Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กไทย อายุ 9 ขวบคว้ารางวัลที่ 1 จากการแข่งขันกีตาร์ระดับนานาชาติที่ประเทศสเปน  (อ่าน 8380 ครั้ง)

TKCN

• member

Anat

• บุคคลทั่วไป

Moonlight

• member
สร้างชื่อให้ประเทศไทย เยี่ยมมาก

iamday

• member
  • Fake 'User Online & Ghost Member
บทเพลงพระราชนิพนธ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ด้วย
สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดครับ
http://www.prchecker.info/check_page_rank.php << อยากรู้ว่าเวปมีคนเข้าเวปคุณเท่าใดเช็คๆๆๆๆๆๆ

totti_wt

• member
  • ^_^

panupong

• member
ยินดีด้วยเช่นกันครับ

สุโค่ย~~~!! มากเลย

Carboy

• member

KRiS

• member
คราวก่อน ชนะเลิศที่รัสเซียครับ อายุแค่ 9 ขวบ แต่ชนะในรุ่น 12 ขวบ ได้ สุดยอดมาก
พ่อแม่สนับสนุน ตัวน้องเองก็รักในกีตาร์
เห็นว่าเคยไปเล่นเปิดหมวกด้วยครับ
เก่งจริงๆ ผมว่าน้องนดล สามารถเป็น Sungha Jung เมืองไทยได้

redtopup

• member
 ผมว่าน้องนดล สามารถเป็น  ผมว่าน้องนดล สามารถเป็น Sungha Jung เมืองไทยได้
อันนี้ ผมขอขัดแย้งครับ 

ต้องเปลี่ยนเป็น น้อง  Sungha Jung สามารถเป็น น้อง นดล เมืองเกาหลีได้

เพราะ ระดับฝีมือครับ น้อง นดล นั้นเล่นเพลง ของ น้อง ซันได้
แต่เพลงที่น้อง นดล เล่นนั้น น้อง ซันเล่นไม่ได้ครับ
เพลงใหญ่ๆ อย่าง แอสโทเรีย นั้น  เป็นเพลงที่เล่นยากมากครับ
อายุ แค่ นี้ เล่นเพลง ใหญ่ๆได้แบบนี้  แม้ จะยังไม่ละเอียดมากนัก  ถือ ว่า  สุดยอด ครับ

ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
ต้องฝึกลูกให้เก่งอย่างนี้มั่งแล้ว ฮิฮิ ถ้ามันเอาด้วยนะ ^_^

KRiS

• member
ผมว่าน้องนดล สามารถเป็น  ผมว่าน้องนดล สามารถเป็น Sungha Jung เมืองไทยได้
อันนี้ ผมขอขัดแย้งครับ 

ต้องเปลี่ยนเป็น น้อง  Sungha Jung สามารถเป็น น้อง นดล เมืองเกาหลีได้

เพราะ ระดับฝีมือครับ น้อง นดล นั้นเล่นเพลง ของ น้อง ซันได้
แต่เพลงที่น้อง นดล เล่นนั้น น้อง ซันเล่นไม่ได้ครับ
เพลงใหญ่ๆ อย่าง แอสโทเรีย นั้น  เป็นเพลงที่เล่นยากมากครับ
อายุ แค่ นี้ เล่นเพลง ใหญ่ๆได้แบบนี้  แม้ จะยังไม่ละเอียดมากนัก  ถือ ว่า  สุดยอด ครับ

ผมไม่ได้ซีเรียสขนาดนั้นนะครับ แล้วผมก็พูดอย่างนี้ เพราะ จอง ซองฮา(ถามเพื่อนมาแล้ว เกาหลีเค้าอ่านแบบนี้) เค้าเกิดก่อน แก่กว่า เล่นมาก่อน ดังมาก่อน
ผมก็เลยเรียกแบบนี้น่ะครับ แล้วเราก็ไม่รู้ ว่าใครจะเล่นแบบใครได้หรือไม่ได้ เพราะเค้าไม่ได้มาเล่นให้เราดู เพราะงั้นอย่าไปคิดมากเลยครับ

ohm_pea

• member
จันทาร ดีกว่า จันไร

nco4433

• member
โอ้ว...สุดยอดครับ..อยากให้ทีมบอลไทย..เก่งเหมือนน้องเค้านะครับ..จะได้ไปบอลโลกซะที

panupong

• member
ลองฟังดีๆ เขาเล่นแบบใจเย็นมากเลย

eake

• member

ohm_pea

• member
เล่นกีจังอ่ะครับผมขึ้นเวทีมือสั่นเป็นเจ้าเข้า
เล่นกีจังอ่ะครับผมขึ้นเวทีมือสั่นเป็นเจ้าเข้า
เจ้ามือป๊อกเด้ง หรือป่าวววว
จันทาร ดีกว่า จันไร

nookk007

• member

Yoshio

• member
เก่งมากๆ H.M.Blues ผมว่าเป็นเพลงที่สุดยอดจริงๆเล่นในเครื่องไหนก็เพราะ