Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ในคลิ๊ปนี้ เป็น Taylor ตัวไหนครับ ?  (อ่าน 1174 ครั้ง)

eaknb

• member
  • *--ใจสั่งมา--*
ในคลิ๊ปนี้ เป็น Taylor ตัวไหนครับ ?
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 16:49:24 »
Unbelievable 15 yr. old guitarist!!! Ben Lapps fast acoustic shredding - phunkdified justin king

ตามคลิ๊ปเลยครับ น้องเขาฝีมือร้ายกาจไม่เบาเลยครับ
กีต้าก็เสียงดีครับ
*-_-*

nhoy

• member
Re: ในคลิ๊ปนี้ เป็น Taylor ตัวไหนครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 17:44:50 »
น่าจะเป็น 514CE ครับน้า eaknb

the kooks

• บุคคลทั่วไป
Re: ในคลิ๊ปนี้ เป็น Taylor ตัวไหนครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 20:12:03 »
เห็น back side สีดำๆ ขอเดาว่า 714ce ครับ

eaknb

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 20:16:42 »
น้า nhoy กับน้า the kooks  เซียนทั้งคู่ บอกมาคนละซีรี่เลย
แสดงว่า ภายนอกมันค่อนข้างจะดูยากใช่ไหมครับน้า
*-_-*

the kooks

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 23:47:44 »
ผมเห็นไม้ข้างกับไม้หลัง สีเข้มๆ เลยสงสัยว่าอาจจะเป็นโรสวูดหนะครับ  อาจจะไม่ใช่ก็ได้คับ

อาจจะเป็นซีรี่ย์5 ตามน้าหน่อยว่าก็ได้ครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
:)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 06:33:51 »
ผมเห็นไม้ข้างกับไม้หลัง สีเข้มๆ เลยสงสัยว่าอาจจะเป็นโรสวูดหนะครับ  อาจจะไม่ใช่ก็ได้คับ

อาจจะเป็นซีรี่ย์5 ตามน้าหน่อยว่าก็ได้ครับ
ผมเองก็ไม่แน่ใจครับน้า the kooks
นอกจากดูโดยรวมแล้ว ผมก็จะพิจารณาจาก Fretboard Inlay และ ลูกบิด  ซึ่งถ้าเป็นรุ่นปัจจุบันนี้จะต่างกันบ้างครับ
พอน้า the kooks บอกเรื่อง Back/Side สีดำๆ ผมก็นึกถึง Rosewood เช่นกัน และถ้าเป็นเช่นนั้นก็ต้องเป็นตามที่น้า the kooks บอกครับ

eaknb

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 09:44:08 »

รูปน้ายินยอมหามาให้
ขอบคุณน้าทุกท่านครับ  ผมชอบเสียงมันมาก แต่ก็เกินงบไปเยอะมากอีกเช่นกัน  ;D ;D
*-_-*

the kooks

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 14:42:01 »
ถ้าไม่เห็น back side ผมก็คิดว่าเป็น514ce เหมือนน้าหน่อยเหมือนกันครับ แบบว่ามันหน้าตาคล้ายกันมากเลยครับ