Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: +++ผมทำผิดใช่ไหมครับ+++  (อ่าน 2228 ครั้ง)

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
+++ผมทำผิดใช่ไหมครับ+++
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 02:00:39 »
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=21734.345
    เค้าคือใคร! มาว่าผมแบบนี้ ดูหน้าพิพาทย์แล้ว รบกวนดูหน้าแรกผมด้วยครับ
หรือถ้าผมผิดจริง ลบกระทู้ที่ว่า ว่าผมเอาเปรียบเลบครับ

the kooks

Re: +++ผมทำผิดใช่ไหมครับ+++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 02:28:46 »
อย่าไปสนใจครับน้าเอก ผมตามผลงานน้าอยู่นะครับ และเข้าใจว่าน้าเอกชอบงานซ่อมกีตาร์เพราะใจรักจริงๆ  ไม่ใช่เชิงพานิชแต่ประการไดแน่นอน
ราคาก็เหมือนทำให้ฟรี  มีรับส่งด้วย   จะหาแบบนี้ได้ที่่ไหนอีกครับ

อย่าไปสนใจครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 05:33:44 »
เรียน "น้าเอก" (thepgesorn)
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ตามผลงานของ "น้าเอก" ครับ ยังนึกอยู่เลยครับว่าบริการเช่นนี้แหละที่เป็นที่ต้องการของผมและอาจจะของหลายต่อหลายท่านที่ไม่สะดวกจะหิ้วกีต้าร์ไปหาช่าง
ผมรู้สึกในส่วนหนึ่งว่าเป็นเสมือนการช่วยเหลือคนที่รักกีต้าร์ด้วยกันมากกว่า สังเกตจากค่าบริการก็ถูกมากด้วยครับ
ผมเห็นถึงความมีใจรักในงานด้านนี้ของ "น้าเอก"   ขอบคุณที่มีบริการดีๆ เช่นนี้ครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับ

aa

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 06:49:58 »
เป็นกำลังใจให้ครับน้าเอก

อัศวเทพ

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 07:10:40 »
ผมเห็นต่างนะครับอย่าว่าผมเลย ผมว่าน้าควรจะปักหมุดนะครับ ไม่แพงหรอกแล้วทำอะไรได้อย่างสบายใจ ไม่สองมาตรฐานด้วยครับ

SMIL3Chai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 07:48:54 »
อะไรที่ดีก้ทำต่อไปคับ
ผมสนับสนุน :D

คนเราเวลาจะทำอะไรมักมีอะไรมาขวาง
สุ้ๆ นะคับ

thepgesorn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 08:03:12 »
  ใช่ครับเดือนละไม่กี่ร้อย ที่จะเสียแล้วผมรับเดือนละเท่าไหร่ทราบกันไหมครับ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ พี่ๆน้าๆ

ไม่ต้องกังวลครับวันนึงถ้ามันดีจริงๆผมไม่เอาเปรียบหรอกครับ ผมปรึกษาผู้ดูแลเวปมาก่อนที่จะลงกระทู้แล้ว และถ้าดีจริงผมปักแน่ครับ
ให้ทางเวปมาว่าผมดีกว่าไหมครับ อย่ามาตัดสินเอง เดือนๆนึงได้ 1000-2500 ผมลงกระทู้มาสองเดือน ผมยังไม่ได้พอเลยครับ เวปเค้าเก็บทีนึง ครึ่งปี เงินก้อนนะครับคุณรู้ไหม....

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 08:18:57 »
คุณไม่ผิดครับ

แต่เป็นทางเวปที่ผิดครับ ทำให้เกิดมุมมองว่ามีสองมาตราฐาน
ทางการค้าในเวปครับ

สรุปได้เลยว่าคุณไม่ผิดครับ
It's my...

pangkungman

• member
  • :)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 09:03:01 »
คนที่เป็นลูกค้าน้าเอกเยอะมากนะครับ แล้วลูกค้าทุกคนก็พอใจกับผลงานและการบริการของน้าเอก
เป็นกำลังใจให้ครับ เข้าใจในสถานการณ์ของน้าเอกครับ
อยากให้น้าช่วยเหลือนักกีตาร์อย่างนี้ต่อไปครับ :)
;)

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 09:46:06 »
ไม่เคยใช้บริการของน้านะครับ ขออนุญาตให้ความเห็นนิดนึง
ถ้าจะลงโฆษณา แล้วมันทำให้ต้นทุนสูงขึ้น ก็ต้องบวกไปในค่าบริการครับ
เพราะมันคือส่วนหนึ่งของมูลค่า..ที่ทำให้เราได้เจอกับลูกค้าของเรา
ซึ่งเราก็ต้องยอมรับว่าเราได้ประโยชน์จริง
และน้าก็ใช้ห้องซื้อขาย ไม่ใช่ห้องนักดนตรีหางาน ซึ่งห้องนั้นไม่ค่อยมีคนเข้าไปดู ..
แปลว่าเราเองก็ต้องการปริมาณคนที่เข้ามาดูเยอะๆ เพื่อการโฆษณาประชาสัมพันธ์สินค้า

น้าเริ่มลงเมื่อ 08 สิงหาคม 2012 ตามเวลาเว็บบอร์ด
ก็สองเดือนกว่าแล้วครับ มันก็อาจจะโอเคสำหรับกิจการที่เพิ่งเริ่มได้ไม่นานว่ายังไม่อยากมีค่าโฆษณา เพราะเป็นช่วงโปรโมชันหรืออะไรก็ตาม

แต่จะไม่โอเคกับคนอื่นที่เขาต้องจ่ายส่วนนี้ โดยที่มีคนไม่ต้องจ่าย นะครับ
เมื่อมีคนทักท้วง ด้วยเหตุผล ผมว่าก็ควรรับฟังนะครับ

งานนี้ผมขอออกตัวว่าไม่ได้รักใครเกลียดใครครับ เพราะไม่รู้จักใครเป็นส่วนตัวเลย
เข้ามาเพราะน้ามาตั้งกระทู้ถาม นี่คือเหตุผลเดียวครับ
ถ้าผิดพลาดอย่างไรขออภัยด้วยครับ
:)

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 09:52:22 »
    ผมว่าแค่น้าเอกบอกว่ามีการบอกกล่าวทางเวปแล้วตามที่น้าเอกเล่ามาทุกอย่างก็จบครับ

แค่ระยะนี้มีการค้าเชิงพานิชเกิดขึ้นหลายรายที่ไม่ใด้ปักหมุด   ปรกติบ้านไม้เราช่วยกันดูแล

เป็นหูเป็นตาแทนแอดมินเป็นเรื่องปรกต้นะครับ       น้าเขาไม่รู้ว่าน้าเอกคุยกับน้าจิมแล้วว่า

ไม่ต้องปักหมุดก็ใด้น้าเอกก็บอกเขาไปว่าคุยเรียบร้อยแล้วก็จบครับ  ทุกคนรักษาผลประโยชณ์

ที่พึ่งมีแก่บ้านไม้เราจะใด้อยู่อาศัยกันไปนานๆครับและผมเห็นด้วยกับน้ายินยอมครับว่าเมื่อมีคน

ทักท้วง ด้วยเหตุผล ผมว่าก็ควรรับฟังนะครับ   สันติจงสถิตแด่ทุกท่านครับ
;D ;D ;D ;D
noomxman

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 09:58:28 »
oh, i'm sorry
ถ้าเคลียร์กับเว็บมาสเตอร์แล้วตามน้าหนุ่มว่า ก็จบข่าวครับ
:)

Webmaster

• Administrator
  • member
  • Acousticthai_Ism
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 10:17:57 »
เรียน้าเอก thepgesorn
ตามที่เราได้เคยคุยครับ น้าเอกโพสต์ประชาสัมพันธ์งานบริการของน้าเอก ได้ตามปกติ ไม่มีปัญหาใดๆ

การจะพิจารณาใครเพื่อปักหมุด หรือไม่ปักหมุด (หมายถึงจ่ายเงินสนับสนุนเพื่อพัฒนาเวบฯ)
ขึ้นอยู่กับองค์ประกอบหลายๆอย่าง ไม่ใช่จะหายใจเข้า หายใจออก ก็จะเป็นเงินหมด ครับ

ส่วนที่มีบางเสียงติติงทาง webmaster หรือ admin มา,
ทางผมจะรับพิจารณาเอง และน้อมรับ ทุกๆ เสียง ที่มีตั้ง ติ ชม ต่อว่า ฯลฯ ครับ
ส่วนสุดท้ายจะพิจารณาอย่างไง ทางทีมงานฯ จะพิจารณาถึงความเหมาะสม ครับ

หมายเหต:
ขอแนะนำไว้นิดครับว่า หากมีปัญหาใดๆ รบกวนโทร หรืออีเมล์ แจ้งทางผมมา
เพราะบางครั้ง ผมเองก็ไม่ได้ดูทุกๆ กระทู้ เกรงว่าจะไม่ได้เห็นปัญหา ...ขอบคุณครับ

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 10:35:34 »
เป็นกำลังใจให้ทั้ง Webmaster และ คุณ เอก ครับ อย่าลืมว่าปัญหามาปัญญาเกิด ค่อยๆ แก้ไขกันไป

Mabus

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 12:28:07 »
เป็นกำลังใจให้ครับ น้าเอก .. ทุกปัญหามีทางแก้ครับผม  ;D

folkbeach

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 12:33:52 »
ดีใจที่คุยกัน และจบลงด้วยดี ครับเป็นกำลังใจให้พี่เอกครับ แวะมาเมืองทองเดี๋ยวเลี้ยงข้าวครับ กะมีกีต้าร์ตัวใหม่อีก 2 ตัว จะให้ setup

kriengkri

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 09:36:57 »
ดีใจที่คุยกัน และจบลงด้วยดี ครับเป็นกำลังใจให้พี่เอกครับ แวะมาเมืองทองเดี๋ยวเลี้ยงข้าวครับ กะมีกีต้าร์ตัวใหม่อีก 2 ตัว จะให้ setup
มีของผมอีก 3 ตัวด้วยครับน้ามนัส  ที่รอ set up ที่เมืองทอง อิอิ