Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องฮาร์ดเคส แน่นไปมีผลกับกีตาร์มั้ยครับ  (อ่าน 981 ครั้ง)

-San!M-

• member
  • เรียนรู้ทุกอย่างเปรียบเสมือนน้ำที่ไม่มีวันเต็มแก้ว
เพิ่งได้ AC3R มาเมื่อวานครับ สวยงามมาก(เคยใช้แต่f310)
แล้วซื้อฮาร์ดเคสมา 2500 แต่รู้สึกว่ามันแน่นมาก เหมือนกดกีตาร์ลง
ที่ซื้อเพราะคิดว่าอาจจะดีตรงเวลาไปไหนมาไหนกีตาร์จะได้ไม่ขยับ
ลืมคิดไปว่าแล้วถ้าแน่นเกินไปละครับ จะมีผลเสียมากไหม
เลยมาถามน้าๆในที่นี้ดูครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ;D
*ผมรัก เสียงกีตาร์*

-San!M-

• member
  • เรียนรู้ทุกอย่างเปรียบเสมือนน้ำที่ไม่มีวันเต็มแก้ว
รูปครับ

*ผมรัก เสียงกีตาร์*

WarDog

• member
  • Veelah V1-DCE
ผมคิดว่าถ้าถึงกับออกแรงกดมากๆถึงลงได้เนี่ย มันอาจะบีบไม้กีต้าร์ให้แตกหรือร้าวหรือปริได้นะครับในกรณีช่องใส่ไม่มีการยืดหยุ่น
แต่บางทีตัวเคสมันมีการให้ตัวหรือยืดหยุ่นอยู่บ้างก็ไม่น่ามีปัญหา มันน่าจะพอดีกับกีต้าร์เป๊ะๆ
ผมนึกเอานะครับ ^^
<<<มือใหม่หัดเล่น>>>

nhoy

• member
เพิ่งได้ AC3R มาเมื่อวานครับ สวยงามมาก(เคยใช้แต่f310)
แล้วซื้อฮาร์ดเคสมา 2500 แต่รู้สึกว่ามันแน่นมาก เหมือนกดกีตาร์ลง
ที่ซื้อเพราะคิดว่าอาจจะดีตรงเวลาไปไหนมาไหนกีตาร์จะได้ไม่ขยับ
ลืมคิดไปว่าแล้วถ้าแน่นเกินไปละครับ จะมีผลเสียมากไหม
เลยมาถามน้าๆในที่นี้ดูครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ;D

เรียนน้า sanim
ฮาร์ดเคสที่พอดีเวลาวางกีต้าร์ลงไปอาจต้องกดเบาๆ เพื่อกีต้าร์จะจมลงในเคสได้อย่างดี ซึ่งเป็นปกติครับ
แต่ถ้าต้องฝืนแรงกดเพื่อให้กีต้าร์จมลง ก็อาจทำให้ด้านข้างของกีต้าร์ที่สัมผัสกับเคสเป็นรอยได้
ในลักษณะตรงกันข้ามถ้าวางลงในเคสแล้วกีต้ารขยับได้มากเกินไปก็ไม่ดี เพราะถ้าเกิดการกระแทกแรงๆ อาจทำให้กีต้าร์เสียหายได้เช่นกันครับ