Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แจก TAB เพลงทุ้มอยู่ในใจ เรียบเรียงเองในแบบ FingerStyle ครับ ^_^  (อ่าน 35077 ครั้ง)

Phongphak

• member
เพราะมากก!!! ขอบคุณครับ ;D

Carboy

• member
ขอบคุณครับ

touchBCC161

• member
กราบงามๆล้านทีคับ หาไปเล่นจีบสาวได้ซะทีเพลงนี้

pracha

• member
  • ลูกอิสานครับ
ขอบคุณอย่างแรงครับน้า
เล่นพอกำก่า แต่ว่าอดเล่นบ่ได่

brightt123

• member
ทาบ capo ที่ช่อง1ครับผม ลืมเขียนบอกไปในแทป

แก้ด่วนเลยครับ !
goo.gl/VS15K

achawa

• member
ทาบ capo ที่ช่อง1ครับผม ลืมเขียนบอกไปในแทป

แก้ด่วนเลยครับ !

แก้ไขตามสะดวกเลยครับ แล้วแต่คนชอบว่าจะคาด capo ช่องไหน ^_^

ตอนแรกที่แกะไม่ได้คาด capo แต่พอมาฟังอยากได้เสียงที่ตรงกับเวอร์ชั่น ที่พี่กบร้อง เลยคาดช่อง 1 มัน ซะเลย ^_^

Mook :)

• member
ขอบคุณมากค่ะ

peedoi

• member
ขอบคุณครับ มารับไปแล้วเหมือนกันครับ

• member
น่าจะมีรูปคอร์ดบอกด้วยนะคะ ว่าช่วงนี้ๆคอร์ดไร
พอจะเม้นบอกได้มั้ยคะ :)

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
เพลงก็เพราะ เล่นก็เก่ง ใจก็ดี กีตาร์ก็สวย แถมหล่ออีกต่างหาก (แอบเห็นตอนก้มหน้าลงมาแว๊บ ๆ ) :D

ohm_pea

• member
อ้า...ใจดีจัง (เพื่อหนึ่งหน้า)
จันทาร ดีกว่า จันไร

achawa

• member
น่าจะมีรูปคอร์ดบอกด้วยนะคะ ว่าช่วงนี้ๆคอร์ดไร

อินโทรกับคอร์แรกครับ C/ C/B / Am / F

ท่อนก่อนเข้าฮุค Dm7/ Em / F / Em (G)/ 3 time  ท่อนฮุคก็ใช้  C/ C/B / Am / F  ผมใช้คอร์ดซ้ำๆอ่าครับ

Yoshio

• member
ในเพลงผมนับได้ 62 ห้องอะครับ
แต่ใน Tab มันมีแค่ 60 เอง หายไปไหน 2 หว่า
รบกวนดูให้ทีครับ

เพลงจริงๆ 108bpm ใช่ป่าวครับน้าเล่นเร็วมากผมเล่นไม่ทัน

▄︻┻┳═一

• member
  • www.paifahhotel.com
    • www.paifahhotel.com
แต่ใน Tab มันมีแค่ 60 เอง หายไปไหน 2 หว่า

เพลงจริงๆ 108bpm ใช่ป่าวครับน้าเล่นเร็วมากผมเล่นไม่ทัน

ดูยังไงว่าเพลง มีความเร็ว bpm เท่าไหร่

ไม่เคยใช้เลย

ขอบคุณคับ

• member

อินโทรกับคอร์แรกครับ C/ C/B / Am / F

ท่อนก่อนเข้าฮุค Dm7/ Em / F / Em (G)/ 3 time  ท่อนฮุคก็ใช้  C/ C/B / Am / F  ผมใช้คอร์ดซ้ำๆอ่าครับ

ขอบคุณค่ะ

achawa

• member

มี 60 ห้องอ่าครับ แต่ห้องท้ายๆผมยืดเวลาเล่น กับตอนที่เล่นผมก็ไม่ได้เล่นเหมือนแป๊ะๆ เอาแค่ว่าโครงมันเป็นอย่างไร ส่วนคนที่นำไปเล่นก็ไปปรับใช้ตามชอบเลยครับ ผมแกะพอเป็นแนวทางเฉยๆครับ

ส่วนเรื่องความเร็วของเพลงตอนนี้ผมทำ ผมแค่เปิดโปรแกรมแล้วก็เขียนแทปเลย ไม่ได้กำหนดจังหวะอะไร จะช้าหรือเร็วแค่ไหนปรับใช้ตามสไตล์ตัวเองได้เลยครับ

เพราะผมเอาเวอร์ชั่น ร็อกกะอคูสติกมาปนๆกันครับ  ^_^

boatza555

• member
ขอบคุณมากครับ

tong0097066

• member
[email protected] คับ

รบกวนใส่เวิดมาได้ไหมคับคือ notepat ผมมันอ่านไม่ออกอะมันเปงภาษารัยมั่ยรุ้รบกวนหน่อยนะคับ

uungear

• member
ขอบคุณครับ

brightt123

• member
เพราะมากครับ ขอเอาไปลองหน่อยครับ
goo.gl/VS15K