Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องกีต้าร์สักหนนะครับ ผมมีปัญหาเรื่องความรัก วอนน้าๆ ป้าๆ ช่วยแนะผมที  (อ่าน 21443 ครั้ง)

Dokdiao

• member
ผมพูดเลยครับว่า สาเหตุครั้งนี้ที่ทะเลาะกัน เพราะผมจับได้ว่าแฟนผมโกหก ผมเลยงอนๆ ว่าเธอทางเอ็ม ว่า  ผมไม่ชอบคนโกหกนะ     แฟนผม พอเห็นข้อความทางเอ็ม  คิดไปถึงไหนต่อไหนเลยครับ
ผมไม่คิดเลยว่า การว่าเธอไปครั้งนี้ จะรุนแรงต่อเธอมากมายแค่ไหน      และนี่เป็นการทะเลาะครั้งแรกของผมกับเธอด้วยนะครับ  มันจะอะไร ขนาดนั้น

nantfa

• member
Re: ขอนอกเรื่องกีต้าร์สักหนนะครับ ผมมีปัŧ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 16:49:28 »
เดินทางจาก สุพรรณมา กทม ซักอาทิตย์ละวันซิ
ชีวิต น้าจะดีขึ้นเพราะเครียดน้อยลง เชื่อผม

เมื่อ 6-7 ปีก่อน ผมไปทำงานก่อสร้างอาคารในไซด์งานโรงเบียร์ช้าง ที่กำเเพงเพชร รถยนต์ก็ไม่มีชีวิตเพิ่งตั้งไข่  เเต่ด้วยความรัก (บางทีอาจเป็นความหน้ามืด!!) หรือด้วยเหตุใดไม่ทราบ

ทุกวันเสาร์ตอนเย็นเลิกงาน ผมจะนั่งรถทัวส์จาก อ.คลองลาน จ.กำเเพงเพชร มาลงหมอชิต เเล้วต่อรถเมล์เพื่อไปอาศัย นอนห้องพักบริษัท ที่สาทร

พอตอนเช้าวันอาทิตย์ผมก็ออกจากสาทร ไปหาเเฟนผมที่มหาชัย  เพื่อไปดูหนัง กินข้าว หรือไปเที่ยวซึ่งผมมีโอกาส เเค่ อาทิตย์ละ 1 วัน  (ช่วงเเฟนผมก็เห็นใจ เรื่องค่าเดินทาง จนยอมพาเข้าบ้าน จะได้ไม่ต้องเสียตังค์
พาไปกินข้าว ดูหนัง )     

ตอนเย็นวันอาทิตย์   ผมต้องนั่งรถรถเมลด์ 2 ต่อ จากมหาชัย เพื่อไปขึ้นรถทัวส์ที่หมอชิต
กลับ จ.กำเเพงเพชร เพราะต้องทำงาน วันจันทร์ตอนเช้า

จนทุกวันนี้ความหน้ามืดของผมประสบผลสำเร็จ เเล้วหละ  เจ้เขาเห็นใจ เลยไม่อยากให้ผมเดินทาง เขาตามมาอยู่ด้วยเลย   555

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: ขอนอกเรื่องกีต้าร์สักหนนะครับ ผมมีปัŧ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 16:57:29 »
ผมพูดเลยครับว่า สาเหตุครั้งนี้ที่ทะเลาะกัน เพราะผมจับได้ว่าแฟนผมโกหก ผมเลยงอนๆ ว่าเธอทางเอ็ม ว่า  ผมไม่ชอบคนโกหกนะ     แฟนผม พอเห็นข้อความทางเอ็ม  คิดไปถึงไหนต่อไหนเลยครับ
ผมไม่คิดเลยว่า การว่าเธอไปครั้งนี้ จะรุนแรงต่อเธอมากมายแค่ไหน      และนี่เป็นการทะเลาะครั้งแรกของผมกับเธอด้วยนะครับ  มันจะอะไร ขนาดนั้น

อันนี้ ผมมองเกมส์ออก เลยครับ ผมเจอมาเยอะ กรณีนี้ ผู้หญิงเก่งครับ เค้าผิด แต่ทำให้เราผิดได้ งง มั้ย ผมงง มา 2 ปี เต็มๆ แล้วทุกอย่างมันก็เฉลยเอง
ผมไม่อยากจะพูดเยอะกว่านี้ครับ แฮ่ๆ งั้นผมขอถอนตัว ออกจากศิราณี ละกันครับ ถ้าเจอ กรณี นี้

กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

Dokdiao

• member
ขอบคุณคําแนะนําทุกท่านครับ คําเเนะนําของน้าน่านฟ้า ผมอยากใช้จริงๆครับ   แต่ผมจะโดนด่านอรหันต์เส้าหลินที่บ้านเธอเสียก่อน   พี่สาวเธอ น้าเธอ อาม่า หลานเธอ  พ่อและแม่ของเธอ ตอนนี้ โกรธผมทุกคน เพราะผมไปทําคนที่ท่านรักเสียใจ  โดยที่ผมไม่มีโอกาสจะอธิบายความจริงทั้งหมดเลย      ผมคิดนะครับ ว่า บางที ผมอาจจะต้องติดคุก ข้อหา ลักพาตัวแฟนผมแน่ๆ  เพราะผมหน้ามืด จนปัญญาจริงๆ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
เข้ามาให้กำลังใจครับ เอาอย่างน้า น้านฟ้า หน้ามืดก็ได้ มาหาบ่อย ๆ สุพรรณ กรุงเทพ  ใช้เวลานิดเดียว ถ้าเทียบกับ กำแพงเพชร  กรุงเทพ  
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

nantfa

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 17:10:32 »
แต่ผมจะโดนด่านอรหันต์เส้าหลินที่บ้านเธอเสียก่อน   พี่สาวเธอ น้าเธอ อาม่า หลานเธอ  พ่อและแม่ของเธอ ตอนนี้ โกรธผมทุกคน เพราะผมไปทําคนที่ท่านรักเสียใจ 

รู้ว่าลำบากต้อง ฝ่าด่านอรหันต์   เมื่อเจอ  พี่สาวเธอ น้าเธอ อาม่า หลานเธอ  พ่อและแม่ของเธอ 

เเล้วน้า จะไปเจอ  พี่สาวเธอ น้าเธอ อาม่า หลานเธอ  พ่อและแม่ของเธอ   ทำไมหละ

พยายามโทรเพื่อนัด  (บางทีอาจะจะเรียกว่า หลอกล่อ ) ให้เเฟนน้าออกมาเจอกันนอกบ้านซิ   ปัญหานี้ต้องเเก้(ปัญหา)ระหว่าง น้ากับเเฟนก่อน  อย่าเพิ่งเอาบ้านเขาทั้งบ้าน มาพ่วง  ....  อิอิ

สู้ๆ  ...

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

npas

• member
แต่ผมจะโดนด่านอรหันต์เส้าหลินที่บ้านเธอเสียก่อน   พี่สาวเธอ น้าเธอ อาม่า หลานเธอ  พ่อและแม่ของเธอ ตอนนี้ โกรธผมทุกคน เพราะผมไปทําคนที่ท่านรักเสียใจ 

รู้ว่าลำบากต้อง ฝ่าด่านอรหันต์   เมื่อเจอ  พี่สาวเธอ น้าเธอ อาม่า หลานเธอ  พ่อและแม่ของเธอ 

เเล้วน้า จะไปเจอ  พี่สาวเธอ น้าเธอ อาม่า หลานเธอ  พ่อและแม่ของเธอ   ทำไมหละ

พยายามโทรเพื่อนัด  (บางทีอาจะจะเรียกว่า หลอกล่อ ) ให้เเฟนน้าออกมาเจอกันนอกบ้านซิ ....  อิอิ

แต่ถ้าเป็นผม ผมยอมฝ่าด่านอรหันต์นี้ ไปขอโทษทุกๆคน ... ไม่เข้าถ้ำเสือ ก็ไม่ได้ลูกเสือ ...

CHOPPER_F

• member
ผมพูดเลยครับว่า สาเหตุครั้งนี้ที่ทะเลาะกัน เพราะผมจับได้ว่าแฟนผมโกหก ผมเลยงอนๆ ว่าเธอทางเอ็ม ว่า  ผมไม่ชอบคนโกหกนะ     แฟนผม พอเห็นข้อความทางเอ็ม  คิดไปถึงไหนต่อไหนเลยครับ
ผมไม่คิดเลยว่า การว่าเธอไปครั้งนี้ จะรุนแรงต่อเธอมากมายแค่ไหน      และนี่เป็นการทะเลาะครั้งแรกของผมกับเธอด้วยนะครับ  มันจะอะไร ขนาดนั้น

แบบนี้ก็ปล่อยไปเถอะค่ะ นิ่งๆไปซักพัก เค้าอาจจะคิดได้ว่าเค้าผิด คนเราจะอยู่ด้วยกันอีกนานมันก็ต้องมีพูดตรงๆกันบ้าง ต้องปรับตัวเข้าหากันทั้งคู่

ต้องยอมรับความจริงค่ะ ^^ แต่ถ้าเค้าไม่รู้สึกว่าตัวเองผิด ก็สุดแต่คุณจะพิจารณา

ไม่ได้มีประสบการณ์มากหรอกค่ะ บางทีคำตอบนี้อาจช่วยอะไรคุณไม่ได้ ก็ขอโทษด้วยละกันค่ะ
☆--» Mini ShoPPeR ♫~*

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 17:38:08 »
ผมพูดเลยครับว่า สาเหตุครั้งนี้ที่ทะเลาะกัน เพราะผมจับได้ว่าแฟนผมโกหก ผมเลยงอนๆ ว่าเธอทางเอ็ม ว่า  ผมไม่ชอบคนโกหกนะ     แฟนผม พอเห็นข้อความทางเอ็ม  คิดไปถึงไหนต่อไหนเลยครับ
ผมไม่คิดเลยว่า การว่าเธอไปครั้งนี้ จะรุนแรงต่อเธอมากมายแค่ไหน      และนี่เป็นการทะเลาะครั้งแรกของผมกับเธอด้วยนะครับ  มันจะอะไร ขนาดนั้น
เห้ย!!! จับได้ว่าเค้าโกหก แล้วมางอนนี่มันไม่ใ้ช่เรื่องละนะ
ขอโทษนะคะ ไม่ได้อยากว่าแฟนน้าหรืออะไร... แต่มันมีพิรุธ เึ้่ค้าไม่ยอมให้เราติดต่อ เพราะว่าเค้ากำลังรู้สึกผิดละอายเรื่องที่เค้าโกหกหรือเปล่า
หรือว่าเค้าพยายามจะตีจาก

ในเมื่อเราจับได้ว่าเค้าโกหก เค้าต้องมาง้อเราสิถึงจะถูก แต่ทำเป็นงอนกลบเกลื่อนรึเปล่า (ประสบการณ์ตรง)
แต่ถ้าน้า รักเค้ามาก ก็ง้อค่ะ เพื่อรักของน้าเอง
แต่ถ้าน้า รู้สึกว่า ขาดเค้าเราไม่ตาย เราไม่ผิด ไม่ต้องง้อหรอกค่ะ (นิสัยส่วนตัวอีกแหละ)

สู้ๆค่ะ
คนเรามีสิทธิ์เลือกสิ่งที่ดีที่สุดเสมอ ทั้งน้าและทั้งเค้า
คิดดูดีๆค่ะ

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
เอาเป็นว่า ง้อให้เต็มที่ ง้อให้ถึงที่สุด แล้วผลเป็นอย่างไร ค่อยมาว่ากันอีกทีครับ
เห็นใจจริงๆครับ เจอกรณีนี้ นึกถึงตัวเองตอนที่เคยเจอแบบนี้เลย...
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
เห้ย!!! จับได้ว่าเค้าโกหก แล้วมางอนนี่มันไม่ใ้ช่เรื่องละนะ
ขอโทษนะคะ ไม่ได้อยากว่าแฟนน้าหรืออะไร... แต่มันมีพิรุธ เึ้่ค้าไม่ยอมให้เราติดต่อ เพราะว่าเค้ากำลังรู้สึกผิดละอายเรื่องที่เค้าโกหกหรือเปล่า

ในเมื่อเราจับได้ว่าเค้าโกหก เค้าต้องมาง้อเราสิถึงจะถูก แต่ทำเป็นงอนกลบเกลื่อนรึเปล่า (ประสบการณ์ตรง)
แต่ถ้าน้า รักเค้ามาก ก็ง้อค่ะ เพื่อรักของน้าเอง
แต่ถ้าน้า รู้สึกว่า ขาดเค้าเราไม่ตาย เราไม่ผิด ไม่ต้องง้อหรอกค่ะ (นิสัยส่วนตัวอีกแหละ)

สู้ๆค่ะ
คนเรามีสิทธิ์เลือกสิ่งที่ดีที่สุดเสมอ ทั้งน้าและทั้งเค้า
คิดดูดีๆค่ะ

ผู้มีประสบการณ์ตัวจริงเสียงจริง !!
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

• member
    • Facebook
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 17:44:32 »

สู้ๆค่ะ
คิดดูดีๆค่ะ

สิ่งนี้เลยครับป้ามุก ที่ผมไม่อยากจะพูด 5555+ แต่มันไม่ควรพูดครับ เพราะมันจะกลายเป็นการเสี้ยมไป...
ประสบการณ์ตรงเหมือนกันครับ ในด้านผู้ถูกกระทำ ฟังแล้ว จี๊ด...

นี่ถึงกับผู้หญิง ออกปากเอง เลยนะครับเนี่ย...วิเคราะห์ๆครับ

• member
ผมก็เคยเจอปัญหาแบบนี้ ผมทนไม่ไหว เลยหาแฟนใหม่เลย ได้สวยกว่า ดีกว่า น่ารักกว่า จากนั้นก็หายเครียดเป็นปลิดทิ้ง  ;D

พอเธอเห็นว่าเราได้แฟนใหม่ที่ดีกว่า เธอจึงสำนึกผิด พยายามขอโทษ แต่.. สายไปแล้ว  ;)
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
ความรักเป็นเรื่องของคนสองคนครับ แนะกันยาก ถามใจตัวเองดูจะได้คำตอบครับ

• member
    • Facebook
ผมก็เคยเจอปัญหาแบบนี้ ผมทนไม่ไหว เลยหาแฟนใหม่เลย ได้สวยกว่า ดีกว่า น่ารักกว่า จากนั้นก็หายเครียดเป็นปลิดทิ้ง  ;D

พอเธอเห็นกว่าเราได้แฟนใหม่ที่ดีกว่า เธอจึงสำนึกผิด พยายามขอโทษ แต่.. สายไปแล้ว  ;)

ตามนั้นเลยครับ 5555+
แต่ต่างกันที่ เค้ามาง้อ แต่ผมไม่ได้มีแฟนใหม่ แต่ผมไม่เอาแล้ว(ใจแข็งมั้ย...) พอกันที จบซะที กับการต้องทนกับคนๆนึง

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 18:08:07 »
ผมก็เคยเจอปัญหาแบบนี้ ผมทนไม่ไหว เลยหาแฟนใหม่เลย ได้สวยกว่า ดีกว่า น่ารักกว่า จากนั้นก็หายเครียดเป็นปลิดทิ้ง  ;D

พอเธอเห็นกว่าเราได้แฟนใหม่ที่ดีกว่า เธอจึงสำนึกผิด พยายามขอโทษ แต่.. สายไปแล้ว  ;)

ตามนั้นเลยครับ 5555+
แต่ต่างกันที่ เค้ามาง้อ แต่ผมไม่ได้มีแฟนใหม่ แต่ผมไม่เอาแล้ว(ใจแข็งมั้ย...) พอกันที จบซะที กับการต้องทนกับคนๆนึง
เหมือนกันเลยน้าโก้ มีคนอยู่สองแบบที่มุกไม่เคยคิดจะคบ นั้นคือ
1.ถ้ามันทิ้งเราไป แล้วกลับมาง้อ มุกจะไม่เอา.. เพราะมุกเชื่อว่า มันเคยทิ้งไปครั้งนึงแล้ว มันทิ้งอีกครั้งจะแปลกอะไร
2.คนที่ทิ้งแฟนเก่า แล้วจะมาคบเรา มุกก็ไม่เอาอีก เพราะมันทิ้งแฟนเก่าไปหาใหม่ได้ จะแปลกอะไรถ้าทิ้งเราไปหาคนใหม่อีก ใช่มะ

คนโกหก แล้วยอมรับ มันน่าให้อภัย ถ้าซ้ำสองคงไม่ไหวจะเคลียร์
คนที่โกหกแล้วทำเป็นเฉยมันน่าหมั่นไส้
คนที่โกหกแล้ว ทำหยั่งกะเราผิด มันน่าเตะ จริงๆ อิอิ (มันใช่เรื่องมั้ย... เดี๋ยวโบก)

ถามใจตัวเองให้ดีๆค่ะน้าดอกเดียว เวลามันมีค่า อย่าเอาไปทิ้งไว้ให้กับคนที่เค้าไม่เห็นค่าเรา
แต่แนะนำจากใจเลยว่า ต้องไปคุยให้รู้เรื่อง บางทีเรากับเค้าอาจเข้าใจไม่ตรงกัน
บางที เค้าอาจจะคิดว่า ไมไม่เชื่อใจ ไมจับผิด ไมกล่าวหาว่าโกหก เค้าอาจไม่พอใจก็ได้
แต่เราคิดว่าเค้าโกหก แบบนี้..ๆๆ  เราก็ไม่พอใจอีกแหละ
ต้องค่อยพูดค่อยคุย ใช้เหตุผล เค้าร้อนเราต้องเย็น ถ้าเค้าเย็น ก็ดี จะได้รู้เรื่อง ^^
;D สู้ต่้อไป ทาเคชิ

• member
รู้สึกว่าน้องมุกจะอินกับเรื่องนี้มากเลยนะ  ;D

• member
รู้สึกว่าน้องมุกจะอินกับเรื่องนี้มากเลยนะ  ;D
สมจิตร จงจอหอ

5555+

Dokdiao

• member

สู้ๆค่ะ
คิดดูดีๆค่ะ

ขอบคุณความเห็นน้า Mook มากครับ  ก่อนที่เธอจะขาดการติดต่อจากผมไป  เธอบอกว่าที่เธอเสียใจ เพราะ ผมนิสัยดีมาๆ ไม่เคยโกรธ  หรือว่าเธอเลย เมื่อเธอถูกผมว่า เธอทําใจไม่ได้   และเธอบอกว่า เธอน้อยใจที่เธอ ทําดีกับผมหลายครั้ง แต่เธอทําผิดเพียงครั้งเดียว และครั้งแรก ผมก็ไปว่าเธอ      โธ่ว.. ตกลงผมผิดใช่ไหม ที่ผมว่าเธอตอนทําผิด  ผมผิดใช่ไหมที่ไม่คิดถึงความดีที่เธอทําให้ผม ทั้งที่ผมน่ะ ดีกับเธอและรักเธอมากเหมือนกัน