Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการเจาะกีต้าร์น่ะครับ  (อ่าน 2563 ครั้ง)

katika

• member
  • Feel good~
สอบถามเรื่องการเจาะกีต้าร์น่ะครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 23:47:07 »
เคยเห็น Review Breedlove อยู่ตัวหนึ่งที่มันเจาะข้างๆตัวกีต้าร์เป็นลายๆดอก ลายผีเสื้ออ่ะ...งงมั๊ยอ่ะ

คือผมอยากถามว่ามันช่วยให้เสียงดีขึ้นจริงหรือเปล่า ในการเจาะช่องเพิ่มเนี่ย

ผมอยากลองทำมั่งครับ แต่กลัวมันจะเสียหาย

แล้วถ้าทำแล้วดีขึ้น ควรเจาะตรงไหนของตัวกีต้าร์ถึงจะดีที่สุดครับ

ขอบคุณครับ...

tawanv

• member
  • AcousticShops.com - acoustic pu., strings & etc.
    • AcousticShops.com
Re: สอบถามเรื่องการเจาะกีต้าร์น่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 03:31:26 »
คงไม่ได้ช่วยให้เสียงดีขึ้น แต่ช่วยให้คนเล่นได้ยินเสียงชัดขึ้น เรื่องเจาะแบบนี้ต้องถามน้าบ้ากามครับ แกลองทำเองมาแล้ว แต่ตอนนี้ไม่รู้แกหาทางเข้าบ้านใหม่เจอหรือยัง  :D
:) 081-791-2223 :)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: สอบถามเรื่องการเจาะกีต้าร์น่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 06:10:32 »
น้าบ้ากราม หาทางเข้าบ้านไม่เจอ.....อิอิ ไปลืมกุญแจทิ้งไว้ที่ไหน หนอ

ปล. ถ้าจะเจาะ ให้เอาสก๊อตเทปแปะก่อน แล้วก็วาดแบบลงไป แล้วใช้สว่านดอกเล็ก เจาะ ให้ห่างจากเส้นแบบ เจาะเสร็จแล้วค่อยใช้ ตะไบ หรือกระดาษทราบ เก็บรายละเอียดอีกทีครับ ส่วนจะเจาะตรงไหน ก็แล้วแต่ น้าเห็นสมควรเลย อย่าไปเห็นสมหญิงนะ.....อือื

katika

• member
  • Feel good~
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 00:21:16 »
อ่อที่นี้เขาใช้คำแทนตัวเองว่าน้าเหรอครับ แปลกดีแฮะ ^^

สรุปคือไม่ได้ทำให้เสียงดูดีขึ้น แต่ทำให้เราได้ยินเสียงกีต้าร์ชัดขึ้น

และจะเจาะตรงไหนก็ได้ตามใจ

โอเคๆครับ ขอบคุณครับ

tokjaa

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 01:23:19 »
ขาดน้าบ้ากามไป เหงาแย่เลย หาทางมาเร็วๆนะน้า
ขยันศรัทธาร่าเริง พ่อดอนท่านสอนเอาไว้

NTT INTERTRADING CO.,LTD.

จำหน่ายอะไหล่ตู้คอนเทนเนอร์

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 16:13:36 »
ผมว่าไม่ทำให้เสียงดีขึ้นหรอกครับ อย่าเจาะเลย.........แต่ถ้าจะเจาะเพื่อใส่ปรีแอมป์ ก็เอาเลยครับ.........