Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สายเคลือบนี่เสียงดีกว่าสายปกติหรือเปล่าครับ  (อ่าน 794 ครั้ง)

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
พอดีได้ je 18n มาใหม่จะใส่เบอร .11 แต่ไม่แน่ใจว่าจะเอา dad,Elixir ดี

แล้วสายเคลืบจะเสียงดีกว่า หรือแค่ทนสนิมกว่าสายธรรมด

นานๆเล่นทีครับ อยากได้แบบ กรุ๊งกริ๊งหน่อยครับ

ขอบคุนครับ
Lekjang2513

nhoy

• member
Re: สายเคลือบนี่เสียงดีกว่าสายปกติหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 18:36:30 »
เรียนน้า Lekjang2513
สายเคลือบไม่ได้เสียงดีไปกว่าสายธรรมดาครับ อย่างดีก็พอๆ กัน
แต่สายเคลือบจะทนกว่ามาก สำหรับผมแล้วผมว่าคุ้มกว่า และกีต้าร์ของผมทุกตัวก็ใช้สายเคลือบครับ
ยินดีกับน้า Lekjang2513 ด้วยนะครับที่ได้ JE-18/N เป็นอีกรุ่นหนึ่งของ Crafter ที่เสียงดีและน่าใช้เลยครับ
ตามปกติแล้วสายที่เหมาะกับกีต้าร์ดังกล่าวน่าจะเป็น EXP ของ D'ad ครับ
แต่ถ้าน้า Lekjang2513 ต้องการความกรุ๊งกริ๊งสักหน่อยก็คงต้อง Elixir Nanoweb ครับ

ToTo R2L

• member
Re: สายเคลือบนี่เสียงดีกว่าสายปกติหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 18:47:53 »
เรียนน้า Lekjang2513
สายเคลือบไม่ได้เสียงดีไปกว่าสายธรรมดาครับ อย่างดีก็พอๆ กัน
แต่สายเคลือบจะทนกว่ามาก สำหรับผมแล้วผมว่าคุ้มกว่า และกีต้าร์ของผมทุกตัวก็ใช้สายเคลือบครับ
ยินดีกับน้า Lekjang2513 ด้วยนะครับที่ได้ JE-18/N เป็นอีกรุ่นหนึ่งของ Crafter ที่เสียงดีและน่าใช้เลยครับ
ตามปกติแล้วสายที่เหมาะกับกีต้าร์ดังกล่าวน่าจะเป็น EXP ของ D'ad ครับ
แต่ถ้าน้า Lekjang2513 ต้องการความกรุ๊งกริ๊งสักหน่อยก็คงต้อง Elixir Nanoweb ครับ

ตามที่น้า  nboy บอกนั้นแหละครับ  สายเคลือบทนกว่า  ส่วนตัวแล้วผมว่า  Elixir มั้นปิ้งกว่า D'ad ครับ
แล้วแต่ชอบครับ หูใครหูมัน  ถ้าหูดำก็หม้อแน่ๆ ครับ

aa

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 18:57:08 »
80/20 dad