Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Crafter GLXE1500 ซัดเดิ้ลกับนัทของเดิมเป็นของอะไรครับน้าท่านใดพอรู้บ้าง  (อ่าน 937 ครั้ง)

Niwatori

• member
ผมว่าอยากจะเปลี่ยน saddle กับ nut ดู แต่ไม่รู้ว่าของเดิมมันเป็นพลาสติกหรือเปล่าดูไม่ออกครับ หาสเปคก็ไม่มีบอก ปกติรุ่นนี้ควรเปลี่ยนเป็นกระดูกหรือ TUSQ ดีครับ เห็นบางท่านเปลี่ยนเป็นกระดูกครับ..น้าท่านอื่นๆ ที่ใช้รุ่นเปลี่ยน saddle กับ nut เป็นอะไร หรือใช้ของเดิมๆ ครับ

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
มันเป็นกระดูกนะคับ รู้สึกว่าของเดิมลงตัวแล้ว
ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนคับ :D

Mr.Gula101

• member
เปลี่ยนแล้วใช่จะดีขึ้นนะครับ...แต่ถ้าชอบก็จัดไป ในหน้าซื้อขายของเรามีให้เลือกเยอะ....

novouing

• member
น่าจะ bone นะคับ

sleeper

• member
เท่าที่ปาลงพิ้นดูเสียงเหมือน tusq เลยครับ  กริ๊งๆกว่าโบนอ่ะ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
:)

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ผมว่า มันอาจจะ แล้วแต่ ล๊อต นะครับ...
เพราะ ผมเป็นคนแงะของเพื่อนผม ออกมา ขัด เพื่อปรับ action ด้วยตนเอง...
ซึ่ง ตัวที่เพื่อนซื้อมา เป็น ล๊อต แรกๆ เลยครับ (ซื้อมาเมื่อ 2-3 ปี ที่แล้ว)
ซึ่ง ล๊อตนั้น เป็น TUSQ แน่นอนครับ แต่มันเป็น TUSQ ที่มีลักษณะเฉพาะ ของ crafter ครับ...
มันจะไม่เหมือนของ graphtech ซะทีเดียว คือ ของคราฟเตอร์ จะมีลักษณะที่ แน่นกว่า...
ส่วนของ graphtech จะออก หลวมๆ เบาๆ ครับ...
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

leonight

• member
ไม่ใช่กระดูกครับ คราฟเตอรรุ่นที่เป็นกระดูกเริ่มที่รุ่นglxe2500ครับ