Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดมีเจ้าจูเนียร์ Yamaha JR1 ช่วยแวะมาหน่อยครับ @_@  (อ่าน 21745 ครั้ง)

em3ik

• member
-ขอบคุณครับน้าแด้ก ผมเคยดูแล้วครับ ^^

-รอจนเช้าแล้วน้าต้องบ้ากามยังถ่ายรูปไม่เสร็จเลย อิอิ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
-ขอบคุณครับน้าแด้ก ผมเคยดูแล้วครับ ^^

-รอจนเช้าแล้วน้าต้องบ้ากามยังถ่ายรูปไม่เสร็จเลย อิอิ

5555555   น้าต้อง ถ่ายรูปด่วนเลยนะ ทางบ้าน เขาให้อภัยหมดแล้ว..............อิอิ

ohm_pea

• member
อ้า....ไม่มีแฮะ
จันทาร ดีกว่า จันไร

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!

น้องโอมจะอ้าทำไม 5555555555555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

ohm_pea

• member

น้องโอมจะอ้าทำไม 5555555555555+
ไม่อ้า... แล้วมันจะเปิดไหมพี่ อิอิ เขาเรียกว่า วลีประจำตัว ความชั่วประจำจิต

• member
เออจริง 555555555555555+ มีเหตุผล  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

ohm_pea

• member
ใจอยากได้ กีต้าร์เล็กๆ(ซ่อนได้)อีกตัวเอาไว้เล่นค่ะ ถ้ามีหลายตัวเกินไปเดี่ยวแฟนมันแอบเอาไปขายแถมกดราคาอีกตะหาก
กรี๊ดดดดดด เจ๊ ว่างตอบกระทู้ด้วยยยยยยยยยย สบายดี บ่ เจ๊

Grhythm

• member
ผมมีอยู่ตัวนึงครับเอาไปลุยทุกที่ ภูเขายันกลางทะเล เพราะราคามันอยู่ในพิสัย
อยากได้ Baby, GS แต่ไม่รู้จะกล้าเอาไปลุยหรือเปล่าอิอิ
ตัวของผมเจาะติด Fishman Presys+ ไว้ด้วย ออกแอมป์แล้วเสียงเปลี่ยน อิอิ

ผมเล่นเทียบกันไว้ตอน reviews Baby taylor ครับ ลองดู
Baby Taylor 3/4 guitar review (Thai)

JR Picking
Yamaha JR-1 - Picking

JR ตีคอร์ด
Yamaha JR-1 - Strumming

ไฟฟ้า
Palmy - ความเจ็บปวด (Cover)

em3ik

• member
ขอบคุณครับน้าเต้ย ผมว่าเสียง jr1 มันกระป๋อง ๆ พอสมควรเลยช่ายปะครับ น้าเต้ยคิดว่ามันแย่มากมั๊ยครับ หรือไม่ควรซื้อดี หรือพอเอามาเล่นขำ ๆ ได้อะครับ :P

Grhythm

• member
GL-1 ที่เป็น guitarleleใฃ่ไหมครับ สำหรับเจ้าตัว GL-1 เรื่องเสียงผมว่า พวก Ukulele ทรง Concert ไม้มะฮฮกกานี จะเสียงดีกว่าพอสมควรเลยครับ เพราะผมว่าเสียงเจ้า GL-1 มันทึบไปนิด  แต่ถ้าไม่อยามานั่งจำคอรืดใหม่ เจ้า guitarlele GL-1 นี่ ตอบสนองได้ดี เล่นได้กว้างแนวกว่าครับ

em3ik

• member
GL-1 ที่เป็น guitarleleใฃ่ไหมครับ สำหรับเจ้าตัว GL-1 เรื่องเสียงผมว่า พวก Ukulele ทรง Concert ไม้มะฮฮกกานี จะเสียงดีกว่าพอสมควรเลยครับ เพราะผมว่าเสียงเจ้า GL-1 มันทึบไปนิด  แต่ถ้าไม่อยามานั่งจำคอรืดใหม่ เจ้า guitarlele GL-1 นี่ ตอบสนองได้ดี เล่นได้กว้างแนวกว่าครับ

แก้คำผิดครับ ผมหมายถึง JR1 นะครับ ขออภัย อิอิ

Mook :)

• member
Re: ท่านใดมีเจ้าจูเนียร์ Yamaha JR1 ช่วยแวะมาหน่อย&
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 10:49:44 »
ว่าจะซื้อนะเนี่ย ฟังเสียงแล้วไม่ซื้อดีกว่า เบสไม่เหลือเลย

em3ik

• member
ว่าจะซื้อนะเนี่ย ฟังเสียแล้วไม่ซื้อดีกว่า เบสไม่เหลือเลย

555 ป้ามุกพูดซะหมดอารมณ์ซื้อเลย 555

Mook :)

• member
Re: ท่านใดมีเจ้าจูเนียร์ Yamaha JR1 ช่วยแวะมาหน่อย&
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 11:02:19 »
555 ป้ามุกพูดซะหมดอารมณ์ซื้อเลย 555
55+ เราว่ามัน ป๋องแป๋ง เสียงไม่แน่น เบสไม่มี ความคิดเห็นส่วนตัวค่ะ
แต่ถ้าน้าพอใจจะซื้อก็ ซื้อโลดเลย อย่าฟังเรา อิอิ ;D

• member
55+ เราว่ามัน ป๋องแป๋ง เสียงไม่แน่น เบสไม่มี ความคิดเห็นส่วนตัวค่ะ
แต่ถ้าน้าพอใจจะซื้อก็ ซื้อโลดเลย อย่าฟังเรา อิอิ ;D

แค่นี้มันก็ไม่มีอะไรดีแล้วล่ะน้องมุก 555555555555555+

บุคคลทั่วไป

• member
น้าเต้ย เสียบออกampแล้วเสียงมันคนล่ะเรื่องเลยนะครับ

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
นั่งอ่านไปมากิเลศเริ่มออก

เดี๋ยวถ้ารูปพี่บ้ากามมา ป้าแก้วจะกิเลสพุ่งแน่ ๆ ครับ อิอิ..  ;D
[/quote
คนผีทะเล...คริ.คริ.. ;D ;D ;D
รักเธอ...ประเทศไทย

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
รอซักครู่ ไปถ่ายรูป แปบ

น้าต้อง ถ่ายรูปสวย เดี๋ยวมีหลอนแน่ๆครับ
:)

Grhythm

• member
GL-1 ที่เป็น guitarleleใฃ่ไหมครับ สำหรับเจ้าตัว GL-1 เรื่องเสียงผมว่า พวก Ukulele ทรง Concert ไม้มะฮฮกกานี จะเสียงดีกว่าพอสมควรเลยครับ เพราะผมว่าเสียงเจ้า GL-1 มันทึบไปนิด  แต่ถ้าไม่อยามานั่งจำคอรืดใหม่ เจ้า guitarlele GL-1 นี่ ตอบสนองได้ดี เล่นได้กว้างแนวกว่าครับ

แก้คำผิดครับ ผมหมายถึง JR1 นะครับ ขออภัย อิอิ

เสียงที่ได้ก็ตามราคาที่จ่ายครับ
ผมแบ่งมูลค่าที่จ่ายเป็นแบบนี้
1. ค่าออกแบบให้ตัวเล็กพกพาสะดวก 1500
2. ค่ากระเ่ป๋า 500
3. มูลค่าของเสียงที่ได้รับ 2000

หลักๆ ผมให้เรื่องพกพาง่าย สะดวกใจเอาไปลุยเพราะราคาไม่แพง มากกว่า

ถ้าอยากได้ตัวเล็กๆเสียงดีๆ ก้คงต้อง Baby taylor แหละครับ มวลเสียงจะหนากว่า
แค่ความป๋องๆ ของเสียงเนื่องจากขนาดมันเล็กก็ยังมีอยู่พอสมควรครับ
แต่ถ้าอยากได้ถูกๆ เสียงดีขนาดใหญ่ขึ้นมาหน่อยก็ลองดู veelah V1-P ก็ดีครับ

Ragamuffin - Hedges Michael(cover)

thetomed

• member
ผม ไป สยามกลการ ซี ค่อน เขา ว่า จะ ออก ตัว ใหม่
http://asia.yamaha.com/en/products/musical-instruments/guitars-basses/miniguitars/jr2/?mode=model
รอ ตัว นี้ ดี กว่า ครับ