Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มือกีต้าร์คนโปรดของน้าๆ เป็นใครกันครั&#  (อ่าน 16141 ครั้ง)

kiddada

• member
  • aloha my name is new :)
Re: มือกีต้าร์คนโปรดของน้าๆ เป็นใครกันครับ ?????
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 13:27:25 »
john major รังสิต  + tommy emmanuel แยกรัชดา  :)

02 - John Mayer - Stop This Train (Live in LA) (The video's owner prevents external embedding)
LITTLE BY LITTLE EPK
:)จุดพอใจอยู่ที่ไหน เราเท่านั้นที่รู้:)

cross

• member
Re: มือกีต้าร์คนโปรดของน้าๆ เป็นใครกันครับ ?????
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 13:30:04 »
Chet Atkins
Jerry Reed
Tommy Emmanuel
Eric Johnson
Masa Sumide

พี่โอ้ โอฬาร พรหมใจ
พี่โอม ชาตรี คงสุวรรณ
อ.บุญชอบ ถนอมวงศ์ธนา

;)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

cross

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 13:34:23 »
ขาดไปอีกคนหนึ่งครับ

Kotaro Oshio

;)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

หนูนาพาเพลิน

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 13:35:16 »
ชีพชนก ครับ

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 13:39:00 »
ของผมนี่ ต้องคนนี้ครับ เล่นได้เพราะดี ฟังแล้วสบายๆ เป็นหนึ่งในมือกีต้าร์คนโปรดของผมม  :D :D

อะจ๊ากกกก !! อาจารย์ krab อายเค้า 555+ คลิบนั้นมันไม่เวิค ขออนุญาตเปลี่ยนเป็นคลิบนี้แทนดีกว่า เพลงเดียวกัน อิอิ ;D

angelina
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 14:16:28 »
ของผมนี่ ต้องคนนี้ครับ เล่นได้เพราะดี ฟังแล้วสบายๆ เป็นหนึ่งในมือกีต้าร์คนโปรดของผมม  :D :D

อะจ๊ากกกก !! อาจารย์ krab อายเค้า 555+ คลิบนั้นมันไม่เวิค ขออนุญาตเปลี่ยนเป็นคลิบนี้แทนดีกว่า เพลงเดียวกัน อิอิ ;D

angelina

อั้นแหน่......เล่นมือซ้ายอีกแล้วพี่กบ......อิอิ  พี่ผมเก่งจริงๆ

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 14:16:54 »
อุ๊ย เกือบลืม มือกีตาร์ในดวงใจอีกคน  ;D

In Touch (Acoustic Free Style) Original Song By FotoBeer

:o  :o  :o

และไหน ๆ ก็เล่นกันมาถึงขนาดนี้แล้ว จัดอีกคนไประดับเทพเรียกป๋าเลยคนนี้  ;D >>

Baby Taylor 3/4 guitar review (Thai)
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 14:49:00 »
พี่กบ แก็งค์ ลูกอม นี่เข้าเทพกันทุกเคยเลยนะพี่ ทั้ง โอม ทั้ง เต้ย  และก็น้องดิว ......อิอิ

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 14:51:17 »
พี่กบ แก็งค์ ลูกอม นี่เข้าเทพกันทุกเคยเลยนะพี่ ทั้ง โอม ทั้ง เต้ย  และก็น้องดิว ......อิอิ

ใช่ครับพี่เบีย แต่ผมหาคลิบไม่เจอ อยากเอามาแปะให้หมดทุกคนเลย !! 555+

i-barkarm

• member
    • https://www.facebook.com/seksak.s
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 01:21:37 »
ป้อบ เดอะ ซัน ครับ.........
facebook/seksak.s

chachacha

• member
  • ชอบเล่นกีต้าร์
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 11:07:26 »
น้าเบียร์ครับ แอบติดตามน้าเบียร์มานานแล้วครับ ชอบ Clip ไฟปราณนา ที่ Post ใว้ใน web guitarthai ใช้กีต้าร์ คลาสสิคเล่น เจ๋งมากๆ เกิดแรงบันดาลใจ ให้กลับมาเล่นกีต้าร์อีกในรอบ 10 ปี ครับ (แอบเก็บคลิปน้าเบียร์เอาไปฝึกด้วย)

cha-cha

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 03:30:32 »
ถ้าแนวร็อคก็ Richie Blackmore,Michael Schenker,Yngwie Malmsteen,Garry Moore ถ้า Nouvo Flamenco ก็ Govi,Benise,Jesse Cook,Johannes Linstead ครับ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 08:48:22 »
พี่เสก มั้งครับ แรงบัลดาลใจครั้งแรก
MUGEN_guitar_SHOP

Atom-Studio

• member
Re: มือกีต้าร์คนโปรดของน้าๆ เป็นใครกันครั&#
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:59:10 »
Boyce avanue

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
Re: มือกีต้าร์คนโปรดของน้าๆ เป็นใครกันครั&#
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 11:54:51 »
พี่ป้อม พี่โต๊ะ คร้าบ
:)

thongskk

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 12:19:13 »
พี่ชายของผมเองครับ ทำให้อยากเล่นกีตาร์คับ

RaTtaWitZ

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 13:15:56 »
ผมชื่นชมน้าา ๆ ทุกท่านที่มาแบ่งปันกันในบ้านไม้ของเรา เป้นทั้งที่ปรึกษาและเป็นทั้งแรงบันดาลใจคับ

แต่ถ้าเป็นมืออาชีพผมชอบ Eric Clapton ครับ เล่นกีตาร์ให้เก่งและร้องให้เพราะๆ ไปพร้อมๆกันนี่ผมว่ายากนะ ^  ^

kurtcobain

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 20:34:33 »
 kurt cobain และ pop  the sun  งับ

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 20:53:17 »
ไม่ใช่แนว finger ได้มั้ยครับ  ;D

คนนี้เลยที่ทำให้อยากเล่นกีต้าร์ ต้น Silly Fools

ส่วนแนวฟิงเกอร์นี่ผมยังหาไม่เจอ แต่เคยดูไม่กี่ครั้ง แบบว่าเพิ่งรู้จัก คนนี้ผมก็ชอบนะครับ Antoine Dufour

http://www.youtube.com/user/AntoineDufour

staryu

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 21:31:11 »
ไม่ใช่แนว finger ได้มั้ยครับ  ;D

คนนี้เลยที่ทำให้อยากเล่นกีต้าร์ ต้น Silly Fools

ส่วนแนวฟิงเกอร์นี่ผมยังหาไม่เจอ แต่เคยดูไม่กี่ครั้ง แบบว่าเพิ่งรู้จัก คนนี้ผมก็ชอบนะครับ Antoine Dufour

http://www.youtube.com/user/AntoineDufour

ถ้ายังหาแนว fingerstyle ไม่เจอ ผมแนะนำ คนนี้ครับ
Tommy Emmanuel - Mombasa, Seoul 2009

ดูให้จบนะครับ ตอนหลังมันส์มาก !!
" Always learning new song  song will be your teacher"