Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: sigma guitar รุ่นไหนน่าลองเล่นบางครับ เอาแบบเป็น solid top นะครับ งบไม่เกินหมื่นบาทครับ  (อ่าน 4629 ครั้ง)

akera1234

• member
อยากเอาแนวที่เล่น fingle style ก้เพราะฟังแล้วนุ่มและนิ่ม แต่มีเนื้อเสียงอยู่ และ ตีคอร์ดอย่างมันด้วยอะครับ ผู้รู้ช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ ให้เสียงโน๊ตที่ค่อนข้างชัดเจนอะครับ

wineak

• member
โน๊ตชัดเจน ตีคอร์ดได้ เสียงนุ่ม น่าจะเป็นพวกตระกูล OM และไม้หลัง เป็น Rosewood ไม้หน้าก็ Spruce
ผมไม่แน่ใจชื่อรุ่นและราคาครับ

TOM1869

• member
spec
1. ยี่ห้อ sigma guitar
2. เป็น solid top
3. งบไม่เกินหมื่นบาท
4. แนวที่เล่น fingle style ก็เพราะ
5. ฟังแล้วนุ่มและนิ่ม
6. มีเนื้อเสียงอยู่
7. ตีคอร์ดอย่างมันด้วย
8. ให้เสียงโน๊ตที่ค่อนข้างชัดเจน

สรุปให้ครับ  ยี่ห้อนี้ ผมไม่เคยลองครับ
Line id: 081-8718003

nhoy

• member
spec
1. ยี่ห้อ sigma guitar
2. เป็น solid top
3. งบไม่เกินหมื่นบาท
4. แนวที่เล่น fingle style ก็เพราะ
5. ฟังแล้วนุ่มและนิ่ม
6. มีเนื้อเสียงอยู่
7. ตีคอร์ดอย่างมันด้วย
8. ให้เสียงโน๊ตที่ค่อนข้างชัดเจน

สรุปให้ครับ  ยี่ห้อนี้ ผมไม่เคยลองครับ

ขำน้าทอม ครับ
ผมอ่านเรียงข้อลงมา ที่สุดพออ่านตรงสรุป....?! ;D ;D ;D

OATFUNNY

• member
  • Love Acoustics
ผมโทรไปสอบถามมาแล้ว

OOOM 1ST Solid Spruce Top / Mahog Back Side 6500.-

OOOR 28V Solid Spruce Top / Rosswood Back Side 11000.-

ราคาน่าเล่นมากอิอิ

akera1234

• member
ของมาครบทุกรุ่นแล้วหรอคราบ  โทรไปถามแล้วของsigma มาหมดแล้วหรอครับ

OATFUNNY

• member
ของมาครบทุกรุ่นแล้วหรอคราบ  โทรไปถามแล้วของsigma มาหมดแล้วหรอครับ

ถามแค่ทรงOOOครับ ทำไมหรอครับ?

havaj

• member
ขอทราบเบอร์โทร ร้านได้มั้ยครับ พรุ่งนี้ไป กทม แวะ คว้าเลย (ถ้ามี) ขอบคุณ ครับ

AOFZA

• member
sigma guitar มีขายที่ร้านไหนบ้างอะครับ สนใจรุ่น drc-28e อยู่อะครับ

OATFUNNY

• member
http://www.rockplanet.co.th/

ตามนั้นครับ ส่วนเรื่องของอะไรหมดอะไรมานั่นผมไม่ทราบครับ โทรไปถามกันเองนะครับ

Ods16339

• member