Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นสมาชิกใหม่ครับ  (อ่าน 25970 ครั้ง)

เปนตาเบิ่ง

• member
    • มีเดียซอฟท์
Re: เป็นสมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 23:49:51 »
ดูคลิปแล้วครับ...ขอคาระวะ 2 จอกเลยครับ

(น้า nhoy คือคนขวามือใช่ไหมครับ)

apinan14

• member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 23:59:53 »
ดูคลิปแล้วครับ...ขอคาระวะ 2 จอกเลยครับ

(น้า nhoy คือคนขวามือใช่ไหมครับ)
ผมขอคาระ 2 ไห ฝากตัวเป็นลูกศิษย์ด้วยครับ คาราวะก่อนเลย 10 จอก เอ้า กรึบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 00:07:05 »

ขอบคุณครับน้าเปนตาเบิ่ง  ผมคือคนขวามือครับ ได้น้าอีกท่านมาช่วยไม่งั้นก็แย่ครับ  ผมดีใจด้วยนะครับที่น้าขายกีต้าร์ได้เร็ว เป็นทาคามิเนะใช่ไหมครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 00:12:26 »

ผมขอคาระ 2 ไห ฝากตัวเป็นลูกศิษย์ด้วยครับ คาราวะก่อนเลย 10 จอก เอ้า กรึบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขอบคุณน้า apinan14 ครับ วันนั้นผมเล่นได้ไม่ใคร่ดีครับ หลายตอนที่แย่  ผมยินดีรับคำแนะนำจากน้าในทุกๆ เรื่องครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 01:29:12 »
จากวันนั้น (22 เมษายน 2011) ถึงวันนี้ หนึ่งเดือนกับห้าวัน ดีใจมากครับที่ได้มีโอกาสเข้ามาพูดคุยและรู้จักน้้าๆ ในบ้านหลังนี้ ซึ่งให้การต้อนรับด้วยความอบอุ่น
ขอบคุณน้าๆ ทุกท่านครับ

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 08:50:39 »
สวดยอดเลย เจอ ปรมจานเข้าแล้ว^^
nice to meet u
Norman b18/cedar

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 09:35:50 »
สวัสดีครับ ยินดีที่มีคนรักในเสียงดนตรีเพิ่มในบ้านไม้นี้อีกคนครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Carboy

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 15:57:22 »
หวัดดีครับ ที่นี่วัยวุฒิไม่มีใครพูดถึงครับ ผมเห็นมีแต่มิตรภาพ  มิตรภาพงดงามเสมอ

kwanbiggun

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 17:16:54 »
น้า ไม่ใหม่แล้วครับ โพสบ่อยมากกว่าผมซะอีก เป้นสมาชิกตั้งแต่เวปเก่ายังไม่ล่ม มาถึงเวปใหม่ โพสมาพึ่งจะผ่านร้อยมานิดเดียวเอง
กะเอาแบบเน้นๆ มากไปหน่อยครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 01:36:29 »
สวดยอดเลย เจอ ปรมจานเข้าแล้ว^^
nice to meet u
nice to meet you too. ครับ   :D :D :D

nhoy

• member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 01:38:21 »
สวัสดีครับ ยินดีที่มีคนรักในเสียงดนตรีเพิ่มในบ้านไม้นี้อีกคนครับ ^_^
ครับ  สวัสดีครับน้า Aip studio

nhoy

• member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 01:40:53 »
หวัดดีครับ ที่นี่วัยวุฒิไม่มีใครพูดถึงครับ ผมเห็นมีแต่มิตรภาพ  มิตรภาพงดงามเสมอ
ขอบคุณครับ น้า Carboy สำหรับมิตรภาพที่มีให้

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 01:42:17 »
หวัดดีครับ ลุง
มือกีต้าร์โฟล์ก

nhoy

• member
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 01:49:28 »
น้า ไม่ใหม่แล้วครับ โพสบ่อยมากกว่าผมซะอีก เป้นสมาชิกตั้งแต่เวปเก่ายังไม่ล่ม มาถึงเวปใหม่ โพสมาพึ่งจะผ่านร้อยมานิดเดียวเอง
กะเอาแบบเน้นๆ มากไปหน่อยครับ
ดีครับน้า kwanbiggun ผมก็เป็นแบบน้าที่กะจะโพสท์เน้นๆ เหมือนกัน พอดีมีเวลามากขึ้น จึงอยากจะให้ตัวเองพอเป็นประโยชน์บ้างครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 01:53:37 »
หวัดดีครับ ลุง
สวัสดีครับหลาน khunleban    :D :D :D

Tingnal

• member
  • เศร้าก็เพียงเท่านั้น วันวานไม่หวนกลับมา ...^=^...
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 01:58:55 »
สวัสดีครับน้าหน่อย  ;D
Acoustic Thai

nhoy

• member
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 02:12:30 »
สวัสดีครับน้าหน่อย  ;D
สวัสดีครับ ใช่น้า "วุฒิ" หรือเปล่าครับ  ยินดีมากที่ได้โพสท์คุยกัน  ยังจำและระลึกถึงอยู่เสมอครับที่น้าช่วยร้องเพลงกับผมในวันนั้น  ขอบคุณอีกครั้งนะครับ  วันหลังถ้ามีโอกาสคงได้เล่นดนตรีด้วยกันอีก มีอะไรจะให้ช่วย ผมก็ยินดีนะครับ

nai chic

• member
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 04:56:20 »
ชอบน้าnhoyมากเลยครับ..เคยเข้ามาตอบกระทู้ผมหลายครั้งแล้ว ได้ความรู้มากครับ..ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ..บ้านไม้หลังนี้อบอุ่นจริงๆครับ แต่ก่อนผมเองเป็นคนที่รักกีตาร์มาก จะซื้อหนังสือเกี่ยวกับกีตาร์มาอ่านตั้งแต่เด็กๆ(ยอมอดข้าวเพื่อเก็บตังค์ไว้ซื้อ)พอโตขึ้นมามีงานทำก็เริ่มเก็บตังค์ซื้อกีตาร์มาเรื่อยๆ แต่ไม่เน้นของแพงนะครับ ราคาก็ไม่เกิน 2หมื่นหรอกครับ..จนตอนนี้ผมเองมีทั้งหมด18 ตัวแล้วครับ(ตัวล่าสุด GEA18)แต่ก็เล่นไม่ค่อยเก่งหรอกครับ เพราะเวลาน้อยแต่ใจรักครับ แต่ก่อนผมพักอยู่แถวครองตัน พอเลิกงานทุกวันตอนเย็นๆก็จะตระเวนหาดูกีตาร์ไปทั่วกรุงหละครับ จนเพื่อนๆหาว่าผมบ้า แต่โชคดีที่มีแฟนที่เข้าใจครับ..พอมารู้จักกับน้าๆบ้านไม้ทำให้ผมเองรู้สึกเหมือนได้เจอคนที่มีอุดมการณ์เดียวกันครับ อบอุ่น น้าๆก็ใจดี โดยเฉพาะน้า nhoyนี่หละครับ ให้คำแนะนำดีมาก ..ยินดีที่ได้รู้จักมากๆครับ น้าnhoy

nhoy

• member
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 05:47:25 »
ชอบน้าnhoyมากเลยครับ..เคยเข้ามาตอบกระทู้ผมหลายครั้งแล้ว ได้ความรู้มากครับ..ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ..บ้านไม้หลังนี้อบอุ่นจริงๆครับ แต่ก่อนผมเองเป็นคนที่รักกีตาร์มาก จะซื้อหนังสือเกี่ยวกับกีตาร์มาอ่านตั้งแต่เด็กๆ(ยอมอดข้าวเพื่อเก็บตังค์ไว้ซื้อ)พอโตขึ้นมามีงานทำก็เริ่มเก็บตังค์ซื้อกีตาร์มาเรื่อยๆ แต่ไม่เน้นของแพงนะครับ ราคาก็ไม่เกิน 2หมื่นหรอกครับ..จนตอนนี้ผมเองมีทั้งหมด18 ตัวแล้วครับ(ตัวล่าสุด GEA18)แต่ก็เล่นไม่ค่อยเก่งหรอกครับ เพราะเวลาน้อยแต่ใจรักครับ แต่ก่อนผมพักอยู่แถวครองตัน พอเลิกงานทุกวันตอนเย็นๆก็จะตระเวนหาดูกีตาร์ไปทั่วกรุงหละครับ จนเพื่อนๆหาว่าผมบ้า แต่โชคดีที่มีแฟนที่เข้าใจครับ..พอมารู้จักกับน้าๆบ้านไม้ทำให้ผมเองรู้สึกเหมือนได้เจอคนที่มีอุดมการณ์เดียวกันครับ อบอุ่น น้าๆก็ใจดี โดยเฉพาะน้า nhoyนี่หละครับ ให้คำแนะนำดีมาก ..ยินดีที่ได้รู้จักมากๆครับ น้าnhoy
ขอบคุณมากครับน้า nai chic ตัวผมเองก็มีความรู้สึกเช่นเดียวกับน้า nai chic ด้วยความจริงใจครับ   ตอนแรกยอมรับว่าเป็นห่วงน้ามากที่น้าไม่ค่อยถนัดและจะขาย GAE-18/N ไป   เลยพยายามที่จะแนะนำและหาทางให้น้าปรับแต่ง แต่เนื่องจากไม่ทราบสภาพที่แท้จริงในความรู้สึกของน้ากับ GAE-18/N ตัวนั้นเลยช่วยได้ไม่มากครับ  ที่รู้ก็คือน้าชอบสัมผัสและชินกับกีต้าร์ไฟฟ้ามาก่อน  นับเป็นเรื่องที่ดีครับที่น้ายังไม่ได้ขายเค้าไป ผมว่า GAE-18/N เป็นกีต้าร์ที่ดีตัวหนึ่งเลยครับ
ผมติดตามการตอบกระทู้ของน้าและเข้าใจในความรักกีต้าร์ของน้าครับ  ขอให้น้ามีความสุขกับกีต้าร์ที่น้ารักนะครับ
ผมยินดีที่ได้รู้จักกับน้าเช่นกัน  รูปที่น้ายืนอยู่กับหุ่นตรงประตูนั้นเท่ห์ดีครับ   :) :) :)

nai chic

• member
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 05:59:45 »
ขอบคุณสำหรับมิตรภาพครับน้า nhoy..รูปตรงประตูนั่นที่ปางปูครับ..วันก่อนพึ่งได้เห็นคริปที่น้าnhoyเล่นกีตาร์ครับ..ต้องเรียกว่าสุดยอดครับน้า..เห็นสีหน้าแววตาของน้าแล้วต้องเรียกว่า..มีความสุขกับเสียงกีตาร์โดยแท้ครับน้า..เห็นน้าๆเขามีงานพบปะกันไม่ทราปว่าน้า nhoyจะแวะไปใหมครับ..ผมตั้งใจว่าจะไปขอความรู้กับน้าๆอยู่(บ้านอยู่แถวนั้นครับ)เผื่อมีโอกาศได้เจอน้า nhoyด้วยครับ...