Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สายแจ๊ค Amphenol งอข้าง-ตรงข้าง 4เมตร 500.- พร้อมส่ง EMS ทั่วประเทศ  (อ่าน 19362 ครั้ง)

ฟ้าฉายไมโครโฟน

• member
    • FARSHINE
Re: ขายไมโครโฟน Shure ซื้อ 1 แถม 1 ด่วน!!!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 23:54:24 »
ขอบคุณน้า Franky มากครับ
สำหรับข้อมูลดีๆ อีกเช่นเคย
ผมลองไป Review ดู เห็นมีคนมาแนะนำ SUB ยี่ห้อ Paradigm รุ่น Ultra Cube V.2 กันเยอะมากเลยครับ
แต่ไม่แน่ใจว่าเป็น Active SUB หรือเปล่านะครับ
รบกวนช่วยตรวจสอบหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากครับ

SPECIFICATIONS
Design Single high-excursion driver, dual
passive radiators, built-in advanced
Class-D™ amplifier, USB Port /
PBK Interface
Amplifier: High-Current,
Discrete Output 1950 watts Dynamic Peak /
650 watts RMS
Amplifier Features Auto-On / Off, soft clipping, thermal
protection, electrical shorting protection
Bass Driver 254-mm (10 in) RCR™ mineral-filled
co-polymer polypropylene cone, 38-mm
(1-1/2 in) 4-layer voice-coil, dual spiders,
AVS™ die-cast heatsink chassis
Passive Radiators Dual 229-mm (9 in) balanced-plane,
high-velocity passive radiators
Low-Frequency Extension* 22 Hz (DIN)
Subwoofer Cut-Off Frequency Variable 40 Hz - 150 Hz
Sub / Sat Phase Alignment Variable 0° - 180°
Line-Level Inputs RCA (L/R-Mono) for L/R Line-Out
or Sub-Out / LFE-Out of receiver,
processor or other line-level source
Height, Width, Depth
 32.8 cm x 29.1 cm x 29.1 cm
12-15/16 in x 11-1/2 in x 11-1/2 in
(Height includes feet; depth
includes grille and amplifier)
Weight (unpacked) 13.3 kg / 29 lb each
Finish Black Ash

อันดับแรกนะครับพี่เกรียง ก๊อปปี้เอา รุ่นไปวาง
ชื่อเว็บไซต์ ที่ขึ้นมา มันคือเว็บไซต์ ที่ขายของ Home use ทั้งนั้นนะครับ

ผมจะแบ่งเกรดของเครื่องเสียงให้พี่ดูนะครับว่า
residential กับ Reinforcement (Live sound) มันต่างกันยังไง

ลำโพงรุ่นที่พี่ให้มาเป็น เรสสิเดนเชียล คือใช้ในบ้านอย่างเต็มตัว เอาไว้ฟังเพลง เบสมาดีมาก
แต่ถ้าเป็นงานกลางแจ้ง จอดครับ เหมือนประมาณเอา Bosch 802 ไปทำRock concert นั่นแหละครับ
ถ้าเป็นของ ใช้ในบ้าน เอามาเล่นสด
เหยียบKick drum ทีเดียว ดอกกระจุยครับ

ส่วนเครื่องเสียงกลางแจ้ง Live sound  มันออกแบบมาให้ ขับกำลังได้สูง  เหมาะกับการเล่นสด เพราะ Dynamic range มันสูง
Stagepas ที่พี่มี มันคือลำโพงกลางแจ้ง ถ้าจะให้ compatible
ผมแนะนำให้เป็น Yamaha,JBL,EV,Nexo,Turbo sound,Mackie,...etc
ชื่อพวกนี้ เขาจับเฉพาะงานLive sound ครับ

大家好,我叫意風泰國人

★ hemp ★

• member
  • ไม่หล่อ ... แต่อร่อย ^ ^
    • acoustic ministry
Re: ขายไมโครโฟน Shure ซื้อ 1 แถม 1 ด่วน!!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 08:08:13 »
ข้อมูลแน่นปึ๊ก !!! ตัวจริงเรื่องปิ้งย่าง 555 ขอเวลาเคลียร์สถานที่สักหน่อย ได้ใช้บริการฟ้าฉายอย่างแน่นอนครับ ^^

ม๊วฟๆ ^^
★Acoustic Ministry★

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 09:25:56 »
ขอบคุณน้า hemp มากครับ ;D
大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 14:22:19 »
ราคา มิกเซอร์ ที่ชาวกีตาร์ พอจับต้องได้

大家好,我叫意風泰國人

Carboy

• member
Re: ขาย Microphone EV,Shure ลำโพง มิกเซอร์ Yamaha
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 15:15:48 »
ยิ่งใหญ่อลังการแน่นมาก  ขอให้กิจการเจริญรุ่งเรืองครับ
มีโอกาสคงได้ใช้บริการ

• member
    • FARSHINE
Re: R300 Wireless Microphone รุ่นใหม่ของโลก
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 21:03:11 »
ยิ่งใหญ่อลังการแน่นมาก  ขอให้กิจการเจริญรุ่งเรืองครับ
มีโอกาสคงได้ใช้บริการ

ขอบคุณครับ
大家好,我叫意風泰國人

veevy_kung

• member
Re: R300 Wireless Microphone รุ่นใหม่ของโลก
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 09:17:17 »
Pop Filter ตอนนี้มีสีอะไรบ้างครับ ต้องการสั่ง 3-4 อันครับ ไม่ทราบว่าส่งมั้ยครับ

รบกวนตอบกลับด้วยครับ ขอบคุณครับ

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 13:29:19 »
Pop Filter ตอนนี้มีสีอะไรบ้างครับ ต้องการสั่ง 3-4 อันครับ ไม่ทราบว่าส่งมั้ยครับ

รบกวนตอบกลับด้วยครับ ขอบคุณครับ

มีสีดำ แดง เหลือง น้ำเงิน  ส้ม ครับ ส่งได้ครับ

大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
Re: ขาย Guitar case ทรง Dreadnought ไร้ชื้อสักหนึ่งกล่อง
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 07:25:09 »
เชิญซื้อหาตาม ตามกำลังศรัทธา
大家好,我叫意風泰國人

tao

• member
Re: ขาย Guitar case ทรง Dreadnought ไร้ชื่อสักหนึ่งกล่อง
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 10:24:22 »
ขอราคาเคศด้วยครับ

• member
    • FARSHINE
Re: ขาย Guitar case ทรง Dreadnought ไร้ชื่อสักหนึ่งกล่อง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 11:12:18 »
ราคาอยู่ตรงนี้ครับ

大家好,我叫意風泰國人

ming

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 12:16:36 »
ขอให้กิจการ ของน้า อี้ ฟง รุงโรจน์ รุงเรืองนะครับ Takamine สวยจังครับ^^

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 12:56:51 »
ขอให้กิจการ ของน้า อี้ ฟง รุงโรจน์ รุงเรืองนะครับ Takamine สวยจังครับ^^

ขอบคุณเช่นกันครับ
你是不是華人
非常高興認識你.
大家好,我叫意風泰國人

purakpuang

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 13:57:56 »
สอบถามเกี่ยวกับสายแจ๊คเสียบกีต้าร์โปร่งหน่อยครับ มีมั้ยครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ.........

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 14:16:44 »
สอบถามเกี่ยวกับสายแจ๊คเสียบกีต้าร์โปร่งหน่อยครับ มีมั้ยครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ.........

มีครับ สั่งทำได้ ตามใจคนซื้อ กี่เมตรก็รับ
อันนี้หัวแจ๊ค ราคาต่อหัว พร้อมบัดกรี

大家好,我叫意風泰國人

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 14:49:34 »
hard case taka  สวยงามมาก และ หายากมาก ราคาดีเลยครับ ;D
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 14:54:26 »
hard case taka  สวยงามมาก และ หายากมาก ราคาดีเลยครับ ;D

ขอบคุณครับ
เมื่อหลายปีก่อน ผมหาซื้อ ไม่มีขายเลย

ฟ้าฉาย
มีประสบการณ์มาช้านาน ในเรื่องการประกอบสายสัญญาณ
ไม่เฉพาะเพียงสายแจ๊ค สายไมโครโฟน
แต่รวมไปถึง อุปกรณ์หลากหลาย ที่ใช้สำหรับระบบเสียงขนาดใหญ่

大家好,我叫意風泰國人

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 15:35:18 »
น้า Franky ผมปรึกษาหาความรู้สักนิดสิครับ พอดีว่า สถานที่ๆ ผมเล่นดนตรีอยู่นั้้น Mixer เป็นแบบบ้านหม้อ และสัญญาณที่ออกมาไม่ค่อยคมชัดนัก
พอดีว่าผมกำลังจะได้ DI ของ LR.Baggs มา คาดว่าจะทำให้สัญญาณเต็มกว่าเดิมใช่มั๊ยครับ และผมต้องมีสายสัญญาณ 2 เส้นคือสาย Mono จากกีต้าร์
เข้า DI และอีกเส้นคือ สาย XLR จาก DI ไป Mixer ผมเข้าใจถูกนะครับ แล้วสาย XLR มันมีข้อจำกัดด้านระยะมั๊ยครับ เพื่อจะให้ได้ประสิทธิภาพที่สุด
ควรใช้ไม่เกินกี่เมตรจึงจะเหมาะสม และสัญญาณชัดเต็ม และเวลาเล่นผมชอบยืน และออกท่าทางเวลามันๆ ไม่ชอบเลยเวลานั่งเล่น มีคำแนะนำดีๆ มั๊ยครับ

• member
    • FARSHINE
น้า Franky ผมปรึกษาหาความรู้สักนิดสิครับ พอดีว่า สถานที่ๆ ผมเล่นดนตรีอยู่นั้้น Mixer เป็นแบบบ้านหม้อ และสัญญาณที่ออกมาไม่ค่อยคมชัดนัก
พอดีว่าผมกำลังจะได้ DI ของ LR.Baggs มา คาดว่าจะทำให้สัญญาณเต็มกว่าเดิมใช่มั๊ยครับ และผมต้องมีสายสัญญาณ 2 เส้นคือสาย Mono จากกีต้าร์
เข้า DI และอีกเส้นคือ สาย XLR จาก DI ไป Mixer ผมเข้าใจถูกนะครับ แล้วสาย XLR มันมีข้อจำกัดด้านระยะมั๊ยครับ เพื่อจะให้ได้ประสิทธิภาพที่สุด
ควรใช้ไม่เกินกี่เมตรจึงจะเหมาะสม และสัญญาณชัดเต็ม และเวลาเล่นผมชอบยืน และออกท่าทางเวลามันๆ ไม่ชอบเลยเวลานั่งเล่น มีคำแนะนำดีๆ มั๊ยครับ

สาย XLR เดินได้ไกลมากครับ
อย่าลืมว่า สายมัลติคอร์ (Multi core cable) ที่ใช้ลากจากมิกเซอร์ Front of house (ไอ้นั่งร้านคนมิกซ์ที่ชอบมาตั้งบังคนดู ในจุดที่เสียงดีที่สุด) มายังเวที มันก็สายไมค์เล็กๆนี่แหละ ที่ไปรวมกันอยู่ในสายเส้นใหญ่ที่เรียกว่า มัลติคอร์
ตามรูปข้างล่าง

มันมีความยาวเป็น100เมตร เลยครับ
ไม่ต้องห่วง สายเส้นนิดเดียว แต่มันคือระบบBalance มีสายสัญญาณ 3เส้น Ground,Hot+,Cold-

ไอ้นี่แหละ สายที่มันเรียก มัลติคอร์ ข้างในเล็กไหม

Line (สัญญาณจากกีตาร์)กับไมค์ (สัญญาณ XLR) คุณภาพเสียงต่างกันมากนะครับ
ไลน์ไปเสียบเข้ามิกซ์ ฮัมจี่ มาด้วย (ไปลองอ่านข้างบนที่ผมพูดถึงเรื่องDI Box ดู)
แต่ถ้าผ่านDI สัญญาณที่เข้าช่องไมค์  ภาคปรีในไมค์มันมีวงจร กำจัดNoiseนะครับ สัญญาณแรงกว่ามาก
DI Box จะช่วยกำจัดเสียง จี่ ฮัม ในกรณีเดินสายไกลๆ

จริงๆ มือกีตาร์ สิ่งที่ควรจะพกนะครับ
1. ไมโครโฟนของตัวเอง
2. DI Box เพราะเราไม่รู้ว่าร้านที่ไปเล่น(แม่ม)จะเอาเครื่องเสียงอะไรมาให้เล่น
3.ถ้าเป็นไปได้ แบบไม่แคร์สื่อ สวมหูฟังเล่น(แม่ม)เลย เพราะแต่ละร้าน Stage monitor ห่วยแตกสุดๆ

DI Box เอายี่ห้ออะไรก็ได้ครับ ราคามี1xxx-1x,xxx.-และสูงกว่า อยู่ที่แหล่งที่มา
大家好,我叫意風泰國人

purakpuang

• member

มีครับ สั่งทำได้ ตามใจคนซื้อ กี่เมตรก็รับ
อันนี้หัวแจ๊ค ราคาต่อหัว พร้อมบัดกรี

ส่วนราคาสายนะครับ
Canare เมตรละ 120.-
Amphenol  เมตรละ 60.-
Dynacom  เมตรละ 50.-

ยกตัวอย่าง

เอาหัว TM2PN 2หัว  หัวนี้มันใหญ่และทนกว่า Neutrik มากเลยครับ

ก็ = 2x200 =400.-
เอาสาย Amphenol ยาว 5เมตร = 5x60 =300
สิริรวม= 700.-

ส่วนด้านล่างนี้เป็นสายไมโครโฟน

TM2PN เสียงออกมาโอเคเลยใช่หรือป่าวครับ ผมอยากได้เสียงดีๆอ่ะครับ ร้านอยู่แถวไหนครับ วันเสาร์ว่าจะไปครับ....