Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องกีต้าร์สักหนนะครับ ผมมีปัญหาเรื่องความรัก วอนน้าๆ ป้าๆ ช่วยแนะผมที  (อ่าน 21444 ครั้ง)

Mook :)

• member
ขอบคุณความเห็นน้า Mook มากครับ  ก่อนที่เธอจะขาดการติดต่อจากผมไป  เธอบอกว่าที่เธอเสียใจ เพราะ ผมนิสัยดีมาๆ ไม่เคยโกรธ  หรือว่าเธอเลย เมื่อเธอถูกผมว่า เธอทําใจไม่ได้   และเธอบอกว่า เธอน้อยใจที่เธอ ทําดีกับผมหลายครั้ง แต่เธอทําผิดเพียงครั้งเดียว และครั้งแรก ผมก็ไปว่าเธอ      โธ่ว.. ตกลงผมผิดใช่ไหม ที่ผมว่าเธอตอนทําผิด  ผมผิดใช่ไหมที่ไม่คิดถึงความดีที่เธอทําให้ผม ทั้งที่ผมน่ะ ดีกับเธอและรักเธอมากเหมือนกัน
ไม่ผิดหรอกค่ะ ให้อภัยเธอสักครั้ง เลิกพูดเรื่องที่เราต่างต่างผิดพลาด ทำทุกอย่างเหมือนเดิม ไว้วางใจ อย่าหวาดระแวง แล้วชีวิตรักจะมีความสุข
แต่ถ้ามีครั้งต่อไป ให้ใช้เหตุผลคุยกัน อย่าใช่อารมณ์ เพราะตอนนี้เราได้เรียนรู้แล้วว่า เค้าทำใจไม่ได้ที่เราว่า เราก็ต้องค่อยๆพูดจากกับเธอ  ว่าเหตุเพราะอะไร ถึงได้ทำแบบนั้น คุยให้เข้าใจ และบอกกันว่า ขออย่าให้มีครั้งต่อไป อย่าให้มันกลายเป็นความเคยชิน
สู้ๆนะคะ ขอให้มีความสุขกับความรัก

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป

CHOPPER_F

• member
ขอบคุณความเห็นน้า Mook มากครับ  ก่อนที่เธอจะขาดการติดต่อจากผมไป  เธอบอกว่าที่เธอเสียใจ เพราะ ผมนิสัยดีมาๆ ไม่เคยโกรธ  หรือว่าเธอเลย เมื่อเธอถูกผมว่า เธอทําใจไม่ได้   และเธอบอกว่า เธอน้อยใจที่เธอ ทําดีกับผมหลายครั้ง แต่เธอทําผิดเพียงครั้งเดียว และครั้งแรก ผมก็ไปว่าเธอ      โธ่ว.. ตกลงผมผิดใช่ไหม ที่ผมว่าเธอตอนทําผิด  ผมผิดใช่ไหมที่ไม่คิดถึงความดีที่เธอทําให้ผม ทั้งที่ผมน่ะ ดีกับเธอและรักเธอมากเหมือนกัน
ไม่ผิดหรอกค่ะ ให้อภัยเธอสักครั้ง เลิกพูดเรื่องที่เราต่างต่างผิดพลาด ทำทุกอย่างเหมือนเดิม ไว้วางใจ อย่าหวาดระแวง แล้วชีวิตรักจะมีความสุข
แต่ถ้ามีครั้งต่อไป ให้ใช้เหตุผลคุยกัน อย่าใช่อารมณ์ เพราะตอนนี้เราได้เรียนรู้แล้วว่า เค้าทำใจไม่ได้ที่เราว่า เราก็ต้องค่อยๆพูดจากกับเธอ  ว่าเหตุเพราะอะไร ถึงได้ทำแบบนั้น คุยให้เข้าใจ และบอกกันว่า ขออย่าให้มีครั้งต่อไป อย่าให้มันกลายเป็นความเคยชิน
สู้ๆนะคะ ขอให้มีความสุขกับความรัก

ตามนั้นค่ะ
☆--» Mini ShoPPeR ♫~*

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook

บางที เค้าอาจจะคิดว่า ไมไม่เชื่อใจ ไมจับผิด ไมกล่าวหาว่าโกหก เค้าอาจไม่พอใจก็ได้

ทั้งหมดทั้งหลายเหล่านี้ คำเดียวเลยครับ โกหก จริงหรือป่าวหละ นั่นแหระ สิทธิที่เค้าจะไม่พอใจได้ คือ เค้าไม่ได้ผิด
เราจับได้เราผิดหรอ พอเราจับได้แล้วหาว่าเราไม่ไว้ใจ อ่าว แล้วที่ไม่ไว้ใจเนี่ยมันจริงหรือป่าวหละ กับที่สิ่งที่เค้าทำ
พอทุกอย่างมันเฉลยหละ ผมอยากจะกระโดดถีบหน้าผู้หญิงคนนั้น(แฟนเก่า)เลยครับ
ทุกสิ่งที่ผมระแวง ทุกสิ่งที่ผมไม่ไว้ใจ มันทำจริงทุกอย่าง... แต่ระหว่างที่คบกัน ผมผิดตลอด...
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

Dokdiao

• member
ครับ ผมขอบคุณน้าๆและป้าๆทุกท่านมากนะครับ ผมจะพยายามขอคืนดีกับแฟนผมให้ได้  แม้ในที่สุดแล้ว ผมอาจผิดหวัง แต่ผมก็จะเสียใจให้น้อยที่สุด เพราะผมพยายามทําดีที่สุดแล้ว และทําใจว่าเค้าคงไม่ใช่เนื้อคู่เรา
ป.ล. ผมจะเล่าเรื่องมหัศจรรย์ของผมกับแฟนให้ฟังครับ อาจฟังดูเหลวไหล แต่มันเกิดขึ้นจริงกับผม  
ก่อนที่ผมจะมาเจอแฟนคนนี้  ผมไม่เคยมีแฟนเลย ตั้งแต่เรียนจนทํางาน
มีอยู่วันนึง ผมได้เดินทางไปไหว้หลวงพ่อโต วัดป่าเลไลยก์ จังหวัดสุพรรณบุรี เพราะพี่ชายกับพี่สะใภ้ ชวนผมไป
ตอนที่ผมไหว้ขอพรท่าน ผมขอพรท่านว่า หลวงพ่อครับ ผมเหงาเหลือเกิน ผมอยากมีแฟน ผมอยากเห็นหน้าเนื้อคู่ของผมครับ หลวงพ่อ....
หลังจากนั้นประมาณหนึ่งอาทิตย์ ผมได้ลองเล่นเฟสบุ้ก ทั้งๆที่ผมไม่เคยเล่นมาก่อน ไม่เคยสนใจเลย
 ผมเล่นเพราะผมเห็นเพื่อนๆของผมเล่นกัน อยากเจอเพื่อนฝูงเก่าๆ
ไม่ได้อยากจะมีคนมาเม้นท์อะไรมากๆ เพราะผมว่ามันไร้สาระ
จนเข้าอาทิตย์ที่สอง เพื่อนหญิงของผมคนนึง ทักผมในเฟสบุ้กว่า มีคนอยากรู้จัก !!!
คนที่อยากรู้จักผม คือแฟนคนนี้ของผมนั่นเองครับ !!    

น้าๆ ป้าๆ ทุกท่าน เชื่อในเรื่องเนื้อคู่หรือปาฎิหารย์ไหมครับ     ผมเชื่อเเน่นอนครับว่า แฟนคนนี้ คือเนื้อคู่ของผม

CHOPPER_F

• member
เนื้อคู่กันแล้ว ก็คงไม่แคล้วกันไปได้  นานไปมั๊ยเพลงนี้ อิอิ
☆--» Mini ShoPPeR ♫~*

Mook :)

• member
น้าๆ ป้าๆ ทุกท่าน เชื่อในเรื่องเนื้อคู่หรือปาฎิหารย์ไหมครับ     ผมเชื่อเเน่นอนครับว่า แฟนคนนี้ คือเนื้อคู่ของผม
ถ้าถามเรา เราชื่อเรื่องเนื้อคู่ ทุกคนเกิดมาย่อมมีคู่เป็นของตัวเอง อยู่ที่ว่าเราจะหาเจอมั้ย
แต่เราไม่เชื่อ เรื่องปาฏิหารย์ เราเชื่อทุกสิ่งที่เกิดขึ้นบนโลก รวมทั้งทุกสิ่งที่เกิดขึ้นกับเรา ถูกกำหนดมาอยู่แล้ว ทั้งสิ่งที่เราเป็นคนกำหนด และสิ่งที่สิ่งแวดล้อมกำหนด
อย่างง่ายๆ วันพรุ่งนี้จะเป็นยังไง ก็อยู่ที่วันนี้เราทำอะไร

ความคิดเห็นส่วนตัว อิอิ
วันนี้ดูมีสาระเกินไป เดี๋ยวจะผิดคอนเซปท์ ;D

Traveler

• member
นี่เด็กๆ ว่าจะไม่แล้ว เฮียขอเจือกหน่อยแล้วกัน
ไอ้น้องนักกฏหมายสะพายกีต้าร์ ข้อมูลที่ให้น่ะมันน้อยเกินไป เช่นจับได้เรื่องอะไร ต่อว่ารุนแรงขนาดไหน ฯลฯ
จริงๆทุกคนเขาก็บอกแล้ว ว่า เดินหน้าดับเครื่องชนไปเลย พรุ่งนี้วันเสาร์ เข้ากรุงเทพไปเลย สวนพลูซอย 8 ไปเลย หาให้เจอ ไหนๆก็คิดเอาเองอยู่แล้วว่าบุพเพอาละวาด เอาให้มันรู้ดำรู้แดงไปเลย ไม่ต้องตีโพยตีพายอะไรทั้งนั้น ถ้ามันคือบุพเพอาละวาด อย่าช้า เดี๋ยว มอคอปอดอ และถ้าไม่ใช่ อาจเจอบุพเพซ้อนบุพเพก็ได้นะใครจะรู้
ถ้ารักจริงหวังแต่งก็รีบเลย  ไอ้เสือเอาวา ถ้าเจอตัวแล้วไม่ยอมคุยด้วยอีกก็ฉุดเลย (อันนี้พูดเล่นนา แต่ถ้าใจถึงจะทำก็ทำ โดนปืนหรือติดคุกผมไม่เกี่ยวนะ ผมแค่กองเชียร์ Hardcore อิอิ)

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ความรักแต่ละคู่ อยู่ที่ตกลงกันได้หรือไม่ แค่ไหน ยังไง จึงจะตัดสินว่าจะได้ไปต่อหรือเปล่า
ขอให้โชคดีเด้อครับ เอาใจช่วย
:)

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: ขอนอกเรื่องกีต้าร์สักหนนะครับ ผมมีปัŧ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 19:36:55 »
น้าๆ ป้าๆ ทุกท่าน เชื่อในเรื่องเนื้อคู่หรือปาฎิหารย์ไหมครับ     ผมเชื่อเเน่นอนครับว่า แฟนคนนี้ คือเนื้อคู่ของผม
ถ้าถามเรา เราชื่อเรื่องเนื้อคู่ ทุกคนเกิดมาย่อมมีคู่เป็นของตัวเอง อยู่ที่ว่าเราจะหาเจอมั้ย
แต่เราไม่เชื่อ เรื่องปาฏิหารย์ เราเชื่อทุกสิ่งที่เกิดขึ้นบนโลก รวมทั้งทุกสิ่งที่เกิดขึ้นกับเรา ถูกกำหนดมาอยู่แล้ว ทั้งสิ่งที่เราเป็นคนกำหนด และสิ่งที่สิ่งแวดล้อมกำหนด
อย่างง่ายๆ วันพรุ่งนี้จะเป็นยังไง ก็อยู่ที่วันนี้เราทำอะไร

ความคิดเห็นส่วนตัว อิอิ
วันนี้ดูมีสาระเกินไป เดี๋ยวจะผิดคอนเซปท์ ;D

ตอนแรกก็ ศิราณี นะ เรา 2 คน
ไปๆมาๆ ดราม่า กว่า จขกท. ซะอีก 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
            ต้องถามใจตัวเองครับ ว่ารัก เค้า แค่ไหน  ให้อภัย ให้เค้าได้มากแค่ไหน  ไม่ต้องสนใจเรื่องใครผิด ใครถูก หล่อกครับ ใครเริ่มก่อน เริ่มหลัง  สำคัญที่สุด คือ ความสัมพันธ์ ถ้ารักเค้ามาก ก็ไปหาเค้าเถอะครับ  

เมื่อก่อนผมเนี่ยเป็นควายมาก รู้ตัวว่ากำลังโดนหลอกอยู่ แต่ผมก็ไม่สน ดูซิ ว่ามันจะควายได้แค่ไหน  อย่าไปแคร์ คนรอบข้าง แคร์ หัวใจตัวเองดีที่สุด แต่ ต้องไม่ทำให้คนอื่น เค้าเดือดร้อนนะครับ   โชคดี

Ignite

• member
  • ดูโง่เเต่ก้อเท่
บุก ยัน บ้าน เลย ครับ !!!!
อย่างมากก้อโดนบุกลุกครับ ติดคุกไม่นานหรอกครับ ^ ^
(ล้อเล่นนะ)
ระบบคือหัวใจ

Dokdiao

• member
            ต้องถามใจตัวเองครับ ว่ารัก เค้า แค่ไหน  ให้อภัย ให้เค้าได้มากแค่ไหน  ไม่ต้องสนใจเรื่องใครผิด ใครถูก หล่อกครับ ใครเริ่มก่อน เริ่มหลัง  สำคัญที่สุด คือ ความสัมพันธ์ ถ้ารักเค้ามาก ก็ไปหาเค้าเถอะครับ 

รักมากครับ อยากแต่งงานกะเค้า อยากให้เค้าเป็นแม่ของลูกเรา  อยากอยู่กะเค้าทุกๆวัน อยากเห็นหน้าทุกวัน   ผมไปหาเค้าแน่ครับ แต่ตอนนี้ผมติดงานที่ยังค้างอยู่ เพราะช่วงที่คบกะแฟน ผมไม่ค่อยทํางานเลยครับ

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
ผมมีเรื่องหนึ่งอยากเล่าให้น้าดอกเดียวได้ฟังซักเรื่องหนึ่งครับ
เมื่อก่อนผมเคยมีแฟนหนึ่งคนเรียนอยู่โรงเรียนมัธยมเดียวกัน แต่พึ่งได้มาคบกันตอนเรียนมหาลัย (ผมเรียนที่ต่างจังหวัดนะครับ แต่เค้าเรียนอยู่ที่กรุงเทพ)
เราก็ใช้วิธีโทรหากัน หรือเจอกันตอนเทศกาลเท่านั้น แต่มีเรื่องแปลกอยู่เรื่องหนึ่งคือเวลาผมโทรหากำลังคุยกันดีๆ บางครั้งเค้าจะตัดสายทิ้งไปเลย โทร
กลับไปก็โทรไม่ติด บางครั้งผมเผลอถามเค้าตรงๆ ประมาณว่ามีแฟนอยู่ที่โน่นรึเปล่า เค้าจะโกรธและไม่ยอมคุยกับผมเลย จนกระทั่งผมได้เข้าไปฝึกงานที่
กทม. เราก็มาพบเจอกันตามปกติเหมือนคนเป็นแฟนกันครับ แต่มีอยู่วันหนึ่งผมก็ทนที่จะถามตัวเองต่อไปไม่ไหวกับหลายสิ่งที่เค้าทำให้ผมสงสัย ผมจึงแอบ
ตามเค้าไปที่พัก(เราพักกันคนละที่) ไม่ต้องถามต่อนะครับ ว่าผมไปเจออะไร ^^ ที่ผมเล่ามาผมอยากบอกน้าดอกเดียวว่า "น้าดอกเดียวทำตามหัวใจตัวเอง
เถอะครับ เพราะมันทรมานหากฝืนใจตัวเอง" แต่ไม่ว่าจะเจอเหตุการณ์แบบไหนผมอยากให้น้าตั้งสติไว้ไม่ว่าสิ่งนั้นจะดีหรือร้ายก็ตาม ผม ณ ตอนนั้นได้ยิ้มให้กับ
เธอและบอกเธอว่ายังเป็นกำลังใจให้เธอเสมอ และสุดท้ายผมก็ผ่านมันมาได้จนปัจจุบันผมก็ได้แต่งงานกับผู้หญิง ที่ดีและก็ซื่อสัตย์ต่อผม ขอให้น้าผ่านมันมาให้
ได้ครับ ผมเชื่อว่าถ้าเป็นเนื้อคู่กันจริงๆแล้ว ก็คงไม่มีอะไรมาทำให้คนสองคนหยุดที่จะ "รัก" กันได้หรอกครับ 

Ignite

• member
ผมมีเรื่องหนึ่งอยากเล่าให้น้าดอกเดียวได้ฟังซักเรื่องหนึ่งครับ
เมื่อก่อนผมเคยมีแฟนหนึ่งคนเรียนอยู่โรงเรียนมัธยมเดียวกัน แต่พึ่งได้มาคบกันตอนเรียนมหาลัย (ผมเรียนที่ต่างจังหวัดนะครับ แต่เค้าเรียนอยู่ที่กรุงเทพ)
เราก็ใช้วิธีโทรหากัน หรือเจอกันตอนเทศกาลเท่านั้น แต่มีเรื่องแปลกอยู่เรื่องหนึ่งคือเวลาผมโทรหากำลังคุยกันดีๆ บางครั้งเค้าจะตัดสายทิ้งไปเลย โทร
กลับไปก็โทรไม่ติด บางครั้งผมเผลอถามเค้าตรงๆ ประมาณว่ามีแฟนอยู่ที่โน่นรึเปล่า เค้าจะโกรธและไม่ยอมคุยกับผมเลย จนกระทั่งผมได้เข้าไปฝึกงานที่
กทม. เราก็มาพบเจอกันตามปกติเหมือนคนเป็นแฟนกันครับ แต่มีอยู่วันหนึ่งผมก็ทนที่จะถามตัวเองต่อไปไม่ไหวกับหลายสิ่งที่เค้าทำให้ผมสงสัย ผมจึงแอบ
ตามเค้าไปที่พัก(เราพักกันคนละที่) ไม่ต้องถามต่อนะครับ ว่าผมไปเจออะไร ^^ ที่ผมเล่ามาผมอยากบอกน้าดอกเดียวว่า "น้าดอกเดียวทำตามหัวใจตัวเอง
เถอะครับ เพราะมันทรมานหากฝืนใจตัวเอง" แต่ไม่ว่าจะเจอเหตุการณ์แบบไหนผมอยากให้น้าตั้งสติไว้ไม่ว่าสิ่งนั้นจะดีหรือร้ายก็ตาม ผม ณ ตอนนั้นได้ยิ้มให้กับ
เธอและบอกเธอว่ายังเป็นกำลังใจให้เธอเสมอ และสุดท้ายผมก็ผ่านมันมาได้จนปัจจุบันผมก็ได้แต่งงานกับผู้หญิง ที่ดีและก็ซื่อสัตย์ต่อผม ขอให้น้าผ่านมันมาให้
ได้ครับ ผมเชื่อว่าถ้าเป็นเนื้อคู่กันจริงๆแล้ว ก็คงไม่มีอะไรมาทำให้คนสองคนหยุดที่จะ "รัก" กันได้หรอกครับ 
ผมเข้าใจความรู้สึกเลยนะเนี้ย เคยเหมือนกันครับ

• member
    • Facebook

ซึ้งเลยครับ...

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
    • ร่มพระคุณบริการ
            ต้องถามใจตัวเองครับ ว่ารัก เค้า แค่ไหน  ให้อภัย ให้เค้าได้มากแค่ไหน  ไม่ต้องสนใจเรื่องใครผิด ใครถูก หล่อกครับ ใครเริ่มก่อน เริ่มหลัง  สำคัญที่สุด คือ ความสัมพันธ์ ถ้ารักเค้ามาก ก็ไปหาเค้าเถอะครับ 

เมื่อก่อนผมเนี่ยเป็นควายมาก รู้ตัวว่ากำลังโดนหลอกอยู่ แต่ผมก็ไม่สน ดูซิ ว่ามันจะควายได้แค่ไหน  อย่าไปแคร์ คนรอบข้าง แคร์ หัวใจตัวเองดีที่สุด แต่ ต้องไม่ทำให้คนอื่น เค้าเดือดร้อนนะครับ   โชคดี
แต่ตอนนี้เป็นกระทิง :D

ตรงเป๊ะเลย อิอิ
ส่วนใหญ่

ลองเปลี่ยนสไตร์วิธีการพูดดู   พูดแบบไม่เหมือนเดิมแต่คงสภาพไว้ด้วยความรัก  พูดด้วยความรักไม่ชักเหตุผล  มีสติตลอดเวลา
เช่น Exp' ที่พูดไปก็เพราะห่วงนะ ไม่ได้เจตนาคิดอย่างนั้นซักหน่อย แค่เตือนสติในความรัก ก็เท่านั้น '  หรืออะไรประมาณนี้
facebook.com/byrt21

Ignite

• member
ผมว่าถ้าไม่รักก้อบอกตรงๆยังดีกว่านะครับผมว่า ไม่ใช่ว่ามาทำเเบบนี้ รับไม่ได้

FilM AcousTic North Gear

• member
  • Guitar is part of our lives...
ขอให้สู้ไว้นะครับ น้าดอกเดี่ยว ขอให้ผ่านมันไปให้ได้แล้ว ใช้ชิวิตที่มีอยู่กับคนที่เราคิดว่าใช้อย่างมีความสุขนะครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่เคยไคว่คว้าหาความรัก คบคนนี้ก็ไม่ใช่คนนั้นก็ไม่ใช่ แต่ผมก็เจอ ผู้หญิงคนหนึ่งที่เค้าบอกกับผมว่า ฟิล์มอะเป็นคนดีในสายตาเค้านะไม่ว่าใครจะคิดยังไง ตอนนั้นผมก็มีความสุขนะครับรอวันที่เค้าจะมาอยู่กะเรา  จนเค้าก็มาอยู่กับผมจริงๆ
แต่ปัจจุบันนี้ผมก็ทำตัวงี้เง้ากับเค้าทุกวันเพราะอาจจะเป็นเพราะความเบื่อหน่ายผมอาจจะคิดว่าเค้าไม่ใช้สำหรับผมอะไรประมาณนี้ ที่ผมกล่าวออกมาไม่ได้มีเจตนาอะไรนะครับแต่ผมจะบอกว่า บางทีชีวิตคู่ก็ไม่ได้มีความสุขหรือหวานหยดย้อยเหมือนในละครสักนิดเลยครับ ถ้าคิดจะใช้ชีวิตคู่อยู่กะใครท่านต้องละทิ้งกิเลศที่มีทั้งหมดให้ได้นะครับ 555+
1 ผู้หญิงอื่น
2 เพื่อน
3 เหล้าเบียร์
4 ห้ามหนีเที่ยว 555+
นี้เหละครับชิวิตของผมที่ผมขาดไปในช่วงเวลานี้ (แต่ความรักมันก็มีขึ่นๆลงๆเหมือนน้ำครับอิอิ ตอนนี้ผมก็กลับมารักเค้าอิกแล้วครับ 555+เวลานึกถึงเวลาเค้าทำไรดีดีให้ก็หมดรักเค้าไม่ลงครับ555+)ขอให้น้าดอกเดียวสมหวังกับความรักนะครับสู้ๆ
ผมยาว ใส่รองเท้าเก่า

ake_iam

• บุคคลทั่วไป
เห็นใจนะน้องโก้ สู้ ๆ ครับ ชิวิตเพิ่งเริ่มต้นครับทุกคนต้องเคยเจอเรื่องแบบนี้ทั้งนั้นแหละครับ เวลารักษาแผลใจครับแต่ต้องผ่านช่วงเวลานั้นไปให้ได้ อาจเจอรักใหม่ที่ดีและลงตัวมากกว่า พี่สนับสนุนความคิดพี่กบบลูมูน ครับ ลองไปเดินเล่นแถวตลาดสามชุกอาจพบรักใหม่พรุ่งนี้ก็ได้ครับ โชดดีนะน้องโก้ นี่แค่รักครั้งแรกเอง อาจยังต้องเจอรักครั้งสองหรือสามกว่าจะลงตัว