Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: การค้นหาสุดยอดสายกีตาร์ ครั้งที่ 2 < "Wyres" สายเคลือบ ที่เสียงดี >  (อ่าน 48205 ครั้ง)

Sert

• member
 ;D  ;D โอ้ เข้าได้ซะที

ว่าจะมาบอกน้าต๋องว่าผมไปจัดสาย Wyres มาลองแล้วครับ คราวนี้ลองซัก 5 ชุดก่อนครับ กำลังคิดอยู่ว่าจะเลือกกีตาร์ตัวไหนมาลองสายดี ปวดหมองเลย :-\

ไว้ได้ผลเป็นเช่นไรจะมาบอกนะครับ

อันนี้รูปสายที่จัดมาผมเน้นเบอร์ .011 แต่ก็แอบเอา .012 มาลองด้วยครับ แพ็คเกจบ้านๆ แบบ Newtone เลยครับ แต่ Wyres สีเจ็บปวดกว่าเยอะครับบาดตาดี ;)

Walden Guitar

• member
ขอบคุณทุกท่านที่ได้สั่งจองและโอนเงินเข้ามาครับ
เนื่องจากหลายวันนี้เวปล่มบ่อยมาก เราจึงไม่สามารถจดที่อยู่ของทุกท่านได้ทันครับ

ดังนั้น สาย Wyres ที่ได้เริ่มส่งเมื่อวานจึงส่งไปก่อนได้ประมาณ 10 ท่านที่จดทันก่อนเวปล่มครับ
วันนี้และพรุ่งนี้จะทยอยส่งให้ท่านที่โอนเงินมาจนครบนะครับ

คุณ waresaiy ต้องขอโทษด้วยนะครับ สายถูกส่งไปตั้งแต่เมื่อวานครับ ตอนส่งสายลูกน้องผมไม่ทันมาเปิดเวปอีกครั้ง เลยไม่รู้ว่า คุณ waresaiy ต้องการเปลี่ยนชุด ต้องขอโทษด้วยนะครับ

ขอบคุณครับพี่ Sert และคุณ BobbyBrown
เมื่อวานผมเช็คยอดดู เห็นมีลูกค้าซื้อชุด 11 4 ชุด  12  1 ชุด ยังคิดเลยว่าเป็นพี่ Sert แน่ๆ
หวังว่าพี่จะชอบสายนะครับ สายตัวนี้มีระยะเวลาเบรินตอนแรก ประมาณ 3-4 วันครับ

coolclub

• member
ก่อนสั่งซื้อมีข้อสงสัยนิดหน่อย

- สาย 1,2 เคลือบด้วยหรือเปล่า

- TUSQ รุ่นนี้มีของไหม
Nut PT-6116-00
Nut PQ-6220-00 (สำหรับ classic guitar)
Saddle PQ-9210-00 (สำหรับ classic guitar)

จะได้สั่งพร้อมกันครับ
Return To A=432hz

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

ใด้รับสาย 8 ชุดเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ ;D ;D ;D
noomxman

sweetgarlic

• member
  • ห้ามเข้าwebเกินวันละ2ครั้ง อาจทำให้เสียตังได้
4 ชุด ได้รับแล้วครับ

view666

• member
ผมกลับไทยวันอาทิตย์ยังทันไหมครับ

tong1911

• member
Guild gad 30 เล่น finger style อย่างเดียว แนะนำสายรุ่นได้ดีครับ อยากได้เสียงใสๆ หน่อย

Gatto

• member
อ้างถึง
Phosphor Bronze   เบอร์ 12-54  1 ชุด
80/20 Brass          เบอร์ 12-54  1 ชุด

ส่งที่
คุณ พีรโชติ  โหง่นคำ
109/207 ถ.ข้างวัง   ต.พระปฐมเจดีย์
อ.เมืองนครปฐม  จ.นครปฐม   73000
โทร 089-671-7153
ยกเลิกการสั่งซื้อ  เพราะว่าไปซื้อที่ร้านธีระแล้ววันนี้ (ไปทำธุระพอดีแถวๆนั้น )

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ เมื่อวานช่วงบ่ายๆ
ได้รับแล้วรบกวนแจ้งด้วยครับ  :)

yod69

• member
phosphor bronze. 12-54  2 ชุด ครับ

ณรงค์กรณ์ พูลลาย 477 หมู่5 /ซอย มิตรมงคล/ถ.สืบศิริ/ต.หนองจะบก/อ.เมือง/จ.นครราชสีมา/30000
0857747939 ครับ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
สาย Phosphor Bronze ของ Wyres   12-54  =1 ชุด
สาย 80/20 Brass ของ Wyres           12-54  = 1 ชุด

นายเกษมสันต์  บุญคำ
142 ถนนมรรคาลัย  ต.ธาตุเชิงชุม อ.เมือง สกลนคร 47000
081-6704216

โอนแล้ัวนะครับ 14.30 น    830.00
รักเธอนะ....กีต้าร์

• member
หวังว่าจะชอบสายนะครับคุณ noomxman คุณ sweetgarlic และพี่ๆเพื่อนๆท่านอื่นๆที่สาย Wyres ได้ไปถึงแล้ว
ลองสาย Wyres แล้วชอบหรือไม่ชอบยังไง รบกวนแวะมาบอกกันบ้างนะครับ

คุณ coolclub ครับ ตอนนี้ผมไม่มีข้อมูลเรื่องการเคลือบของสาย 1 และ 2 ครับ
เดี๋ยวจะสอบถามทาง Wyres เขาไปนะครับ
TUSQ PQ6116 น่าจะยังมีในสต๊อกครับ
แต่ TUSQ Saddle ของกีตาร์คลาสิคอาจจะหมดครับตอนนี้

ครับคุณ view666 สายแพ๊คไว้แล้ว ถ้าคุณ view666 สะดวกเมื่อไหร่ แจ้งได้เลยครับ

คุณ  tong1911 ลองดูสาย 80/20 Brass ดูนะครับ มีทั้งเบอร์ 11 และ 12 ครับ

ครับคุณ P'Chote ยินดีที่แวะเข้ามาครับ

ขอบคุณครับ Jazzinblue และคุณ หำน้อย_นะ_สกลนคร สายส่งออกวันพรุ่งนี้หรือวันจันทร์นะครับ

oa555

• member
 :'(  เข้าเว็บไม่ได้ตั้งหลายวัน ยังงัยวันจันทร์จะโอนค่าสายใ้ห้น่ะครับ

• member
สายกีตาร์ได้ถูกส่งออกไปอีกเช้าวันนี้จำนวนนึงครับ
สำหรับท่านที่ยังผมยังไม่ได้โพสต์เลข EMS และได้โอนเงินเข้ามาแล้ว ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ จะจัดส่งสายไปให้ในวันจันทร์นะครับ

ครับคุณ oa555 อาทิตย์หน้าจะจัดส่งให้นะครับ

ถ้าพี่ๆว่าง วันพรุ่งนี้ ขอเชิญที่เซ็นทรัลพระราม 9 นะครับ มีงานแสดงศิลปินเยอะเลย และมีสินค้า Roland และ Boss ราคาพิเศษ เยอะเลยครับ ถ้าว่างขอเชิญมาเที่ยวกันนะครับ

mrkyle

• member
ได้รับแล้วครับ เมื่อกี้นี้เอง
คราวนี้ EMS เร็วดี

• member
ขอบคุณครับคุณ MrKyle
สาย Wyres มีระยะเวลาเบรินสายประมาณ 3-4 วันครับ
ใส่กีตาร์แล้ว เสียงและความนุ่ม ชอบหรือไม่ชอบ รบกวนแวะมาบอกกันบ้างนะครับ

waresaiy

• member
ได้รับสายแล้วครับ ลองใส่แล้ว

ต้องบอกก่อนว่าผมมือใหม่สำหรับกีต้าร์ครับ แต่ว่าเล่นพวกหูฟังมาบ้างเลยพอฟังออกว่าเสียงมันต่างจากของเดิมที่ติดมากับกัต้าร์ที่เพิ่งซื้อมาครับ

มันไม่อับเหมือนสายเดิมครับ แล้วก็นุ่มมือกว่าครับ โดยรวมแล้วชอบครับ

คงต้องรอเบิร์นสักพัก ส่วนรายละเอียดอื่นๆต่างๆมิบังอาจครับยังมือใหม่ไม่มีประสบการณ์ครับ ^^

สรุป ชอบครับ

ขอบคุณครับ

• member
ขอบคุณมากนะครับ คุณ waresaiy ที่แวะเข้ามาแชร์ประสบการณ์ให้ฟังครับ

ดีใจที่คุณ waresaiy ชอบสาย Wyres ครับ

หลังจากใช้ไปสักพัก สายใช้ได้นานแค่ไหน รบกวนมาบอกเล่าให้ฟังอีกครั้งนะครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ผมได้มาแล้วเป็นสายเคลือบ DADGAD เบอร์ 0.013

-เรื่องเสียง ผ่าน นุ่มหูเป็นธรรมชาติดีครับ

- เรื่องความทนทาน ในฐานะ ที่มันเป็นสายเคลือบ สำหรับคนที่มีเหงื่อที่เค็มมากๆอย่างผม  (ขอย้ำนะครับ ต้องเป็นคนที่เหงื่อเค็มจริงๆ แบบผม ) ผมนั่งเล่น เล่นไปเช็ดสายไปด้วย ใช้เวลา 1-2 ชั่วโมง สายทุกสาย บริเวณที่นิ้วผมสัมผัสบ่อย เริ่มเป็นสีด่างๆ ดำๆ ให้เห็นครับ

ปล....ถ้าเป็นคนที่เหงื่อไม่เค็ม ใช้สายไม่ต้องเคลือบ ก็อยู่ได้สบาย 2 เดือนครับ (เล่นไปเช็ดไป) แต่สำหรับผม สายไม่เคลือบ อยู่กับผมได้เต็มที่ 1  อาทิตย์ เท่านั้น สาย 1-2 ก็ ดำแล้วครับ

- เรื่องสายแล้วจริง ๆมันก็ต้องหาลองกันไป จนเจอ สายที่เหมาะกับเราครับ สายทุก ยี่ห้อ ต่างก็มีข้อดี-ข้อเสียที่แตกต่างกันออกไป ดังนั้น เราต้องลองครับ......อิอิ

-ผมก็ยังจะลองสายเคลือบยี่ห้อใหม่ๆ ต่อ ไป เพราะหวังว่า เสียงมันต้องโดน และ ที่สำคัญมันต้องทน แต่ มีสายยี่ห้อเดียว ที่มันเอาชนะ ความเค็มของเหงื่อผมได้ในตอนนี้ คือสาย อีลิงโง่ ........ แต่เสียงไม่ค่อยโดนตับผมเท่าไหร่ แหลมเกิ๊น.......แต่มันดีตรงที่มันทน  3 เดือน อยู่ได้สบายๆ ครับ

สุดท้ายนี้ ผมก็ต้องขอขอบคุณพี่ต๋อง ที่ นำสาย ยี่ห้ออื่นๆ  เข้า มาให้ได้ลอง ในราคา ที่เหมาะสม  และ ผมก็คงจะต้องลองต่อไปอีกเรื่อยๆ ครับ

******ของแบบนี้ ต้องลองด้วยตัวเอง เท่านั้นครับ ไม่ต้องเชื่อใคร โดย เฉพาะผม  คุณเท่านั้น ต้องลองด้วยตัวเอง แล้วจะได้คำตอบที่ดีที่สุดครับ***********

ขอบคุณครับ

• member
ขอบคุณคุณ FOTOBEER ที่มาแชร์ประสบการณ์ให้ฟังครับ
ลองเล่นไปสักพักนะครับ เสียงน่าจะดีขึ้นหลังจากผ่านไปสัก 2-3 วันครับ
ส่วนเรื่องความคงทน อันนี้ผมเองก็ตกใจครับ ถ้าขึ้นดำเร็วขนาดนั้น เพราะตามประสบการณ์ สายยี่ห้อนี้น่าจะใช้ได้นานครับ
อายุใช้งาน ถ้าต้องเปลี่ยนสายเมื่อไหร่ รบกวนคุณ FOTOBEER มาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ