Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามน้าๆ เรื่อง การเคลือบ แบบ Polished gloss lacquer finish ครับ  (อ่าน 605 ครั้ง)

alfa_01

• member
อยากสอบถามน้าๆว่า เป็นการ เคลือบแบบ nitro finish หรือ polymer finish ครับ (กีต้าร์ martin gpcpa1 ครับ) สงสัยมานานแล้วครับ จะได้รู้กระจ่างซะที ขอบคุณครับ

oocl

• member
Re: สอบถามน้าๆ เรื่อง การเคลือบ แบบ Polished gloss lacquer finish ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 15:04:05 »
เท่าที่พบในปัจจุบัน ทุกๆรุ่น และทุกส่วนที่มีการ finish
จะใช้ Polished Gloss หมดแล้ว

FINISH BACK & SIDES: Polished Gloss
FINISH TOP: Polished Gloss
FINISH NECK: Polished Gloss