Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ กีต้าร์เสียงฮัม  (อ่าน 777 ครั้ง)

หลอดแตก

• member
ช่วยหน่อยครับ กีต้าร์เสียงฮัม
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 21:40:40 »
พอดีมันเป็นกีต้าร์โปร่งแล้วมันฮัม ไม่รู้ว่าต้องแก้ยังไงครับ
ถ้าเป็นกีต้าร์ไฟฟ้าก็รู้ว่ามันมีสายกราวด์ แต่กีต้าร์โปร่งเนี่ยมันมีรึป่าว มันต้องแก้ยังไงครับ

อาการคือ มันจะฮัมตลอดจับสายก็ไม่หาย แต่เสียงฮัมจะหายตอนจับที่หัวแจ๊คครับ

ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

nhoy

• member
Re: ช่วยหน่อยครับ กีต้าร์เสียงฮัม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 22:24:11 »
ลองเอาปลายสายไฟข้างหนึ่งพันสัมผัสกับหัวแจ็ค แล้วปลายอีกข้างหนึ่งเสียบไว้กับบั้นเอวหรือสัมผัสกับร่างกายของเราเวลาเล่นดูครับ
และถ้าหา Soundhole Cover ปิดที่ซาวด์โฮลของกีต้าร์ด้วยก็ดีครับ