Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Walden รุ่น Hawthorne (Solid Top ราคาสบายๆ มาแล้วครับ)  (อ่าน 28517 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
Walden รุ่น Hawthorne (Solid Top ราคาสบายๆ มาแล้วครับ)
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 15:41:16 »
Walden รุ่น Hawthorne กีตาร์ดี สำหรับผู้เริ่มเล่นกีตาร์
รายละเอียดรุ่น Solid Top จะอยู่ที่หน้า 2 นะครับ

วันนี้ผมขอแนะนำกีตาร์ไลน์ใหม่ของ Walden ครับ กีตาร์มีชื่อว่า Hawthorne By Walden

กีตาร์ Walden รุ่น Hawthorne นี้กำเนิดมาสำหรับ คนที่เริ่มเล่นกีตาร์  ที่อาจจะมีงบประมาณไม่สูงนัก แต่ก็ต้องการได้กีตาร์ที่เสียงดี การประกอบมีคุณภาพ และสามารถใช้งานได้นาน

กีตาร์ Walden รุ่น Hawthorne มีจุดเด่นหลายๆอย่างของ Walden ในตัวครับ แม้ว่าราคาจะไม่แพงนัก เรียกว่า พอๆกับกีตาร์ยี่ห้อจีนหลายๆยี่ห้อ

ไม่ว่าจะเป็นคอระบบ Bolt on ซึ่งหาไม่ได้ในกีตาร์ราคาตรงนี้ หรือการเคลือบแบบ Nitro Cellulose บนตัวกีตาร์

ส่วนที่ต่างก็มีครับ อย่างที่เห็นชัดเจนคือ Back & Side กีตาร์ Walden รุ่น Hawthorne จะใช้ไม้ Nato ซึ่งเป็นไม้ที่ใช้ในกีตาร์ Yamaha รุ่น F310 ซี่งมีคุณสมบัติทางเสียงคล้าย Mahogany แต่ลวดลายไม้จะน้อยกว่า
ส่วน Saddle และ Nut ก็จะเป็นแบบกีตาร์ทั่วไปครับ ไม่ได้ใช้ Fossalite by Graphtech เหมือนอย่างในกีตาร์ Walden รุ่นอื่น

กีตาร์ Walden รุ่น Hawthorne ทำจากโรงงาน Walden เช่นเดียวกับกีตาร์ Walden รุ่นอื่นๆครับ จึงไม่ต้องกังวลเรื่องคุณภาพเลยครับ

กีตาร์ Walden รุ่น Hawthorne มีทั้งแบบ All Laminate และ แบบ Solid Top ครับ ในวันนี้จะขอแนะนำรุ่น All Laminate ก่อน กลางเดือนหน้า รุ่น Solid Top เข้ามา ก็จะมาแนะนำเพิ่มเติมครับ

กีตาร์ Walden รุ่น Hawthorne ที่เป็น Laminate ราคาเท่ากันทุกตัวครับ ในช่วงโปรโมชั่นเปิดตัว จนถึงปลายปีนี้ จะขายราคาลดแล้ว สามพันสองร้อยบาทครับ

รายละเอียดของกีตาร์ Walden รุ่น Hawthorne ที่มีเข้ามาตอนนี้มีดังนี้ครับ

ปล. ถ้าคลิป youtube ไม่โหลด สามารถดูได้โดนการกดที่ลิ้งค์ชื่อได้เลยครับ

• member
Re: Walden รุ่น Hawthorne กีตาร์ดี สำหรับผู้เริ่มเล่นกีตาร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 15:49:40 »
HD220

Bob Tedrow demonstrates Hawthorne HD 220, The best $200 guitar in the world

กีตาร์รุ่นนี้เป็น กีตาร์รุ่นสเปคยอดนิยมครับ หน้าไม้ Spruce ส่วน Back&Side เป็น Nato
คอเป็นแบบ Bolt on ไม่ใช่ทากาวเหมือนกีตาร์ยี่ห้ออื่นในราคา 2-3 พันบาทครับ
ถ้าลองฟังดูในคลิปด้านบน จะได้ยินว่าที่เมกา ราคาตั้งอยู่ที่ $260 เหรียญครับ ราคาลดแล้วในเวป
amazon จะอยู่ที่ประมาณ 190 เหรียญครับ (เวป amazon ลงรูปผิดรุ่นนะครับ เป็นข้อยืนยันว่าฝรั่งก็เบลอเป็นเหมือนกัน ;D)
http://www.amazon.com/Walden-Acoustic-Guitars-Hawthorne-Dreadnought/dp/B002YN30VC/ref=sr_1_1?s=musical-instruments&ie=UTF8&qid=1353751450&sr=1-1&keywords=hd220
ที่เมืองไทย ผมขอขายแค่นี้ครับ ;D
สำหรับคนที่จะหัดเล่นกีตาร์ ผมว่าน่าจะแวะมาลองกีตาร์รุ่นนี้ดูครับ

Body
•   body shape: Dreadnought
•   top material: Spruce
•   back material: Nato
•   side material: Nato
Neck
•   nut width: 1 11/16 "
•   trussrod: 2-way
Appointments
•   binding: Black plastic
•   rosette: Plastic
•   tuners: Chrome
Finish
•   Satin

ราคาลดแล้ว สามพันสองร้อยบาทครับ

James BB

• member
  • ดนตรี - ธรรมชาติ
Re: Walden รุ่น Hawthorne กีตาร์ดี สำหรับผู้เริ่มเล่นกีตาร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 15:53:26 »
 :) ราคาน่าสนใจครับ จะซื้อให้ลูกเล่น  ::)
แล้วพอจะทราบราคาโดยประมาณของ Solid top มั๊ยครับ
ลองทำดู คุณทำได้

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 15:59:28 »
HD221

Hawthorne Walden HD221, Music media centar prezentacija

กีตาร์รุ่นนี้จะต่างจากรุ่นด้านบนตรงที่หน้าไม้จะเป็น Mahogany ครับ
เสียงที่ได้จะต่างกันนิดหน่อยครับ รุ่นนี้น่าจะเหมาะกับคนที่ต้องการเสียงพุ่ง ตีคอร์ดมันๆครับ

Body
•   top material: : Mahogany
Neck
Finish
•   Satin

ราคาลดแล้ว สามพันสองร้อยบาทครับ

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 16:08:04 »
HD221B

Hawthorne Walden HD221B, Music media centar prezentacija

กีตาร์รุ่นนี้หน้าไม้ก็เป็น Mahogany ครับ แต่เคลือบสีดำด้านด้วย สวยทีเดียวครับ
เสียงก็ค่อนข้างแน่นครับ ตีคอร์ดได้มันส์ดีครับ

Body
Neck
Finish
•   Satin

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 16:10:46 »
เป็นโอกาสที่ดีสำหรับท่านที่ต้องการกีต้าร์ที่น่าเล่นแต่งบเบาๆ เลยครับ

ป.ล. ต้องขอโทษน้าต๋อง (Walden Guitar) ด้วยครับ เนื่องจากผมไม่ทันดูโดยละเอียด จึงโพสท์เข้ามา
ขอโทษครับ

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 16:18:09 »
HO221TB

Walden Hawthorne HO221TB acoustic guitar review

กีตาร์รุ่นนี้เป็นทรง OM ครับ ขนาดกำลังน่ารัก สีสวยมากครับ ผมวางโชว์ไม่กี่วัน ก็มีพี่ศิลปินรุ่นใหญ่ท่านนึง มาขอซื้อผมไปเลยครับ
กีตาร์รุ่นนี้ เป็นสี Tobacco Burst สวยทีเดียวครับ

Body
•   body shape: Orchestra
Neck
Finish
•   Tobacco Burst Satin

James BB

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 16:22:42 »
 :( ต้องขอโทษน้าต๋อง (Walden guitar) เช่นกันครับที่ดันไปโพสต์ผ่าหมาก ต้องขอโทษจริงๆครับ :-[ :-[ :-[

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 16:38:38 »
ผมได้ลองลูบๆ คลำๆ ดูหลายตัวแล้วครับ เสียงไม่ธรรมดาเลย ต้องไปลองครับ
บางท่านถ้าไม่ติดยี่ห้อ 310 มีสะเทือนครับ. .....

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 16:42:20 »
ราคารุ่น Solid Top ตอนนี้ยังไม่ค่อยลงตัวครับ เดี๋ยวรอของเข้ามากลางเดือนหน้า แล้วจะรีบมาแจ้งให้ทราบนะครับคุณ James Cmaj7

ขอบพระคุณน้า nhoy มากๆเลยนะครับ
ผมรู้สึกดีใจและขอบคุณมากๆเลยครับ ที่น้า nhoy ให้ความกรุณาผมอย่างมากเลยครับ
ขอบพระคุณน้า nhoy เป็นอย่างสูงอีกครั้งนะครับ

เรื่องโพสต์ อย่ากังวลเลยครับ น้า nhoy และคุณ James Cmaj7
มีท่านทั้ง 2 มาโพสต์กีตาร์รุ่นนี้ต้องเฮงๆ แน่นอนครับ :D

กีตาร์รุ่นที่โพสต์โชว์ตอนนี้ ยังไม่มีวางขายที่ Music City นะครับ
จะนำไปวาง วันจันทร์ครับ (26/11/55) ตอนนี้มีวางเฉพาะที่ธีระมิวสิคครับ

ปล สวัสดีครับช่างเอก :D

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 17:22:56 »
คิดค่าส่ง ตจว เท่าไรครับแอบสนใจ H0221TB

how to be a rockstar

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 18:12:10 »
ขออณุญาต แอบสนใจด้วยคน ครับ ^^

James BB

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 18:26:47 »
 :) รบกวนถามนิสนึงนะครับ ถ้าสนใจจะสั่งซื้อทางไหนได้บ้างครับ
อยู่ต่างจังหวัดครับ  ;D :D ;) :) 8)

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 18:34:52 »
ราคาดี จริงๆ ใครสนใจกีต้าร์ดีๆ ราคาเยาว์คุ้มราคา  3200  บาท ถูกมากครับ
Line id: 081-8718003

SoundCard

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 19:53:45 »
ราคาเร้าใจมากครับ เข้าคอ bolt on 3xxx ที่สุดแล้วครับ

thepgesorn

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 20:35:00 »
เสียงเย้ายวนด้วยครับ...ราคานี้...

Pabud

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 20:57:18 »
HO221TB สวยมาก
อยากได้เลย 8)

chanwit

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 21:35:44 »
เก็บตังค์รอ top solid  ;D ;D ;D ;D

Sert

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 23:48:08 »
ผมว่าคนเล่นกีตาร์เป็นแล้วก็ซื้อเก็บได้ครับ ไว้ลุย ไว้เล่นกะเพื่อนๆ ผมว่ามีน้าๆ หลายๆ ท่านมีกีตาร์แพงๆ แต่กลับไม่ค่อยได้เล่นถนอมซะมากกว่า กีตาร์ที่เล่นบ่อย
บางทีตัวไม่แพงเลยครับ(ไม่รู้จะมีคนเหมือนผมไม๊นะครับ แบบเล่นทีกีตาร์ชนโน่นทีนั่นที)

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 02:40:08 »
ขอตอบคุณ Non_aR 0_o! คุณ how to be a rockstar คุณ James Cmaj7 นะครับ
เรื่องการสั่งซื้อสำหรับผู้ที่อยู่จังหวัดอื่น สามารถติดต่อได้ทีร้านดนตรีในจังหวัดได้เลยครับ
ถ้าร้านไหนมี Walden ขายอยู่แล้ว ก็สามารถบอกให้เขาสั่งให้ได้เลยครับ ราคาไม่น่าจะต่างกันมากกับราคาที่ขายที่กรุงเทพบวกค่าส่งครับ
ส่วนจังหวัดไหน ไม่มีร้านดนตรีที่ขาย Walden อยู่ โทรมาคุยกับผมได้ครับที่ 02-226-1771 จะมีค่าจัดส่ง 300-400 บาทครับ

ขอบคุณมากนะครับ น้า TOM1869 คุณ F ช่างเอก คุณ Pabud คุณ chanwit และพี่ Sert  ที่กรุณาแวะมาบอกแชร์ความคิดเห็นครับ ^^