลย แค่นั้นพอ
ถ้าคิดว่าได้ มะ คิดชื่อไว้ให้แล้ว กวนจังมึง กับ กวนซอนทีน พี่ป๋าเหน่งจะเอาชื่อไหนให้เลือกก่อน

ผิดที่ผิดทางอีกแล้วว่ะ ป๊ะกลับบ้านบางแคเรา  อายจัง อายจัง
เดี๋ยวก่อนยังไม่มีเรื่องอย่าพึ่งกลับ..ตกลงกับพี่เหน่งคราวที่แล้วว่าไร..งานไหนไม่มีมีดปักหลังเราจะไม่ถอยกลับไง.ลืม.ลืม..

Dokdiao

• member
อ้างถึง

แบบหนูปล่าวผู้หญิงกลางคืนผู้ชายกลางวัน..ผิดกาลเทศะ อีกแล้วหนูขอโทษ..ทำเซเว่นมั้ง..ถ้าไม่ได้ชั่วร้ายแบบย่องเบาก็อภัยเถอะ..เขาอาจจะขมขื่นในใจทำด้วยความจำเป็น..คนเรากลับตัวได้แค่อาชีพ..ดูพี่เหน่งกับน้องTraveler ซิเป็นตุ๊ดกันตั้งแต่อยู่อนุบาลยังกลับใจได้เลย..รักแท้ต้องมีก๊อกสอง..ไป.ไปหาก๊อกสองกันดีกว่า..อย่าจมน้ำตาอยู่เลยคนดี.. :-* :-*

คอมเม้นท์ป้าเหน่ง ทําให้ผมอารมณ์ดีขึ้นครับ  ผมดีขึ้นมากแล้วครับ  ขอบคุณครับ 

aneng

• member
มีคนเข้าใจเราแล้ว..ดีใจมาก..นึกว่าจะโดนด่า..น้ำตาไหลเลย...บอกแล้วนิสัยหน้าตาดูลามก.แต่ข้างในจิตใจดั่งลามะเปรียบปราน.. :'( :'( :'(

Mook :)

• member
น้าดอกเดียว เป็นคนมีพรสวรรค์มากๆค่ะ
ฟังน้าเหน่งรู้เรื่อง
5555555 ;D

Traveler

• member
พี่ป๋าเหน่ง น้องมาแล้ว ไม่ไล่ไม่เลิก ถึงไล่ก็ไม่เลิกอีกเหมือนกัน ผมมึนอยู่แล้ว
แปลกโว้ยไอ้น้องดอกดิน ดอกเดียว get กับสัจธรรมได้เร็ว หลวงพี่เหน่งเทศน์ทีเดียว บรรลุ สุดยอดมาก

ท่านลามะกะ กลับวัดที่ธิเบตได้แล้ว วันนี้โปรดคนแล้วได้บุญหลาย คงนอนตาหลับแล้วนะวันนี้

Dokdiao

• member
พี่ป๋าเหน่ง น้องมาแล้ว ไม่ไล่ไม่เลิก ถึงไล่ก็ไม่เลิกอีกเหมือนกัน ผมมึนอยู่แล้ว
แปลกโว้ยไอ้น้องดอกดิน ดอกเดียว get กับสัจธรรมได้เร็ว หลวงพี่เหน่งเทศน์ทีเดียว บรรลุ สุดยอดมาก

ท่านลามะกะ กลับวัดที่ธิเบตได้แล้ว วันนี้โปรดคนแล้วได้บุญหลาย คงนอนตาหลับแล้วนะวันนี้

ไม่เก็ทเท่าไรหรอกครับ       ไม่เข้าใจความหมายด้วยด้วย  แต่เห็นมาคอมเม้นท์กระทู้ผมหลายครั้ง    ผมเลยอยากจะขอบคุณน่ะครับ

aneng

• member
5555น่านสำลักน้ำตาเลย..อุตส่าห์ดีใจ..สงสัยต้องมีล่ามส่วนตัว..น้องTraveler เป็นรุ่มเป็นร่ามให้อาตมาหน่อย..

akaza

• member
ไม่ได้เข้าบอร์ดหลายวันพอเห็นกระทู้ข้องน้าดอกเดียวแล้วก็อดเข้ามาไม่ได้ เคสเดียวกับผมเปะเลยครับเพิ่งจบกันหยกๆ 6 เมษา ก็ได้แต่ทำใจครับ ไม่ว่าเราจะเป็นคนดีซักแค่ใหนเมื่อเค้าคบกับเราแล้วไม่มีความสุข สิ่งที่เราจะให้เค้าได้ก็คือการเดินจากเค้าไป ปลงอย่างเดียวครับ ดีหน่อยที่ผมมีเพื่อนเยอะช่วนไปนั่นทำนี้ตลอดเลยไม่ฟุ้งซ่าน

Dokdiao

• member
ไม่ได้เข้าบอร์ดหลายวันพอเห็นกระทู้ข้องน้าดอกเดียวแล้วก็อดเข้ามาไม่ได้ เคสเดียวกับผมเปะเลยครับเพิ่งจบกันหยกๆ 6 เมษา ก็ได้แต่ทำใจครับ ไม่ว่าเราจะเป็นคนดีซักแค่ใหนเมื่อเค้าคบกับเราแล้วไม่มีความสุข สิ่งที่เราจะให้เค้าได้ก็คือการเดินจากเค้าไป ปลงอย่างเดียวครับ ดีหน่อยที่ผมมีเพื่อนเยอะช่วนไปนั่นทำนี้ตลอดเลยไม่ฟุ้งซ่าน
ขอบคุณน้า Akaza มากๆครับ  กรณีของผมมัน เกิดจากความจําเป็นของแฟนผม ที่เธอเกิดมาฐานะไม่ดี  เธอลําบากมาก จบแค่ ม.สาม  ไม่มีเงินเรียนต่อ เธอจึงเลือกทําอาชีพดังกล่าว เพราะมีรายได้ดี   ในขณะที่เธอคบกะผม เธอต้องคอยปิดบังอาชีพของเธอตลอด  กลางวันเธอไปเที่ยวกับผม  กลางคืนเธอต้องทํางาน เธอทําเพื่อผมมากมาย  เธอบอกว่าเพื่อผมแล้ว ทุกสิ่ง เธอให้ผมได้   ตอนนี้ ผมสงสารเธอจริงๆ เพราะเธอไม่เหลือใคร นอกจากผม  แต่ผมก็ต้องยอมตัดใจ   ทุกสิ่งทุกอย่างระหว่างเธอกับผม มันเป็นไปไม่ได้