Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สายแจ๊ค Amphenol งอข้าง-ตรงข้าง 4เมตร 500.- พร้อมส่ง EMS ทั่วประเทศ  (อ่าน 19364 ครั้ง)

ฟ้าฉายไมโครโฟน

• member
    • FARSHINE
สอบถามเกี่ยวกับสายแจ๊คเสียบกีต้าร์โปร่งหน่อยครับ มีมั้ยครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ.........

มีครับ สั่งทำได้ ตามใจคนซื้อ กี่เมตรก็รับ
อันนี้หัวแจ๊ค ราคาต่อหัว พร้อมบัดกรี

ส่วนราคาสายนะครับ
Canare เมตรละ 120.-
Amphenol  เมตรละ 60.-
Dynacom  เมตรละ 50.-

ยกตัวอย่าง

เอาหัว TM2PN 2หัว  หัวนี้มันใหญ่และทนกว่า Neutrik มากเลยครับ

ก็ = 2x200 =400.-
เอาสาย Amphenol ยาว 5เมตร = 5x60 =300
สิริรวม= 700.-

ส่วนด้านล่างนี้เป็นสายไมโครโฟน

TM2PN เสียงออกมาโอเคเลยใช่หรือป่าวครับ ผมอยากได้เสียงดีๆอ่ะครับ ร้านอยู่แถวไหนครับ วันเสาร์ว่าจะไปครับ....

นัดเจอกันกลางทางก็ได้ครับ เสาร์ อาทิตย์ สะดวก ดอนเมือง รามอินทราครับ
วันธรรมดา ลองนัดดูครับ
大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
สายไมโครโฟน สายแจ๊คกีตาร์ สั่งทำคุณภาพสูง
ส่งทั่วประเทศ
3 เมตร เส้นละ  420.- รวมส่ง EMS แล้ว

大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
ของซ่อม พี่สมาชิกในนี้ แก้ไขเสร็จแล้วนะครับ
เดี๋ยวให้น้องช่างโทรไปแจ้ง

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
大家好,我叫意風泰國人

ming

• member
你是不是華人
非常高興認識你.
มีนิดหน่อยครับ
ยินดี ที่ได้รู้ น้า อี้ฟง เช่นกันนะครับ ผมเพิ่งเข้ามาในเวปนี้ไม่นานเท่าไหร่ ครับเพิ่งหัดเล่นกีต้าร์นะครับ
ขอโทษด้วยนะครับ  ขอตอบเป็นภาษาไทยแล้วกันนะครับภาษาจีนผมไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไหร่ครับ น้า อี้ฟง^^

• member
    • FARSHINE
你是不是華人
非常高興認識你.
มีนิดหน่อยครับ
ยินดี ที่ได้รู้ น้า อี้ฟง เช่นกันนะครับ ผมเพิ่งเข้ามาในเวปนี้ไม่นานเท่าไหร่ ครับเพิ่งหัดเล่นกีต้าร์นะครับ
ขอโทษด้วยนะครับ  ขอตอบเป็นภาษาไทยแล้วกันนะครับภาษาจีนผมไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไหร่ครับ น้า อี้ฟง^^
ครับผม ยินดีครับ
大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
Re: ขาย DI Box จากอังกฤษ ,สายแจ๊ค สายไมโครโฟน สั่งทำ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 23:26:48 »
Klark Teknik DN100
ราคา 8,800.-
大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
ขาตั้งไมโครโฟน ราคาประหยัด ต้นละ 500.-

大家好,我叫意風泰國人

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ไม่ทราบว่ามี Pop Filter ราคาถูกๆ มั้ยครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

sc1104

• บุคคลทั่วไป
อยากทราบว่า หัวแจ็ค เงิน กับ ทองเหลือง การนำสัญญานแบบทองเหลืองจะดีกว่าป่าวครับน้า franky

• member
    • FARSHINE
ไม่ทราบว่ามี Pop Filter ราคาถูกๆ มั้ยครับ

อันละ60.- ครับ

ถ้าอันใหญ่แบบ สะดึงก็ 900.-

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
อยากทราบว่า หัวแจ็ค เงิน กับ ทองเหลือง การนำสัญญานแบบทองเหลืองจะดีกว่าป่าวครับน้า franky

ถ้าว่าด้วยเรื่องโลหะวิทยา ทองเหลืองนำดีกว่าอยู่แล้ว
แต่ว่าก็ว่านะครับ สายนำสัญญาณที่จะนำมาบัดกรี หน้าตัดเล็ก ก็มีผล
เบอร์สายไฟในภาคปรีแอมป์ที่ใช้ก็มีผล

สายลำโพงในงานPA ขนาดใช้สายทองแดง กับสายเงินก็ได้โทนเสียงที่ต่างกัน
แต่ด้วยเรื่องราคา

ใช้อุปกรณ์ปรับแต่งจำพวกEQจัดการก็หมดเรื่องครับ
ที่น่าเป็นห่วงตอนนี้คือ
"ลำโพง มิกเซอร์ และสเตจมอนิเตอร์ ตามร้านที่เล่นๆกันอยู่ได้มาตรฐานกันหรือยัง?"

ต่อไปนี้คือสิ่งที่Sound engineer เกลียดที่สุด

大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
ลงชื่อไว้เลยนะครับ 2 ท่าน
大家好,我叫意風泰國人

ooffymua

• member
นายสุทธิพงษ์ ภูแผ่นนา

20/7 หมู่ 3 ตำบลเนินพระ

อำเภอเมือง จังหวัดระยอง

21000
โทร 089-6217767

ไมค์ฟรีครับ  ทันมั๊ยครับ

• member
    • FARSHINE
นายสุทธิพงษ์ ภูแผ่นนา

20/7 หมู่ 3 ตำบลเนินพระ

อำเภอเมือง จังหวัดระยอง

21000
โทร 089-6217767

ส่งให้ครับ
大家好,我叫意風泰國人

pipop2058

• member
นายพิภพ   เชียงนิยม
219/678 หมู่12 หมู่บ้านพงษศิริชัย1
ถนน เพชรเกษม  อ้อมน้อย กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร
74130

issi

• member
  • อนาคตกำหนดได้
มาไม่ทันพลาด อิอิอิ ไม่เป็นไร ผมกำลังสนใจ DI box อยู่พอดีเดี๋ยวดูงบก่อนแล้วจะโทรไปปรึกษาครับ
คนบ้านฉาง ระยองครับ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook

อันละ 60 บาท นี่ มันเป็นอย่างไงอะครับ...
เคยเห็นแต่อันที่เหมือนในรูปนี้ อะครับ...
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

• member
    • FARSHINE
นายพิภพ   เชียงนิยม
219/678 หมู่12 หมู่บ้านพงษศิริชัย1
ถนน เพชรเกษม  อ้อมน้อย กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร
74130

เดี๋ยวจัดส่ง ให้นะครับ ขอให้มีความสุขกับเทศกาลปีใหม่ครับ
大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
มาไม่ทันพลาด อิอิอิ ไม่เป็นไร ผมกำลังสนใจ DI box อยู่พอดีเดี๋ยวดูงบก่อนแล้วจะโทรไปปรึกษาครับ

DI Box ของผมมันจะใช้กับมิกเซอร์นะครับ
ถ้าได้ใช้ประโยชน์กับมัน ใช้เล่นและมีรายได้ ผมแนะนำให้ซื้อครับ
แต่ถ้าเอาไปเล่นที่บ้าน ไม่แนะนำให้ซื้อครับ
ก่อนซื้อโทรมาคุยกันครับ ผมไม่อยากให้เสียตังค์โดยใช่เหตุ
大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE

อันละ 60 บาท นี่ มันเป็นอย่างไงอะครับ...
เคยเห็นแต่อันที่เหมือนในรูปนี้ อะครับ...

เป็นแบบนี้ครับ 60.-
กำลังได้รับความนิยม ในหมู่วัยรุ่น
大家好,我叫意風泰國人