Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: งบ1แสน ช่วยกันเลือกหน่อยจ้า  (อ่าน 10295 ครั้ง)

Khing

• member
Re: งบ1แสน ช่วยกันเลือกหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 18:49:05 »
เชียร์  Taylor 814ce ครับ แต่ต้องเพิ่มงบอีกนิดดดนึง เพิ่มอีก 8,500 ครับ
อ๋อค่ะ ไปบอกอ่ก่อน น่าจะไม่มีปัญหา. :)

rutthakit

• member
Re: งบ1แสน ช่วยกันเลือกหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 21:47:33 »
แสนนึงผมซื้อได้เป็น 10 ตัว อิอิ (อิจฉาจัง)

Den22

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 21:56:46 »
รับผมเป็นลูกซักคนมั้ยครับ อิ_อิ  ;D
มือใหม่หัดเล่น

wineak

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 07:58:12 »
สำหรับผมคิดว่าจะซื้อเป็นของขวัญให้ลูกจริงๆแล้ว
เราเองจะรู้นิสัยหรือความต้องการเขาได้ดีนะครับ ว่าลึกๆเขาอยากได้แบบไหน
ระหว่างเสียงดีมีแบรนด์ติด หรือ แบรนด์ไม่ติดตลาดมากแต่คุณภาพดี
บางคนอาจจะรู้สึกภูมิใจและอุ่นใจเมื่อได้รับของมีแบรนด์ดังมันเหมือนเป็นที่ใฝ่ฝันหรอืเป็นที่ระลึกได้ครับ
กับบางคนอาจจะต้องการคุณภาพและใช้งาน หรือ บางคนในเมื่อเป็นของขวัญอาจจะอยากได้อะไรที่พิเศษหว่าเช่นเป็น Limited Edition

ตอนนี้ผมว่าอย่างแลกเลยต้องวัดใจจากตัวคนรับก่อนครับ คราวนี้ไม่ว่ารุ่นอะไรยี่ห้อไหนก็สบายแล้วครับ
งบระดับนี้ไม่น่าเป็นห่วงอะไรแล้วครับ

ขอให้ได้สมใจ ขอให้ถูกใจคนให้คนรับนะครับ

Sihadej

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 16:51:45 »
ค่าาาา รุ้สึกว่าตอนนี้อาเค้าจะเอียงไปทาง TaylorกับLakewood น่ะค่ะ เค้าบอกว่าเมื่อวานเค้าไปลอง 814ce มาเสียงเพราะมาก และก็Lakewood เพราะว่ามี pick up l.r.baggs anthem ที่เค้าลือว่าเสียงเพราะเหลือเกินน่ะค่ะ แต่เค้ายังหาลองไม่ได้
ถ้าไม่ติดเรื่อง brand แต่ชอบเสียงสไตล์ Taylor อยากให้ไปลองฟังอีกสัก brand คือ Furch ก่อนซื้อครับ
(2 brand นี้เสียงไม่เหมือนกันนะครับ แต่ผมก็เป็นคนนึงที่ชอบ Taylor เหมือนกัน และก็ชอบ Furch ด้วยครับ)
Furch หาฟังได้ที่ร้าน Yellowmama ครับ ที่ร้านจะมีกีต้าร์ brand อื่นให้ลองเล่นด้วย หากไปแล้วไม่ชอบใจเสียงของ Furch
ก็ยังได้ลองกีต้าร์ brand อื่นอีกหลายๆตัวครับ คิดว่าไม่เสียเที่ยวที่ไปลองแน่นอน พี่เม้ง พี่โก้อัธยาศัยดีมากครับ

ไม่ต้องไปกังวลเรื่อง LR Baggs เราสามารถติดเพิ่มได้ภายหลังราคาก็ไม่ได้สูงมากครับ (คุณภาพเสียง LR Baggs อยู่ในระดับ Top แล้วครับ)
ส่วน Lakewood นั้นหาลองฟังในเมืองไทยได้ยากจริงๆครับ น่าจะมีแค่ไม่กี่ตัว
หากอยากลองหลายๆรุ่น สิงคโปร์คือคำตอบสำหรับตอนนี้ครับ = =" 

Khing

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 16:55:15 »
แสนนึงผมซื้อได้เป็น 10 ตัว อิอิ (อิจฉาจัง)
5555 10ตัวเลยหรอ 55555
รับผมเป็นลูกซักคนมั้ยครับ อิ_อิ  ;D
ไปขอให้มั้ยคะน้า เผื่อเค้าจะรับ อิอิอิอิอิอิ

Khing

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 17:01:16 »
ค่าาาา รุ้สึกว่าตอนนี้อาเค้าจะเอียงไปทาง TaylorกับLakewood น่ะค่ะ เค้าบอกว่าเมื่อวานเค้าไปลอง 814ce มาเสียงเพราะมาก และก็Lakewood เพราะว่ามี pick up l.r.baggs anthem ที่เค้าลือว่าเสียงเพราะเหลือเกินน่ะค่ะ แต่เค้ายังหาลองไม่ได้
ถ้าไม่ติดเรื่อง brand แต่ชอบเสียงสไตล์ Taylor อยากให้ไปลองฟังอีกสัก brand คือ Furch ก่อนซื้อครับ
(2 brand นี้เสียงไม่เหมือนกันนะครับ แต่ผมก็เป็นคนนึงที่ชอบ Taylor เหมือนกัน และก็ชอบ Furch ด้วยครับ)
Furch หาฟังได้ที่ร้าน Yellowmama ครับ ที่ร้านจะมีกีต้าร์ brand อื่นให้ลองเล่นด้วย หากไปแล้วไม่ชอบใจเสียงของ Furch
ก็ยังได้ลองกีต้าร์ brand อื่นอีกหลายๆตัวครับ คิดว่าไม่เสียเที่ยวที่ไปลองแน่นอน พี่เม้ง พี่โก้อัธยาศัยดีมากครับ
ไม่ต้องไปกังวลเรื่อง LR Baggs เราสามารถติดเพิ่มได้ภายหลังราคาก็ไม่ได้สูงมากครับ (คุณภาพเสียง LR Baggs อยู่ในระดับ Top แล้วครับ)
ส่วน Lakewood นั้นหาลองฟังในเมืองไทยได้ยากจริงๆครับ น่าจะมีแค่ไม่กี่ตัว
หากอยากลองหลายๆรุ่น สิงคโปร์คือคำตอบสำหรับตอนนี้ครับ = =" 
ได้ค่ะ จะไปลองดู แต่ว่าไอเจ้า LR baggs  พอซื้อมาก็ต้องถอด pick up เดิมแล้วเอาเจ้านี่ใส่เข้าไปใช่มั้ยคะ มันจะมีผลกระทบต่อกีต้าร์รึเปล่าคะ

Sihadej

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 18:30:19 »
ได้ค่ะ จะไปลองดู แต่ว่าไอเจ้า LR baggs  พอซื้อมาก็ต้องถอด pick up เดิมแล้วเอาเจ้านี่ใส่เข้าไปใช่มั้ยคะ มันจะมีผลกระทบต่อกีต้าร์รึเปล่าคะ
ถ้าคิดว่าจะติด LR Baggs อยู่แล้ว ควรซื้อกีต้าร์ที่ไม่ได้ติด pick up มาครับเพราะจะเปลืองเงินโดยใช่เหตุ
และถ้าจะติด ผมจะติด LR Baggs รุ่นอื่น ที่ขยายเพิ่มเฉพาะตรง end pin ครับ
ไม่ใช่  Anthem เพราะผมทนดูกีต้าร์ผมถูกเจาะหลายที่ไม่ได้ ผมโรคจิตเรื่องนี้พอสมควรครับ ^^"
ยังไงเรื่อง LR Baggs สอบถามพี่เม้ง yellowmama จะดีกว่าครับ ไม่ก็รอคำแนะนำจากน้าท่านอื่นๆครับ

Khing

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 18:33:25 »
ถ้าคิดว่าจะติด LR Baggs อยู่แล้ว ควรซื้อกีต้าร์ที่ไม่ได้ติด pick up มาครับเพราะจะเปลืองเงินโดยใช่เหตุ
และถ้าจะติด ผมจะติด LR Baggs รุ่นอื่น ที่ขยายเพิ่มเฉพาะตรง end pin ครับ
ไม่ใช่  Anthem เพราะผมทนดูกีต้าร์ผมถูกเจาะหลายที่ไม่ได้ ผมโรคจิตเรื่องนี้พอสมควรครับ ^^"
ยังไงเรื่อง LR Baggs สอบถามพี่เม้ง yellowmama จะดีกว่าครับ ไม่ก็รอคำแนะนำจากน้าท่านอื่นๆครับ

ขอบคุณค่าา ;D

Empty GT

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 13:32:10 »
ส่วนตัวชอบ  Taylor 814ce ครับ แต่ต้องเพิ่มงบอีกนิดดดดนึง ( เพิ่มอีก 8,500 ) แต่พี่ต้องไปลองเองดีกว่า เอาที่พี่คิดว่าชอบที่สุด เพราะงบที่ว่าก็เยอะอยู่ครับ โชคดีกับกีตาร์ตัวใหม่ครับ....

Khing

• member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 13:36:07 »
ส่วนตัวชอบ  Taylor 814ce ครับ แต่ต้องเพิ่มงบอีกนิดดดดนึง ( เพิ่มอีก 8,500 ) แต่พี่ต้องไปลองเองดีกว่า เอาที่พี่คิดว่าชอบที่สุด เพราะงบที่ว่าก็เยอะอยู่ครับ โชคดีกับกีตาร์ตัวใหม่ครับ....
จ้าาาาาา

Empty GT

• member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 13:42:56 »
พอดีว่าอาอยากได้กีต้าร์โปร่งไฟฟ้าเป็นของขวัญวันเกิดให้ลูกเค้าอ่ะค่ะ ทีเเค้ามองๆไว้รู้สึกจะมี Lakewood, Lowden, Maton, Matin, Takamine, Taylor เล่นFingerstyle ไม่ค่อยตีคอร์ด อยากได้เป็น ALL SOLID. ช วยแนะนำหน่อยนะคะ :D ;D

Taylor 814ce ครับ แต่ต้องเพิ่มงบอีกนิดดดดนึงครับ แต่เรื่องของเรื่องคือ เอาที่พี่ชอบครับ โชคดีครับ...

Khing

• member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 13:47:52 »
พอดีว่าอาอยากได้กีต้าร์โปร่งไฟฟ้าเป็นของขวัญวันเกิดให้ลูกเค้าอ่ะค่ะ ทีเเค้ามองๆไว้รู้สึกจะมี Lakewood, Lowden, Maton, Matin, Takamine, Taylor เล่นFingerstyle ไม่ค่อยตีคอร์ด อยากได้เป็น ALL SOLID. ช วยแนะนำหน่อยนะคะ :D ;D

Taylor 814ce ครับ แต่ต้องเพิ่มงบอีกนิดดดดนึงครับ แต่เรื่องของเรื่องคือ เอาที่พี่ชอบครับ โชคดีครับ...
รู้สึกว่าเค้าจะชอบ814ceนั่นแหละค่ะ คงจะเอาตัวนี้
ป.ล. เรียกพี่ มันแปลกๆยังไงไม่รู้ เพิ่ง14เอง 5555

Empty GT

• member
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 14:12:06 »
โทษทีครับเบิ้ลไปหลายกระทู้ ลืมดูว่ามีหลายหน้า โอ้วว...ฉลาดอยู่ตั้งนาน   แต่ยังก็...โชคดีครับผม

Khing

• member
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 14:30:55 »
โทษทีครับเบิ้ลไปหลายกระทู้ ลืมดูว่ามีหลายหน้า โอ้วว...ฉลาดอยู่ตั้งนาน   แต่ยังก็...โชคดีครับผม
ค่าาาาาาา ;D

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 14:52:44 »
สอยตัวที่ถูกใจได้เมื่อไหร่อย่าลืมถ่ายรูปมาด้วยนะครับ
รอชมอย่างใจจดใจจ่อ... สมาชิกในบ้านไม้หลังนี้จะได้มีกีตาร์ดีๆเพิ่มขึ้นครับ :)

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 15:33:37 »
รู้สึกว่าเค้าจะชอบ814ceนั่นแหละค่ะ คงจะเอาตัวนี้
ป.ล. เรียกพี่ มันแปลกๆยังไงไม่รู้ เพิ่ง14เอง 5555

มีลูกเร็วจัง
Line id: 081-8718003