Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Microphone shop ຟ້າສາຍຮ້ານຂາຍໄມ ປະເທດໄທ 發財麥克風 ไมค์ ลำโพง แอมป์ หูฟัง สายแจ๊ค  (อ่าน 63508 ครั้ง)

ฟ้าฉายไมโครโฟน

• member
    • FARSHINE
เรียน น้า franky ที่นับถือ

น้า franky อย่าลืมชุดแสตนด์ตั้งโน้ตที่มีที่ต่อไมโครโฟนของผมนะครับ ผ่านมาแถวนี้เมื่อไหร่เอามาส่งได้เลยครับ และอย่าลืมแจ้งราคานะขอรับกระผม

ขอแสดงความนับถือ
Yingyos

ไม่ลืมครับ แต่ของขาดตลาดครับ รอได้ไหมเอ่ย เกรงใจรอนาน
大家好,我叫意風泰國人

[email protected]

• member
รอได้ครับ ไม่มีปัญหา

Yingyos

GFGolf

• member
เรียนน้า Franky

ผมต้องการสาย 2 เส้นดังนี้ครับ

1. สาย Canare , หัว Neutrik 1/4" , ยาว 5 เมตร  สำหรับเสียบกีต้าร์ เข้า amp
2. สาย Canare , หัว Neutrik XLR , ยาว 5 เมตร  สำหรับไมโครโฟน

ไม่ทราบว่าราคาเส้นละเท่าไหร่ครับ

ขอทราบเพิ่มเติมด้วยว่า สาย canare ที่ใช้เป็นรุ่นไหน

และ สาย กีต้าร์  กับ ไมโครโฟน แตกต่างกันรึเปล่าครับผม หรือเป็นรุ่นเดียวกันเลยครับ

ขอบคุณครับ  :)

• member
    • FARSHINE

1. สาย Canare , หัว Neutrik 1/4" , ยาว 5 เมตร  สำหรับเสียบกีต้าร์ เข้า amp
2. สาย Canare , หัว Neutrik XLR , ยาว 5 เมตร  สำหรับไมโครโฟน

ไม่ทราบว่าราคาเส้นละเท่าไหร่ครับ

ขอทราบเพิ่มเติมด้วยว่า สาย canare ที่ใช้เป็นรุ่นไหน

และ สาย กีต้าร์  กับ ไมโครโฟน แตกต่างกันรึเปล่าครับผม หรือเป็นรุ่นเดียวกันเลยครับ

Canare L-4E6ATG ใส้ใน5เส้นครับ นำสัญญาณดีกว่าแบบ2หรือ3เส้น

ใช้สายเดียวกันครับ
(ราคาต่อเมตร120 x5)+(ราคาหัวแจ๊ค150x2) =(600)+(300)= 900.-

เท่ากันทั้งสองชนิด รวมกันก็ 1,800.- ครับ
ราคานี้รวมส่งแล้ว

大家好,我叫意風泰國人

GFGolf

• member

Canare L-4E6ATG ใส้ใน5เส้นครับ นำสัญญาณดีกว่าแบบ2หรือ3เส้น

ใช้สายเดียวกันครับ
(ราคาต่อเมตร120 x5)+(ราคาหัวแจ๊ค150x2) =(600)+(300)= 900.-

เท่ากันทั้งสองชนิด รวมกันก็ 1,800.- ครับ
ราคานี้รวมส่งแล้ว

ผมขอรับ  สาย Canare , หัว Neutrik XLR , ยาว 5 เมตร  สำหรับไมโครโฟน

เส้นเดียวก่อนละกันครับ  ขอเลขที่บัญชีด้วยครับ ถ้ามี KBank , TMB ,Tbank ก็ดีครับ ^^ เดี๋ยวโอนให้แต่เช้าพรุ่งนี้เลยครับ

รวมราคา 900 บาท พร้อมส่ง ใช่ไม๊ครับ

• member
    • FARSHINE
ผมมีแต่ของSCBครับ saving 140 222 4785 Surasak Bodhilah
ขอที่อยู่ด้วยครับ ผมจะส่งให้เลยตอนเช้าเช่นกัน
大家好,我叫意風泰國人

GFGolf

• member
ผมมีแต่ของSCBครับ saving 140 222 4785 Surasak Bodhilah
ขอที่อยู่ด้วยครับ ผมจะส่งให้เลยตอนเช้าเช่นกัน

ที่อยู่จัดส่ง :

วรพล ลิ่มสุวรรณโรจน์
2952/322 คอนโดไอดีโอบลูโคฟ สุขุมวิท บางนา บางนา กรุงเทพ 10260
เบอร์โทร : 086-788-6617

จะโอนให้ไม่เกิน 9 โมง นะครับ เดี๋ยวถึงที่ทำงานแล้วโอนให้เลยครับ ขอบคุณครับ

GFGolf

• member
โอนเงินแล้วนะครับ น้า franky

900.13 บาท    เวลา 8.18น.  ครับ

• member
    • FARSHINE
โอนเงินแล้วนะครับ น้า franky

900.13 บาท    เวลา 8.18น.  ครับ
เดี๋ยวให้น้องวิ่งไปส่งให้ครับ
大家好,我叫意風泰國人

Piyawat.H

• member

รบกวนทำสายแจ็ค RCA 1 ออก 2 เหมือนชุดนี้ให้ด้วยครับ 1 เส้น ยาวประมาณ 1 เมตร ใช้กับคอมฯ ไปเครื่องรับ
( ชุดนี้ Monster ) ผมซื้อมาแล้วพันกว่าใช้ไม่ได้ เลยเอาชุดสายของลำโพงคอมพ์ฯ SAAE Sound มาเสียบแทน เสียงดร็อปไป
ขอสายกับหัวแจ็คคุณภาพดีนิดนึงนะครับ ที่ส่ง 973 ชั้น 14 อาคารเพรสซิเด้นท์ทาวเวอร์ ถนนเพลินจิต ( ร.ร. บางกอกอินเตอร์คอนฯ )
ราชประสงค์ ตรงข้ามศาลพระพรหม  ถ้าสะดวกเก็บเงินปลายทางก็ได้ครับ แจ้งราคาด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
หยก
089-8971550

peterr

• member
น้าแฟรงค์ขออนุญาติถามครับพอดีผมได้กีตาร์มาใหม่เล่นได้อาทิตย์นึง
สังเกตได้ดังนี้ ปกติผมจะใช้หัวxlrต่อมิกซ์อีกด้านเป็นแจ็คต่อเข้าtc ผ่านเข้ากีตาร์อีกที ผมสังเกตว่ามันมีเสียงจี่ทีแรกผมว่าเป็นที่เปียโซ่แต่ว่ามันจี่เฉาะบางร้านน่าจะเป็นเพราะอะไรครับ
1กราวที่กีตาร์หรือเปล่าถ้าใช่ก้อน่าจะจี่ทุกร้านนี่นาแต่เป็นเฉพาะบางร้าน
2.กราวที่มิกซ์หรือเปล่าแล้วมันต่อยังไงเผื่อวันหลังจะได้แก้ไขได้ครับมะเหงภาพ
3.หรือเพราะสายสัญญานที่ผมแปลงใช้ควรใช้di ไหมแล้วเสียงจี่มานจะหายไหม
4.ที่ผมสงสัยเพราะลองมา7ร้านเป็น3ร้านอีก4ร้านไม่มีปัญหาอะไรผมเลยไม่รุว่าจะแก้ปัญหาจุดไหนดีได้แต่ตั้งข้อสังเกตน้าแฟรงค์พอรุสาเหตุไหมครับวิเคารหผ์ให้หน่อยแล้วผมจะแก้จุดไหนดีขอบคุนมาครับ

s_asit

• member
น้า franky ครับ
รบกวนสอบถามและขอราคาครับ
กำลังหาสาย mic สำหรับ PL80 แต่อีกด้านหนึ่งเข้าเครื่องโอเกะ เป็นแบบ 1/4 ใช้สาย Canare ยาว 5 เมตร ช่วยแนะนำหัวให้ด้วยนะครับ พร้อมราคา ส่ง ems อมตะนคร ชลบุรีครับ  ;D

komolasen

• member
น้า franky ผมขอความเห็นน้าหน่อยครับ คือผมสนใจ vox aga150 กับ stage pass300 โดยส่วนตัวผมเข้าใจว่าทั้งเสียงกีต้าและเสียงร้อง ผ่านvox จะเพราะกว่า ถูกต้องมั้ยครับ แต่stagepass เป็นpa มีช่องให้เสียบเยอะกว่าใช้งานได้หลากหลายกว่า ทีแรกเลยผมกะจะสอย stagepass เพราะเพื่อว่ามีโอกาสได้ใช้กีต้า2ไมค์2 แต่มาลองคิดดูใหม่ในงบเท่ากัน หรือบวกอีกนิดหน่อย ถ้าผมซื้อvox แล้วซื้อ mixerเพิ่ม เช่น mg82cx ราคาก็จะสูกับซื้อ stagepass แต่ผมจะได้คุณภาพเสียงที่ดีกว่าใช่มัืยครับ รบกวนน้า franky แนะนำด้วยครับ หรือถ้าน้าท่านอื่นๆผ่านมาเจอรบกวนขอความเห็นด้วยครับ ทิ้งท้ายอีกนิดครับ voxนี่ถ้าผมยงไม่ซื้อ มิก ผมจะสามารถต่อพ่วงร้องคาราโอเกะให้แฟนได้มั้ยครับ(อันนี้สำคัญมาก ;D) ขอบคุณมากมายล่วงหน้าเลยครับ ลืมเลยครับ อยากได้ไมค์ด้วยครับ pl80ราคาน่าคบ ยังไงรบกวนขอโอกาสให้แฟนได้ลองหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

komolasen

• member
รออยู่นะครับ ตัดสินใจได้สิ้นเดือนนี้จะถอยเลย ขอบคุณครับ

• member
    • FARSHINE
รออยู่นะครับ ตัดสินใจได้สิ้นเดือนนี้จะถอยเลย ขอบคุณครับ
งานยุ่งจนไม่มีเวลาเปิดอ่านเลยครับ คุยทางโทรศัพท์สะดวกที่สุดครับ
大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE
น้าแฟรงค์ขออนุญาติถามครับพอดีผมได้กีตาร์มาใหม่เล่นได้อาทิตย์นึง
สังเกตได้ดังนี้ ปกติผมจะใช้หัวxlrต่อมิกซ์อีกด้านเป็นแจ็คต่อเข้าtc ผ่านเข้ากีตาร์อีกที ผมสังเกตว่ามันมีเสียงจี่ทีแรกผมว่าเป็นที่เปียโซ่แต่ว่ามันจี่เฉาะบางร้านน่าจะเป็นเพราะอะไรครับ
1กราวที่กีตาร์หรือเปล่าถ้าใช่ก้อน่าจะจี่ทุกร้านนี่นาแต่เป็นเฉพาะบางร้าน
2.กราวที่มิกซ์หรือเปล่าแล้วมันต่อยังไงเผื่อวันหลังจะได้แก้ไขได้ครับมะเหงภาพ
3.หรือเพราะสายสัญญานที่ผมแปลงใช้ควรใช้di ไหมแล้วเสียงจี่มานจะหายไหม
4.ที่ผมสงสัยเพราะลองมา7ร้านเป็น3ร้านอีก4ร้านไม่มีปัญหาอะไรผมเลยไม่รุว่าจะแก้ปัญหาจุดไหนดีได้แต่ตั้งข้อสังเกตน้าแฟรงค์พอรุสาเหตุไหมครับวิเคารหผ์ให้หน่อยแล้วผมจะแก้จุดไหนดีขอบคุนมาครับ

กราวน์ครับ บางร้านอาจมีกราวน์ บางร้านอาจไม่มี
DI จะช่วยลดปัญหา เพราะบางรุ่นมีground liftด้วย
ยืมDi ไปลองดูได้ ไม่ซื้อไม่เป็นไร ว่างๆโทรมาคุยกันบ้างนะ สบายดีกันใช่ไหม? 3คน
大家好,我叫意風泰國人

• member
    • FARSHINE

รบกวนทำสายแจ็ค RCA 1 ออก 2 เหมือนชุดนี้ให้ด้วยครับ 1 เส้น ยาวประมาณ 1 เมตร ใช้กับคอมฯ ไปเครื่องรับ
( ชุดนี้ Monster ) ผมซื้อมาแล้วพันกว่าใช้ไม่ได้ เลยเอาชุดสายของลำโพงคอมพ์ฯ SAAE Sound มาเสียบแทน เสียงดร็อปไป
ขอสายกับหัวแจ็คคุณภาพดีนิดนึงนะครับ ที่ส่ง 973 ชั้น 14 อาคารเพรสซิเด้นท์ทาวเวอร์ ถนนเพลินจิต ( ร.ร. บางกอกอินเตอร์คอนฯ )
ราชประสงค์ ตรงข้ามศาลพระพรหม  ถ้าสะดวกเก็บเงินปลายทางก็ได้ครับ แจ้งราคาด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
หยก
089-8971550

พึ่งได้เข้ามาดูนะครับ สายmonster มีปัญหาอาจเกิดจากการบัดกรีผิดพลาด จริงๆ ไม่ต้องซื้อใหม่ครับ เอามาให้ผมแก้ให้ฟรี!!
大家好,我叫意風泰國人

theanuso

• member
  • theanuso
น้าครับ งบ 3-4 พันครับ แนะนำหูฟังทำเพลงของน้าให้ทีครับ เสียงกลางๆธรรมชาติๆเน้นกีต้าร์โปร่ง กับร้อง และน้ามีป๊อปฟิลเตอร์แบบใหนบ้างครับ มีแบบที่ไม่มีขอบวงกลมบ้างใหมครับ
จริงจัง จริงใจ

OoVinzZoO

• member
สวัสดีครับน้าแฟร๊ง รบกวนสอบถามครับ
อยากได้ไมค์มาร้องเพลง คาราโอเกะด้วย ,เสียบตู้แอมป์ด้วย ที่รูเป็นแบบรูปน่ะครับ

ถ้าผมซื้อ shure SV-100 พอจะใช้งานได้ไหมครับ หรือว่าควรจะเป็นรุ่นที่ดีกว่านี้ครับน้า
รบกวนน้าจัดให้สักชุดครับ