Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สายแจ๊ค Amphenol งอข้าง-ตรงข้าง 4เมตร 500.- พร้อมส่ง EMS ทั่วประเทศ  (อ่าน 19363 ครั้ง)

ฟ้าฉายไมโครโฟน

• member
    • FARSHINE

สาย Dynacom Germany +หัวแบบงอ+หัวตรง ทั้ง2หัว ยี่ห้อ Amphenol
บัดกรี พร้อมส่ง EMS 
และรับสั่งทำสายสัญญาณ ทุกชนิด ทุกประเภท ตามต้องการ
โทรสอบถาม ใบเสนอราคาได้ เดี๋ยวนี้! 081 407 0082

ขาตั้งไมโครโฟน ต้นละ500.-
รองรับทุกการใช้งาน

หนึ่งต้นใส่ไมค์ได้2ชิ้น สำหรับจ่อกีตาร์และร้อง

DI Box มือสอง สภาพดี ใช้กับกีตาร์และ Keyboard ,Piano
เวลาจะนำสัญญาณเข้าสู่ มิกเซอร์
เพื่อให้ความแรงและระยะทางในการเดินสายเพิ่มขึ้น
Klark Teknik DN100 ผลิตใน สหราชอาณาจักร
เมือง Kidderminster
ขายในราคา 6,500.-

สายไมโครโฟนและหัวแจ๊คคุณภาพสูง
ของแท้จาก  Neutrik และ Amphenol

หัวแจ๊ค Neutrik หัวละ 150.-
หัวแจ๊ค Amphenol หัวละ  100.-

พร้อมส่ง EMS ทั่วประเทศ

พร้อมสายสัญญาณคุณภาพGermany

大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
Re: ขายไมโครโฟน เหยียบ โยน กระทืบ เข้าไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:47:03 »
Shure Beta58

สเปคเป็น Super Cardioid นะครับ

ดังนั้น
ตัดSM58 ไปจากสารบบเลยครับ  ตัวนั้นเป็น Cardioid

大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
Re: ขายไมโครโฟน เหยียบ โยน กระทืบ เข้าไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:50:18 »
Electro Voice  PL80

ทนทาน แม้ ตก หล่น เหยียบ กระทืบ
ราคาตามนี้ครับ

พร้อมประกอบสายไมโครโฟน ตามที่คุณต้องการ
สด ใหม่

大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 11:02:58 »
Stagepas300 ลำโพง ราคาประหยัด ที่หอบหิ้วไปไหนมาในสะดวก

ในกรุงเทพฯ พร้อมส่ง ถึงกระไดบ้าน โดยไม่บวกค่าน้ำมัน

พร้อมให้ทดสอบ กับไมโครโฟนรุ่นอื่นที่คุณคิดว่า ดีกว่า แบบ AB test

หรือไม่รู้ว่าจะใช้สายระยะกี่เมตร สั่งตัดหน้างาน บัดกรี ตามต้องการได้ทันที

大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 11:12:38 »
นอกจากนี้ ยังรับซ่อม แอมป์กีตาร์ ตู้ลำโพง มิกเซอร์ หรือ Audio stuff ทุกชนิด
ด้วยเครื่องมือทันสมัย พร้อมเสนอราคาก่อนตรวจซ่อม

大家好,我叫意風泰國人

★ hemp ★

• member
  • ไม่หล่อ ... แต่อร่อย ^ ^
    • acoustic ministry
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 12:04:16 »
ดันป๋าแฟรงกี้นิสสสนุงงง ^ ^
★Acoustic Ministry★

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 12:36:48 »
ดันป๋าแฟรงกี้นิสสสนุงงง ^ ^

ขอบคุณครับพี่เฮมป์ เดี๋ยวผมแวะเข้าไปเยี่ยม แต่จะมีที่ให้นั่งไหม กีตาร์เต็มบ้านออกอย่างนั้น
อีกอย่างกลัวหมากัดด้วย หมามีแต่ตัวโหดๆทั้งนั้น
大家好,我叫意風泰國人

[email protected]

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 15:29:34 »
เรียน น้า franky

ขอบคุณน้า franky ที่เป็นธุระซ่อมแอมป์ Hartke ให้ ยังไงรบกวนขอเลขบัญชีน้า franky หน่อยครับ จะได้โอนค่าซ่อมไปให้ก่อน ส่วนวันนัดรับแอมป์ค่อยว่ากันอีกทีครับ ขอบคุณครับ

Yingyos

nongda18

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 15:42:29 »
ของดีๆทั้งนั้น ฟันธง!!!  ;D ;D ;D
แก่ ใจดี สปอร์ท กทม

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 16:09:57 »
เรียน น้า franky

ขอบคุณน้า franky ที่เป็นธุระซ่อมแอมป์ Hartke ให้ ยังไงรบกวนขอเลขบัญชีน้า franky หน่อยครับ จะได้โอนค่าซ่อมไปให้ก่อน ส่วนวันนัดรับแอมป์ค่อยว่ากันอีกทีครับ ขอบคุณครับ

Yingyos

ส่งคืนก่อนครับ เรื่องค่าซ่อมไม่ใช่ปัญหา จ่ายเมื่อไหร่ก็ได้
大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 17:39:55 »
ใครใช้ไมโครโฟน EV บ้าง

และ BB record ก็ยังใช้ EV Microphone ในการแสดงสด
MV เชิดชูมวยไทย - ลิงชัดชัด feat. แอ๊ด
大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
Re: ขายไมโครโฟน Shure Beta58, EV PL80 , Yamaha Stagepas300
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 13:31:43 »
ใหม่ล่าสุด

Electro Voice  RE320

ไมโครโฟนเอนกประสงค์  ที่ใช้งานได้ตั้งแต่ร้อง จ่อกลอง ยันเครื่องเป่า ตู้กีตาร์

Electrovoice RE320 (voiceover & kick mic) - Promo Clip
大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
Re: ขายไมโครโฟน Shure Beta58, EV PL80 , Yamaha Stagepas300
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 13:39:59 »
พร้อมให้ทดสอบพร้อมกัน

ไม่ต้องเดินทางมาหาผม  ผมจะเดินทางไปให้พิสูจน์ถึงบ้าน

พร้อมอุปกรณ์ การบันทึกเสียง ที่ทันสมัย

พร้อมขาไมโครโฟน หลากหลายขนาด ตามงบประมาณ

อ้อ! หูฟังก็มีครับ

大家好,我叫意風泰國人

ลำพูน

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 18:16:52 »
สุดยอด

saxcivil

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 23:15:03 »
ยืนยัน 1 เสียงว่าของจริง น้า Franky เก่งมากครับ เรื่องเสียงต้องยกให้เขาเลย
เจ๋งทั้งคน เจ๋งทั้งสินค้า

ว่าแต่ผมอยากได้ Subwoofer มาต่อเพิ่มกับ Stagepas 300
อยากได้ EV ขนาดลำโพงประมาณ 12" แต่อยากรู้ว่า  EV มีทั้งแบบ SUB ยิงพื้น และแบบยิงตรงหน้าหรือไม่
แบบไหนจะเหมาะกับ Stagepas300 ครับ ช่วยแนะนำรุ่น หน่อยครับ พอดีมาตรวจงาน ภาคใต้ยังไม่ได้กลับบ้าน
จะศึกษา Spec ใน NET ก่อน ช่วยแนะนำรุ่นหน่อยนะครับ
เอาไว้ ร้อง Karaoke ดูหนัง ฟังเพลง เล่นกีต้าร์
ส่วนราคาขอหลังไมค์ครับ

ขอบคุณน้า Franky ครับ
Taylor 812CE+Mark VI

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 00:36:01 »
เดี๋ยวผมขอ ดูมิกเซอร์พี่ก่อนแป๊บนึงนะครับ ลืมไปเลย เดี๋ยวกลับมาเล่าเป็นฉากๆครับ

เอาล่ะ
แผนผังของระบบเสียงโดยทั่วไป ในกรณีที่มีลำโพง Sub woofer นะครับ

แต่ปรากฏว่า Stagepas300
เขามีแอมป์ และมิกเซอร์มาให้แล้ว ถ้ามีซับ จากข้างนอกจะต่อแบบไหน
สังเกตที่ Monitor out ครับ ตอนนี้เราเรียกว่า มันมีสัญญาณ Pre-out (ยังไม่ผ่านการขยายมา)

จริงๆ อีกประโยชน์หนึ่งของมันก็คือเอาไปทำStage monitor แต่มันเอาสัญญาณมาใช้อย่างอื่นได้ นั่นคือเอามาต่อลำโพงSubนั่นแหละครับ

แล้วก็นำสัญญาณไปเขา Active Sub (ซับ แบบที่มีแอมป์ในตัว) ในที่นี้เราจะนำไปเข้า EV Sub

EV  ZXA1-Sub  รับสัญญาณได้ 2 ช่องเลยนะครับ 
เดี๋ยวผมดู Yamaha Active Sub ให้ไว้เป็นทางเลือกดีกว่า เพราะราคาไม่สูงมาก

ไม่ต้องห่วงนะครับ วงร็อคยังไม่กลัว
大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 01:32:01 »
อุ๊ย!

รายการอะไร คุ้นๆว่าใช้ลำโพง EV ด้วย

大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
Re: ขายไมโครโฟน Shure ซื้อ 1 แถม 1 ด่วน!!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 22:00:23 »
DI box   Alto DI1 ราคา 1,500.-

D I Box
คืออุปกรณ์ที่เปลี่ยนสัญญาณ Unbalance ในoutput ของพวกแหล่งกำเนิดเสียง ที่อยู่ในรูปของ Phone jack
ก็ขาออกของแจ๊คกีตาร์ เบส อะไรเทือกนั้นแหละครับ
ซึ่งจะมีความแรงของสัญญาณน้อยแค่ -10dB ซึ่งตอนคุณๆเอาไลน์มาเสียบมิกเซอร์ คุณหมุนเกนจนหมด สัญญาณก็ยังเบาอยู่ดี
แถม ฮัม จี่ มากันบานตะเกียง
และ
เมื่อแปลงแล้วสัญญาณจะเป็นระบบBalance ซึ่งแรงขึ้นเป็น+4dB ในรูปแบบของหัวไมโครโฟน

จะเรียกว่าตัวแปลง Line เป็น Mic ก็ไม่ผิด

เรานำสัญญาณที่ได้ไปเข้าMixing console โดยตรง
แล้วยังไง?

โอกาสการ ฮัม จี่ ก็น้อย น่ะซี  เพราะภาคinput ของมิกเซอร์ (Mixing console) มันคือวงจรเปรียบเทียบ Differential amp
จี่บวก เจอ  จี่ลบ  หักล้างกันเหลือแต่เสียงดีๆ แรงๆ  นั่นคือหลักการ

ผมเคยเขียนเอาไว้ในหนังสือเล่มนึง

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ โปรดแนบอีกครั้ง]
大家好,我叫意風泰國人

saxcivil

• member
Re: ขายไมโครโฟน Shure ซื้อ 1 แถม 1 ด่วน!!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 23:02:32 »
ขอบคุณน้า Franky มากครับ
สำหรับข้อมูลดีๆ อีกเช่นเคย
ผมลองไป Review ดู เห็นมีคนมาแนะนำ SUB ยี่ห้อ Paradigm รุ่น Ultra Cube V.2 กันเยอะมากเลยครับ
แต่ไม่แน่ใจว่าเป็น Active SUB หรือเปล่านะครับ
รบกวนช่วยตรวจสอบหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากครับ

SPECIFICATIONS
Design Single high-excursion driver, dual
passive radiators, built-in advanced
Class-D™ amplifier, USB Port /
PBK Interface
Amplifier: High-Current,
Discrete Output 1950 watts Dynamic Peak /
650 watts RMS
Amplifier Features Auto-On / Off, soft clipping, thermal
protection, electrical shorting protection
Bass Driver 254-mm (10 in) RCR™ mineral-filled
co-polymer polypropylene cone, 38-mm
(1-1/2 in) 4-layer voice-coil, dual spiders,
AVS™ die-cast heatsink chassis
Passive Radiators Dual 229-mm (9 in) balanced-plane,
high-velocity passive radiators
Low-Frequency Extension* 22 Hz (DIN)
Subwoofer Cut-Off Frequency Variable 40 Hz - 150 Hz
Sub / Sat Phase Alignment Variable 0° - 180°
Line-Level Inputs RCA (L/R-Mono) for L/R Line-Out
or Sub-Out / LFE-Out of receiver,
processor or other line-level source
Height, Width, Depth
 32.8 cm x 29.1 cm x 29.1 cm
12-15/16 in x 11-1/2 in x 11-1/2 in
(Height includes feet; depth
includes grille and amplifier)
Weight (unpacked) 13.3 kg / 29 lb each
Finish Black Ash
Taylor 812CE+Mark VI

ไดอารี่กีตาร์

• member
  • I am OSK & TU Alumnai
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 23:29:43 »
^_^