Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว กีตาร์คลาสสิค ซัก 1 ตัว + คลิป.......อิอิ  (อ่าน 24145 ครั้ง)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: รีวิว กีตาร์คลาสสิค ซัก 1 ตัว + คลิป.......อิอิ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 13:08:56 »
เสียงดีครับ เบสชัดดีจัง ^_^

อิอิ......ขอบคุณครับ

FOTOBEER

• member
Re: รีวิว กีตาร์คลาสสิค ซัก 1 ตัว + คลิป.......อิอิ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 13:41:09 »
มีความเห็นอย่างหนึ่งครับน้าเบียร์

แบบนี้ คนรีวิว เหนื่อยเห็นน้าเบียร์ เหงือ ฃุ่ม เลย   เปลือง  เบียร์ อีก ตะหาก  ได้  กำลังใจ จาก สมาชิก  ได้ หลายอย่างทั้งจาก  ความชอบ ส่วนตัว
แต่ ที่ มันได้จริงๆ ก็  คือ คนที่นำเข้าสินค้า 
คนรีวิว มานั่ง อัดวิดิโอ  เพื่อ ให้ สมาฃิกได้ดูกัน เพื่อ แนะนำ กีต้าร์ที่  คุ้มค่าคุ้มราคา กัน 
พอรีวิวออกไปดี  คนนำเข้าก็ขายกีต้าร์ได้ โดยไมต้องเหนื่อยมากเพราะ คนซื้อ ทำการบ้านดูรีวิวมาแล้ว
สมมุติ คนรีวีว  รีวิว ออกมา ว่า  เป็นแบบโน้นแบบนี้  บางทีคนดูรีวิวก็  หาว่า คนรีวิว มั่ว
ผมว่า  น้าเบียร  น่าจะทำหนังสือ โดย ผ่านเว็บไซค์  อคูสิค  เพื่อ  ที่ จะได้ ค่าตอบแแทน ความเหนื่อย  ที่ เราต้องมานั่ง จิบเบียร์  กลางดึก 
แล้ว อาจ จะ มีแบบ ว่า แนะนำกีต้าร์  รุ่น ต่างๆ  โดย น้า เบียร หรือ น้าๆท่านอื่นๆ   
เพราะแบบนี้ ผมว่า เรา เหนื่อย แต่ คนที่ได้ ผลประโยชน์ คือ คนนำเข้าสินค้า 
อันนี้เป็น ความเห็นส่วนตัวครับ  อยากเสนอ น้า เจ้า ของเว็บ ครับ

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ น้าredtopup  สำหรับความคิดเห็น และความห่วงใย

ที่มาที่ไปที่ทำรีวิว เป็นเพราะว่าผม เป็นคนที่อยู่ต่างจังหวัด ไม่ค่อยมีโอกาส ได้เข้ามาลองกีตาร์ ที่กรุงเทพซักเท่าไหร่ ถ้าจะลอง ก็หมายความว่า ผมต้องเสียเงิน สั่งมาลอง และ ผมมีความเชื่อว่า คนที่เป็นแบบผมมีเยอะ

ผมเลยคิดที่จะทำรีวิว เพื่อจุดประสงค์อันนี้ คือ ให้ผู้ที่สนใจ ได้เห็น ได้ฟังเสียงที่ใกล้เคียงของจริงมากที่สุด เพราะผมไม่ได้ต่อไลน์ อัด แต่ผมอัดเสียงสดๆ จากหน้ากล้อง และหวังว่าจะเป็นประโยชน์ แก่ผู้ที่สนใจ เพราะส่วนใหญ่ผมดู รีวิวในยูทูป แต่ละอัน นั้น ก็จะต่อไลน์ ผ่านโน่นผ่านนี่ ผ่านไมค์ ผ่านแอมป์ดีๆ ซึ่งผมว่าเสียงมันยังไม่ใช่เสียงจริงๆ ของกีตาร์ ตัวนั้นๆ กล่าวคือ มันสามารถปรับแต่งให้เสียงออกมาดูดีกว่าของจริง

ส่วนเรื่องผลประโชน์ ที่เป็นผลดีต่อ ผู้นำเข้าสินค้า ผมก็รู้อยู่แล้วครับ แต่ถ้าผมไม่ทำแบบนี้ คนที่เค้าสนใจ คนที่เค้าอยู่ต่างจังหวัด เค้าจะหา
ข้อมูลจากไหน   ผมยอมรับว่าบางทีผมก็เหนื่อยนะ แต่ ผมมีความสุขกับสิ่งที่ผมทำมากกว่าเหนื่อย และ คิด ว่า สิ่งที่ผมนั้น ก็เป็นการทำดี เพื่อสังคม ในอีกรูปแบบนึงครับ ดังนั้น ผมก็ต้องปล่อยวางอะไรบางอย่าง เพื่อที่จะบรรลุเป้าหมาย

ผมก็ต้องยอมรับและขอเรียนตรงๆ ไว้ตรงนี้เลยนะครับ ว่าผม ก็ไม่ใช่คนที่เก่ง และมีประสบการณ์ กับกีตาร์ มากนัก แค่ผมลองสินค้า แล้วก็พูดไปตามที่ตาเห็น และ หูได้ยินครับ ถ้า ผิดผลาดตรงไหน ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 13:44:08 »

ถ้าน้าเบียร์ว่างก็น่าทำ แต่ดูท่าทาง ไหนจะปิคอัฟคนจน คาตัก ขายโทรศัพท์ ซ่อมจักร สอนกีต้าร์ และอื่น ๆ อีกมากมาย ท่าจะนอนแผ่คาที่นอนแน่ น้าเบียร์  :P
[/quote]

แค่นี้............ผม ก็วุ่นแล้วครับ น้าเอก.......อิอิ  พร้อมเพื่อการ ปะทะ ครั้งใหม่ หรือยัง....อิอิ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 13:44:38 »
ในคลิป ตอนแรกนึกว่าใส่เสื้อกั๊ก ดูไปดูมา "เป็นเสื้อก้ง" ซะงั้นนนนนน

คนนี้รู้จริง...........อิอิ

The Mahogany

• member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 13:45:49 »

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ น้าredtopup  สำหรับความคิดเห็น และความห่วงใย

ที่มาที่ไปที่ทำรีวิว เป็นเพราะว่าผม เป็นคนที่อยู่ต่างจังหวัด ไม่ค่อยมีโอกาส ได้เข้ามาลองกีตาร์ ที่กรุงเทพซักเท่าไหร่ ถ้าจะลอง ก็หมายความว่า ผมต้องเสียเงิน สั่งมาลอง และ ผมมีความเชื่อว่า คนที่เป็นแบบผมมีเยอะ

ผมเลยคิดที่จะทำรีวิว เพื่อจุดประสงค์อันนี้ คือ ให้ผู้ที่สนใจ ได้เห็น ได้ฟังเสียงที่ใกล้เคียงของจริงมากที่สุด เพราะผมไม่ได้ต่อไลน์ อัด แต่ผมอัดเสียงสดๆ จากหน้ากล้อง และหวังว่าจะเป็นประโยชน์ แก่ผู้ที่สนใจ เพราะส่วนใหญ่ผมดู รีวิวในยูทูป แต่ละอัน นั้น ก็จะต่อไลน์ ผ่านโน่นผ่านนี่ ผ่านไมค์ ผ่านแอมป์ดีๆ ซึ่งผมว่าเสียงมันยังไม่ใช่เสียงจริงๆ ของกีตาร์ ตัวนั้นๆ กล่าวคือ มันสามารถปรับแต่งให้เสียงออกมาดูดีกว่าของจริง

ส่วนเรื่องผลประโชน์ ที่เป็นผลดีต่อ ผู้นำเข้าสินค้า ผมก็รู้อยู่แล้วครับ แต่ถ้าผมไม่ทำแบบนี้ คนที่เค้าสนใจ คนที่เค้าอยู่ต่างจังหวัด เค้าจะหา
ข้อมูลจากไหน   ผมยอมรับว่าบางทีผมก็เหนื่อยนะ แต่ ผมมีความสุขกับสิ่งที่ผมทำมากกว่าเหนื่อย และ คิด ว่า สิ่งที่ผมนั้น ก็เป็นการทำดี เพื่อสังคม ในอีกรูปแบบนึงครับ ดังนั้น ผมก็ต้องปล่อยวางอะไรบางอย่าง เพื่อที่จะบรรลุเป้าหมาย

ผมก็ต้องยอมรับและขอเรียนตรงๆ ไว้ตรงนี้เลยนะครับ ว่าผม ก็ไม่ใช่คนที่เก่ง และมีประสบการณ์ กับกีตาร์ มากนัก แค่ผมลองสินค้า แล้วก็พูดไปตามที่ตาเห็น และ หูได้ยินครับ ถ้า ผิดผลาดตรงไหน ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

คมมั่ก ๆ คับ อิิ อิ  ;D ฮีโร่ของป๋มมมม หล่อที่สูีดดดด ๆๆ   :-*

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 13:48:00 »
เชียร์และขอบคุณน้าเบียร์คับ
อ่านเม้นท์หลายท่าน ก็เข้าใจอ่ะคับ
เหนื่อยน้าเบียร์แต่ประโยชน์ตกที่คนอื่น
แต่หากมีผลตอบแทน ก็มีผลอาจทำให้คนอื่นกังขาต่อความเป็นกลางอีก อาจจะซวยซะงั้น... ห้ามกันไม่ได้ด้วย หุหุ
ยังไงก็เชียร์น้าเบียร์ต่อไปเด้อ... นิยมเสมอคับน้า ^^

ขอบคุณครับน้าหมอก

นานาจิตตัง ครับ ของพวกนี้ อย่าคิดมาก
ในคลิป ตอนแรกนึกว่าใส่เสื้อกั๊ก ดูไปดูมา "เป็นเสื้อก้ง" ซะงั้นนนนนน

ถูกใจเสื้อเหมือนกันครับ

พี่หำคิดได้ไงเสื้อก๊ง..

55555
ชอบรีวิวของพี่เบียร์มาก ๆ เลยครับ แต่ยี่ห้อนี้ ผมขอลาขาด 5555+

ขอบคุณครับ พี่กบ...............อิอิ

ถูกใจเสื้อเหมือนกันครับ

พี่หำคิดได้ไงเสื้อก๊ง..
อย่าแปลกใจเลย อ.น๊อค ว่าผมคิดได้งัย น้าแกเล่นเสื้อ ตัวไหน ก็ก๊งได้หมด แหละ
หยิกๆหยอกๆ กันไปคร๊าบบบบบบบบบบ

55555
เอ๊...ดูๆไปน้าเบียร์เหมือน ไก่ วรายุทธ จริงๆนะ อะอะอะ ล้อเล่งก๊าบ เพลงหลังไฟปรารถนานั่นเพลงอะไรครับน้า เพราะดีอยากเล่นมั่งจัง วันไหนมากรุงเต้พมาแยม High Flyer กะ When The Children Cry กันนะน้า ผมชอบ

ผมสวยขนาดนั้นเลยเหรอครับ น้าชาช่า .......อิอิ

ถ้ามีโอกาสได้เจอ ก็ แยมกันสั่น.......อิอิ

ส่วนเรื่องเพลง ผมก็เล่นมันส่งๆ มั่วๆ ไปครับ น้า  เมามากด้วยคืน นั้น ซัด เบียร์ ไป ขวดนึง ที่เหลือเป็น เหล้า55555

cha-cha

• member
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 14:10:46 »
น้าเบียร์ยังไม่บอกชื่อเพลงที่ถามเลยอะครับ เพราะจริงๆนะ บอกหน่อยครับ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 14:14:42 »
น้าเบียร์ยังไม่บอกชื่อเพลงที่ถามเลยอะครับ เพราะจริงๆนะ บอกหน่อยครับ

มันเพลงอะไรผมยังไม่รู้เลยครับ

เพลงแรกเป็น เพลงอย่าหยุดยั้ง  เพลงสอง ก็ ไฮ ไนเก้น......เอ้ย ไฮ ฟลาย เยอร์ เพลงที่ 3 ก็ When The Children Cry   ส่วนที่เหลือ ก็ Improvise เอาครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 15:02:18 »
ทำต่อเหอะครับน้าเบียร์ มีประโยชน์จริงๆครับ อย่างน้อยก็เป็นข้อมูลเบื้องต้นให้คนไม่เคยจับอย่างผม
เรื่องร้านค้ามันจะได้ผลประโยชน์นี่เห็นด้วยจริง กะของพี่กบอีกคน รีวิวตัวไหน ขายเกลี้ยงประเทศเลย
แต่การบอกทั้งข้อดี/ข้อเสีย นี่ผมว่าร้านค้าก็อาจไม่ชอบเท่าไรก็ได้ครับ (ซึ่งจะดีกะคนดูที่ต้องการข้อมูลทั้ง 2 ด้านครับ)
:)

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 16:02:59 »
อ๋อออ ....วีระ คราสสิกฟราย นั้น เอง

labella

• member
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 00:38:44 »
อ้างถึง

สงสัยจะเมามากครับ เมื่อคืน.......อิอิ  ตัวนี้ ผมไปลองมาแล้ว เสียงมันทึบ เป็นALL SOLID  กีตาร์ ไม้แท้ทั้งตัว ถ้าลองดีดครั้งแรก แล้ว มีความรู้สึกว่าเสียงทึบ ก็ควรถอยหลังออกมาให้ไวครับ เพราะ มันไม่มีแวว ว่าจะเสียงดี คงต้องใช้เวลานาน นานมาก แต่ถ้าดีดไปครั้งแรก เออ เสียงใช้ได้โว๊ย  ไอ้นี่ มี แวว อนาคต สดใสแน่นอน 

ก็วันนั้น ผม จะไปสอยตัวที่น้าบอกมาเนี่ย แหละ  ไม้แท้ทั้งตัว ได้ เคสอีกต่างหาก แต่พอเอื้อมมือ ไปดีดสายเปล่า ของทุกสาย ผมจำต้อง สกลูถอยหลังออกมาตั้งสติใหม่

ปล.  อย่าเชื่อผมครับ ยังงัย ก็ต้องไปลองด้วยตัวเอง ดีที่สุดครับ

ขอบคุณมากครับ

cha-cha

• member
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 11:49:37 »
 น้าเบียร์กล่าว " ส่วนเรื่องเพลง ผมก็เล่นมันส่งๆ มั่วๆ ไปครับ น้า 55555 มันเพลงอะไรผมยังไม่รู้เลยครับ ส่วนที่เหลือ ก็ Improvise เอาครับ "

นี่แหล่ะยอดฝีมือตัวจริง ดีดเล่นๆก็เป็นเพลง เพราะซะด้วยนะเออ แจ๋วครับ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 12:24:26 »

คมมั่ก ๆ คับ อิิ อิ  ;D ฮีโร่ของป๋มมมม หล่อที่สูีดดดด ๆๆ   :-*

มาแ้ว้ว............ กระจกผม55555555
ทำต่อเหอะครับน้าเบียร์ มีประโยชน์จริงๆครับ อย่างน้อยก็เป็นข้อมูลเบื้องต้นให้คนไม่เคยจับอย่างผม
เรื่องร้านค้ามันจะได้ผลประโยชน์นี่เห็นด้วยจริง กะของพี่กบอีกคน รีวิวตัวไหน ขายเกลี้ยงประเทศเลย
แต่การบอกทั้งข้อดี/ข้อเสีย นี่ผมว่าร้านค้าก็อาจไม่ชอบเท่าไรก็ได้ครับ (ซึ่งจะดีกะคนดูที่ต้องการข้อมูลทั้ง 2 ด้านครับ)

ถ้ายังมีไฟอยู่ ก็คงจะทำไปเรื่อยๆ ครับ น้าน๊อค
อ๋อออ ....วีระ คราสสิกฟราย นั้น เอง

หวัดดีชาวเกาะ   เป็นงัยบ้าง ทะเลที่เกาะ เค็มมั๊ย น้านนท์ เพื่อนเลิฟ..............อิอิ
อ้างถึง

สงสัยจะเมามากครับ เมื่อคืน.......อิอิ  ตัวนี้ ผมไปลองมาแล้ว เสียงมันทึบ เป็นALL SOLID  กีตาร์ ไม้แท้ทั้งตัว ถ้าลองดีดครั้งแรก แล้ว มีความรู้สึกว่าเสียงทึบ ก็ควรถอยหลังออกมาให้ไวครับ เพราะ มันไม่มีแวว ว่าจะเสียงดี คงต้องใช้เวลานาน นานมาก แต่ถ้าดีดไปครั้งแรก เออ เสียงใช้ได้โว๊ย  ไอ้นี่ มี แวว อนาคต สดใสแน่นอน 

ก็วันนั้น ผม จะไปสอยตัวที่น้าบอกมาเนี่ย แหละ  ไม้แท้ทั้งตัว ได้ เคสอีกต่างหาก แต่พอเอื้อมมือ ไปดีดสายเปล่า ของทุกสาย ผมจำต้อง สกลูถอยหลังออกมาตั้งสติใหม่

ปล.  อย่าเชื่อผมครับ ยังงัย ก็ต้องไปลองด้วยตัวเอง ดีที่สุดครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับ
น้าเบียร์กล่าว " ส่วนเรื่องเพลง ผมก็เล่นมันส่งๆ มั่วๆ ไปครับ น้า 55555 มันเพลงอะไรผมยังไม่รู้เลยครับ ส่วนที่เหลือ ก็ Improvise เอาครับ "

นี่แหล่ะยอดฝีมือตัวจริง ดีดเล่นๆก็เป็นเพลง เพราะซะด้วยนะเออ แจ๋วครับ

แหมตัวเอง ชม กันอีกแระ ไว้เจอกัน จะโดด หอมแก้ม ให้ขนลุกเลย..........อิอิ   ขอบคุณครับ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 13:46:52 »
คนอะไร ทั้งเก่ง ทั้งหล่อ............

Carboy

• member
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 14:12:46 »
มีความเห็นอย่างหนึ่งครับน้าเบียร์

แบบนี้ คนรีวิว เหนื่อยเห็นน้าเบียร์ เหงือ ฃุ่ม เลย   เปลือง  เบียร์ อีก ตะหาก  ได้  กำลังใจ จาก สมาชิก  ได้ หลายอย่างทั้งจาก  ความชอบ ส่วนตัว
แต่ ที่ มันได้จริงๆ ก็  คือ คนที่นำเข้าสินค้า 
คนรีวิว มานั่ง อัดวิดิโอ  เพื่อ ให้ สมาฃิกได้ดูกัน เพื่อ แนะนำ กีต้าร์ที่  คุ้มค่าคุ้มราคา กัน 
พอรีวิวออกไปดี  คนนำเข้าก็ขายกีต้าร์ได้ โดยไมต้องเหนื่อยมากเพราะ คนซื้อ ทำการบ้านดูรีวิวมาแล้ว
สมมุติ คนรีวีว  รีวิว ออกมา ว่า  เป็นแบบโน้นแบบนี้  บางทีคนดูรีวิวก็  หาว่า คนรีวิว มั่ว
ผมว่า  น้าเบียร  น่าจะทำหนังสือ โดย ผ่านเว็บไซค์  อคูสิค  เพื่อ  ที่ จะได้ ค่าตอบแแทน ความเหนื่อย  ที่ เราต้องมานั่ง จิบเบียร์  กลางดึก 
แล้ว อาจ จะ มีแบบ ว่า แนะนำกีต้าร์  รุ่น ต่างๆ  โดย น้า เบียร หรือ น้าๆท่านอื่นๆ   
เพราะแบบนี้ ผมว่า เรา เหนื่อย แต่ คนที่ได้ ผลประโยชน์ คือ คนนำเข้าสินค้า 
อันนี้เป็น ความเห็นส่วนตัวครับ  อยากเสนอ น้า เจ้า ของเว็บ ครับ

ขอบคุณครับ

;D  +100  มีึจุก..ยืนชัดเจนดีครับ    ขอยกจอกคารวะ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 08:46:10 »
คนอะไร ทั้งเก่ง ทั้งหล่อ............

อิอิ..............ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

;D  +100  มีึจุก..ยืนชัดเจนดีครับ    ขอยกจอกคารวะ

มีจุกครับ พี่1.......อิอิ  เมื่อไหร่จะขึ้น มาดื่มกันครับพี่............อิอิ