Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องกีต้าร์สักหนนะครับ ผมมีปัญหาเรื่องความรัก วอนน้าๆ ป้าๆ ช่วยแนะผมที  (อ่าน 21338 ครั้ง)

Dokdiao

• member
ขอบคุณทุกกําลังใจที่ทุกๆคนมอบให้ครับ  ผมถึงกับร้องไห้เลยทีเดียวที่หลายๆคนเข้ามาตอบกระทู้ของผม แม้จะไม่ใช่เรื่องเกี่ยวกับกีต้าร์เลยสักนิดเดียว แต่ทุกคนก็ยังเข้ามาตอบกระทู้ไม่ขาดสาย ขอบคุณจริงๆครับ

Devastator

• member
ดูจากสภาพการณ์แล้ว...
ผมว่าปัญหาตอนนี้ที่น้าดอกเดียวที่เจอ มันเหมือนภูเขาน้ำแข็งอ่ะครับ
มันยังมองไม่เห็นอีกเย้อออ

อย่าไปหาแบบ100นะ ยังไงเผื่อไว้ 50เปอ นะคัฟ

ปล.อย่าว่าผมน๊า...เพราะเคยเจอเคสคล้ายๆกันนี่แหละ

bambamm

• member
ตอนที่ผมมีความรักครั้งแรก อาการก็ไม่ต่างกับอะไรคุณนักกฎหมายสะพายกีต้าร์

อย่าเสียใจเลยคับ ชีวิตคนเรามันสั้นเกินไปที่จะมานั่งเสียใจและทุกข์ใจ

สู้ ๆนะ เรารู้ว่ามันไม่ง่าย..แต่อยากให้ผ่านเรื่องนี้ไปอย่างเข้มแข็ง

ส่วนเรื่องแฟนคุณ สุดแต่ใจของคุณนะ ^^

Missdupdip

• member
ถ้าน้าดอกเดียวรักเค้าขนาดนั้นก็ไปหาเลยค่ะ คุยกันให้รู้เรื่องน่ะ

พูดตรงๆ ไม่ต้องอ้อมค้อมไปๆมาๆหมือนในละครโทรทัศน์ ไม่งั้นมันจะดราม้ากว่าเดิมอีก

ยังไงๆ ผู้หญิงก็ต้องเข้าใจแน่นอนค่ะ 

อย่างไรก็ตาม ก็ควรเตรียมใจเผื่อผิดหวังไว้บ้างเน้อ เป็นกำลังใจให้ค่ะ :)

kook_gai

• member
เป็นกำลังใจให้น้า Dokdiao (ดอกเดียว?)  สู้ๆ ครับ อย่า (ยอมแพ้) ฟ้าหลังฝนงดงามเสมอ

npas

• member
ครับ ผมขอบคุณน้าๆและป้าๆทุกท่านมากนะครับ ผมจะพยายามขอคืนดีกับแฟนผมให้ได้  แม้ในที่สุดแล้ว ผมอาจผิดหวัง แต่ผมก็จะเสียใจให้น้อยที่สุด เพราะผมพยายามทําดีที่สุดแล้ว และทําใจว่าเค้าคงไม่ใช่เนื้อคู่เรา
ป.ล. ผมจะเล่าเรื่องมหัศจรรย์ของผมกับแฟนให้ฟังครับ อาจฟังดูเหลวไหล แต่มันเกิดขึ้นจริงกับผม   
ก่อนที่ผมจะมาเจอแฟนคนนี้  ผมไม่เคยมีแฟนเลย ตั้งแต่เรียนจนทํางาน
มีอยู่วันนึง ผมได้เดินทางไปไหว้หลวงพ่อโต วัดป่าเลไลยก์ จังหวัดสุพรรณบุรี เพราะพี่ชายกับพี่สะใภ้ ชวนผมไป
ตอนที่ผมไหว้ขอพรท่าน ผมขอพรท่านว่า หลวงพ่อครับ ผมเหงาเหลือเกิน ผมอยากมีแฟน ผมอยากเห็นหน้าเนื้อคู่ของผมครับ หลวงพ่อ....
หลังจากนั้นประมาณหนึ่งอาทิตย์ ผมได้ลองเล่นเฟสบุ้ก ทั้งๆที่ผมไม่เคยเล่นมาก่อน ไม่เคยสนใจเลย
 ผมเล่นเพราะผมเห็นเพื่อนๆของผมเล่นกัน อยากเจอเพื่อนฝูงเก่าๆ
ไม่ได้อยากจะมีคนมาเม้นท์อะไรมากๆ เพราะผมว่ามันไร้สาระ
จนเข้าอาทิตย์ที่สอง เพื่อนหญิงของผมคนนึง ทักผมในเฟสบุ้กว่า มีคนอยากรู้จัก !!!
คนที่อยากรู้จักผม คือแฟนคนนี้ของผมนั่นเองครับ !!   

น้าๆ ป้าๆ ทุกท่าน เชื่อในเรื่องเนื้อคู่หรือปาฎิหารย์ไหมครับ     ผมเชื่อเเน่นอนครับว่า แฟนคนนี้ คือเนื้อคู่ของผม

หลวงพ่อโต ว้ดป่าเลไลย์ ท่านศักดิ์สิทธิ์จริง   ยืนยันครับ  ผมก็สุพรรณเหมือนกัน(มีประสบการณ์กับท่านหลายครั้ง หลายหนแล้ว)...

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
ผมมีเรื่องหนึ่งอยากเล่าให้น้าดอกเดียวได้ฟังซักเรื่องหนึ่งครับ
เมื่อก่อนผมเคยมีแฟนหนึ่งคนเรียนอยู่โรงเรียนมัธยมเดียวกัน แต่พึ่งได้มาคบกันตอนเรียนมหาลัย (ผมเรียนที่ต่างจังหวัดนะครับ แต่เค้าเรียนอยู่ที่กรุงเทพ)
เราก็ใช้วิธีโทรหากัน หรือเจอกันตอนเทศกาลเท่านั้น แต่มีเรื่องแปลกอยู่เรื่องหนึ่งคือเวลาผมโทรหากำลังคุยกันดีๆ บางครั้งเค้าจะตัดสายทิ้งไปเลย โทร
กลับไปก็โทรไม่ติด บางครั้งผมเผลอถามเค้าตรงๆ ประมาณว่ามีแฟนอยู่ที่โน่นรึเปล่า เค้าจะโกรธและไม่ยอมคุยกับผมเลย จนกระทั่งผมได้เข้าไปฝึกงานที่
กทม. เราก็มาพบเจอกันตามปกติเหมือนคนเป็นแฟนกันครับ แต่มีอยู่วันหนึ่งผมก็ทนที่จะถามตัวเองต่อไปไม่ไหวกับหลายสิ่งที่เค้าทำให้ผมสงสัย ผมจึงแอบ
ตามเค้าไปที่พัก(เราพักกันคนละที่) ไม่ต้องถามต่อนะครับ ว่าผมไปเจออะไร ^^ ที่ผมเล่ามาผมอยากบอกน้าดอกเดียวว่า "น้าดอกเดียวทำตามหัวใจตัวเอง
เถอะครับ เพราะมันทรมานหากฝืนใจตัวเอง" แต่ไม่ว่าจะเจอเหตุการณ์แบบไหนผมอยากให้น้าตั้งสติไว้ไม่ว่าสิ่งนั้นจะดีหรือร้ายก็ตาม ผม ณ ตอนนั้นได้ยิ้มให้กับ
เธอและบอกเธอว่ายังเป็นกำลังใจให้เธอเสมอ และสุดท้ายผมก็ผ่านมันมาได้จนปัจจุบันผมก็ได้แต่งงานกับผู้หญิง ที่ดีและก็ซื่อสัตย์ต่อผม ขอให้น้าผ่านมันมาให้
ได้ครับ ผมเชื่อว่าถ้าเป็นเนื้อคู่กันจริงๆแล้ว ก็คงไม่มีอะไรมาทำให้คนสองคนหยุดที่จะ "รัก" กันได้หรอกครับ 

ซึ้งเลยครับ...
รักคือการเสียสละ 
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
อย่าเสียใจเพื้อนเอ๋ยย............กระเทยมี!! ^©^
MUGEN_guitar_SHOP

Dokdiao

• member
อย่าเสียใจเพื้อนเอ๋ยย............กระเทยมี!! ^©^
555 ถ้าได้อย่าง น้องปอย ตรีชฎา ผมก็ OK ครับ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
เป็นอย่างไงบ้างครับ คืบหน้าไปถึงไหนแล้ว
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

em3ik

• member
เวลาจะช่วยบรรเทา และรักษาทุกสิ่งครับน้าดอก เป็นกำลังใจให้ครับ ..

Dokdiao

• member
เป็นอย่างไงบ้างครับ คืบหน้าไปถึงไหนแล้ว
อ่า ผมจะตอบว่าอย่างไรดี  เอาเป็นว่าตอนนี้ เธอยอมคุยโทรศัพท์กับผมแล้ว และดูเหมือนจะหายโกรธผม คุยดีมากๆ  ผมเองยัง งง  เลยครับ ทั้งๆที่ผมยังไม่ได้ไปหา หรือทําอะไรเลย ยังติดงานอยู่ ไปหาเธอไม่ได้ ตั้งใจจะไปต้นเดือนหน้า
ถ้าผมจะทําอะไร ก็คือ เมื่อวานตอนประมาณสองทุ่ม ผมนั่งภาวนาถึงหลวงพ่อโต และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ผมเคารพนับถือ กล่าวกับท่านว่า ผมขอให้ผมกับแฟนคืนดีกัน ถ้าเราเป็นเนื้อคู่กันจริง...     ตอนสี่ทุ่ม เธอโทรมาหาผม
คุยกะผม บอกเธอกลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้ว ไม่โกรธผมแล้ว  และชวนให้ผมไปหาเธอที่กรุงเทพ ไปเที่ยวกับเธอ เพราะเธอคิดถึงผม 

เชื่อผมเถอะครับ ผมไม่ได้โกหก   ผมเอง ก็ยังสับสนว่าเพราะอะไร เหตุการณ์มันแปรเปลี่ยนเร็วถึงเพียงนี้

Mook :)

• member
เหตุการณืดีขึ้นแล้วก็อย่ากังวลเลย ขอให้มีความสุขมากๆค่ะ ;D
ตอนมุกทะเลาะกะแฟน แรกๆก็ดูเลวร้าย ทำใจยาก หลังๆก็ ... อะไรอีก(วะ)เนี่ย (ตรู)เบื่อแล้วนะเฟ้ยยย... เห้ย!! -*-
55+

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Room3.50บาท - ห้าหนุ่มบนความเหงา
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

aneng

• member
เรื่องนี้เป็นที่นิยม.เสียดายมาไม่ทันดีกันและ ว้า คราวหน้าทะเลาะกันใหม่ต้องมาให้ทัน..ขอแสดงความดีใจด้วยจากใจ...มุกล่ะจะทะเลาะกับแฟนกันหรือยังรออยู่นะ...บอกเลยว่าชอบ... ::)ผมไม่ได้ใจดำนะ  อย่าพึ่งด่า จากประสบการณ์..ลูก3ลูก2ก็ยังมีทะเลาะงอนกันลิ้นกับฟัน..บางทีเมียหรือผู้หญิงก็ชอบเช็คเรตติ้งเรา..ว่ายังง้อยังรักหรือปล่าว.อย่าพึ่งพลีผลามทำอะไรใจร้อน ประชดชีวิตเชื่อผม..เจออีกเยอะถ้าคิดจะมีคู่..นี่แค่เบสิค5555

Dokdiao

• member
กลับมาอีกครั้งครับ น้าๆ ป้าๆ   ตอนนี้ ผม หมดอารมณ์ทุกอย่าง ไม่มีกําลังใจเล่นกีต้าร์ ไม่มีกําลังจะทําอะไรแล้ว แต่ยังนึกถึงเว็บแห่งนี้อยู่เสมอ  ผมเพิ่งเลิกกับแฟนอย่างเด็ดขาด  สาเหตุนั้น ผมบอกได้เลยว่าเหมือนที่น้าๆป้าๆบางท่านเตือนผมในกระทู้นี้  ความลับไม่มีในโลกจริงๆครับ เธอโกหกผมอีกแล้ว แต่คราวนี้มันรุนแรงเกินให้อภัยได้จริงๆ      และรู้สึกตลกกับชะตาชีวิตของผมกับเธอเป็นอย่างมาก 

nhoy

• member
กลับมาอีกครั้งครับ น้าๆ ป้าๆ   ตอนนี้ ผม หมดอารมณ์ทุกอย่าง ไม่มีกําลังใจเล่นกีต้าร์ ไม่มีกําลังจะทําอะไรแล้ว แต่ยังนึกถึงเว็บแห่งนี้อยู่เสมอ  ผมเพิ่งเลิกกับแฟนอย่างเด็ดขาด  สาเหตุนั้น ผมบอกได้เลยว่าเหมือนที่น้าๆป้าๆบางท่านเตือนผมในกระทู้นี้  ความลับไม่มีในโลกจริงๆครับ เธอโกหกผมอีกแล้ว แต่คราวนี้มันรุนแรงเกินให้อภัยได้จริงๆ      และรู้สึกตลกกับชะตาชีวิตของผมกับเธอเป็นอย่างมาก  
น้า Dokdiao ใจเย็นๆ นะครับ  ผมเคยผ่านเหตุการณ์เช่นนี้มาแล้ว แต่ผมไม่ทราบว่าสถานการณ์ของน้านั้นรุนแรงเช่นไร ถ้าเป็นไปตามที่น้าบอก เวลาเท่านั้นที่จะเป็นเครื่องพิสูจน์ว่าเธอและน้าจะไปกันได้อีกไหม  น้าต้องทำใจครับ เพราะเราจะดิ้นรนอย่างไรก็คงจะช่วยอะไรไม่ได้มาก  ผมดูแล้วน้ายังอายุน้อยอยู่เลย ชีวิตน้ายังต้องดำเนินไปอีกไกล จะต้องมีโอกาสพบปะผู้คนอีกมาก บางทีถ้าเราไปกับคนนี้ไม่ได้จริงๆ เราอาจจะได้พบกับคนอื่นที่รอเราอยู่ในวันเวลาข้างหน้าก็ได้   ผมเคยประสบมาแล้ว แทบจะตายกินไม่ได้นอนไม่หลับเหมือนชีวิตนี้จะว่างเปล่าไปหมด ตรงจุดนี้แหละครับที่เรารู้สึกว่าจะแย่ที่สุดในชีวิต แต่ถ้าผ่านจุดนี้ไปได้ วันเวลาของเราก็จะดีขึ้นเรื่อยๆ อนาคตเรายังอยู่อีกไกลครับ   สำหรับผมอายุค่อนข้างมากแล้ว เมื่อมองกลับไปดูอดีตผมกลับเห็นว่า เป็นการดีแล้วที่ตอนหนุ่มๆ ผมไม่สมหวังกับคนบางคนเพื่อผมจะได้คนที่ดีที่สุดในเวลาต่อมาเป็นคู่ชีวิต   น้า Dokdiao ครับ สิ่งสำคัญคือ น้าต้องผ่านจุดนี้ไปให้ได้  น้าพยายามอย่าอยู่คนเดียวครับ ถึงยากก็ต้องทำ  หยิบกีต้าร์ที่เราชอบขึ้นมาเล่นครับ  คาดว่าใช้เวลาไม่นานจนเกินไปหรอกครับน้าจะดีขึ้นเอง  อนาคตรออยู่ครับ ผมเป็นกำลังใจให้ หรือแม้แต่บรรดาสมาชิกในบ้านไม้หลังนี้ผมก็เชื่อว่าทุกๆ คนจะเป็นกำลังใจให้น้าครับ

Traveler

• member
ก็ตามที่น้า nhoy บอกนั่นล่ะครับ มันต้องผ่านไปได้ครับ

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
เป็นกำลังใจให้ผ่านมันไปให้ได้ครับ