Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้กีตาร์โปร่งที่งบไม่เกิน 10000 บาท ไปหลายร้านแล้วลองหลายที่ยังไม่ถูกใจสักที แนะนำหน่อยนะครับ  (อ่าน 4365 ครั้ง)

akera1234

• member
อยากได้ที่เสียงกีตาร์เหมาะกับเล่นได้ทั้ง fingerstyle และ strumming อะครับ อะครับ ตอนนี้มี 2 ตัวที่ไปลองแล้วถูกใจ คือ walden 630 ce และTakamine 26S อะครับ แต่ veelah ยังไม่ลอง cort ก็ยังไม่ลอง และ walden รุ่นอื่นก็ยังลองไม่ครบ และอีกยี่ห้อคือ sigma ก็ยังไม่ลองเห็นของที่ร้านหมดอะครับ ที่เหลือยี่ห้ออื่นก็ลองมาหมดแล้วก็ยังไม่ถูกใจ แต่ถ้ามียี่ห้อไหนจะแนะนำ พี่แนะนำมาได้เลยนะครับ ผมอยากจะได้กีตาร์โปร่งจนตัวสั่นแล้วคราบ พี่ๆช่วยแนะนำกีตาร์ที่ให้เสียงดีและคุ้มราคาหรือเกินราคา มาก็ได้นะครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

tamsad

• บุคคลทั่วไป
จัดไปเลยครับ Takamine d26s เป็นที่ยอมรับเลยครับเสียงใช้ได้เลยครับ เหมาะทั้ง Peaking and strumming ครับ
ไม่ต้องลังเลครับ เสียงใสกังวาลเลยมาก

nhoy

• member
ด้วยงบดังกล่าวลองดู  Veelah V1-DCE หรือ GACE,  Walden G700CE หรือ G740CE และ G630CE ก็น่าเล่นครับ
และถ้าขยับงบอีกนิด Crafter GAE-9/N ก็น่าสนใจครับ

akera1234

• member
มีรุ่นอื่นๆไหมให้เสียงที่คุ้มราคาอะครับ  อย่าง sigma ไรงี้อะครับ หรือ cort ก็ได้ครับ เอาแบบ fingle style แบบนุ่ม ตีคอร์ดแบบแน่นๆๆๆๆ

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
เห็น washburn เข้ามาใหม่หลายรุ่นไปลองดูครับราคาไม่แรงลองแล้วบอกด้วยเป็นไงครับ

akera1234

• member
ไปลองแล้วครับที่ guitar room อะครับ ไม่ถูกใจเลยอะครับ ยกเว้น tanger to50 ที่คุ้มราคาแล้วเสียงโอเคที่สุดครับ

TOM1869

• member
เลือกตัวที่เราถูกใจนั่นแหละครับ  กีต้าร์เราๆ เล่นเอง

tanger to50  ตามนั้นครับ
Line id: 081-8718003

hamlettz

• member
ผมว่า veelah v1-dce เสียงแน่น 6300 บาท
ไม่ก็ veelah v1-gace เสียงฟุ้งๆดีดสนุก  6300 บาท
ราคาเกินตัว งบเท่านี้สุดคุ้มครับ เสียงเหมือนตัว10,000+
มีเหลืออีก 3700 น๊าไปนั่งกินโออิชิแกรนด์ ต่อกับแฟนยัง มีเหลือกลับบ้าน อิอิ

tannnnnnnnnnnnnnn

• member
http://www.sigma-guitars.com/index.php?id=328

ลองดูครับถูกใจตัวไหนไปลองเองเลย แต่ผมว่าคุ้มครับ  :D

maiya

• member
ตอนผมหาซื้อกีตาร์ ด้วยงบน้อย ตั้งไว้ 5000+  จับๆจ้องๆ มาหลายตัว  พอได้มาจับ veelah v1-dce ตัวเป็นๆ ก็ขยับงบตามมาเลย 555+ 
บังเอิญร้านที่ลองมี Walden D550ce จังหวะขึ้นราคาใหม่มาที่ 7000 กะว่าจะขยับงบตามไปอีก  หันมาดูแม่บ้านที่ยืนอยู่ข้างๆ กำลังทำหน้ายักษ์แยกเขี้ยวใส่ 55+
งบเลยจอดที่ veelah v1-dce 6300 ครับ

ใจผมคิดเอาเองว่า Walden D550ce > Veelah v1-dce ไปอีกนิดอ่ะครับ