Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: การค้นหาสุดยอดสายกีตาร์ ครั้งที่ 2 < "Wyres" สายเคลือบ ที่เสียงดี >  (อ่าน 48206 ครั้ง)

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
มายืนยันเสียงคับ
เสียงแบบในคลิปเลยคับ

ผมเองเคยใช้มาแล้ว อิอิ มายืนยัน นอนยัน
เสียงดีมากๆ เหมาะกับ Fingerstyle อย่างแรง เสียงนี่ทำผมเคลิ้มเลยคับ

แต่สำหรับ ตีคอร์ด คงจะต้องเล่นไปทาง 80/20 คับ
ปล. ผมใช้ Phosphor Bronze คับ

time

Phosphor Bronze เบอร์ 12-54 = 2 ชุด
Pierre Bensusan Signature = 2 ชุด
Saddle Tusq White       = 1 อัน

สรศักดิ์ สีหาคลัง
49/120 ม.3 หมู่บ้านแดนใหม่วิลล่า ต.ทับมา อ.เมือง จ.ระยอง 21000
โทร 089-7490250
แม่เจ้า......น้าaa อยู่ข้างบ้านผมเลยนะเนี่ย.....เพื่อนบ้านเรานี่เอง

jazzinblue

ขอสั่ง Wyres 10-48 จำนวน 2 ชุดครับ

พงศ์พิชญ์  พรมจันทร์
       สบันงา อพาร์ทเม้นท์
   เลขที่ 14 ถ.สุขเกษม ซอย 3
ต.ป่าตัน อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50300

อยากสอบถามน้าต๋องว่าอายุของสายอยู่ได้นานประมาณกี่เดือนครับ

Walden Guitar

• member
ผมได้โพสต์ ยอดโอนของพี่ๆเพื่อนๆที่สั่งสายไว้ที่หน้าแรกนะครับ
หลังจากได้รับยอดโอนแล้ว เราจะเริ่มส่งสายไปไปรษณีย์วันพุธครับ
ส่่งแล้วผมจะมาโพสต์เลข EMS ของแต่ละท่านให้ทราบนะครับ

คุณ aa ครับ Saddle ที่ต้องการนี่เอาใช้กับกีตาร์อะไรครับ Walden หรือเปล่าครับ หรือเป็นรุ่นอื่นจะได้จัดให้ถูกครับ

คุณไผ่ ขอชื่อและนามสกุลจัดส่งด้วยครับ

อายุการใช้งานของสาย ผมคงตอบแน่นอนตอนนี้ไม่ได้ครับคุณ  Jazzinblue
ฝรั่งตามเวปบอร์ดเมืองนอกบอกใช้ได้ 2-3 เดือน ถึง 6 เดือนครับ
แต่อากาศบ้านเราชื้นกว่าเมืองนอก และสายก็เพิ่งเข้ามา ผมเลยยังไม่รู้ว่าจะใช้ได้นานเหมือนเขาหรือเปล่านะครับ

havaj

• member
phosphor Bronze  12-54  , 1ชุด
80/20 Brass 12-54,   1 ชุด         
classic Hard tension , 1ชุด
สรรเสริญ สุดสวาสดิ์
50/2 หมู่ 5 ต. รำมะสัก
 อ. โพธิ์ทอง
  จ. อ่างทอง     14120     
       Tel . 081 947-4202

koper2sunfad

• member
ถึงคุณต๋อง

นครินทร์  โอนเรียบร้อยแล้วนะครับ  1220.08  (11/11/2012  15.26pm)

Sert

• member
รบกวนถามน้าต๋องครับ สาย Wyres ที่เป็น P/B เบอร์ .011 อาทิตย์หน้าที่พระราม9 จะยังพอเหลือไม๊ครับ?  เผื่อผ่านแถวนั้นจะได้แวะไปหามาลองครับ

ปล.  ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  ถ้าน้าต๋องหาสายดีๆ แฮนต์เมดมาแบบนี้ แล้วเกิดผู้ใช้ชอบรุ่นใดรุ่นหนึ่ง หรือยี่ห้อใดยี่ห้อหนึ่งแล้วอยากได้ไว้ใช้ต่อไป
บัดทีนี้ถ้าของไม่มีแล้วต้องรอหลายๆ เดือนเพื่อให้ได้สายรุ่นนั้นๆ มันจะทำให้ชีช้ำหงะครับน้าต๋อง  นี่อาจเป็นเหตุให้น้าๆ หลายๆ ท่านจะซื้อทีละหลายๆ ชุด
เผื่อหายาก  คราวนี้น้าท่านอื่นๆ ก็จะอดได้ลองสายรุ่นนั้นๆ ไปเลยหงะครับ  จะแก้ไขไงดีหละครับทีนี้   เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ  ผมซื้อสาย Newtone คราวที่แล้ว
รวมแล้ว 12 ชุด ตอนนี้เหลือสองชุด ใช้กับกีตาร์รุ่นต่างๆ ไป 10 ชุด มีกีตาร์บางตัวชอบสายรุ่นนี้ บางตัวใส่แล้วไม่เข้ากันก็มีครับ  แต่สรุป ส่วนใหญ่ใส่แล้วชอบครับ
กีตาร์ราคาไม่แพง(หลักพัน) ใส่แล้วกีตาร์เสียงมีราคาขึ้นก็มีครับ  กีตาร์บางตัวราคาแพงๆ (หลายๆ หมื่นขึ้นไป) ใส่แล้วไม่ชอบก็มีครับ 
...... ที่ว่าชอบไม่ชอบนี่คงไม่ใช่กีตาร์ไม่ชอบหรอกครับ แหะ แหะ คนเล่นนี่หละที่ชอบไม่ชอบ   ส่วนตัวผมดีใจที่น้าต๋องหามาให้ลอง  แต่กลัวอย่างเดียวว่าพอติดใจแล้ว
จะไม่มีให้ใช้ต่อ  แบบหลอกให้ผมรักแล้วก็ทิ้งขว้าง ปล่อยให้อกหักตรอมตรม  ประมาณนี้หละครับ  5 5 5  อย่าถือสาผมมากนะครับ  ไปแว๊ววววว

marchiie

• member
พัชรินทร์ ยอด 1620.12 โอนแล้วนะค่ะ

aa

• member
Phosphor Bronze เบอร์ 12-54 = 2 ชุด
Pierre Bensusan Signature = 2 ชุด
Saddle Tusq White       = 1 อัน

49/120 ม.3 หมู่บ้านแดนใหม่วิลล่า ต.ทับมา อ.เมือง จ.ระยอง 21000
น้าต๋องครับ Saddle Tusq White เอาไปใส่ Walden ครับ

Gatto

• member
Phosphor Bronze   เบอร์ 12-54  1 ชุด
80/20 Brass          เบอร์ 12-54  1 ชุด

ส่งที่
คุณ พีรโชติ  โหง่นคำ 
109/207 ถ.ข้างวัง   ต.พระปฐมเจดีย์
อ.เมืองนครปฐม  จ.นครปฐม   73000
โทร 089-671-7153

• member
ขอบคุณครับคุณ koper2sunfad คุณ marchiie และพี่ๆเพื่อนๆท่านอื่นที่ได้โอนเงินมาครับ
สายกีตาร์จะถูกจัดส่งช่วงสายวันพุธนะครับ ส่งแล้วจะแจ้งเลข EMS ให้ทราบนะครับ

ครับคุณ aa จะเตรียม TUSQ Saddle for Walden ส่งไปให้ครับ

พี่ Sert ครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

เมื่อคืนนอนคิดเรื่องสาย คิดไปคิดมา รู้สึกว่าผมเองอาจจะกังวลมากเกินไปครับ
สายที่จะใกล้หมด มีเพียงสาย Pierre Bensusan กับสาย Classic ครับ เพราะว่าสั่งมาทดลอง อย่างละไม่กี่ 10 ชุดครับ
สายชนิดอื่น ยังมีอีกเป็น 100 ชุดครับ พี่ๆเพื่อนๆสั่งกันได้ตามปกติเลยครับ กี่ชุดก็ได้ครับ แต่ละชุด ยังน่าจะมีของถึงช่วงปลายเดือนครับ

ทางผมจะรีบติดต่อไปทาง Wyres ให้รีบส่งสายมาเพิ่มนะครับ ถ้าเกิดมีการขาดตอน จะได้ไม่ขาดนานครับ

สายเบอร์ 11 PB ตอนนี้ที่มิวสิคซิตี้เพิ่งหมดครับ แต่ยังมีในสต๊อก่ที่ร้านธีระอยู่มากพอสมควรครับ
พรุ่งนี้สายๆ ถ้าไม่ผิดพลาดอะไร จะนำไปเติมนะครับ

aijuk

• member
Phosphor Bronze เบอร์ 12-54  = 1 ชุด

kurtcobain

• member
Phosphor Bronze เบอร์ 11-52  1 ชุด  ครับ

ส่งแบบ EMS  ครับผม

โรงพยาบาล โนนแดง

113 ม.9 ถ.เจนจบทิศ ต.โนนแดง อ.โนนแดง จ.นครราชสีมา 30360

ฝ่าย กายภาพบำบัด    นาย  พัฒนศักดิ์    สาตรา
ขอบคุณครับ

gogo

• member
ลือชา ยอด  2010.11  โอนแล้วครับ

Sert

• member
ขอบคุณครับน้าต๋อง ที่เข้ามารับฟังความเห็นเล็กๆ ของผม

จริงๆ ผมไม่ได้หมายความถึงปริมาณการสั่งซื้อของน้าๆ แต่ละท่านเน้อครับ คือน้าๆ หลายๆ ท่านก็อยากซื้อหลายๆ ชุด เพื่อเก็บไว้ใช้ หรือเอาไว้ใส่กับกีตาร์หลายๆ ตัว
ถ้าน้าต๋องจำกัดปริมาณการสั่งเป็นไม่เกิน 2 ชุด คาดว่าจะทำให้ไม่ตรงจุดประสงค์ของน้าๆ หลายๆ ท่านครับ  แม้แต่ตัวผมถ้าผมไปซื้อหรือคิดจะสั่งก็ต้องเกิน 2 ชุดแน่ๆ ครับ
เพราะอยากเอามาลองใส่กีตาร์หลายๆ รุ่น หลายๆ ยี่ห้อ จะได้ทราบว่าสายไหนเข้ากะกีตาร์รุ่นนั้น รุ่นนี้ ของเรา  (ผมคิดว่ามีน้าๆ หลายๆ ท่าน ที่มีกีตาร์เกินกว่า 2 ตัวขึ้นไปครับ)

ขอความอนุเคราะห์ น้าต๋องลองพิจารณาอีกครั้งเน้อครับ  เรื่องจำกัดการสั้งซื้อไม่เกิน 2 ชุด อาจจะผิดวัตถุประสงค์ไปหงะครับ

แล้วอีกอย่างผมเห็นน้าต๋องประกาศอย่างเป็นทางการว่าอยากให้น้าๆ ที่นำไปใช้รบกวนมาโพสต์บอกว่าสาย ดี หรือ ไม่ดี เช่นไร  คาดว่าน้าต๋องก็จะได้พิจารณาว่าควรจะ
สั้งสายรุ่นนั้นๆ มาขายแบบเป็นจริงเป็นจัง   ถ้าน้าๆ ที่นำไปใช้ไม่มาช่วยกันโพสต์บอกเลยว่าชอบหรือไม่ชอบ ผู้สั่งเข้ามาก็จะลังเล ว่า เอ เค้าชอบสายรุ่นนี้กันไม๊นะ?
น้าต๋องผู้สั่งสายเข้ามาก็ยากจะคาดเดา 

ฝากน้าๆ ช่วยพิจารณาด้วยเน้อครับ ถ้านำไปใส่กีตาร์รุ่นใดๆ ของท่านแล้ว ชอบหรือไม่ชอบเช่นไร  ระยะเวลาใช้กี่วัน กี่เดือน สายเริ่มดำ  ถ้ามาโพสต์บอกก็จะช่วยน้าต๋อง
ให้ได้พิจารณาได้ง่ายขึ้นเพื่อจะได้จัดสรรค์สายดีๆ มาให้เราๆ ท่านๆ ได้เล่นกันต่อไปครับ

ขอย้ำอีกทีเน้อครับ เรื่องปริมาณการสั่งสายไม่น่าจำกัดจำนวนครับ จะสั่งกี่ชุดก็แล้วแต่น้าๆ ท่านไปครับ(จะดูรักษาน้ำใจกันมากกว่า ที่น้าต๋องจะไปจำกัดปริมาณครับ)  ขอเพียง
น้าๆ ที่น้ำไปใช้แล้วรบกวนมาโพสต์บอกว่าดีไม่ดีเช่นไร  ก็เหมือนกับน้าๆ ที่ยังไม่ได้ซื้อหรือซื้อไม่ทันได้ทราบข้อมูลด้วย(แม้จะซื้อไม่ได้ก็ตาม)  เป็นวิทยาทานกับน้าๆ ที่ไม่ได้ซื้อ
ด้วยครับ

ก็ยังคงเป็นความคิดเห็นส่วนตัวอีกหละครับน้าต๋องครับ ไม่ต้องซีเรียสกับความคิดเห็นผมเน้อครับ   ส่วนตัวผมถ้ามีโอกาสผ่านย่านพระราม 9 ก็จะแวะเข้าไปซื้อมาลอง ถ้ายังไม่ได้ผ่าน
ก็แล้วกันไปครับ  หรือผ่านไปแล้วของหมดก็มิเป็นไรครับ  รอฟังคอมเมนท์จากน้าๆ ที่นำไปใช้ก็ได้ประโยชน์เช่นกันครับ

• member
ใจตรงกันเลยครับพี่ Sert
เมื่อคืนผมค่อนข้างกังวลเหมือนกันครับ เลยโพสต์ไปเช่นนั้น

แต่คิดไปคิดมา เช้านี้เลยกลับมาแก้ คงจะเวลาเดียวกับที่พี่โพสต์เลยครับ
สาย PB เบอร์ 11 คงจะไปถึง Music City ช่วงเที่ยงครับพี่

Sert

• member
ใจตรงกันเลยครับพี่ Sert
เมื่อคืนผมค่อนข้างกังวลเหมือนกันครับ เลยโพสต์ไปเช่นนั้น

แต่คิดไปคิดมา เช้านี้เลยกลับมาแก้ คงจะเวลาเดียวกับที่พี่โพสต์เลยครับ
สาย PB เบอร์ 11 คงจะไปถึง Music City ช่วงเที่ยงครับพี่

รับทราบครับน้าต๋องครับ ถ้าผมผ่านย่านนั้น จะได้แวะไปจัดมาลอง ถ้าของหมดก่อนก็มิเป็นไรครับ

ผมกลัวตอนน้าต๋องบอกว่าใจตรงกับผม  ต๊กใจเลย ถ้าน้าต๋องเจอภรรยาผมก่อนผม ป่านนี้ผมคงต้องเป็นโสดตลอดแน่ๆ เลย ดีนะที่ผมเจอคุณผู้หญิงของผมก่อนน้าต๋องเจอ
ใจตรงกันแบบนี้เดี๋ยวแย่งกันครับ
ปล. ขอบคุณน้าต๋องที่พิจารณาเสียงเล็กๆ ที่มาโพสต์ในกระทู้ครับ

• member
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับพี่ Sert
สาย 11 PB ยังมีเหลืออีกเยอะครับพี่ ถ้าพี่แวะเข้าไปช่วงเดือนนี้ ยังน่าจะมีของแน่ๆครับ

ขอบคุณครับคุณ gogo สายจะส่งออกไปวันพุธนะครับ

aa

• member

น้าต๋องครับ Saddle Tusq White เอาไปใส่ Walden ครับ

โอนเงินแล้วนะครับ 1910.13 บาท เวลา 13.45 น.

SMIL3Chai

น้าต๋องเป็นอันกังวลอะไรหว่า